Kicin a cikin Khrushchev: ƙirar yanzu, hotuna 60 a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Siffofin zane

Cikin kicin a cikin Khrushchev yana da fasali da yawa. Kuma barin su ba tare da kulawa ba yana nufin hana kanka wani wuri mai kyau a nan gaba. Khrushchev ya bambanta da:

  • karamin yanki - murabba'in mita 5-6;
  • ƙananan rufi - 250-260 cm;
  • wuri mara kyau na samun iska da magudanan ruwa;
  • gasification;
  • bangare ba tare da aikin ɗaukar kaya ba.

Zaɓuɓɓukan shimfidar girki

Saitin kicin a cikin Khrushchev yana buƙatar ingantacciyar hanyar, saboda 6 sq. m. kuna buƙatar dacewa da wuraren aiki da wuraren cin abinci, duk kayan aikin da ake buƙata da sararin ajiya.

A cikin hoton akwai ɗakunan dafa abinci tare da sandar shago da na'urar wanke kwanoni

Shirye-shiryen tsara abubuwa don kayan daki da kayan aiki a cikin ɗakin dafa abinci na Khrushchev

Mun riga mun faɗi cewa a cikin ɗakin dafa abinci na Khrushchev, babu ɓangarorin ɗaukar kaya, wanda ke nufin cewa za'a iya sake shirya shi idan ana so. Idan ka yanke shawarar daukar irin wannan matakin, sami izini daga BTI kafin fara sake fasalin.

  • Haɗa ɗakin girki tare da ɗakin da ke kusa yana yiwuwa a cikin Khrushchev ne kawai idan babu murhun gas. Don haka, sakamakon sake ginin, zaku sami situdiyo wanda za'a iya raba wuraren dafa abinci da abinci a ciki.
  • A cikin ɗakunan gas, yana yiwuwa a canja wurin ɓangaren, saboda abin da zai iya yiwuwa a shirya duk abin da kuke buƙata akan yankin da aka haɓaka.

Me za'ayi la'akari dashi yayin gyara Khrushchev?

Gyara kicin a cikin Khrushchev baya jurewa hanzari da zato - lallai ne ku sami tsari mai kyau game da wuraren da za a zo nan gaba don wakiltar adadin wutar lantarki, aikin famfo da aikin gamawa da ake buƙata. Lokacin da aka motsa kwasfa da bututu, ci gaba da ƙarewa.

Yadda za a yi ado bangon?

Kyakkyawa da amfani sune manyan abubuwan yayin zaɓar kayan don ganuwar. Dangane da kusancin abubuwa da juna, kuna buƙatar zaɓar suturar kulawa mai sauƙi (fuskar bangon waya, fenti, tiles, faifai) - man shafawa na iya ma shiga bangon kishiyar murhu, saboda haka ya kamata duk ɗakin girkin ya zama mai sauƙi a tsaftace.

Haske na gani a bango yana kawar da wasu matsalolin. Tsiri a tsaye zai taimaka don ɗaga rufin gani, kuma tsiri a kwance zai ƙara sarari na kunkuntar daki. Fuskar bangon waya tare da ƙaramin tsari yana faɗaɗa ɗakin girki, babban tsari kishiyar - saboda haka ya dace da yin ado kawai da ɓangaren bangon.

Wani bayani mai ban mamaki shine madubai. Ana iya amfani da su don tsara atamfa ko yin windows a cikin facades na kayan daki.


Fuskar bangon kicin da aka zana da hoton geometric

Wani irin bene ne na girki?

Haske na gani yana amfani da ƙananan benaye. Salon zane-zane zai sanya ɗakin a cikin Khrushchev ya faɗi, kuma mai wucewa zai matsar da kunkuntar ɗakin baya.

Amma ga kayan aiki, tiles, laminate da linoleum sune shahararrun su. Tayal ɗin yana da amfani, amma don ta'aziyya yana buƙatar shigarwa na tsarin "bene mai dumi". Laminate da linoleum suna buƙatar kulawa ta musamman kuma basa son tsananin ɗanshi.

Menene mafi kyawun rufi a cikin ɗakin girki a Khrushchev?

Heightananan tsayin ɗakin da kasancewar murhun iskar gas suna barin alamun su akan zaɓin ƙarshen rufi. Nan da nan cire farin goge mai laushi (gajere a cikin ɗakuna masu ruwa), gine-ginen busassun (sun ɓoye tsayin ƙasa), fuskar bangon waya (zasu zama rawaya kuma sun ƙone akan gas).

Don fararen fata, zaɓi kayan haɗin lemun tsami na kasafin kuɗi - yana da sauƙin amfani kuma baya tsoron danshi. Amma ba'a da shawarar a wanke irin wannan farfajiyar.

Zanen zai warware matsalar kulawa ta rufin yau da kullun, amma yana buƙatar cikakken shiri na farfajiya - yana da kyau a ba da wannan aikin ga ƙwararru.

Kodayake shimfiɗar rufin yana ɓoye cm 4-5, amma mai sheki ko satin zai iya daukaka ɗakin da gani. Daga cikin fa'idodi bayyanannu akwai saurin shigarwa (awanni 2-3), sauƙin kulawa, ikon ɓoye waya, katako da ɓoye lahani.

Layin da ke shimfiɗa a cikin ɗakin girki an yi shi da ruwan PVC da wuta.


Zaɓuɓɓukan ƙofar ƙofa

Shirya kicin a cikin Khrushchev tare da murhun iskar gas yana buƙatar ƙofa. Amma ƙofar lilo da ta ɗauki sarari da yawa za a iya maye gurbin ta da zamiya ko kuma lanƙwasawa. A cikin ƙaramin kicin ba tare da gas ba, za ku iya ƙin ƙofar gaba ɗaya - wannan zai ƙara sarari a cikin ɗakin. Ana iya yin buɗewar ta hanyar baka ko barin gangaren ƙofa kyauta.

Doorofar ba ta da sauƙi. Don samun nasarar kafa teburin cin abinci ko ƙara sararin ajiya, za ku iya matsar da shi 'yan santimita zuwa gefe ko ma ba da ƙofar a kan wani bangon. Rage faɗin buɗewar na iya zama kyakkyawan mafita.

Zabar tsarin launi

Amfani da tabarau masu haske (fari, launin toka, m) wani zaɓi ne na ƙirar ƙira don ƙaramin ɗakin girki a Khrushchev. Irin wannan ɗakin yana da kyau, mafi faɗi kuma a zahiri ya zama mai amfani fiye da ɗaya mai duhu.

A cikin hoton, ɗakin dafa abinci mai dusar ƙanƙara mai ɗimbin yawa

Haske mai haske (mint, lilac, violet, lemun tsami, shuɗi, burgundy, zaitun) zasu taimaka don kauce wa kwatancen da cikin asibitin. Ana iya canza launi, kayan aiki, wani ɓangaren facades ko yadi.

Ya kamata a yi amfani da sautunan duhu (baƙi, launin ruwan kasa) tare da taka tsantsan, amma kuma suna iya yin wasa a hannuwanku. Misali, duhun sassan mutum (sashin bango, kofa) zai karawa dakin girma.

Hoton shine jan atamfa a cikin farin kicin

Zabi da sanya kayan daki

Lokacin da duk abin da kuke buƙata ya kasance a kusa kuma babu wani abu mai mahimmanci, dafa abinci abin daɗi ne! Sanya wuri zai taimaka don cimma wannan.

Kitchen da aka saita a Khrushchev

Lokacin zaɓar kayan ɗaki don ƙaramin kicin a cikin Khrushchev, fifita ɗakunan girke-girke na al'ada - ta wannan hanyar zaku tabbata cewa ana amfani da dukkan sararin yadda ya kamata.

  • Zaɓuɓɓuka na layi na layi ko kai tsaye a cikin Khrushchev sun dace idan fifiko shine yankin cin abinci. A wannan yanayin, za a sami ɗan fili kaɗan don adanawa da shirya abinci.
  • Wani kusurwa ko saitin L shine na duniya don kowane ɗakin girki, kuma Khrushchev ba banda bane. Ginin aikin ya fi girma a nan, kazalika da faɗi. Kuma akwai kuma wurin cin abinci. Feredarshen ƙarshen ƙarshen hagu zai sauƙaƙe hanya kuma ya kare rauni.
  • An girka ɗakunan girki mai siffa U wanda ya shafi cire yankin cin abinci zuwa wani ɗaki (falo ko ɗakin cin abinci). Wannan shine mafi kyawun zaɓi mai yiwuwa.
  • Tsarin layi biyu na kayan daki a cikin kicin a cikin Khrushchev tare da bangon yana buƙatar aƙalla faɗin mita 2.5 na ɗakin ko ƙirar keɓaɓɓun kabad na musamman waɗanda aka zaɓa. Nisa tsakanin layuka dole ne ya zama aƙalla 90 cm.

Hoton wani farin girki ne wanda aka sanya shi da baƙin atamfa

Yankin Abinchi

Girman yanki da wurin cin abinci an ƙaddara bisa ga sarari kyauta da yawan membobin gidan.

  • Idan mutane 1 ko 2 suna zaune a cikin ɗakin, za a iya maye gurbin teburin da aka saba da sandar mashaya, saman tebur a kan windowsill, teburin bango mai lankwasawa ko ƙaramin samfurin.
  • Don mutane 3-4, ana buƙatar teburin cin abinci, zai fi dacewa tebur mai ninkawa. Yankin murabba'i mai murabba'i ko na kusurwa huɗu ya zana zuwa bango lokacin da ake buƙata, yayin da zagaye ɗaya zai adana sarari don amfani tsaye.
  • Mutane 5+ galibi suna cikin ƙuntataccen girke-girke; yana da kyau a matsar da wurin cin abinci a waje da ɗakin.

Zaɓin kujerun da suka dace zai taimaka muku adana sarari: ɗorawa ko tallan samfura suna da kyau. Yakamata a jefar da manyan sofa da kusurwa don adana sarari.

A cikin hoton akwai kujeru daban-daban tare da tebur zagaye

Tsarin adanawa

Aikin wadata kicin da duk abin da kuke buƙata don adanawa na iya zama kamar yana da yawa, amma ba haka bane. Ga wasu dabaru don kicin a cikin Khrushchev:

  • Dakatattun kayayyaki har zuwa rufi. Rowarin jere na manyan kabad zai ƙara ƙarfin kicin da 30%.
  • Ersauka a maimakon plinths. Drawananan masu zane suna dacewa don adana jita-jita, yin jita-jita da sauran abubuwa.
  • Tsarin jirgin ruwa. Tare da taimakonta, zaku iya 'yantar da saman tebur da kabad, yayin ajiye duk abin da kuke buƙata a hannu.

Yadda za'a tsara kayan aiki kwatankwacinsu?

Baya ga ɗakuna da teburin cin abinci a cikin ɗakin dafa abinci na Khrushchev, kuna buƙatar ƙoƙari ku sami wuri don kayan aikin da ake buƙata.

Murhun gas

Don bin manufar adana sararin samaniya, an maye gurbin madaidaicin hob ɗin tare da hotplate na 2-3. Oven ɗin kuma kunkuntun ne - kabad na cm 45 zai adana kamar 15 cm, wanda yayi yawa!

Firiji

Girman firiji kuma ya bambanta. Modelsananan sifofin da suka dace a cikin gungumen aiki a ƙarƙashin aikin suna dace da mutanen 1-2. Idan kana buƙatar mai tsayi, bar shi ya fi na yau da kullun - 50-60 cm.

Gas ruwa hita

Hanya mafi aminci don sanya shi a buɗe. Samfurin da ya dace da salon sauran kayan aikin gidan bazai zama mai bayyana ba. Idan dole ne a ɓoye abin ɗumi mai amfani da iskar gas a cikin Khrushchev a cikin akwati, bai kamata ya sami bango na baya, na ƙasa da na sama ba. Kuma dole ne a kiyaye nisan gefe da gaba akalla santimita 3.

A cikin hoton, ƙirar girkin girki a Khrushchev tare da abin ɗumi mai amfani da iskar gas

Wanki

Mafi kyawun zaɓi shine karamin wankin wanki a ƙarshen kicin (a gefe zuwa facades). Don haka zaka iya rage sararin da yake da shi zuwa 20-30 cm. A cikin tsari na al'ada, ana sanya wanki kusa da matattarar ruwa a kusurwa don rage "yankin da ke jika".

Microwave

Kayan ciki sun fi dacewa da ɗakin girki a Khrushchev. Don haka, alal misali, zaka iya sanya murhu, injin wanki ko na'urar wanke kwanoni da microwave a cikin fensir ɗaya. Ana sanya samfurin da ba recessed a kan windowsill, rataye a bango ko a ɗaya daga cikin manyan kabad, don haka ba ya tsoma baki a cikin yankin aiki.

Hood a cikin Khrushchev

Kyakkyawan kaho mai girkin girki yana ɗaukar sararin aƙalla ɗayan kwastomomi, sabili da haka ƙaramin tsarin ginannen shine fifiko. Hakanan yana zana ƙamshi yayin adana kayan cikin kabad da ke saman sa.

Injin wanki

Kunkuntar wankin kwanoni na cm 45 babban zaɓi ne! Yana da fadi da aiki. Idan babu ƙarin 50 cm, ba da fifiko ga samfuran tebur, ana iya sanya su a cikin fensir ko a kan shiryayye.

Mun shirya fitilu masu inganci

Don yin ɗakunan girki a cikin Khrushchev, bangon haske kawai bai isa ba. Yana da mahimmanci ku zama masu wayo game da haskaka ɗakin ku.

  • Abun haske a tsakiya zai maye gurbin tabo daidai - suna da haske kuma ba sa ƙirƙirar inuwa da za su iya lalata ɗakin girki.
  • A saman yankin aiki, ana buƙatar fitila mai kwatance - madaidaiciyar leda ko ƙararrawar kwalliya za ta iya jure wannan aikin.
  • Tebur ya kamata ya zama mai haske sosai - zaka iya shigar da haske a sama da shi, amma ba ƙasa da ƙasa ba.

Mun zabi labule masu amfani

Hasken haske wani ɓangaren ingantaccen haske ne. Labule suna ɓoye shi, don haka a ɗakunan girki masu duhu yana da kyau a ƙi su gaba ɗaya.

Idan har yanzu ana buƙatar labule akan windows, zaɓi ɗayan zaɓuɓɓukan:

  • nauyi tulle har zuwa baturi;
  • makafin abin nadi;
  • Labulen Roman;
  • jalousie;
  • labule-cafe.

Wane kayan ado ne zai dace?

Adon kayan adon zai zama ƙaramin ƙaramin dafa abinci har ma da ƙarami, amma idan minimalism ba game da ku ba ne, tsaya a ɗan ƙaramin kayan ado.

  • Yadi. Kujeru masu haske masu launi masu haske / kujeru da tawul na shayi zasu mamaye cikin ciki.
  • Shuke-shuke. Furannin cikin gida akan windowsill ko abun da ke cikin gilashin gilashi bazai ɗauki sarari da yawa ba.
  • Kayan aiki. Kyakkyawan kwalba ko tukunyar tagulla na iya zama kyakkyawan aikin kicin.

Yaya yake kallon salo daban-daban?

Laconic da litattafan zamani masu haske zasu sanya karamin kicin ya zama mai fadi, amma bai kamata ku cika shi da bayanai ba.

A cikin hoton, cikin ɗakunan girki a cikin Khrushchev a cikin salon Provence

Salon Cozy Scandinavian shima zai sami fa'ida ta canza daki a cikin Khrushchev tare da taimakon haske.

Mai fasaha mai fasaha ya dace da wannan yanki tare da zane mai ban sha'awa da kuma mai da hankali kan aiki.

Ba dole ba ne tsawan tsawa ya zama mai duhu - fenti farin tubalin, kuma barin baƙi don bambancin lafazin.

Romantic Provence za ta faranta ran mutane masu kirkirar kirki kuma su zama masu haske.

Hoton yana nuna ainihin misalin ƙirar kicin a cikin salon hawa-salo Khrushchev

Gidan hoto

Karamin kicin yana da fasali da yawa, amma ta hanyar mai da hankali garesu, zaku ƙirƙiri ɗaki mai ban mamaki wanda zai ƙawata gidan ku.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Khrushchevs. Outbursts - Decades TV Network (Yuli 2024).