Zanen rufi: zane, siffofi, kayan ado, launuka, hotuna a ciki

Pin
Send
Share
Send

Yadda za a shirya rufi daidai?

Shawarwari don tsari da zane:

  • A cikin Feng Shui, ba a ba da shawarar yin amfani da samfuran baki, matattakala da marasa daidaito tare da tsinkaye masu kaifi, kusurwa da ginshiƙai da yawa. Suna iya haifar da rashin daidaituwa da daidaituwa a sararin samaniya.
  • Haɗin haɗin launuka na jirgin rufi mai bango tare da bango da bene zai haifar da microclimate mai jituwa da yanayi mai nutsuwa.
  • Ba abu ne mai kyau a yi amfani da zane mai haske sosai a cikin karamin wuri, saboda ba zai dace da dakin da aka bayar ba kuma hakan zai hana shi jin dadi.

Waɗanne irin rufi ne akwai?

Adon rufi yana da nau'ikan nau'ikan nau'ikan, kowannensu na iya taka rawa a cikin zane na kowane ciki.

  • Mikewa Waɗannan samfuran sun bambanta a cikin wasu abubuwa daban-daban, babban zaɓi don zaɓar zane, launuka da laushi.
  • Dakatarwa. Rack, grilyato ko kuma busassun gine-gine suna ba ka damar ɓoye nau'ikan lahani da rashin daidaito na jirgin ko ɓoye hanyoyin sadarwa. Babu shakka wannan ƙirar rufin ya zama mai ban sha'awa daki-daki na ɗakunan duka ɗakin.
  • Zane ko farar fata. Hanya mafi dacewa, mara tsada da sananniyar hanyar kammalawa, wacce ke samar da babban zaɓi na launuka daban-daban waɗanda ke da launuka da launuka masu yawa. Farar fata wani nau'in shahara ne wanda ba shi da shahara sosai a cikin ƙirar zamani, amma har yanzu ana buƙatar wasu ƙirar ciki.
  • Tile. Tiles na rufi na iya samun duka siffar murabba'i ɗaya da mafita mai ban sha'awa. Hakanan yana iya samun danshi mai santsi, mai kaushi ko wanda aka kwaikwaya.
  • Bangarori. Abunda ya dace sosai kuma ya buƙaci kayan kammalawa, wanda yake da karko kuma mai amfani.
  • Itace. Kayan itace suna da halaye masu kyau na muhalli da kyawawan halaye, kuma suna da kayan ɗabi'a na musamman. Woodarshen katako yana ƙara zafi da kwanciyar hankali ga yanayin.

Hoton ya nuna zane na rufin katako a cikin ɗakin kwana na zamani.

Iri-iri na tsarin rufi

Samfurori na rufi na iya zama tsari tare da matakai ɗaya ko fiye.

San uwa

Hanya ce ta ba makawa don kammala ƙananan gidaje a cikin gidaje, kamar Khrushchev. Jirgin matakin-matakin yana samar da madaidaicin shimfida wanda ke rage girman dakin.

Biyu-mataki

Allon filasti ko shimfiɗa rufi mai hawa biyu, godiya ga nau'ikan sifofi da launuka, ba da damar canza ɗaki kawai ba, har ma da canza yanayin yadda yake.

A cikin hoton akwai ɗakin yara tare da zane na rufi mai matakin biyu, wanda aka yi shi da farare da launuka kore.

Daidaita

Tsari uku-ko zane-zane masu yawa suna ba da babbar fa'ida ga tunanin mai ƙira. Tare da taimakonsu, zaku iya ƙirƙirar sabbin abubuwa masu rikitarwa, kuma saboda wannan, ana iya aiwatar da shiyyoyin gani na ɗaki.

Launin rufi

Tare da madaidaicin zaɓi na tsarin launi, zaku iya juya ra'ayin ƙirar asali zuwa gaskiya.

Zaɓin shahararrun launuka

Launin da ya dace daidai zai daidaita tare da sauran kayan ado, haɓakawa, inuwa ko bambanta shi. Ana iya kallon hotunan kowane launi akan hanyoyin da ke ƙasa:

  • M.
  • Fari.
  • Shuɗi.
  • Koren.
  • Kawa.
  • Ja.
  • Hoda.
  • Grey.
  • Shuɗi.
  • Violet.
  • Launin shuni.
  • Mai baki.
  • Baki da fari.

Sauran launuka

Launuka masu ban sha'awa na ƙarshen rufi.

Turquoise

Inuwa mai launin fure iri-iri ta yi kyau da baƙon abu, kuma koyaushe abin birgewa ne.

Hoton yana nuna ƙaramin falo tare da ƙirar rufi a cikin sautunan turquoise.

Rawaya

Zai ƙara wadataccen palette zuwa ɗakin kuma ya haifar da rana, tabbatacce kuma mai fara'a, kamar dai yanayin maƙasudin rana ne.

Zinare

Zai ba wa ɗakin kayan alatu na musamman da gaye. Hannun zinare ba kawai ya sanya ƙirar ɗakin ta zama da gaske ba, amma kuma ta cika sararin da dumi mai tamani.

Hoton yana nuna zane na rufin zinare a cikin ɗakin kwanan ɗaki.

Lemu mai zaki

Creatirƙirar lafazi mai haske kuma yana ƙarawa zuwa yanayi na fara'a, haɓaka da yanayi mai kyau.

Bicolor

Suna sanya cikin cikin ya zama na asali da kuma kuzari. Misalan sautuka biyu suna aiwatar da aikin rarrabawa zuwa yankuna, ƙirƙirar lafazi, taimakawa don ƙarfafa fa'idodi game da salon salon ɗakin kuma kawai ƙara ƙwarin gwiwa a cikin ciki.

Hoton ya nuna zane na rufin farar lemu mai launuka biyu da aka dakatar a cikin ɗakunan girkin-girke-girke.

Iri-iri na alamun rufi

Mafi shahararrun nau'ikan alamu da aka yi amfani dasu don ado.

Tare da buga hoto

Don buga hoto, zaku iya zaɓar hoto dangane da fifikon mutum kuma, saboda wannan, ƙirƙirar salo, tsari na musamman da asali. Bugun hoto na 3D akan rufi zai taimaka ƙirƙirar ƙirar asali.

Furanni da Shuke-shuke

Zane ko hotunan hoto a cikin wardi, orchids, daisies, tulips ko wasu furanni suna ba ku damar ƙara makamashi mai kyau zuwa sararin samaniya, cika shi da taushi da ladabi na musamman.

Alamu da kayan ado

Suna ba wa dakin iska mai faɗi da faɗi. Alamu da kayan ado suna kawo haske da kerawa zuwa saitin.

Zane

Kayan aiki ne mai matukar karfi wanda ke tsara fasalin daki tare da wani yanayi. Abstraction yana haifar da ruɗi na gani kuma yana haifar da ma'anar surrealism.

Kwafin geometric

Suna canza hangen nesa na sararin samaniya kuma suna ba shi waƙoƙin da ba a saba gani ba.


Kwari da dabbobi

Hakikanin hotuna na kwari ko dabbobi koyaushe suna yin zamani da zamani kuma suna da birgewa. Suna hana ciki cikin sanyi da sauki.

Iri iri-iri

Misalan hoto na siffofin kirkira da ban mamaki.

Arched

Su ne ainihin ainihin gine-ginen gine-ginen da ke iya canza fasalin mafi ƙarancin tsari. Rufin da aka yi wa ado ya canza yanayin yanayin sararin samaniya kuma ya ba shi fasali mafi kyau.

Mirgina cikin bango

Canjin da aka yi a kusurwa, karkata, lanƙwasa daban-daban ko siffofi zai dace da takamaiman bayani na cikin gida kuma zai zama kayan ado na zamani mai ban sha'awa da daki.

A cikin siffar harafin G

Tsarin L-siffa na iya samun matakai ɗaya ko da yawa, ko kuma madaidaiciya da layi. Tare da taimakon irin waɗannan samfuran tare da haɗuwa da launuka daban-daban ko laushi, ya juya ya zama zane mai ban sha'awa da asali.

Beve

Jiragen sama masu karkata da karkata, saboda yanayin tsarinsu na yau da kullun, suna da wani sabon abu mai ban mamaki kuma suna ba da dama da yawa don ado. Don adonsu, ana amfani da shimfidar kankara, bangarorin filastik ko kayayyakin katako waɗanda aka yi wa ado da katako galibi ana amfani da su.

Tare da zagaye kusurwa

Siffofin da aka zagaye sun dace daidai cikin ɗakuna tare da kowane irin yanayin lissafi, suna tausasa sasanninta kuma hakan yana canza tunanin gaba ɗaya.

Yadda za a yi ado rufi da kyau?

Zane mai rufi mai salo wanda zai iya canza cikin ɗakin duka ɗakin.

Tsarin rufin gida mara kyau

Tsarin asali na rufin rufi ta amfani da ra'ayoyin da ba zato ba tsammani, launuka masu bayyana ko kayan ado na ban mamaki zasu zama babban zane da tsarin gine-ginen kayan ado.

Hoton ya nuna falo na zamani tare da ƙirar silin ɗin da ba a saba da ita ba a cikin hanyar polyhedra.

Hade

Haɗin kayayyakin da aka yi da gypsum plasterboard da shimfida zane-zane ko wasu kayan kammalawa zai ba da damar samar da ra'ayoyin ƙira masu tsoratarwa. Haɗa nau'ikan kammalawa ba zai iya ba wa daki kyan gani kawai ba, amma kuma a zahiri canza yanayin yadda yake.

Yatse

Hanya ta amfani da fasahohi daban-daban ko ta hanyar kayan alatu na kayan alatu na iya canza ɗaki da mahimmanci har ma ya mai da faɗi da tsawo.

  • Sassaka sassaƙaƙƙun sassaƙaƙƙun.
  • Daga plywood.
  • Daga allo.
  • Daga mdf.

Bayan fage

Gine-ginen da aka kawata da haske suna ninka tasirin fahimtar ciki kuma suna haifar da yanayi tare da yanayi na musamman a cikin ɗakin. Ana iya samun misalan shimfiɗa rufin kwano mai haske a nan.

A cikin hoton akwai farin rufin haɗe tare da haske a cikin ɗakin cikin salon Art Nouveau.

Siffa

Kyawawan abubuwa masu kyau da asali suna ba ku damar canza jirgin saman rufin da ba a san shi ba kuma kuyi tsarin gine-ginen zamani daga ciki.

Yaya za ku iya yin ado da rufi?

Zane na zamani a cikin sifofin stucco, plinths, katako na ado ko haske iri daban-daban, kamar fitilun ginanniya, kwararan fitila ko tabo, suna ba da dama don zaɓar zaɓi mafi kyau na ado wanda zai fi dacewa da wani salon shugabanci. Abubuwan ado iri-iri suna cika cikakke ba kawai don ƙawatawa ba, har ma da ayyuka masu amfani.

Ra'ayoyi masu ban sha'awa don rufin rufi a cikin ciki

Zanen rufi don nau'ikan mafita na ciki.

Mafi mashahuri Dakuna

Lokacin zabar zane, kuna buƙatar la'akari da duk nuances na ƙirar ɗakin. Hotuna da siffofin ƙarshen rufi na kowane ɗaki ana iya kallon su akan hanyoyin da ke ƙasa:

  • Kitchen.
  • Falo.
  • Bedroom.
  • Dakin yara.
  • Gidan wanka.
  • Zauren shiga da koriya
  • Baranda.
  • Gidan wanka
  • Ticunƙwasa

Sauran dakuna

Zaɓuɓɓukan ado don ɗakunan da ba na al'ada ba.

Wardrobe

Don ƙirar ɗakin tufafi, mafi sauƙi kayan kammalawa zasu dace, wanda ba zai tara ƙura akan kansu ba kuma zai hana yaduwar iska kyauta, misali, zane ko shimfiɗawa da kayayyakin da aka dakatar.

A kan matakala

Lokacin yin ado da rufi sama da matakala a cikin zauren, da farko dai, ya kamata ku yi la'akari da tsayin matakalar da matakin hasken wannan yankin. Canji na tashin hankali, samfurin gypsum plasterboard, rufi ko wasu suturar katako sun dace da kammalawa.

Akan veranda

Wuraren veranda mai sanyi yana buƙatar ɗaukar shi tare da abubuwa masu ɗorewa da ɗorewa waɗanda ba sa jin tsoron yanayin zafin jiki, danshi, ƙura da zane. Bangarorin PVC masu amfani, allon MDF, rufi ko wasu kayan itace na halitta ba kawai zai dace da na waje ba kawai, amma kuma ya cika duk buƙatun.

Hoton ya nuna veranda a buɗe tare da katako wanda aka sassaka shi a rufi.

Adon rufi a cikin salo daban-daban

Hotunan ƙirar rufi a cikin shahararrun salon salon.

Ftasa

Zane a cikin launuka masu haske ba tare da lafazin haske mai haske ba zai dace da ginin masana'antu kuma zai daidaita daidai da sauran ƙarshen ƙarancin aiki.

Provence

Zane mai laushi, tsaka-tsakin yanayi da sifa na halitta a cikin tsarin filastar ado, fenti, bangarorin katako ko rufin da aka yi wa ado da katako, zai zama mafi kyawun mafita ga ɗakin salon Provence, duka a cikin gida mai zaman kansa da kuma cikin gidan birni.

A cikin hoton akwai salon Provence salon-ɗakin zama tare da shimfiɗa mai shimfiɗa, wanda aka yi wa ado da fararen ado na ado.

Naturalarshen yanayi a cikin launuka na halitta yana haɗa sauƙi da alatu na musamman don bawa dukkan yanayin yanayi na musamman.

Na gargajiya

Don yin ado na kayan gargajiya ko na neoclassics, zaku iya zaɓar sifofin rufi a cikin launuka masu haske tare da babban ɗakunan abubuwa daban-daban na suttura, rosettes, abubuwan kusurwa, baguettes ko ƙarin hadaddun alamu da kayan ado.

Kyawawan abubuwa masu tsada tare da tsari mai ma'ana amma na marmari wani bangare ne na kayan cikin gidan.

Hoton yana nuna zane mai rufi tare da kayan kwalliyar stucco a cikin ɗakin kwanan ɗaki.

Chalet

Samfurori daga katako na katako ko katako mai yawa, saboda yanayin ɗan su na zahiri, zai ba da ƙirar ƙira, ƙuntatawa kuma a lokaci guda ta'aziya mai ban sha'awa.

Hoton falo ne mai kyau mai kwalliya tare da rufin katako wanda aka yi wa ado da katako na halitta.

Scandinavia

Filayen rufi ko farar fata ba tare da lafazi mai haske ba shine babban fasalin hanyar Nordic. A cikin ƙirar Scandinavia na zamani, ana amfani da matatattun shimfidu na fata a cikin fararen fata ko kuma suna ado da jirgin sama tare da kwaikwayon katako.

Babban fasaha

Ceilingaƙƙarfan rufin fasaha na zamani na iya samun tsaffin tsaurara, aiki na faɗi da na lissafi, har ma da maras daidaitattun siffofi. Wannan kayan adon zai inganta yanayin kallon daki.

Hoton yana nuna zane na silin mai haske mai ɗumbin yawa a cikin ɗakin ajiyar yara a cikin hanyar madaidaiciyar fasaha.

Baroque

Misalan Multilevel tare da miƙa mulki, waɗanda aka yi wa ado da frescoes, stucco, gilding ko wasu kayan ado masu ƙayatarwa, sune cikakkiyar mafita ga salon Baroque, Rococo ko salon Masarauta. Adon rufin da ya dace da bangon zai ƙara daɗin alatu da wadata a ciki.

Jafananci

Anan, zane-zanen matte mai matakai da yawa wadanda basu yi fice ba game da gaba ɗaya ko katako, katako masu rarraba abubuwa waɗanda zasu raba jirgin zuwa fasali na murabba'i mai murabba'i ko murabba'i, waɗanda sune babban fasalin salon Jafananci, zasu dace.

Na zamani

An bayyana shi ta hanyar daidaitawa ta laconic, saman danshi, layuka masu daidaitaccen yanayi da takurawa, launuka na halitta.

Imalaramar hankali

Farar rufin matakai masu yawa zai ƙara sarari kuma ya haifar da wasa mai ban sha'awa na haske da inuwa a ciki. Mai sauƙi, mai hankali kuma ba mai jan hankali ba, ƙarshen zai dace da ƙaramin aiki.

Kasa

Don ƙasar tsattsauran ra'ayi, ana amfani da katako na ado ko bangon da ba a shafa ba kuma ba a kula da shi ba, wanda yake kama da na halitta, na ɗabi'a kuma yana haifar da yanayi na haɗin kai da yanayi.

Gabas

Tsarin rufin ta fuskar bango daban-daban, kayan kwalliyar China ko na larabci, dakatarwa da matsattsun matakai masu ɗumbin yawa ko mayafin masana'anta za su cika yanayin da lafazin launuka masu haske da kuma kawo dalilai masu ma'ana a ciki.

Salon teku

Yanke katako a cikin sautunan fari masu laushi ko shimfida zane-zane a shuɗi da fari ba tare da cikakkun bayanai ba, yadda ya kamata kuma a hankali ya jaddada salon ruwa mai faɗi da faɗi, kar ya cika kayan ciki ya sanya shi mai sauƙi da aiki yadda ya kamata.

A cikin hoton akwai falo a cikin salon jirgi da ƙirar rufi, wanda aka yiwa itace da itace.

Turanci

Wannan shugabanci yana tattare da yanayi mai haske da launuka masu haske. Samfurori waɗanda aka yi da nau'ikan itacen mai daraja, ɗakunan katako ko caissons za su yi kyau a nan.

Salolin asali a cikin ɗakin

Tare da taimakon ƙirar rufi, zaku iya numfasa sabuwar rayuwa har zuwa mafi kyawun salon salo.

  • Steampunk.
  • Grunge.
  • Bege.
  • Shabi shayi.

Yawan nau'ikan siffofi, bayanai dalla-dalla, launuka da gwaje-gwajen zane zasu taimaka matattara ta kowane ra'ayi na ciki.

Hoton hoto

Zane na zamani na rufin rufi yana ba da damar ƙirƙirar mafi yawan haɗakar abubuwa na duk cikakkun bayanai na ciki da kuma samar da kyakkyawan yanayi a cikin sa, amma kuma don warware yawancin ayyuka na aiki.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Garzali miko Hali Zane (Yuli 2024).