Siffofin zane
Tsarin zane na asali:
- A cikin ƙaramin ɗaki, ƙarin inuwa mai haske na shuɗi da shuɗi haɗe da launuka masu haske na sahabbai sun fi kyau.
- Roomaki a cikin wannan kewayon kansa yana da haske ƙwarai, don haka bai kamata a cika shi da na'urorin wuta masu amfani ba a cikin sigar fitilu da fitilu. Shigar da haske a cikin filin wasa da yankin karatu yana da mahimmanci anan. Za'a iya yin ado da wurin hutawa tare da abin ƙyama wanda ke ba da haske.
- Ilimin halayyar shuɗi zai haɓaka nishaɗin jiki da na ruhaniya, zurfin ciki, kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.
- Lokacin yin ado a cikin ɗakin gandun daji, ana la'akari da halayen shekarun yaron. A cikin ɗaki don sabon jariri, amfani da launuka na pastel ya dace, ana yin ɗakin don presan makaranta da ɗaliban makaranta a cikin inuwowi masu haske a haɗe da launuka masu launin rawaya, kore ko lemu. Duk wani inuwa mai shuɗi da shuɗi mai haske ya dace da ɗakin kwana na saurayi.
- A cikin ɗakin saurayi, mafita mafi nasara shine amfani da shuɗi mai launin shuɗi ko sauran launuka masu laushi.
Inuwar launi
Don ƙirƙirar kwanciyar hankali da kusan yanayi mai ban sha'awa a cikin ɗakin, pastels shuɗi mai laushi cikakke ne. Pale mai kodadde a cikin ciki yana kama da keɓaɓɓe kuma mai daɗi, wanda ya ba sararin damar ƙwarewa ta musamman. Kuna iya bawa yanayi yanayi na bazara tare da taimakon inuwar azure.
A cikin hoton, cikin ɗakin gandun daji yana cikin shuɗin pastel.
Tsarin ɗaki a cikin shuɗi mai duhu yana taimaka wa yara masu aiki da yawa su shiga cikin tsarin ilimi, yana ba da gudummawa ga kula da motsin rai, ji da tunani mai ma'ana.
Karshe
An zana bangon a cikin ɗakin jaririn ko an rufe shi da bangon waya. Idan zane na monochromatic ya zama mai ban sha'awa, ana yin ado da farfajiyar tare da alamu iri-iri, alal misali, don shuɗi da shuɗi, kejin, jigogi ko yanayin fure sun zama cikakke.
Ganuwar shuɗi za ta yi kyau tare da ƙarin ƙare, don haka yana da mahimmanci a yi la’akari da kasancewar abubuwan ado a cikin sifofin gyare-gyare, bangarori ko hotunan hoto a ciki. Don haka, ya zama ya ba yara asali da ladabi. Shudayen shudi masu shuɗi za su zama zaɓi mai mahimmanci a ƙirƙirar zane a cikin salon jirgi.
Hoton ya nuna bangon a cikin ɗakin ɗakin kwana na yarinyar, an liƙa shi da bangon shuɗi mai launin shuɗi tare da ƙaramin tsarin lissafi.
Ana haɗa jirgin sama mai shuɗi ko shuɗi da sama. An yi ado saman tare da zane na gajimare, tsuntsaye, rana ko rassan bishiyoyi. A cikin dakin gandun daji tare da bangon shuɗi, a fili, rufi mai ɗan haske zai ƙara haske mai ban mamaki a cikin ɗakin.
Zanin zane mai duhu mai shuɗi mai haske zai iya ba wa daki zurfin sararin samaniya, ƙwarewar ɗabi'a da fadada girmanta. Hakanan rufi na iya yin kwatancen sararin samaniya, a sanya ta ta hanyar buga hoto ko hasken LED.
Textiles da kayan ado
Lokacin da suke fuskantar ɗakin gandun daji, wanda aka yi da launuka masu shuɗi, sun fi son kayan yaƙinsa. Idan kana buƙatar ƙara dumi zuwa sararin samaniya, yi amfani da samfuran a sautunan creamy ko na beige. Wasu lokuta ana zaba kayan ado na yadi don dacewa da adon bango.
Labulen shuɗi tare da ɗab'i a cikin nau'ikan tsauraran geometry, kayan adon furanni ko kayan kwalliyar fure suna da tasirin gaske. Za a yi wa tsarin gandun daji irin na ruwa kwalliya tare da labulen bamboo, kuma samfuran-birgima sun dace da ɗakin kwana na zamani. Theasan da ke cikin ɗakin an rufe shi da shimfidar shuɗɗiyar farin masara ko ƙaramin kafet mai siffofi iri-iri, an haɗa shi da kayan shimfiɗa da matashin kai cikin launi iri ɗaya.
Don kayan ciki masu shuɗi, ana amfani da kayan adon yanayi, kamar su shimfidar sila, kwandunan burodi da tsire-tsire masu rai. Launin shuɗi mai duhu yana haifar da tunani game da sarari, don haka madubin hangen nesa zai zama mai ban sha'awa don dacewa da irin wannan ɗakin kwana.
Kayan daki
Tebur na katako na halitta tare da kujera ko samfurin kwaikwayon itace, alal misali, a cikin launin ruwan kasa, cream ko inuwar inuwa, zai yi kyau sosai a cikin wannan ƙirar. Grey ko fararen kayan daki ya dace da ganuwar turquoise. Don gyaran yanayi na yanayin da aka saba, ana zaɓar abubuwa marasa 'yanci a cikin hanyar tufafi ko kirji na zane a launuka daban-daban.
Hoton ɗakin yara ne da launin shuɗi, an yi wa ado da fararen kayan katako.
A matsayin gado, an sanya farin ko daidaitaccen tsarin launin ruwan kasa, an yi masa ado da shimfiɗar farin-dusar ƙanƙara, shimfidar shimfiɗa ko bargo. Soaramin gado mai matasai mai haske zai yi kyau musamman a cikin wannan ƙirar. Za a iya haɗuwa da gandun daji masu launin shuɗi da fari tare da kujera mai ruwan kasa ko launin ruwan goro tare da kayan ɗorawa ko na ulu.
Tsara dabaru
Gidan shuɗar yara masu launin shuɗi yana ba da dama don aiwatar da dabarun ƙirar ban mamaki kuma yana faɗaɗa tunanin.
A cikin gandun daji don jariri sabon haihuwa, ana ba da shawarar yin amfani da launukan pastel da ke kusa da sautunan madara ko launuka masu launi. Wannan launi na iya samun gado ko labule a kan taga.
'Yan mata suna yiwa ɗakin kwana ado don saurayi mai launin shuɗi mai ɗaci da ruwan ɗumi, denim ko inuwa aqua. Cikin yana da cikakkun bayanan lafazi a cikin kayan ado, kayan ɗaki ko ado, wanda ke rayar da sararin da ke kewaye da shi kuma ya ba shi kyan gani da tsoro.
Hoton ya nuna ciki na ɗakin shuɗi don yarinya.
Amfani da shuɗi mai duhu, shuɗin yaƙutu ko launuka masu launuka ya kamata a yi su ta hanyar sarrafawa kuma a hankali. Zangon zurfin inuwa mai dacewa zai dace da cikin ɗakin gandun yara, yana ba da shawarar ƙuntataccen tsari.
Duk launin shuɗi suna dacewa da yaron a cikin ɗakin yara. Wannan palette yana da sakamako mai kyau, kwantar da hankali da daidaitawa. Launuka shuɗi masu duhu sun dace da cikin ɗansu tare da kayan ado na nautical ko sarari.
A hoto hoton ɗakin kwana ne na wani saurayi, wanda aka yi shi da shuɗi.
Salon ciki
Salon Provence zai dace da dace da gandun yara don yarinyar. Wannan yanayin ya bambanta ta hanyar pastel, paletin da aka kone, abubuwan katako, kayan ɗamara na yau da kullun da tsofaffin kayan kayan daki. Akwai wadataccen haske a cikin ciki kuma akwai ma'anar faɗaɗawa.
A cikin hoto, launin shuɗi a cikin cikin ɗakin kwana na yarinya a cikin salon Provence.
Maballin aiki da kyauta mara kyau ya haɗa da inganci mai kyau, ƙawancen tsabtace muhalli da abubuwa masu ɗorewa, ba shi da kayan ado masu ma'ana da kayan adon da ba dole ba. Theirƙiri yana maraba da launuka masu ƙuntata kuma yana ba da izinin ƙaramin haske.
Mafi mashahuri bayani don launuka masu launin shuɗi ko cyan shine salon nautical. Tare da irin wannan ƙirar, kayan adon daban-daban sun dace, a cikin fasalin tuƙi, igiyoyi, masu rai, anchors ɗin wasa da sauransu. An yi wa bangon bango ado da zane tare da kifi ko wasu mazaunan teku, kuma an kafa masana'anta da ke kwaikwayon jirgin ruwa a kan rufin.
Haɗin launuka
Tare da haɗuwa da launi daban-daban, launin shuɗi mai kyau da cyan na iya zama masu laushi da bayyana.
Blue-ruwan hoda jariri
Irin wannan duet ɗin yana da haske da jituwa. Haɗin shuɗi da ruwan hoda yana ba da shawarar ƙirƙirar mai salo mai kyau, kwanciyar hankali da soyayya tare da taɓa soyayya.
Hoton ya nuna hadewar shuɗɗan shuɗi da ruwan hoda a cikin cikin ɗakin kwana don yarinya.
Dakin yara a shudi da fari
Ana ɗaukar shuɗi mai launin shuɗi da fari a matsayin zaɓi na gargajiya don ɗakin saurayi. Wannan bambance-bambancen ba ya haifar da motsin rai da raunin ido. Tare da taimakonsa, kuna iya fadada sararin samaniya da gani ku ƙirƙiri haske da iska a ciki. Ana samun sakamako mai ban sha'awa ta hanyar haɗuwa da farin bango tare da tsarin turquoise ko amfani da kayan ɗabi'a a cikin fari da shuɗi.
Dakin yara masu launin ruwan kasa-shudi
Inuwa masu shuɗi na sama, waɗanda aka gauraye da abubuwan launin ruwan kasa, za su ba da yanayi mai dumi da jin daɗi. An yi amfani da shuɗi a ƙirar bangon, an fi son fari don rufin, kuma ana zaɓen ƙasa da kayan ɗaga cikin launuka masu launin ruwan kasa.
Blueakin shuɗi-shuɗi
La'akari da sanyin ruwan shuɗi da shuɗi, ana amfani da launuka lemu don tausasa yanayi da cika sararin samaniya da zafin rana. Wannan ƙirar ba ta ɓoye yankin ɗakin ba kuma ba ta hana shi sabonta.
Hoton ya nuna ɗakin kwana na yara don yara maza biyu tare da ciki cikin launuka masu launin shuɗi da lemu.
M-shuɗi
Bangon beige yana ba da shimfidar daki ƙarin ma'ana. Tattare da ƙirar ƙirar amintacce yana da fifikon ƙarfafawa ta abubuwa masu shuɗi da kayan ado.
A cikin hoton, ciki na ɗakin kwana na yarinyar, an tsara shi da launuka masu launin shuɗi da shuɗi.
Dakin yara a launuka masu launin shuɗi da shuɗi
Haɗin kore-shuɗi abu ne na halitta kamar yadda zai yiwu. Tare da ƙarin haske na inuwar koren haske, an ba wa sararin samaniya haske kuma zai ta da motsin zuciyar kirki, wanda zai ba da gudummawa ga haɓaka yanayi.
Yellow-shuɗin ciki
Wannan haɗin launi shine kyakkyawan ƙarfin gwaji da kuzari. Blues mai sanyi da rawaya mai dumi suna haifar da daidaitattun daidaito kuma suna da kyau ga ɗakin kwana na yaro mai girma. A cikin gandun daji don jaririn, ana amfani da palet mai launin shuɗi mai rarrafe a cikin sigar lafazi.
Hoton ɗakin ɗakin yara ne a cikin launuka masu launin shuɗi tare da lafazin rawaya mai haske.
Gidan hoto
Launin shuɗi yana cika yanayin yaro tare da natsuwa kuma yana sanya nutsuwa da kwanciyar hankali. Irin wannan yanayin mai sanyi yana da faɗi kuma yana da taushi musamman.