Kuskure 10 yayin zabar facades na kicin

Pin
Send
Share
Send

Kuskure 1. Tsarin launi mara kyau

Lokacin tsara kicin, dole ne kuyi la'akari da dokar launuka uku. Idan facades suna da haske, sauran bayanan - ganuwar, atamfa, kayan ɗaki don ƙungiyar cin abinci - ya zama tsaka tsaki. Accararrun haske masu haske (rawaya, lemu, ja) sun yi kyau sosai a cikin fararen fata da launuka masu haske. Kuma a matsayin tushen baya ga wadatattun ganye da shuɗi, fari mai sanyi da launin toka mai haske sun dace.

Kuskure 2. Yin amfani da mai sheki mai duhu

An san wurare masu santsi don nuna haske, fadada sararin samaniya da kyau. Wannan shine mafi kyawun zaɓi don ƙananan ɗakunan girki. Fuskokin duhu na iya ƙara zurfin daki, amma yawancin masu zane da masu dafa abinci suna ƙoƙari su guji baƙi mai sheƙi. Yatsun hannu suna bayyane a sarari lacquered saman, musamman kusa da iyawa, kazalika da ƙura da datti. Idan kun zaɓi facades masu sheƙi, sun yi murabus ga ra'ayin ci gaba da tsaftacewa, duk sauran samfuran ya zama matte.

Kuskure 3. Salon da bai dace ba

Lokacin zabar facades, ya kamata kuyi la'akari da salon kicin. Ya kamata a yi tunanin ƙirar ciki kafin gyara da kuma sayen naúrar kai. Don minimalism da hi-tech, samfuran samfuran tare da ƙirar laconic da sifofin geometric na yau da kullun sun dace. Fuskokin farin launi ko tare da ƙirar itace za su dace da yanayin Scandinavia. Loft duk game da tabarau ne masu duhu, ƙirar tsari da shimfidar matte. Kuma facades a cikin salon salo na gargajiya an yi su ne da itace kuma an kawata su da milling da frames.

Kuskure 4. Sauyawa kofofin launuka

Kada ku haɗu da launuka akan facades ɗin girke a cikin tsarin abin dubawa. Wannan hanyar don tsarawa ta karya dukkan abun, yana mai sanya ciki tsinkewa da rashin tsari. Hanya mafi dacewa da ta zamani don keɓance ɗakunan girke-girkenku shine yin odar manyan kabad masu rataye a inuwa ɗaya kuma ƙananan a cikin wani.

Kuskure 5. Sayen facades masu ƙyalli mai rahusa

Don ɗakin girki don yin aiki na shekaru masu yawa, ya kamata ku zaɓi abin da aka sanya kayan daki daga ciki. Mafi yawan ƙofofin kasafin kuɗi ana yin su ne daga maɓallin allo, amma ba a ba da shawarar adana su ba. Chipboard yana da babban hasara - ƙarancin danshi. Zai yi wahala irin waɗannan samfuran su iya jure tasirin tururi, ruwan zafi, abinci mai zafi da zafi daga murhun.

Kuskure 6. Zabi cikin yardar facade fim

Iyakar abin da ke cikin samfuran PFC shine farashin su. Kayan yana yin tasiri ga matsanancin zafin jiki da zafi. Idan mai dakin girkin yayi girki da yawa, bayan wasu shekaru zaka iya ganin fim din ya kumbura, bawo, ko kuma kawai an bare shi. Mafi kyawun zaɓi da kasafin kuɗi shine ɗakunan MDF tare da facades na filastik. Kuma, ba shakka, lokacin siyan ko odar kayan kicin, yakamata ku amince da kamfanonin amintattu.

Idan fim ɗin ya huce, kuma ba a shirya canza belun kunne ba, ana iya yin fentin fuska ta cire duka fim ɗin da iska mai zafi da kuma spatula.

Kuskure 7. Misali mara kyau

Abubuwan kayan ƙasa sunada tsada sosai, amma masana'antun kayan kwalliyar zamani sun sami cikakkiyar gamsuwa koya don salo da itace da dutse. Kaico, wasu kamfanoni suna adanawa kan ƙimar bugawa ta hanyar miƙa wa abokan ciniki da gangan rayayyun kwaikwayon kwaikwayon mai ƙarfi ko marmara. Kyakkyawan kwaikwayon rubutu yana da sauƙin ganewa idan kun lura maimaita kwafi ko tsarin da ba na al'ada ba.

Kuskure 8. Fuskoki tare da firam ɗin aluminum

A cikin ayyukan ƙira na ɗakunan girki na zamani, ba shi yiwuwa a sami lasifikan kai tare da iyakar ƙarfe mai faɗi wacce ke kiyaye ƙofofi. Baya ga tsohon yayi, hotunan aluminium suna da wani rashin amfanin: lokaci yayi suna yin duhu saboda yawan mu'amala da wakilan tsaftacewa da ƙirƙirar kaɗaɗɗun kaɗa a kusurwa.

Kuskure 9. Yawan yadin saka gilashi

Fuskokin gilashi suna da daɗin muhalli kuma suna ba da haske na ciki. Abun takaici, irin waɗannan kayayyakin suna buƙatar kulawa koyaushe, saboda ƙura da sauri ta sauka akan su, kuma wurare masu maiko da datti sun zama sananne sosai. Idan kayi odar saiti tare da gaban gilashi akan kabad na sama, yanayin zaiyi nauyi sosai: ta hanyar bayyananniya, harma da matte, abun sakawa, cikewar ciki a bayyane yake. Mafi kyawun zaɓi shine kabad guda ɗaya ko biyu tare da ƙofofi masu haske, a bayan abin da zai kasance da sauƙi don kiyaye cikakken tsari.

Kuskure 10. Fuskoki tare da buga hoto

Hotunan da aka buga akan ƙofofin ɗakin girki suna ba da daidaikun ciki, amma kafin yin odar kayan ɗaki tare da buga hoto, yana da daraja a auna duk fa'idodi da rashin fa'ida. Hotuna masu haske daga kasida, wanda ke da mahimmin yanki na ɗakin, ba wai kawai sanya ciki ya zama mai rahusa ba, amma lokaci yayi suka fara ɓacin rai. Idan baku son hana motsin zuciyar ku, zaku iya siyan facades tare da gilashin saman gilashi, suna aiki akan ƙirar hoto kuma suna ba da damar canza hotuna kowace rana.

Kafin zuwa salon ko shago, yakamata ku yanke shawara a gaba akan bukatunku. Lokacin zabar facade, bai kamata ku bi salo mai saurin tafiya ko arha ba, saboda an sayi saitin ɗakunan girki na shekaru da yawa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Rai Dangin goro. Zumuntar Kenan. Episode 9. By Ahmad Isa littafin soyayya (Yuli 2024).