Kashe bayanan rayuwa don karamin ɗakin kwana
Lokacin shirya ƙaramin ɗakin kwana, yana da mahimmanci don gani ƙara sarari ta fuskar gani, tare da amfani da yankin ɗakin kamar yadda ya kamata. Don yin wannan, ya kamata ku bi ƙa'idodi masu zuwa:
- Bada fifiko ga launuka masu haske. Irin wannan palet ɗin zai ƙara girman ɗaki da gani, ƙirƙirar jin haske da faɗi.
- Kar a cika dakin da tabarau iri-iri. Bambancin zai kawai jaddada rashin murabba'in mita.
- Zabi karamin kayan daki. Maimakon manyan ɗakunan ajiya da akwatuna na ɗebo, ya fi kyau a sayi ɗakuna masu kyau, kantuna da kayan kwalliyar da ba sa ɓoye ƙarar gani da ido.
- Kada ku ji tsoron amfani da kayan daki. Cabinetaukin bene zuwa rufi zai sanya ɗakin ya karami, duk da haka, wannan maganin zai kawar da ratar inuwar da ke sama da majalissar, wanda galibi ya kan fi nauyi.
- Bar silin fari. Thearin laconic an tsara rufin, ƙananan ƙarancin zai ji.
- Tsaya zuwa siffofi masu sauƙi da layi. Thea'idodi masu kyau na kayan ɗaki, labulen labule masu kyau sune mafi dacewa ga ƙaramin ɗakin kwana.
- Kada ayi ƙoƙarin sanya wani abu wanda zaka iya yi ba tare da ƙarami ba. Adana kayan ado zuwa mafi ƙaranci ta amfani da kawai abubuwan masarufi.
- Mirara madubai da abubuwa masu sheki a cikin gida, don haka ɗakin kwana zai yi kyau.
- San lokacin daina amfani da kayan ado. Saitin ya fi sauƙi, da ƙarin abubuwan adon da zaku iya amfani da su, kuma akasin haka.
Zaɓuɓɓukan shimfiɗa mafi dacewa
Roomsananan dakuna kwana na iya zama ko dai murabba'i ko tsayi. A cikin daidaitattun ɗakuna, taga yana gaba da ƙofar ko a bangon da ke kusa da ƙofar, a cikin wannan yanayin akwai yiwuwar shimfiɗa ta asali biyu.
Bed tare da taga. Wannan shimfidar ta fi shahara ga ɗakunan bacci. Za a iya sanya allon gefe ko ɗakuna masu tsayi a ɓangarorin biyu. Don amfani da sararin samaniya sosai, haka nan za ku iya amfani da kabad ɗin bango sama da gado. Bangon kishiyar ya dace don sanya TV ko ado.
Hoton ya nuna zane mai dakuna na zamani. An daidaita gadon tare da taga, wanda ke ba da damar sararin saman saman allon kai don amfani da ajiyar aiki. Wannan tsari baya gani yana rage sararin samaniya saboda tsarin launi daya da saukin layi.
Gadon gado ta taga. Godiya ga wannan shimfidar, zaka iya sanya madaidaitan samfuri mai faɗi a cikin kunkuntar, mai tsayi mai dakuna 8 sq m ko kuma shirya ɗakunan murabba'i ba tare da yin lodi ba. Tare da wannan tsari, kwanciyar hankali mai dadi zai dogara ne akan zaɓin labule daidai.
Idan windows suna fuskantar gabas, yakamata ayi amfani da wannan tsari na kayan daki cikin hankali, tunda hasken safiya na iya tsoma baki tare da bacci.
Hoton yana nuna ɗakunan cikin gida mai kunkuntar ɗaki mai dakuna. Yanayin gadon tare da allon kai zuwa taga yana ba ka damar kusanto shi daga ɓangarorin biyu, kuma ana amfani da sarari a ɓangaren sabanin ɗakin don ɗaukar kabad da wurin aiki.
Wani launi ne mafi kyau don shirya?
Launuka masu haske sune hanyar nasara-nasara ga yanki mai sauƙi. Zaka iya zaɓar inuwa mai haske ko hadewar sautunan biyu azaman karin launi wanda ke sanya yanayi da yanayi. Launuka masu zuwa sun fi kyau don yin ado da ƙaramin ɗakin kwana.
- Fari. Zaɓin wannan launi don ado na bango yana kawo iyakar 'yanci da haske zuwa yanayin. An yi nasarar haɗuwa da farin cikin wasu inuw shadeswi. A hade tare da kayan ado a cikin pastel ko launuka masu arziki, irin waɗannan launuka suna buɗe damar mara iyaka don aiwatar da mafi ƙarancin ƙirar ƙira.
- Grey. Wannan launi mai ban sha'awa shine cikakken tushe don adon ɗakin kwana. Za a iya haɗuwa da sanyi ko inuwar ruwan toka mai launin toka tare da fararen don ƙirƙirar abubuwan ciki guda ɗaya, ko tsarma da launuka masu wadatar da ke rayar da sararin samaniya. Mustard, koren haske, turquoise da launukan murjani, da kuma inuwar ruwan hoda, ana haɗasu daidai da launin toka.
- Kirim. Haɗuwa da launuka masu dumi da wasan laushi suna haifar da yanayi mai daɗi, mai daɗi. Dakin kwana, wanda aka kawata shi kadai cikin sautunan beige, da kuma dakin shakatawa, wanda kuma yake da tabarau na kore, shuɗi ko shunayya, suma suna da kyau.
- Sauti mai duhu. Wannan launi mai launi yana rage ɗakin, inuwarsa kuma yana samar da yanayi mai kyau, mai rufewa. Idan ka kware da amfani da wannan dukiyar, zaka iya ƙirƙirar ciki mai salo.
Hoton ya nuna ɗakin kwana mai kyau a cikin salon zamani. Ana amfani da fari har ma don shimfidawa, don haka cimma nasarar haɓakar gani a sarari. Abu ne mai sauqi ka daidaita tsarin launi wanda ke tantance yanayin muhalli ta hanyar canza kayan masaku da kayan ado.
Wadanne kayan daki za a zaba?
Gadon shine tsakiyar dakin bacci. Girman samfurin biyu ya zama mafi ƙarancin abin da ake buƙata. Zai fi kyau ƙin kwanciya a ƙafafu, saboda yana da kyau sosai kuma yana sa tsaftacewa da wahala. Bai kamata a sassaka bangon kai ba domin zai yi kyau sosai. Idan kana buƙatar adana sarari, gado mai matasai ma ya dace azaman wurin zama.
Baya ga sararin barci a cikin ɗakin kwana, 8 sq. m. ya zama dole a sanya kabad, tufafi ko tara. Idan an samar da alkuki a cikin ɗaki, dole ne a sa kayan daki a wurin. Yana da kyau a yi amfani da sararin da ke sama da gado don tsara sararin ajiya.
Rufaffen ɗakunan da aka rufe na iya ƙirƙirar guda ɗaya tare da ɗakunan katako waɗanda ke gefen kishiyar gado ko yin abubuwa daban na ciki. Lokacin zaɓar ɓangaren ɓoye, kar a manta da kwanduna da kwalaye, waɗanda za su daɗa ƙyalli a yanayin buɗe buɗaɗɗe kuma zasu taimaka tsara tsari.
Hoton ya nuna yadda amfani da ƙananan kayan daki ke ba da gudummawa ga ɗakunan ɗakuna masu kyau a launuka masu duhu. Hakanan kujera ko teburin kofi na iya zama azaman teburin gado.
Maganin zane na asali zai kasance don shirya wurin bacci akan mezzanine. Wannan zaɓin ya dace da ɗakin da ke da rufin soro kuma zai ba ku damar sanya tebur a kan "bene" na farko ko shirya wurin hutu.
Mun zabi kayan ado masu kyau da haske
Kayan masara suna ɗayan mahimman abubuwan haɗin cikin ɗakin kwana. Yadudduka, matashin kai, da kayan shimfiɗar gado ya kamata su haɗa tare da tsarin launi a cikin ciki. Launi mai haske na iya zama karin magana. Abun ado a kan yadudduka ya kamata ya zama ƙarami, tun da babban tsari na iya sa yanayin ya yi nauyi. Don labule, kayan aiki masu haske suna dacewa sosai.
Adon ɗakin hutawa na iya zama zane-zane, hotuna, gumaka, sabbin furanni da kuma buɗe littattafai don littattafai. Zai fi kyau kada a yi amfani da cikakkun bayanai da yawa kuma a ajiye su cikin salo ɗaya.
Bedroomakin ɗaki na monochrome a cikin sautunan beige yana da kamala kuma mai martaba, kamar yadda kuke gani a hoto. Abubuwan kayan ado, waɗanda aka haɗa su ta launi iri ɗaya da salo, suna kawo natsuwa, kuma haɗuwa da laushi, kayan aiki da inuwar da aka yi tunani zuwa ƙaramin daki-daki tana daɗa alatu.
Rataye farantan wuta da fitilu masu ƙarfi suna jan hankalin da ba dole ba kuma suna ɗaukar sarari, don haka ana iya amfani da su a ɗakuna masu rufin sama. Sconces, fitilun tebur, kayan kwalliyar gado don dacewa da ƙirar ɗakin zai zama cikakkiyar mafita.
A wasu lokuta, ana iya yin watsi da fitilar ta tsakiya gaba ɗaya ko maye gurbin ta da fitilu da yawa.
Gidan hoto
Hotunan ainihin abubuwan cikin gida mai dakuna 8 sq m sun kwatanta yadda kyau da aiki saitin zai iya zama. Godiya ga shawarwarin da aka gabatar, yana yiwuwa, tare da taimakon gyare-gyare da kayan ado, don samar da ɗakuna mai kyau, mai dacewa da hutawa mai kyau.