Kayan gida na DIY - ƙirar zane + hotuna

Pin
Send
Share
Send

Ga kowane ɗayanmu, jin daɗi da dumi na gida shine jin daɗin hade da wasu abubuwa da abubuwan ciki. Dabaru daban-daban don yin kwalliyar daki, wanda zaku iya yi da kanku, taimakawa don ba asalin gidan ku, jaddada fa'idodi, kuma wataƙila ku yiwa flaws ɗin kyau.

Tsarin kirkira yayin ado da kanku koyaushe yana da daɗi, kuma zai ba ku damar yin ba tare da tsada mai tsada ba. Basirar zane, dinki, aiki da katako, tukwane, yadi, takarda - duk wadannan dabarun zasu baka damar kara wani sabon abu a cikin ciki, inganta shi, yi masa kwalliya.

Da yawa daga cikinmu suna son canza wani abu lokaci-lokaci a cikin gidanmu: sake shirya kayan daki, sabunta kayan aiki (labule, darduma, matashin kai na ado), ƙara kayan haɗi, ƙananan abubuwa masu amfani. Ara ko cirewa, ga shi, komai yana kama da haske daban.

Ta ƙirƙirar jerin abubuwa na ado a cikin salo ɗaya, zaku iya canza yanayin da aka sani gaba ɗaya.

Kayan kwalliyar DIY

Kuna iya haɓaka cikin ciki ba tare da canza wanda ya gama ba, zaku iya canza ɗakin yadda ya yiwu tare da taimakon adon bango.

Kuna iya canza bayanan bangon da aka saba, ƙara launuka, kuna iya samun gwanin fenti, ƙirar launi da ake buƙata da abin nadi daga ragowar raggo.


Kuna iya zana bangon ba gaba ɗaya ba, amma ta hanyar nuna wasu gutsuttsura. Lokacin zana wasu takamaiman yanki, iyakance shi a kewayen kewaye da tebur mai rufe fuska.

Akwai hanyoyi da yawa don canza ganuwar:

Menene za a canza a cikin ɗakin abinci?

Mafi sau da yawa, a cikin ɗakin abinci, inda iyalai ke haduwa a abincin dare, kuna son canza wani abu. Don zana bango, kayan daki, firiji, facades na kicin, tayal tiled.

Lokacin da babu ƙwarewar fasaha, zaku iya amfani da zanen stencil. Ana yin stencil da takarda mai kauri. Ana amfani da zane kuma a yanka shi da wuka na waƙa. Ana iya buga su akan kowane irin tsarin buga takardu. Hakanan za'a iya siyan stencil da aka shirya


Shuke-shuken da ke kan kicin ko taken tsattsauran ra'ayi za su taimaka wajen cika ganuwar wofi a cikin ɗakin girkin. Kullum yana jan hankali, canza ciki.

DIY falo kayan ado. Al'adar iyali.

Yunkurin birni da rush galibi baya barin lokaci don cika gidan da kayan kwalliya waɗanda ke da saukin yi da hannuwanku. Amma yana da kyau ka ɗauki hoursan awanni a ƙarshen mako don ƙirƙirar wani abu mai ban mamaki ga kai da iyalanka.

Yin gizmos na ado tare da hannayenku tare yafi ma da ban sha'awa, yana haɗuwa kuma yana bawa kowane dangi dalilin yin alfahari da gidansu.


Babban haruffa na sunan mahaifa na iya zama alamomin iyali masu ban mamaki. Ana iya yin su ta hanyar fitilu, matashin kai na kwalliya, bangarorin bango, zane-zane a bangon, agogo, siffofin ado na kwalliya don ɗakuna.


Misali, abune mai ban sha'awa don kirkirar wasika mai ban dariya daga kwamin-kwiyoyi tare, kowa yana girgiza kwalliyar kwalliyar launinsa da girmansa. Kuna buƙatar yarn mai launi. Da yawa yadudduka na zaren suna da rauni a kan yatsunsu, ɗaure a tsakiya, a yanka tare da gefuna.



Kuma hakika, zaku iya ƙirƙirar rubutu mai ma'ana daga wasiƙu: soyayya, sunayen yan uwa.


Za'a iya ci gaba da al'adun iyali yayin ƙera kayan haɗi don cike ɗakunan ajiya, misali, vases. Irin waɗannan vases ɗin ana iya yin su da kanku daga kwalaben ruwan inabi na yau da kullun, canza su ta amfani da ɓarkewa, ko igiyar lilin mai ado.

Kowane dangi yana yin tasa. Ana iya amfani da hanyoyin guda don tukwanen fure.


Yana da kyau kuyi matashin kai na kwalliya ga kowane dangi. Abin da zasu kasance ya dogara ne kawai da cikin ɗakin da ƙwarewar ku. Waɗannan na iya zama ra'ayoyin da suka fi ban mamaki: matashin kai na abin wasa, matashin kai da aka zana inda za ka iya zana a kan yadin lilin tare da zane-zanen kayan masaku, matashin kai daga tsohuwar jeans. Jigon matashin kai na ado ba zai ƙare ba (dabbobi, yanayi - hunturu, rani, bazara, kaka).

DIY kayan ado na gida mai kyau

An tsara ciki na ɗakin kwana don taimakawa kwantar da hankalin maigidan, shakatawa. Yana da mahimmanci cewa babu wani abin da ke damuwa, kuma da safe yana ba da yanayi mai kyau, ma'anar jituwa, farin ciki. Fewan taɓa kayan ado na ado zasu iya cimma irin waɗannan sakamakon.


Kayan bango, kayan kwalliya (matashi, shimfidar shimfiɗa, darduma), fitilu, kayan adon da ke rataye daga rufi duk sun dace da ɗakin kwana.


Zaku iya shiga cikin nutsuwa ta hanyar kallon hoton dangin ku kafin ku kwanta. Panelauni tare da hotunan ƙaunatattun zai ba da kwanciyar hankali.


Rashin kwanciyar hankali mara misaltuwa a cikin yanayin bacci ana kawo shi ta hanyar shimfidawa da matashin kai cikin salon faci. Ɗinke irin waɗannan barguna aiki ne mai wahala, yana buƙatar ƙwarewar ɗinki da jajircewa, amma farin cikin irin waɗannan abubuwa ya fi na waɗanda aka saya yawa.

Zazzafan shimfiɗar shimfiɗa za su taimaka wajen tallafawa gida, yanayin aikin hannu a cikin ɗakin kwana. Ba shi da matukar wuya a yi.

Wataƙila kuna da dozin launuka dozin, waɗanda aka yi amfani da T-shirt don jefawa. Mun yanke T-shirts a cikin ɗamara da saƙa.


Yarn pompons shima babban bayani ne. Daruruwan pom-poms na masu keɓaɓɓu daban-daban, ɗaura ko manne su a gindi, kuma kilishi a shirye yake.



Rukunan igiyar Jute zasu zama masu sauƙin aiwatarwa kuma sun cancanci yabo. Kayan halitta, mai sauƙin kerawa. Igiya kayan aiki ne na gida mai rahusa wanda ya zo da nau'ikan kauri da kayan aiki. Igiyar ta halitta ta fi dacewa da kerawa: jute, auduga, lilin ko hade.


Yana da kyau mutum ya yi barci ya kalli gajimare da yake rataye a kanku ko garken tsuntsaye. Irin waɗannan mafita na ado suna birgewa.


A cikin ɗakin kwana, ana amfani da mu don riƙe haske mara nauyi, don haka fitilun hannu don ɗakin kwanan za su dace sosai. Gaskiya ne, ana buƙatar ilimin asali na abubuwan lantarki a gare su.

Yin tabarau don kwalliya da fitilun tebur abu ne mai ban sha'awa a cikin kayan ado na DIY.

Kayan aiki a gare su na iya zama abin da ba a zata ba: igiya, ƙwallon tanis, rassan.

Tunanin wanka

Tunatarwa game da teku, alamun ruwa, tsarkakakke - muna ƙoƙarin saka duk wannan a cikin gidan wanka. Hakanan zaka iya yin ado cikin gidan wanka ta amfani da abubuwan da wani lokacin kawai suke tarawa tsawon shekaru. Seashells da aka kawo daga hutu, tsakuwa.
Adon madubai tare da bawo koyaushe ya dace da gidan wanka, ko da wane irin salon ne.


Gidan wanka yana buƙatar sarari don adana kowane irin ƙananan abubuwa. Tare da ƙarancin ƙwarewar ɗinki, zaku iya yin murfin ɗakunan ajiya na rataye.


Za a iya yin ɗakunan ajiya don adana kayan haɗi daga allon da ba a kula da su, yanayin wannan kayan yana kawo ta'aziyar cikin gidan wanka.
Maimakon ɗakunan ajiya na gargajiya, masu nauyi da girma ga ƙaramin ɗaki, ɗakunan da aka yi da kwandunan wicker sun dace, suna da haske, a cikin kwanciyar hankali.


Hakanan ma kyandir da fitilun mahimmin tushe ne na ilham.


Rakunan tawul, duk kayan ado iri ɗaya, za su goyi bayan taken fitilun, haɗa hoton gidan wanka.


Duk wasu katifu na gida, masu ratayewa, wuraren ajiya don ƙananan abubuwa - duk wannan tushe ne na wahayi don kerawa a cikin gidan wanka.

DIY dakin yara ado

Adon gida na DIY tabbas da farko yana farawa a cikin ɗakin yara. Bayan haka, yara ba sa son nishaɗi sosai. Su kansu suna zama tare da manya masu zane kuma suna ƙoƙarin yin abubuwa da yawa da hannayensu.


Na'urorin haɗi da abubuwan ciki waɗanda aka yi daga kayan ƙasa sun dace da ɗakin yara.
Kayan wasa masu laushi, matashin kai na kwalliya mai ban dariya, zane a bango, katifu da aka yi da hannu, bangarorin hotuna, girgije rataye da tsuntsaye daga rufi, shimfidar shimfiɗar faci - duk wannan da ƙari ƙari ne a ɗakin yara. Creativityirƙirar haɗin kai yana haɗuwa kuma yana ƙarfafa dangantakar iyali, yana haɓaka tunanin yara kuma yana motsa ilmantarwa.


Kayan daki-da-kanka ado shine tushen kwarin gwiwa, shakatawa, farin ciki, sadarwa tare da ƙaunatattu. Manya da yara koyaushe suna da nishaɗi don ƙirƙirarwa da burgewa game da abubuwan cikin su.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Shafin kwalliya yanda zaki dauri dankwali (Mayu 2024).