Gwanin bango: misalan zane da zaɓuɓɓukan sanyawa

Pin
Send
Share
Send

Menene gyare-gyare?

Ginin bango abu ne na kwalliya da daki-daki daki-daki wanda zai baka damar boye ajizanci da kuma rashin dacewar fili, aiwatar da aikin gani na sararin samaniya ko kuma yin aiki a matsayin mai raba tsakanin kayan kammalawa daban-daban.

Slaunƙun duwatsu masu siffofi daban-daban da faɗi daban-daban suna maye gurbin gyare-gyaren stucco kuma, a farashi mai sauƙi, suna kawo alatu da ladabi ga ɗakin.

Tare da taimakon kayan gyare-gyare, zaku iya ƙirƙirar bangarori ko firam. Mai kama ado na ciki yayi kyau sosai. Wannan kayan adon kuma an haɗa shi da kyau tare da bangon bango daban-daban ta fuskar bangon waya, filastar, fenti, itacen halitta ko MDF.

Hoton yana nuna ciki na ɗakin kwana tare da bango da aka yi wa ado da siffofi a cikin hoton allon kai.

Menene iri?

Zaɓin nau'in gyare-gyare don ganuwar ya dogara da nau'in ɗaki da kan salon ciki.

  • Itace. Yana da nauyi da sauƙi don shigarwa. Sassan kayan ado na katako ba sa fitar da abubuwa masu guba don haka ana iya amfani da su don ado ɗakin yara. Saboda kyawawan dabi'un su da dabi'ar su, irin wadannan siffofin suna da kyawawan halaye masu kyau kuma ana hade su daidai da bangon katako iri ɗaya.
  • Gypsum. Babban adon filastar da aka haɗa da stucco da kayan ado na gidan sarauta suna haɗuwa tare da abubuwan ciki na yau da kullun kuma suna dacewa da salon kamar Renaissance ko Rococo.
  • Ƙarfe. Saboda goge goge da tsananin aiwatarwa, ana amfani da kayan kwalliya da asali na asali a ɗakunan zamani ko ƙirar fasahar zamani.
  • Polyurethane. Samfurin polyurethane masu sassauci suna baka damar zana faren bango mai zagaye, radial ko lankwasa. Irin waɗannan tsararrun suna lankwasawa da sauƙi a kowane matsayi da ake so.
  • Filastik. Ofaya daga cikin shahararrun nau'ikan gyare-gyaren, wanda ke da alaƙa da farashi mai rahusa, nauyi mai sauƙi da halaye masu tsayayyar danshi. Abubuwan da aka yi da filastik ko kumfa sun dace da ɗakuna tare da kowane microclimate da manufar aiki. Bugu da kari, samfuran filastik suna da launuka iri-iri na launuka daga launuka masu haske zuwa masu zurfin baƙi.

Hoton ya nuna zane-zanen karfe da aka zana a bango a cikin gida mai dakuna mai hawa-hawa.

Zaɓin kasafin kuɗi ya haɗa da gyare-gyaren da aka yi da mdf ko faɗaɗa polystyrene.

A cikin hoton akwai wani ɗakin kwana tare da bango da aka yi wa ado da farin kayan polyurethane.

Yadda ake post akan bango?

La'akari da duk ƙa'idodin sanyawa, haɗakarwa mai ƙima da girma da fasalin katako, zaka iya gyara yawancin kuskuren tsarin ɗakin.

Ainihin, ana sanya gyare-gyaren a kwance ko a tsaye akan bangon. Hakanan, ta amfani da waɗannan abubuwan, ana ƙirƙirar maimaita abubuwa, saboda abin da sararin samaniya ke zama mai ƙara ƙarfi sosai. Ta hanyar taimakon matsattsun murabba'i mai fitila a tsaye ko kuma windows-windows masu fuskantar sama, rufin ɗakin zai yi kyau. Don daidaita yanayin yadda ƙaramin daki yake daidaitawa, zaku iya ɗaukar allon kayan ado masu faɗi sosai don dacewa da murfin rufin kuma sanya su a kwance akan bangon.

Hoton yana nuna tsarin asymmetrical na gyare-gyaren bango a cikin ciki na zamani.

Tare da taimakon kayan gyare-gyare, kusan koyaushe suna ƙirƙirar abubuwan kirkirar da suka haɗa da firam ko zane mai haɗa juna da ban sha'awa. Misali, ga wasu yankuna na babban jirgin bango, zaku iya amfani da sifa mai daidaituwa, don haka ƙirar zata sami kyakkyawa da tsada.

A cikin hoton akwai bangarori na rectangular na gyare-gyare a bangon da ke saman kan gadon.

Ga daki mai dogon rufi da adon bango mai haske, sassan gyare-gyare na rectangular na gargajiya sun dace. Ta amfani da katako mai lankwasa, zaku iya yin baka-baka ko kwaikwayon taga.

A cikin hoton akwai ɗaki mai dakuna mai bango tare da bangon da aka yi wa ado da yadudduka.

Misalai a cikin ɗakuna

Godiya ga gyare-gyaren, ya zama don yin lafazi mai salo a bango kuma ya kawo wani yanayi na yanayi.

Canji a kicin

Abun bango na kayan ado na ba da damar ba kawai don rarraba sararin ɗakunan abinci ba, amma kuma, akasin haka, don haɗa jituwa tare da bangarori daban-daban da juna.

A cikin hoton akwai gyararren gyale a cikin ado na bangon kusa da wurin cin abinci a cikin cikin ɗakin girki.

A cikin kicin, galibi ana samun kayan gyare-gyare a cikin ado baka ko ƙofar ƙofa, wannan ƙirar tana ba da ma'amala ga ƙofar. Taga ba zata zama kyakkyawa ba, wacce aka kawata ta da fadi da kewayen kewaye.

Moldings a cikin ciki na falo

Bangunan cikin falo, tare da taimakon tube, sun kasu kashi-kashi na bangarori waɗanda aka kawata su da madubai, zane-zane, zane-zane na zane-zane, rataye rataye ko ƙyallen bango. A cikin cikin zauren, zaku iya amfani da gyare-gyare don raba bangon waya ko wasu kayan abubuwa daban-daban da inuwa.

Hoton yana nuna ƙaramin falo a cikin sautunan beige tare da bangon da aka yi wa ado da kunkuntun firam ɗin da aka yi da abubuwan gyare-gyare.

Hakanan waɗannan abubuwan sune cikakke don tsara ƙofar kofa, ginshiƙi, ko ma yankin TV.

Saka tare da bangon waya, wanda aka kawata shi da kayan da aka kera a kewayen shi, ba zai iya zama kawai ya zama babban lafazin daki ba, har ma ya haskaka wani yanki na kayan daki a wani nau'i na katon kirji na masu zane, akwatin kifaye ko murhu mai ado.

Hoton abubuwan da aka tsara akan bango a cikin ɗakin ɗakin kwana

Don ado tare da gyare-gyare a bangon bango a cikin ɗakin kwana, kunkuntar slats a cikin launuka na pastel sun dace. A saman bangon haske, abubuwan da aka saka da duhu, waɗanda aka tsara tare da sirara masu kaifin hankali, suna da kyau. A tsakiyar sashin, zaka iya sanya hoto, abubuwan stucco da sauran kayan ado masu girma.

A cikin babban ɗakin kwana, mafita mai ban sha'awa ita ce ta rarraba yanki zuwa yankunan aiki daban. Saboda gyare-gyaren da aka yi a bango, zai zama zai yiwu a raba dakin zuwa yankin bacci da wurin aiki ko dakin ado.

Amfani da ƙarfafa abubuwan da ke ciki da kuma ƙirar ƙirar gaba ɗaya, bango tare da firam ɗin gyare-gyare wanda ke maimaita girman gadon.

Hoton yana nuna nau'ikan bangon waya daban-daban, wanda aka raba shi ta hanyar gyare-gyare a cikin cikin ɗakin kwana.

Moldings a cikin ciki na corridor ko hallway

Ana amfani da gyare-gyare sau da yawa don haskaka ƙofar gidan. Kuna iya yin ado da madubi tare da fitilun bango tare da abubuwan taimako. A cikin wata karamar hanyar da ba ta haɗa da sanya kabad ba, ana iya amfani da allon don yiwa yanki alama da ƙugiyoyi da rataye tufafi.

A cikin hoton akwai fararen gyare-gyare a cikin zane na bangon launin toka a cikin cikin hallway.

Zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa don gyare-gyare a bangon matakala

Allon katako a manne a kwance ba wai kawai ya banbanta bangon bango ba, har ma yana daidaita tsayin matakalar.

Hoton yana nuna jirgin tsani mai ɗauke da kayan ado a bango.

Moldings a bangon a cikin dakin yara

Godiya ga irin waɗannan abubuwa na ado, waɗanda ke da nau'ikan laushi da sauƙi, yana yiwuwa a samar da yanayi mai ban sha'awa a cikin gandun daji. Cikin ciki tare da ganuwar da aka yi wa ado da launuka masu launuka masu haske za su yi kyau sosai.

A cikin hoton, bangon fentin da aka yi wa ado da zane-zane a cikin ɗakin gandun daji.

Yaya suke kallon salo daban-daban?

Gyara kayan kwalliya a cikin zane bangon a cikin ɗakuna a cikin salo daban-daban.

Hoton abubuwan gyare-gyare a cikin salon zamani

Don zirga-zirgar cikin gida ta zamani, ana amfani da nau'ikan ƙarfe da filastik masu kwaskwarima, wanda da su suke tsara sassan kowane mutum, suna yin kusurwa ko haɗin gwiwa. Godiya ga wannan kyawawan kayan adon, ya zama yana kawata ganuwar fili kuma yana rayar da sararin samaniya ta amfani da mafi karancin abubuwa.

Hoton ya nuna falo a cikin salon zamani tare da canza launuka a bango.

Adon cikin gida a salon salo

A cikin litattafai, kayan marmari na zinare, azurfa ko patinated tare da kayan taimako zasuyi kyau. Tsarin gargajiya yana ɗauke da ƙirar itace ko farar filastik.

A cikin hoton akwai raƙuman haske a bangon cikin cikin ɗakin kwanan ɗaki na gargajiya.

Misalan Neoclassical

Don kwalliyar neoclassicism, adon matsakaici tare da gyare-gyaren bango, wanda ke tattare da sifofin geometric masu tsauri da kayan ado marasa kyan gani, sun dace.

A cikin hoton akwai falo neoclassical tare da gyare-gyaren murabba'i mai ciki a cikin ciki don raba fuskar bangon waya a bayan gado mai matasai.

Hoton hoto

Abubuwan bangon bango suna canza kayan da aka sani, ƙara asali da kayan kwalliya na musamman zuwa cikin gida, kuma ta fuskar daidaita yanayin ɗakin.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: IZZAR SO EPISODE 19 (Mayu 2024).