Menene triangle mai aiki?
Triangle mai aiki a cikin ɗakin girki shine wurin yankuna masu aiki a nesa nesa da juna. An fara faɗin kalmar a cikin shekarun 40s, kuma an ɗauka yankunan aiki a matsayin matattarar ruwa, murhu da kuma yanayin aiki. A yau akwai maki uku na alwatiran:
- firiji;
- nutsewa;
- farantin
Ba tare da la’akari da yadda sau da yawa aiki a cikin kicin yake faruwa ba kuma wane irin jita-jita kuke yi, ya kamata ya fi muku sauƙi ku ɗauki abinci daga wurin ajiya, ku tura shi zuwa wurin sarrafawa (wanke, yanke), da dafa abinci.
- Firiji na iya zama mai ƙanƙanta (an gina shi a ƙarƙashin teburin aiki), ƙofa ɗaya ko ƙofa biyu. Tabbatar cewa babu abin da ya tsoma baki tare da buɗe ƙofofin. Idan ka sanya shi a wani kusurwa, ƙofar zata buɗe zuwa bango don sauƙin amfani.
- An zabi wurin wankin kwatankwacin girman girkin. Don ɗakuna masu faɗi, kowane nau'i da girman ya dace, don ƙananan ɗakuna, karami, amma zurfin yana da kyau. Don sanyawa a kusurwa, akwai kwatami na musamman waɗanda suka dace daidai cikin ƙirar da aka samar.
- Murhun na iya zama mai ƙarfi ko ya ƙunshi tanda daban-daban. Ya fi dacewa don girka kayan aikin masu zaman kansu: mai dafa a gefe ɗaya na wankin, da murhu a cikin fensir a matakin ido ko kowane ɓangaren ƙasa. Ba lallai ne murhun ya kasance kusa da hob ba, ba zai shafi triangle ɗin aiki ba.
A cikin hoton, bambancin alwatika tare da firiji a tsakiya
Menene mafi kyawun nesa?
Nisa tsakanin abubuwan tsakiya ya dogara da yankin, amma mafi ƙarancin shine cm 120, matsakaici shine cm 270. Wannan doka ta shafi andanana da manyan ɗakunan girki. Yi ƙoƙarin sanya saman kusan kusa da cm 120 kamar yadda ya yiwu don kada ku yi mil mil yayin girki.
Zana layin gani tsakanin abubuwa biyu, cire shingen da aka gano - tebur, kujeru, kafaffun hanyoyi daban-daban. Kusurwar tsibirin kicin dole ne ba ta shiga cikin sararin samaniya na alwatika> 30 cm ba.
Hakanan mahimmanci shine nisa na nassi tsakanin kayan ɗakuna a cikin ɗakunan girki mai jere U-jere biyu. Yana da 100-120 cm.
Hoton yana nuna misali na aiwatar da ƙa'idar ta amfani da tsibirin
Fasali don shimfidar girki daban-daban
Tsarin da farko ya dogara da tsari na kayan ɗaki. A ɗaya, maimakon adadi, madaidaiciya layin zai juya, a karo na biyu - daidaitaccen daidaito, a cikin na uku - isosceles triangle.
Baya ga wurin da ɗakin girkin yake, ya kamata a yi la’akari da yawan mutanen da yawanci suke dafa abinci. Haɗuwa haɗari ne, don haka yana da mahimmanci hanyoyinku ba su tsakaita ba. A cikin ɗakunan girke-girke masu faɗi, an girka wanki na biyu don wannan dalili.
Aikin alwatika a madaidaicin kicin
Tsarin jere guda ɗaya shine mafi rashin dacewa don amfani. Ya yi karami ƙwarai - kana da aƙalla 30-40 cm tsakanin wuraren aikin, ko kuma mai tsayi - dole ne ka shirya tsere yayin da kake girki. A cikin tsarin layi, akwai hanyoyi 3 don ƙirƙirar alwatika:
- Shigarwa a jere na firiji, kwatami, murhu. Sink a tsakiya. Dangane da dokar alwatika, yanayin aiki tsakanin matattarar ruwa da murhu ya zama 80-90 cm, 45 cm tsakanin wankin da firinji.
- Cire firiji zuwa bango kishiyar. Sanya shi kusa da kwatami.
- Sanya ƙarin filin aikin - tsibirai. Wannan maganin ya dace da manyan ɗakunan girki ta hanyar rage tazara tsakanin kusurwoyin alwatiram. Sanya murhu a kai, sannan ka gina kwatami da firiji a cikin naúrar kai.
Aikin alwatika a kusurwar girki
Masu zane-zane galibi suna ba da kayan ɗakunan girke-girke daidai na L, saboda ba su da daidai a cikin ergonomics.
Matsakaicin daidaito bisa ka'idar triangle mai aiki - nutse a kusurwa, murhu, firiji a kowane gefen shi. A saman wankin wankan, kuna da wurin ajiyar jita-jita, tsakaninsa da hob - farfajiyar aiki don yankan, kuma kusa da firiji - kantocin wofi don rage cin abinci, adana abubuwan da ake buƙata.
Zamar da matattarar ruwa daga kusurwa idan ana so, amma bar sauran wuraren hagu da dama kuma.
Dokokin sanyawa don kicin mai kama da U
A cikin ɗakin abinci, tare da harafin P, ergonomics yana ba da shawarar kanta. Mun sanya kwatami a cikin tsakiyar, kuma a ƙarƙashinsa zaka iya shirya na'urar wanki. Wannan zai sauƙaƙa aikin lodawa da sauke jita-jita. Mun sanya sauran maki a bangarorin biyu don samun isosceles triangle.
Idan kun shirya sanya murhu a tsakiyar, sanya wurin wankin wanka da wurin adanawa a garesu. Amma wannan zaɓin zai zama ƙasa da sauƙi sosai.
Ergonomic layi daya kitchen layout
Tsarin jere biyu na kayan daki ya hada da rarraba shimfidar aiki a bangarorin biyu. Bar wankin wanka, murhu a gefe ɗaya, da firiji a ɗaya gefen. Ba zaku zama mai juyawa koyaushe ba, kuna gudana tsakanin layuka.
Sanya firiji da kwatami a cikin layi ɗaya tuntuni ne, wannan samfurin ya zama mai matukar wahala.
A cikin hoto, wurin yankuna daidai ne: kwatami da murhu tare
Falon girki tare da tsibiri
Za a iya tabbatar da mafarkin tsibirin cin abinci a cikin ɗakin girki, kamar a fina-finan Amurka, idan yankin girkin ya fi muraba'in mita 20. Amma zai iya sauƙaƙa sauƙaƙe sanya aikin alwatika mai aiki.
Idan ba ku da ƙaramin firiji, to, ku sanya yankin dafa abinci ko wanki a tsibirin. Zaɓi na biyu yana da sauƙin aiwatarwa a cikin gidanku, kasancewar shigar da sadarwa a baya a daidai wurin. A cikin gida, dole ne a daidaita canjin bututu, banda haka, kyawawan kayan kicin za su sha wahala.
Lokacin sanya murhu a majalissar tsibirin, kula da murfin cirewa - an gina shi cikin tsibirin ko rataye daga rufi. Samfurai masu siliki na zamani zasu dace da babbar fasahar zamani, ta zamani da sauran salo na zamani.
Duk yankin da kuka ɗauka zuwa tsibirin, sanya ɗayan biyu akasin haka.
A cikin hoton akwai tsibiri tare da hob
Lokacin da kuke shirin sake aiki, kuyi la'akari da dokar alwatika a girki, kuyi ƙoƙari ku sake kirkira ta a sararin ku. Lokacin da zaku iya dafa abinci cikin sauri da kuma dacewa, zaku fara jin daɗin aikin, ƙila ma ku mallaki aan sabbin girke-girke.