Fuskar bangon rawaya a cikin ciki: nau'ikan, zane, haɗuwa, zaɓin labule da salo

Pin
Send
Share
Send

Hoton ya nuna karamin falo. Sofa ta turquoise da bangon rawaya suna yin abu guda ɗaya kuma suna jawo hankali ga kansu.

Fasali na launin rawaya a bangon, tasirin akan mutane

Inuwar rawaya tana da tasiri mai kyau a wasu fannoni na ilimin ɗan adam.

  • Zai fi kyau a yi amfani da rawaya azaman launi na sakandare yayin ado daki;
  • Youngananan yara suna yin mummunan halin rawaya mai haske;
  • Rawaya yana da tasiri mai tasiri a kan aikin kwakwalwa da kuma bangaren kere-kere;
  • Yana da sakamako mai kyau akan ƙwaƙwalwar ajiya da tsarin narkewa;
  • Yana da tasiri mai sanyaya rai da nutsuwa;
  • Cajin tare da ingantaccen makamashi da kyakkyawan fata.

Nau'in fuskar bangon waya da kayansu

TakardaOfaya daga cikin zaɓuɓɓukan kammalawa mafi arha Kayan yana da numfashi, yana da launuka iri-iri da kuma ƙarancin farashi. Koyaya, fuskar bangon waya cikin sauƙin lalacewa, da datti kuma sun canza launi zuwa lokaci.
Ba sakaSuna da tushe mai numfashi, amma mai dumbin yawa, wanda ke iya ɓoye ɓarna. Ana amfani da taimako na Vinyl sau da yawa a kan tushe wanda ba a saka ba.
RobaSuna da ƙarfi mai ƙarfi, ɓoye ɓarna, rashin ƙarfin danshi kuma baya shudewa a rana. Koyaya, kayan ba numfashiwa ne kuma yana iya raguwa bayan an manna su.
LiquidSuna da haɗari mai aminci, ana amfani dasu bisa ƙa'ida ɗaya da filastar. Suna da numfasawa kuma basa barin shinge bayan aikace-aikace.
Don zaneFuskar bangon waya na iya samun asali daban-daban: takarda, vinyl ko wadanda ba saƙa. Zane yana da rubutu daban-daban ko tsari. Ana iya amfani da fenti a cikin yadudduka da yawa.
YadiAna amfani da suturar masana'anta a kan mara saƙa ko tushe na takarda. Fuskar bangon waya yana da kyau don yaduwar iska, yana da halayen rufin sauti. Kayan yana da tsada mai tsada, a saukake yana da datti kuma ya dushe a cikin haske.

A cikin hoton, ana amfani da bangon fuskar ruwa mai launin rawaya, bangarori tare da hoton karnuka ana amfani dasu azaman kayan ado.

Zane

Bayyana

Ofarfin launi zai ayyana halin ɗakin. Kyakkyawan inuwa mai launin rawaya zai zama kyakkyawan tushe don cika daki; duk kayan daki masu duhu da haske zasu dace da shi. Launi mai rawaya mai haske mai haske, akasin haka, zai fita waje, yana da kyau a haɗa shi tare da ƙarin inuwar haske mai haske.

A cikin hoton akwai ɗakin cin abinci a cikin salon zamani. An tsara zane a cikin manyan launuka biyu: rawaya da wenge.

Fuskar bangon waya tare da ado

Za a jaddada wajan salo na cikin gida kuma zai taimaka wajen daidaita sararin samaniya. Fuskar bangon waya tare da ratsi na gani yana sanya ɗakin tsayi ko faɗi, gwargwadon shugabanci. A cikin karamin fili, ya fi dacewa don amfani da bangon waya tare da ƙananan kayan ado; a cikin ɗaki mai faɗi, adon na iya zama mai yawan gaske.

Tare da furanni

Tsarin fure suna haifar da yanayin bazara a cikin gida. Fure mai haske a bango mai launin rawaya na iya yin ado da kowane yanki a cikin ɗakin, misali, sama da TV ko gado. Za'a iya amfani da fuskar bangon waya mai haske rawaya tare da ƙaramin, mai ƙyallen fure mai ado don ado duk kewayen.

Hoton ɗakin kwanan gida ne mai bangon waya mai bangon waya. An haɓaka ciki da cikakkun bayanai masu launin rawaya.

Tare da hoto

Fuskokin bangon rawaya tare da tsari zai zama kyakkyawan zaɓi don ado ɗakin yara. Asali mai kyau da zane mai zane zai ba yara kyakkyawan yanayi kuma zasu taimaka ga ci gaban su. Don kicin, zaɓi mai ban sha'awa zai zama ado na bango tare da bangon bangon da ke nuna 'ya'yan itace.

Alamu

Kyawawan kayan aiki guda ɗaya da damask zasu yi ado cikin ɗakunan gargajiya. Don irin waɗannan alamu, launin rawaya mai duhu ko inuwa mai haske na bango ya dace. Monogram na iya kasancewa cikin palette iri ɗaya tare da bangon fuskar bangon waya ko ɗan bambanta kaɗan.

Tsiri

Fuskar bangon waya da aka tsiri yana da ƙwarewa ta musamman don tura bango baya. Raunukan tsaye za su sa ɗakin ya kasance mafi gani, tsarin kwance na tsiri, akasin haka, zai faɗaɗa kan iyakoki. Launi mai launi na iya ƙunsar launuka biyu, ko haɗa launuka da yawa.

Kwayar halitta

Fuskokin bangon rawaya mai launin shuɗi tare da ƙaramin keji ya dace da yin ado da ɗakin girki. Cikin zai zama haske da bazara. Inuwa mai duhu ya dace da adon ɗakin kwana.

Tare da rubutu

Salo mai kyau da na zamani don adon ɗaki, ya dace da bango a cikin ɗakin kwana ko falo.

A cikin hoton akwai ɗakin kwana a cikin rawaya mai haske. Farin gadon, labule da bayanan adon suna daidaita ciki.

Fuskar bangon waya tare da kwaikwayo

Fuskar bangon waya tare da kwaikwayon aikin tubalin rawaya zai zama baƙon abu. Da farko kallo, wata m kammala hanya za su yi kama da daban-daban. Fuskar bangon waya don tayal na iya samun tasirin scuffed, ya dace da kammala kicin. Tasirin farfajiyar da aka yi da masana'anta ko itace zai lulluɓe ɗakin kwana da dumi, kuma filastar za ta kasance da jituwa a cikin hallway da falo.

Fuskar bangon hoto da fuskar bangon waya 3d

Fuskar bangon 3D mafita ce mai ban sha'awa da ban mamaki don ado daki. Mafi yawan lokuta, ɗayan bango ko takamaiman yanki ana yin ado da bangon hoto ko bangon waya 3d, don haka zaku iya raba sararin zuwa yankuna ku mai da hankali.

Hoton falo ne na zamani. Decoratedayan bangon an kawata shi da bangon waya mai ɗari 3d. A cikin hoton gabaɗaya, cikin yana kama da mai salo da laconic.

Tare da zane

Fuskar bangon waya tare da zane na iya samun sassaucin ra'ayi wanda ba zai zama mai haske ba, amma zai gan shi ya kawo "dandano" nasa zuwa zane.

Hadawa

Akwai zaɓuɓɓuka daban-daban don haɗa fuskar bangon waya:

Hanyar haɗuwaHoto
Haskakawa bangon lafazi (galibi galibi bango ne sama da saman kai ko sama da gado mai matasai)

Juna da bangon fuskar bangon waya

Misali da tsari (misali, ado da ratsi)

Hada bangon hoto tare da bangon waya ko zane

Raba bango gida biyu a kwance

Emawata kayan ado (misali gyaran fuskar bangon waya)

Nasihu don zaɓar labule

Labule yakamata suyi aiki azaman ƙarshen taɓawa zuwa ciki, kayan da suka dace zasu sa ƙirar ɗakin ta zama cikakke kuma mai laconic.

  • Zai fi kyau a yi amfani da zane a ɗayan saman. Idan fuskar bangon waya na launi ne mai kauri rawaya, to labulen na iya samun kyakkyawan tsari. Idan fuskar bangon waya tana da alamu ko hotuna, to yakamata ku ba da fifiko ga labulen bayyana. Hakanan za'a iya amfani da hotuna iri ɗaya a saman duka, idan an haɗa su cikin jituwa.

  • Za'a iya haɗa launi na labule tare da tsarin launi na shimfiɗar shimfiɗa, shimfiɗa, matashin kai da sauran abubuwa na ado.

  • Ya dace da launin rawaya na fuskar bangon waya: duk inuwar kore da shunayya, fari, ja, terracotta, baƙi, launin toka, launin ruwan kasa.
  • Tare da bangon waya mai launin rawaya, labulen da suke da tabarau da yawa masu duhu ko haske zai yi kyau;

  • Curtainsananan labule za a iya tsiri, bincika, tare da ƙaramin tsari (alal misali, tare da furanni ko ɗigon polka);

  • Zaɓin nasara-nasara zai zama farin tulle.

Hotuna a cikin ɗakunan

Kitchen

Juzuɗan inuwa mai ruwan ɗumi cikakke ne ga ɗakin girki, yana faranta rai kuma yana ƙaruwa ci. A cikin ɗakuna mai faɗi, zaku iya amfani da launuka masu haske da hotuna. Misali, ana iya yiwa ɗayan bangon ado da bangon hoto tare da lemun zaki. A cikin ɗakunan girki mara kyau, ana iya amfani da ɗab'in a yankin na atam ɗin kuma an rufe shi da gilashin kariya. Don haka, za a kiyaye sararin samaniya kuma ɗakin girki zai sami fasalinsa na musamman.

Yara

Launi mai launin rawaya yana kawo yanayi mai kyau da kyau, kowane tabarau zai zama mai jituwa a ɗakin yara. Kyakkyawan zaɓi shine ya raba ɗakin yara zuwa wurin bacci da wurin wasa. A yankin bacci, ya fi kyau a zaɓi sautin fuskar bangon waya mai haske da natsuwa; launuka masu haske da hotunan bangon hoto sun dace da ɗakin wasan.

Bedroom

Don ɗakin kwana, ya fi kyau a zaɓi inuw calmyin haske masu haske na rawaya. Launi mai haske zai iya yin ado ɗayan bangon. Fuskar bangon waya mai launin rawaya tare da hoton manyan furanni da alamu na furanni sama da saman gadon yana da ban sha'awa.

Falo

Dakin zama yana da ƙarin dama don aiwatar da ra'ayoyi yayin gyarawa. Shadesunƙun inuwa mai nutsuwa mai nutsuwa zai kawata zauren gargajiya kuma ya cika shi da hasken rana. Launuka na iya zama masu ƙarfin zuciya a cikin ƙirar zamani. Za a iya haɗa fuskar bangon waya da wasu kayan, kamar su itace, ko a haɗa su da sauran launuka.

Hallway da corridor

Don corridor ko hallway, inuwa mai haske rawaya zata zama mafi kyawun zaɓi. Zai yi kyau a kowane ɗakin girman.

A cikin hoton akwai corridor tare da ado bango tare da bangon waya tare da tsarin fure. Shadeaƙƙarfan inuwa mai rawaya ya yi kama da fari da cikakken cakulan.

Haɗin launi

Yellow-kore da yellow-kore fuskar bangon wayaLauni mai launin rawaya da kore suna da alaƙa da lokacin bazara kuma zai yi kama da jituwa a cikin tabarau na kowane jikewa.

Rawaya-launin tokaWani launin toka mai toka zai "sanyaya" rawaya mai rawaya.

Rawaya-shuɗiAn fi amfani da haɗin a cikin dakin rana.

Rawaya-shuɗiHaɗin haɗin yana samar da haske mai haske.
Rawaya-bakiYa kamata a yi amfani da launin baƙar fata a cikin kowane ciki a cikin allurai.

Rawaya-launin ruwan kasaHaske mai haske na rawaya yana dacewa da launin ruwan kasa.

Rawaya-jaHaɗuwa mai haske, ya dace da yin ado a falo ko ɗakin yara.

Rawaya-lemuZai fi kyau a tsarma launuka na kaka da sautunan haske don kauce wa jin rauni.
Rawaya-fariFari yana da kyau tare da kowane launuka. Cikin zai zama haske da jin dadi.

Rawaya-mBeige da tabarau masu tsami za su kasance kyakkyawan yanayin rawaya.
Yellow-purple da rawaya-lilacInuwar launin shuɗi zai wartsakar da cikin ɗakin.
Rawaya-ruwan hodaHaɗuwa mai haske ya dace don yin ado daki ga girlsan mata.

Rawaya-zinariyaMakamantan launuka, bayanan zinare zasu haskaka cikin haske.
Ruwan turquoiseKyakkyawan haɗuwa za a haɗa shi da tsuntsun aljanna.

Wane launi na kayan daki, bene da rufi zai dace da bangon rawaya?

Kayan daki

  • A cikin ciki tare da ganuwar rawaya, kayan ɗaki masu haske, farare ko shuɗi, zasu yi kyau.
  • Haɗuwa da bangon rawaya da kayan alatun launin ruwan kasa kuma yana da jituwa.
  • Sofa a cikin launi mai haske, kamar shuɗi ko turquoise, zai yi kyau tare da bango a cikin inuwar pastel.

Falo

A cikin ciki tare da ganuwar rawaya, bene na katako, alal misali, laminate ko parquet, zai yi kama da jituwa, kazalika da shimfidar haske: kilishi ko kafet.

Rufi

Mafi kyawun haɗuwa shine ganuwar rawaya da farin rufi. Yanayin zai iya zama cikakke madaidaiciya ko kuma an yi ado da kayan kwalliyar stucco da kuma kwalliyar rufin gado mai wuya. Tsarin da aka yi da katako na katako a kan farin fari shima yana da kyau.

Wani salon za a zaba?

Na gargajiya

Halin na yau da kullun yana da halin kamewa da ladabi. Don kayan ciki na gargajiya, yakamata ku zaɓi inuwa mai nutsuwa mai launin rawaya, ana iya yin ado da bangon waya tare da monogram da kyawawan kayan ado. Za a haɓaka cikin ta da kayan ɗaki masu haske na fasali mai kyau, labule masu kauri da furanni a cikin yumbu mai yumɓu.

A cikin hoton akwai hallway a cikin salon salo. An yi ado a cikin launuka marasa laushi.

Na zamani

Imalarancin kere-kere da salon fasaha na zamani suna da alaƙa da madaidaiciyar layuka, rashin cikakkun bayanai da ba dole ba da kuma amfani da sarari. Ofayan bangon za'a iya yin ado da launin rawaya mai haske, fuskar bangon waya na iya zama a sarari, mai rubutu ko tare da buga hoto.

Hoton yana nuna karamin ɗakin kwana a launuka masu haske. An kawata bangon da ke saman allon tare da bangon waya tare da kyawawan alamu masu haske.

Ftasa

A cikin ciki na hawa, ana iya rufe ganuwar ta fuskar bangon waya da ke kwaikwayon aikin bulo ko fentin kankare. Hakanan zaka iya haɗa kayan, misali, an kawata bangon lafazi da bangon waya a sautunan rawaya, sauran kuma a ƙarƙashin kankare.

Kasa

Rawaya yana tafiya lafiya tare da ƙasar tsattsauran ra'ayi. Fuskar bangon waya na iya kasancewa a cikin ƙaramin keji, inuwa mai laushi mai laushi ko a hade da datsa itace. Za a yi ado cikin ciki da katakon rufi, barguna masu annashuwa da manyan katako.

Hoton falo ne wanda aka yiwa ado bango da rawaya mai haske. A cikin ciki, abubuwan ɗabi'ar ƙasar da shaƙatawa suna da wani abu iri ɗaya.

Hoton hoto

Rawaya hanya ce mai kyau don faranta maka rai da ƙirƙirar daɗi, da walwala a cikin gidanku. Bayyanannun bayyananniyar launi suna ba da halayensu ga gidan kuma sun dace da kammala kowane ɗaki. Da ke ƙasa akwai misalan hoto na amfani da rawaya a bangon cikin ɗakuna don dalilai daban-daban na aiki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Tijjani Gandu da Habu Tabule sun cashe a wajen Gangamin Kamfen na PDP a Ondo (Yuli 2024).