Dutse a cikin ciki na hallway: ƙare, iri, launuka, salo da haɗuwa

Pin
Send
Share
Send

Featuresarshen fasali

Adon dutse zai ƙirƙiri wani babban hallway na ciki, yana da karko da sauƙin kulawa. Kayan wucin gadi yana da sauƙin shigarwa kuma yana da farashi mai kyau. Rashin dacewar sun hada da asalin da bai dace ba.

Dutse na halitta ya fi wahalar shimfidawa kuma farashinsa ya fi na roba yawa. Amma wannan cikakken abu ne mai mahalli tare da taimako na musamman. Sakamakon ƙarshe zai yi farin ciki har ma da mawadaci mafi buƙata.

Yana da kyau a tuna cewa kammalawa tare da dutse a cikin ɗakin a zahiri zai rage yankin.

Artificial ko dutse na halitta?

Na wucin gadi

An jefa dutse na wucin gadi daga keɓaɓɓiyar abun da ke ciki. Akwai zaɓuɓɓukan masana'antu da yawa, sun bambanta da fasaha da haɗin maganin. Godiya ga wannan, kayan na iya zama na kowane irin fasali, zane kuma zai ba ku damar ƙirƙirar kwaikwayo na kowane irin.

Dutse na wucin gadi baya jure yanayin zafi mai ɗorewa, amma wannan ba'a buƙatarsa ​​a cikin gine-ginen ɗakin birane.

Daji

Lokacin yin ado da hallway tare da kayan abu na halitta, yana da daraja ƙara ƙoƙari, yana da wahalar shimfida shi, duk da haka, an ƙirƙiri wani ciki na musamman a cikin sigar da aka gama. Ana rarrabe shi ta ƙarfinsa, juriya danshi da amfani.

Bugu da kari, amfani da kayan adon yanayi sananne ne a yau; katako, duwatsu, abin toshewa, ƙarfe galibi ana amfani da su.

Nau'in dutse da zaɓin kwaikwayo

Piece

Ana kiran abubuwa masu ɗaure kai, kamar su tubalin kwaikwayo, yanki. Siffar kowane bangare na iya zama iri ɗaya ko kuma daban. An zaɓi wannan zaɓin bisa ka'idar mosaic.

Bangarori na dutse

An shirya bangarorin a bangarori masu girman girma, a kansa aka shimfida dutsen da taimakon da ake so. Wannan hanya mai sauƙi ce don tarawa, yayin da tasirin halitta baya ɓacewa.

Tilon dutse

Tayal ɗin yana da sauƙi da launuka na dutse. Fuskar na iya zama mai sheƙi ko mai taushi.

Hoton yana nuna karamin hallway; ciki yana amfani da abubuwa daban-daban don kayan halitta.

Gypsum dutse

Yana da farashi mai rahusa, wanda ke taka muhimmiyar rawa a cikin zaɓin kayan kammalawa. Hakanan yana da haske sosai, ana ƙara launuka masu launuka yayin samarwa, wanda ke ba ku damar kwafin dutse na waje ko zaɓi launi maras tabbas.

A cikin hoton akwai zauren ƙofar da aka liƙa da dutse mai filastar. Launin farin launi yana faɗaɗa sarari.

Dutse mai sassauci

Dutse mai sassauƙa yana ba da damar rufe saman kowane nau'i, kayan na iya lanƙwasa har zuwa digiri 90. Siffa ta musamman ita ce hanyar da ba a saba da ita ba, ana yin ta kai tsaye a wurin hakar.

Filayen dutse

Wannan nau'ikan gamawa yana kunshe ne da fitar da tsarin da ake so na zurfin zurfin akan shimfidar da aka shirya.

Fuskar bangon dutse

Fuskar bangon waya ita ce hanya mafi sauƙi don yin ado da hallway. Fasahar samarwa ta ɗan canza wani abu, yanzu ana iya yin kwatancen zane, wanda zai ba ku damar sake ƙirƙirar yanayin da ake so.

Haɗa tare da wasu kayan

Dutse da bangon waya

Haɗuwa da fuskar bangon waya da mason yana haifar da yanayi mai kyau a cikin hallway. Za'a iya yin launi da zane a cikin launuka masu launi guda ɗaya tare da tiles ko, akasin haka, bambanci.

Dutse da itace

Wannan haɗin yana dacewa da ɗakunan hawa da tsarin ƙasa, waɗanda ake amfani da su ta hanyar yin amfani da bulo da itace a cikin ciki.

Abubuwan itace suna cika cikin ciki da dumi, kuma abubuwa masu ban sha'awa iri iri masu haske suna ƙara launi zuwa hoton gabaɗaya.

A cikin hoton akwai zauren shiga da aka yi shi da salon zamani. An haɓaka ciki da abubuwa masu haske a cikin sautunan koren haske.

Fuskokin bangon ruwa da dutse

Fuskokin bangon ruwa suna kallon jituwa a cikin ciki na kowane salon kwalliya. Dogaro da launin da aka zaɓa, zaku iya ƙirƙirar cikin ciki da hallway na zamani ko na zamani.

Filayen ado da dutse

Tare da wannan hanyar ƙirar, zaku iya ƙirƙirar kayan bango na musamman. A hade tare da dutse, ciki zai juya ya zama na musamman.

Frescoes da dutse

Fresco zai zama babban ɓangaren ɗakin, shigarwar dutse zai dace da hoto gabaɗaya a cikin ciki.

Fuskar bangon waya da dutse

Bango bango yana sake yin kowane hoto. Tare da taimakonsu, zaku iya jaddada batun ɗakin hallway. Misali, hoton Eiffel Tower hade da abubuwa masu ado iri daban-daban tare da dalilan Faransa.

Zane da dutse

A wannan yanayin, babban aikin da mason ke yi, bango mai santsi zai saita sauƙi na musamman. Bangon zanen ya dace da ƙananan ɗakuna.

Zaɓuɓɓukan zane

Mahara bango

Ana iya gama ganuwar da nau'i ɗaya ko daban-daban.

A cikin hoton akwai babban zauren shiga. Cikin ciki yana amfani da dutse iri biyu tare da laushi daban-daban.

Bango daya

Don karamin hallway, kammala bulo a bango ɗaya zai zama kyakkyawan zaɓi. Zai zama abin haskakawa, kuma zai iya haɗawa da abubuwan wasu ɗakuna, wanda hanyar shiga ta wuce.

A cikin hoton akwai zauren shiga wanda ya juya zuwa cikin falo. Bangon bulo yana kuwwa tare da murhun ƙarya, wanda aka yi wa ado iri ɗaya.

Wani bangare na bango

Ana iya haɗa mason tare da wasu kayan ko kuma a kawata wani bango na hallway.

Arches da ƙofar ƙofa

Rukunin duwatsu da buɗe ido zai yi daidai a cikin gidaje masu faɗi, saboda gani suna ɓoye sarari da yawa.

Kusurwa

Tare da taimakon ɗaukar dutse, zaku iya shirya miƙa mulki a cikin ɗakuna ko kusurwar hallway. Irin wannan maganin ba zai ɗora wa sarari nauyi ba, amma zai ba da “zest” ne kawai cikin ƙirar ciki.

Madubi

Madubin wani bangare ne na babban hallway, fasalin sa ya zama daidai da yanayin ɗakin gaba ɗaya. Kayan ado na iya zama a cikin paletin launi iri ɗaya tare da bango ko firam da aka kera da al'ada.

.Ungiya

Kayan kwalliya na ban sha'awa da na kowane bangare na gidan. Zane wanda aka yi akan ginshiƙin dutse ko allon da aka saka a bango na iya tallafawa gabaɗaya salon hallway.

Niches da shelves

Ginin dutse a cikin hallway ba kawai aikin ado bane, amma kuma ya zama sarari mai amfani. Shelves da abubuwa masu ban sha'awa waɗanda aka yi daga kayan ƙasa a cikin cikin launuka masu laushi zasu zama manyan lafazi.

Launin dutse

Fari

Farin launi na zamani yayi kama da fa'ida a cikin kowane yanki. Farin launi ya dace da kowane irin salo, ciki zai haɗu da kayan adon cikin launuka masu haske.

Mai baki

Dutse baƙar fata a cikin hallway yana da ban mamaki da ban sha'awa saboda rashin ban mamaki.

Grey

Launin duniya wanda za'a iya haɗuwa da kowane inuwa. Dogaro da launi na kayan ɗaki da ƙarin abubuwa, cikin ɗakin zai zama daban.

A cikin hoton akwai hallway a cikin salon zamani.

Ja

Haske mai firgita da firgita yana kama da jituwa tare da cikakkun bayanai masu duhu a cikin ciki.

Kawa

Inuwar launin ruwan kasa mai dumi tana da kyau tare da kusan kowane yanayin salo. Haske mai laushi zai dace da cikin babbar hanyar.

M

Classic soothing launi. Kyakkyawan kayan ɗamara masu kyau suna haɗuwa tare da bango a cikin wannan zane.

Launi

Fasahar zamani tana baka damar kirkirar kowane inuwa. Za'a iya haɗuwa da launuka da yawa cikin haɗin cikin hallway.

Salon zaɓi

Na zamani

Salon zamani yana tattare da takurawa da madaidaiciyar layi da iyakar amfani da sarari mai amfani.

Na gargajiya

Shafuka masu laushi na bangon, kayan kwalliya masu kyau da kayan adon da suka dace da launi zai haifar da daɗaɗaɗɗen kayan cikin layin.

Provence

Salon Provence na soyayya ne da haske; yawanci ana yin cikin cikin launuka masu haske kuma ana haɗa su da kayan katako. Bangon bango zai zama ƙari mai ban mamaki.

Ftasa

Salon hawa da dutse kusan ra'ayoyi ne masu rabuwa; ana amfani dashi kusan a kowane zane.

A cikin hoton akwai zauren ƙofar da aka kawata da bangon bangon waya. An yi ciki a cikin ɗakunan hawa.

Fasali na ƙirar ƙaramar hallway

A cikin gidajen da aka gina a karnin da ya gabata, musamman a Khrushchev, a matsayin mai mulkin, ƙananan hanyoyin hawa ne. Su ne ƙananan murabba'in kusan 3 m2. Idan kanaso kayi amfani da dutse a farfajiyar karamar yanki, wasu dabaru zasu taimaka. Da fari dai, yana da daraja tunawa da babban ƙa'idar, inuwar haske zai kasance a bayyane ya ƙara yanki na ɗakin. Akasin haka, launuka masu haske suna ɓoye shi.

Cikakken sutturar dukkan bangon zaiyi daidai a buɗe manyan titunan shiga waɗanda kai tsaye suka koma cikin falo. A wannan yanayin, dutsen na iya shiga cikin yankin ɗakin zama ko a haɗe shi da wasu abubuwan da ke cikin ɗakin.

A cikin ɗakunan kurma, zaku iya amfani da ƙarshen ɓangare, kamar bango ɗaya ko kusurwa.

Dutse na halitta yana da girma; za'a maye gurbinsa da kayan adon, bangon waya ko tayal ɗin kwaikwayo. A cikin shagunan kayan masarufi, ana gabatar da ɗimbin kayan aiki da misalan abubuwan da aka gama.

Hoton hoto

Gidan zai fara ne da hallway, kuma ado na ciki zai zama mai salo da baƙon bayani. Hannun keɓaɓɓen rubutu zai iya haɗuwa ba tare da ɓoyewa cikin ɗakin zama ko ɓangaren yin ado da farfajiyar. Da ke ƙasa akwai misalan hoto na amfani da dutse a bangon a cikin hallway.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Hamisu Breaker Yashigo Studio Yatararda Adam A Zango Ciki Nantake Kuwa Suka Fara Nishadi (Mayu 2024).