Yadda ake ado daki a soro?

Pin
Send
Share
Send

Me za'a iya yi a soro?

Ba lallai ba ne don ƙirƙirar ra'ayi don ɗakin kwanon rufi daga tushe, kawai bincika Intanit kuma sami wanda ya dace. Amma kafin yanke shawarar wane daki zamu yi a cikin soro, muna ba da shawara mu gano waɗanne wurare ne waɗanda ba za su yi aiki ba.

A cikin hoton akwai ofishi mai haske a ƙarƙashin rufin

Masu zane ba su ba da shawarar yin amfani da ɗakunan ruwa a cikin gida mai zaman kansa a matsayin babban ɗakin zama, ɗakin cin abinci ko dafa abinci. Dakin girki daki ne da ake yawan amfani dashi; banda haka, don dafa abinci mai daɗi, dole ne ku shimfiɗa ba wutar lantarki kawai ba, harma da samar da ruwa da najasa.

Idan kicin ɗin yana ƙasa kuma ɗakin cin abinci yana cikin soron ƙasa, ba zai zama da sauƙi a gare ku ba idan kuna hawa da sauka daga matakala tare da faranti da madubai, akwai haɗarin faɗuwa da abinci da ƙonewa.

Falo waje ne da ake tara dangi da abokai. Yana da kyau a sanya shi kusa da ɗakin girki da bayan gida, don kada ku da baƙi su hau matakan. Tashi da ƙasa na iya zama haɗari sosai, musamman bayan drinksan drinksan sha masu ƙarfi.

Hoton dakin karatu ne a cikin soro

Mafi sau da yawa, ana amfani da ɗaki a cikin soro a matsayin babban ko ƙarin ɗakin kwana, ɗakin wasa, silima, yankin falo, nazari, ɗakin karatu. Waɗannan ɗakunan ana ziyartar su sau da yawa fiye da yadda ake dafa abinci ko falo, ba sa buƙatar sadarwa, ƙirar ɗakuna tana da sauƙin tsarawa don kowane buƙatu.

Shirya ɗakuna don ɗakin kwana yana buƙatar babban abu - gado mai kyau, sauran abubuwan da aka saya aka siyan su kuma aka sanya su yadda suka ga dama. Ana sanya babban gado a tsakiya, ƙarƙashin mafi girman wurin rufin. A cikin ɗakin gandun daji ko ɗakin baƙi, ana yarda da gadaje guda biyu, galibi ana tura su zuwa bangon, kuma ana girka teburin gado ko teburin aiki tsakanin su.

Nasiha! Idan sororon yana da tagar rufi, kula da labule masu kyau - zai fi dacewa masu atomatik. A cikin ɗakin kwana dole ne ku rufe su kowane maraice kuma buɗe su kowace safiya.

Daga cikin ra'ayoyin don ɗakin kwanon rufi, galibi zaku iya samun wurin wasa ko wurin shakatawa. Waɗannan ɗakunan saman sun haɗa da kujerun zama marasa kwanciyar hankali ko kujerun zama (ko amfani da shimfidu masu taushi da jefa matashin kai a ƙasa), na'urar wasan bidiyo, TV ko majigi, teburin cin abinci, ƙaramin mashaya ko firiji.

Idan kana son ciyar da maraice kana yin wasanni, sai ka kara teburin billiard ko karta a dakin soro, sanya tarin wasannin tebur a yankin jama'a.

An sanya teburin rubutu a cikin karatu a ƙarƙashin soro ko kusa da taga na yau da kullun. Idan sararin samaniya ya sami izini, cika ɗakin bene tare da gado mai kyau don ɗaukar hutu. Racks, shelf ko kabad ba zai zama mai yawa ba - suna adana littattafai, takardu.

Wani ra'ayi don ɗakunan kwanciya zai yi kira ga mutane masu kirkira - ana yin ɗakunan studio a ƙarƙashin rufin gidan. Dalilinsa ya dogara da shaƙatawa: kiɗa, zane, ɗinki, sassaƙa, tukwane.

Mahimmanci! Don ɗakin kide kide, kar a manta game da hana sauti - ana tunani kuma ana aiwatar dashi a matakin kammalawa.

Recommendationsarshen shawarwari

Duk ra'ayin da kuka zaba don ɗakin soro, matakin farko na ado zai zama gyara. Kamar yadda yake a kowane ɗakin, kuna buƙatar warware matsalolin 3: kammala rufi, ganuwar, bene.

Floorasa a cikin soro, masana sun ba da shawara don ba da tsarin dumama bene - musamman idan yara za su yi amfani da ɗakin. Rufe shi da komai a saman, amma zai fi kyau a zaɓi kayan dumi in mun gwada: wato, ba kayan kwalliya ko dutse ba, amma katako ne, parquet, laminate, linoleum.

A cikin hoton akwai gandun daji mai haske mai faɗi

Rufi wani muhimmin abu ne na ɗakin soro. Saboda yanayinsa kawai, tuni ya zama lafazi kuma yana jan hankali, don haka kammalawa bazai zama mara kyau ba. Zaɓuɓɓukan zane na rufi a cikin gida mai zaman kansa:

  • Gishirin bushewa. Tare da taimakon takaddun GKL, yana da sauƙi don ƙirƙirar farfajiya mai santsi, ɓoye rufin rufin, wayoyi da sauran al'amuran fasaha. Wani fa'idar kuma shine kayan suna da saukin sarewa da lankwasawa, wanda ke nufin ya dace da kammala kowane irin fasali. Ana sanya zanen gado a tazarar 4-6 mm daga juna, ratar tana taimaka wajan gujewa raɗaɗɗu lokacin da rufin ke motsawa cikin mawuyacin yanayi. Sa'an nan kuma ɗakunan suna da kyau, kuma an fentin fuskar ko manna shi tare da bangon waya.
  • Rufi Yanayin gargajiya don gida ko rani na rani. Itace zaɓi ne na halitta, mai araha, na tattalin arziki. Itace, ba kamar hl ba, baya jin tsoron motsi rufin - yana iya matsawa kaɗan, ya ragu kuma ya fadada ƙarƙashin tasirin zafin jiki da zafi. An bar rufin a inuwar itacen halitta, an rufe shi da mai mai kariya, kakin zuma ko varnar. Ko kuma an zana su cikin launuka masu haske - wannan gaskiya ne don ɗakunan soro da ƙananan rufi.
  • Itace plywood. Takaddun Plywood suna da sauƙin shigarwa, tare da taimakonsa, yana da sauƙi don cimma tasirin birane da na halitta. Yawancin lokaci ƙirƙirar madaidaiciya, farfajiya iri ɗaya ko amfani da shi a haɗe tare da katakon rufi.
  • Mikewa rufin. Duk da sarkakiyar fasalin, kwararru za su iya miƙa fim ɗin PVC cikin sauri da sauri - ba zai ɗauki lokaci da ƙoƙari ba. Ruwa da wayoyi zasu ɓoye a bayanta. Kuma fim ɗin kansa na iya ɗan daidaita yanayin yanayin yanayin: misali, tare da ɗamara mai sheki, ɗakin da ke cikin soro zai zama mafi girma a gani.

Matsayi na ƙarshe shine ganuwar. Finishingarshen su daidai yake: fuskar bangon waya, fenti, rufi, bangarorin PVC. Mafi sau da yawa har yanzu suna amfani da tsohuwar ƙazamar ƙaƙa - yana da sauri, mai sauƙi kuma mai daɗin ji daɗi. Bugu da kari, yana ba ka damar aiwatar da mafita na zane: misali, don amfani da zane ko zane a bangon.

Mahimmanci! Idan babban ɓangaren yana zaune ta rufin, kuma ganuwar rufin gajere ne (har zuwa 1.5 m), kuna iya ɗaga su ta gani ta amfani da layuka a tsaye. Zane mai rikitarwa, fuskar bangon waya mai tsari ko shigar da kyakkyawan rufi na tsaye a tsaye na iya jimre wannan.

Wane aiki ne na shiri ya kamata a yi?

Ididdigar ya dogara da lokacin da kuka yanke shawarar yin ɗakin zama a cikin soro - yayin gina gidan ko bayan an gama aikin duka? A dabi'a, kwanciya sadarwa, sanya rufi da yin wasu shirye-shirye sun fi sauƙi a matakin ƙirƙirar gida.

Shin kun yanke shawara kan tsari lokacin da gida ya shirya? Da farko, bincika ɗakin ɗakuna don bin ka'idar zama:

  1. Tsayin rufi. A cikin kabad da ke ƙasa da mita 2, ko da yaro ba zai kasance da damuwa ba: sabili da haka, ƙaramin fili zai zo da wata manufa daban.
  2. Hasken wuta. Da farko, yana da kyawawa don samun buɗewar taga: a kan rufin ko a bangon, ƙarami ko manyan windows - babu matsala. Babban abu shine cewa sune. Idan babu tagogi ko kuma sunyi kadan, saika bincika zaka iya budewa ko fadada su kayi. Attaron soro ba tare da hasken wutar lantarki ba zai zama mai matukar wahala. Abu na biyu, kar ka manta game da samar da wutar lantarki - magana ta gaskiya, ba a yi la'akari da wannan nuance ba cikin tsari ko a matakin shirya gini, saboda haka dole ne a yi wayoyi daga karce.
  3. Zafi Ana gudanar da aikin ta hanyoyi biyu: bango da rufin rufi (tare da taimakon rufin ma'adinai ko kumfa), kwanciya dumama. Hanya mafi sauki ita ce yin bene mai dumi, amma zaka iya sanya lantarki, gas ko radiators na ruwa.
  4. Iska. Babbar doka: ƙarami girman da yawan tagogin, ƙarancin hankalin da zaka biya don samun iska - kayan aiki don yawo da iska mai ƙarfi zai taimaka don kauce wa samuwar sandaro, ƙwanƙolin abu, mould, da sauran lahani.

Wato, wane irin wahala za ku yi:

  • yankan da zane na bude tagogin idan babu su;
  • samar da wutar lantarki;
  • takaita hanyoyin sadarwa na ruwa, idan an nema;
  • rufi
  • shigar iska tsarin.

Mahimmanci! Kar ka manta game da tsani mai inganci da kyau, ya kamata ya zama mai aminci yadda ya kamata ga duk yan uwa.

A wane salon ya fi kyau a shirya?

Daidaitaccen zane da aka yi amfani da shi a cikin gida mai zaman kansa yana da tsauri. Wannan ya hada da salon kasar ko nuna gaskiya. A cikin farko, an sanya gungumen azaba a kan rubutun katako, ƙazantar kayan ado, kayan ƙasa. A cikin kayan ado, ana amfani da katako da katako mai girma, a cikin kayan adon - fatun dabbobi, kayan gargajiya na yau da kullun (lilin, auduga, fata). Kwafin karɓaɓɓu - duba, tsiri. Murhu a galibi yake.

Proauyen Provencal ya fi haɓaka. Tsarin launi mai haske a nan - fari, launin toka, beige, pastel. Abubuwan da aka buga akan kayan sawa dana bangon waya suma suna da kyau, galibi na fure ne. Ana amfani da katako a adadi mai yawa, amma an zana samansa a sama.

Hoto hoto irin na ƙasar ne

Tsaran zamani suna amfani da salon Scandinavia sosai. Yawan fararen haɗe tare da katako mai ɗumi da adon halitta shine kyakkyawan mafita ga ƙaramin ɗaki.

Hakanan zaka iya ba ɗakunan kwano a cikin ingantaccen salon zamani. A wannan yanayin, ana yin ganuwar da rufi santsi, mafi yawanci farare. Ana amfani da kayan ado zuwa mafi ƙaranci, kamar yadda kwafi suke - ɗakunan monochromatic suna kan gaba. Ana amfani da haɗin farin tare da baƙar fata ko duhu launin ruwan kasa sau da yawa.

Zane-salon zane-zane yana karɓa a cikin tubali ko gine-ginen kankare. Ban kwalliya mara nauyi, katako na itace mai duhu, gilashi da sifofin ƙarfe - haɗuwa da waɗannan cikakkun bayanai na masana'antu ya ba wa dakin kyakyawa na musamman.

Hoton ya nuna icen bene na zamani tare da murhu

Sharuɗɗa don shirya ƙaramin ɗaki

Sarari baya nufin kwanciyar hankali koyaushe. Smallaramin ƙaramin ɗakuna yana da kyan gani na musamman da kuma ƙarfi. Me za'ayi a zahiri akan mita murabba'in 5-7?

Ba kwa buƙatar sarari da yawa don barci - sanya gado mai kyau a tsakiya, ƙananan tebur biyu a gefuna (duk da cewa zaku iya yin su ba tare da su ba!). Voila - an shirya ɗakin kwana mai kyau don mutane biyu. A cikin ɗakin kwana ɗaya, zaku iya adana sarari ta amfani da kunkuntar gado, sa'annan ku ajiye tebur ko kujerar karatu mai kyau kusa da shi.

Gine-ginen gini don adana littattafan ban sha'awa da sauran abubuwa, wasu kujerun jakar wake ko babban gado mai kyau - wataƙila wannan ita ce hanya mafi kyau don cusawa kanka da yaranku sha'awar karatu. Kar a manta da hasken wuta: karatu a cikin duhu yana da illa.

Ba za ku buƙaci haske mai haske da ɗumbin kayan daki ba: yi wa ɗakin soro ɗakuna da kyawawan abubuwan ado, sanya chaan kujerun buhunan wake ko wuraren zama. Kammala yadda kuka ga dama: kayan wasan bidiyo tare da TV, yankin hookah, teburin shayi, dandamali don wasannin jirgi.

Ko karamin rufin ɗaki babban wuri ne don ƙara ƙarin sararin aiki a saman bene. Kada ku tsallake kan aiki na wahala da wahala don samun falo mai amfani da jin daɗi don ɗaukacin iyalin sakamakon.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Dame Ake Ado Episode 1 (Yuli 2024).