Kitchen tare da tsibiri - hoto a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Menene tsibirin?

Tsibirin girki yanki ne na kayan daki na musamman, wanda yafi zama a tsakiyar sararin samaniya, daban daga naúrar kai. Ana amfani dashi don girki ko cin abinci. Wannan ƙirar ta dace a cikin cewa ana iya kusantarsa ​​daga kowane ɓangare, kuna da duk abin da kuke buƙata a hannu.

Ribobi da fursunoni

Babban fa'ida da rashin amfani.

ribobiUsesananan

Yawancin wurare masu aiki suna kan tsarin tsibirin.

Yana ɗaukar sarari da yawa kyauta.

Hanya mai kyau don rarraba yanki, alal misali, a cikin ɗakin studio ko kuma haɗuwa da ɗakin dafa abinci.

A cikin ginin gida, akwai matsaloli game da shigar da hanyoyin sadarwa da haɗarsu da kwatami ko murhu.

Ana ba da damar dafa abinci kuma a lokaci guda ana sadarwa tare da membobin gida ko baƙi.

Lokacin amfani da tsibiri maimakon teburin cin abinci, kujerun mashaya na iya zama da wahala.

Yaya aka shirya girki tare da tsibiri?

Tsarin tsibirin yana da girman mafi kyau na santimita 180x90 kuma tsayinsa ya kai santimita 80-90. Don motsi mai kyau, nesa daga kicin zuwa tsibirin ya zama aƙalla santimita 120. An shigar da kaho mai ƙarfi a bayan fitila tare da ginannen hob. Abun zane mai ban sha'awa shine mensola, wanda ke ba da jituwa mai kyau na kayan kicin iri daban-daban.

A cikin hoton akwai girkin girki tare da tsibiri cikin fari.

Shimfidawa

Wannan ƙirar tana buƙatar isasshen adadin sarari kyauta, don haka ana dafa ɗakunan abinci sau da yawa tare da ɗakin zama. Yana da dacewa musamman don amfani da tsibirin a cikin ɗakin girki tare da girman aƙalla murabba'ai 16. Don babban ɗakin dafa abinci na murabba'in murabba'in 20 a cikin wani ɗaki a cikin fitattun gine-gine, sun zaɓi ƙirar girma fiye da mita 2 a tsayi.

Hoton yana nuna fasalin falo-mai dafa abinci tare da tsibirin murabba'i mai kusurwa huɗu.

A cikin ƙaramin sarari, yana yiwuwa a girka karamin tsibiri, la'akari ba kawai kyawawan abubuwa ba, har ma da abubuwan amfani da aminci. Tare da shimfidar kicin da ya dace na murabba'in murabba'i 12, yakamata a sami yanayin tsibirin a tazarar mita 1 daga bangon, da kuma mita 1.4 daga wurin cin abinci. Irin wannan makircin zai ba da izinin sauƙi da kyauta a cikin sararin samaniya kuma ya gina alwatika mai aiki na yau da kullun.

Hoton yana nuna karamin tsibiri tare da farfajiyar mai sheki mai walƙiya a cikin cikin ƙaramin ɗakin girkin.

Zaɓuɓɓukan tsibiri

Nau'in tsibirin.

Tsibirin girki tare da teburin cin abinci

Mafi yawan lokuta, rukunin tsibirin ya haɗa da wurin cin abinci wanda ya haɗa sararin samaniya kuma ya ba wa ɗakin yanayi na asali da baƙon abu. Tsarin zai iya zama sanye take da tebur mai tsayawa da na zagaye ko na cirowa. Mafi daidaitaccen bambancin shine babban samfurin rectangular.

Hoton yana nuna sararin kicin tare da tsarin tsibiri wanda aka kera dashi da komputa mai jan aiki.

Kujerun tsibirin yakamata su zama masu daɗi, aiki, kuma cikin jituwa tare da haɗin cikin. Ana ɗaukar manyan ɗakuna musamman mashahuri.

Hoton yana nuna fasalin girki tare da tsibiri haɗe tare da wurin cin abinci cikin launuka masu launin ja da ruwan toka.

Tsibiri tare da kwatami

Irin wannan motsi yana da matukar amfani a tsara sararin ɗakin girki kuma yana adana ƙarin sarari. Idan ana amfani da tsari azaman farfajiyar aiki, nutsewar ruwa ya zama abu mai mahimmanci.

Hoton ya nuna wurin wanka na beige wanda aka gina a cikin tsibirin girki mai haske.

Tsibirin girki tare da kantin mashaya

Counterididdigar sandar da aka haɗu ci gaba ne na kan teburin ko ƙaramin tsayayyar tsayi tare da digo. Har ila yau, an sanya akwatin tare da kayan haɗi daban-daban, a cikin tsari na ɗakuna don kwalabe da 'ya'yan itatuwa, masu riƙe da gilashin rataye, masu riƙe da adiko na goge baki da sauran sassa masu amfani.

Hoton yana nuna tsibirin tsibiri mai matakai daban-daban, haɗe shi da mashaya a cikin cikin ɗakin girkin.

Tsibiri tare da gado mai matasai

Za'a iya haɗawa ɗaya gefen majalisar tsibirin tare da bayan gado mai matasai, a gaban sa an ajiye tebur na gargajiya.

A cikin hoton, cikin ɗakunan girki tare da tsibirin haɗe tare da ƙaramin gado mai matasai.

Tsibirin girki tare da tsarin adanawa

Wannan samfurin yana da matukar dacewa. Ersaukan zane suna cike da kwalaye na hatsi, kuma an cika allon nuni da littattafan girke-girke da sauran abubuwa. An buɗe ɗakunan buɗewa tare da kayan ado daban-daban a cikin nau'i na duwatsu, vases ko shuke-shuke.

Hob ra'ayoyi

Tsarin hob yana da kyan gani da zamani. Wannan zaɓin yana samar da sauƙin sauyawa daga girki zuwa abinci kuma akasin haka. Tsibiri tare da hob yana buƙatar kayan haɗi da yawa kamar masu tukunyar ruwa, kwanon rufi, tukwane da sauran sassan da ake buƙata.

Yankin aiki

Anyi la'akari da salo na gargajiya tare da nau'in fasaha mai rikitarwa. Yankin tsibirin na iya cike da kayan dafa abinci daban-daban kamar su kwatami, hob, hob ko tanda. Babban tsari na iya zama sanye da na'urar wanke kwanoni. Yankin yankan anyi ne daga abu mai juriya da mai ɗorewa.

Islandasar tsibiri a kan ƙafafun

Abun aiki mai ma'ana wanda, idan ya cancanta, ana iya motsa shi, don haka yantar da ɓangaren tsakiyar ɗakin. Structuresananan sifofin mobayil sun dace da maye gurbin cikakken tsari a cikin ƙaramin girki mai ƙarami.

Siffofin girki

Saitin girki.

Kusurwa kitchen

Saboda wannan shimfidawa, yana juya ne don yantar da ƙarin sarari a cikin ƙaramin ɗaki. Don haɓaka ergonomics na sararin samaniya, shigar da samfurin kusurwa ya fi dacewa a cikin ɗaki tare da yanki na akalla 9 sq.

A cikin hoton akwai ɗakunan dafa abinci tare da kayan lebur mai fasalin L da tsibiri mai launin fari da kore.

Kai tsaye kitchen

Tsarin layi yana ɗaukar ba kawai girke tsibirin ba, har ma ƙungiyar cin abinci. Wannan maganin zai zama mafi kyau duka don ɗakin cin abinci. A wannan yanayin, ana ba da shawarar shigar da kwatami a kan ɗumbin abu, murhu a cikin fensir, da hob da firiji zai fi kyau haɗe tare da saitin kicin.

U-siffa

Don wurin da aka tsara fasalin U tare da tsarin tsibiri, ana buƙatar babban sarari. Wannan maganin yafi dacewa da falo mai faɗi a cikin gidan ƙasa.

Launuka

Tintin launi yana taka muhimmiyar rawa a cikin ƙirar ɗakin girki. Abubuwan tsibirin yakamata ya kasance cikin jituwa da yanayin duka. Yana iya samun duka zane iri ɗaya kuma yayi aiki azaman lafazi.

Hoton yana nuna fasalin kicin ɗin farin kusurwa ba tare da kabad na sama ba, wanda tsibiri ya haɗu dashi.

Sau da yawa ana amfani da launuka masu haske a ƙirar girkin zamani. Farin samfurin ba wai kawai yana da kyan gani ba, amma kuma yana ba da gudummawa ga faɗin gani na ɗakin. Zane-zane a cikin baƙar fata, burgundy ko sautunan kofi zasu dace cikin cikin asali.

Hoton ɗakin girki ne mai layi mai layi tare da tsibiri.

Zane

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don yin ado da ɗakin girki. Mafificin bayani mafi mahimmanci shine rukuni a cikin siffar murabba'i mai murabba'i ko murabba'i mai dari, kazalika da tsaka-tsakin semicircular, oval ko tsibirin zagaye, wanda yayi kyau sosai. Kyakkyawan bayani mai ban sha'awa zai zama tsibiri a cikin nau'in kirji na zane, zane ko maƙallan ajiya, an tsara shi don ƙananan ɗakuna ko samfurin mai canza wuta tare da sassan wayar hannu.

A cikin hoton, cikin ɗakunan girki na zamani tare da tsibiri daga taga haɗe tare da sandar mashaya.

Tsibiri mai matakin biyu mai tsayi iri-iri zai ba da damar kawo tsayayyar yanayi. Sau da yawa ƙananan bene an sanye su da kwatami ko murhu, kuma ana hawa babba a sama da mashaya.

Hasken wuta

Wannan bangon girke na baƙon abu yana haɓaka gaba ɗaya, hasken gida da hasken LED. Luminaire da ke sama da tsibirin dole ne ya sami damar canza alkiblar haske. Idan akwai katangu na bango, ana iya sanye su da ƙananan-kwararan fitila. Wannan zai kara kwalliya ta musamman ga zane.

Hoton ya nuna abin birgewa a kan tsibirin a cikin ɗakunan girki, wanda aka yi shi da salon rustic.

Salon ciki

A cikin ɗakunan girki na yau da kullun, don ƙirar tsibirin tsibiri, ana amfani da katako mai tsada a haɗe tare da cikakkun bayanai masu ado. Ana yin saman tebur da dutse ko marmara tare da fasali mai kyau. Dutsen dutsen babban tsari ne wanda yake tsaye a cikin siffar murabba'i mai dari da zagaye.

Tsibirin a cikin salo irin na zamani ya sake maimaita ƙirar naúrar kai. Ya ƙunshi fasali mai santsi wanda aka yi da dutse, ƙarfe ko gilashi.

A cikin salon salon Provence, rukunin yana da marmara mai haske ko katako na katako kuma yana da sauƙin daidaitawa. An yi wa kayan ado ado cikin launuka masu taushi kuma an sanye su da tufafi, zane ko kwandunan wicker.

Hoton ya nuna madaidaicin kicin mai dafa abinci tare da tsibiri mai salon hawa daki.

Art Nouveau zane yana da halin amfani da ƙarfe da gilashi. Teburin tebur yana da tsayayyun layuka, kuma kabad yana zagaye ko murabba'i.

A cikin minimalism, ana amfani da samfuran aiki mafi inganci tare da kayan cikin gida da tsarin adana kayan abinci da sauran abubuwa.

An haɓaka cikin cikin Scandinavia ta samfura masu launi da launuka masu sauƙi tare da teburin aiki na itace da firam da aka yi da abubuwa kamar ƙarfe, bulo ko ma kankare.

Babban ɗakin dafa abinci yana ɗaukar kayayyaki da aka yi da kayan fasaha, a cikin hanyar roba, ƙarfe ko gilashi. Anan abubuwan saman Chrome sun dace, suna ba da gudummawa ga ƙirƙirar tsayayyen tsari.

A cikin hoton akwai kicin neoclassical, wanda aka yi ado tare da saitunan layi tare da tsibiri.

Hoto a cikin ƙaramin ɗaki

A cikin ƙirar zamani, akwai ƙananan kayayyaki waɗanda ke ba da damar tattalin arziƙi da amfani da sarari. Kari akan haka, galibi ana zaban yankin bakin teku don karamin daki.

Hoton tsukakken tsibiri ne a wani ƙaramin girki irin na ƙasar.

Samfurai na hannu waɗanda aka tanada da ƙafafu suna dacewa da ƙaramin ɗaki. A cikin sararin samaniya mai tsayi, tsibirin yana kama da ma'aunin shinge kuma ana amfani dashi azaman bangare.

Hoton yana nuna ƙaramin girke-girke, wanda aka gina tare da tsibirin rectangular tare da zagaye zagaye.

Misalan dakin girki-wurin zama

Irin wannan shimfidar tana buƙatar ci gaba da hankali game da batun sararin samaniya. Tsibirin tsibirin yayi daidai a cikin ƙirar haɗin kicin-ɗakin zama. Tana yin kyakkyawan matsayi a matsayin iyakantaccen sarari.

Hoton ya nuna ciki na ɗakin girki tare da tsibiri cikin fararen fata.

A cikin wannan ciki, ana amfani da wani ɓangaren rukunin don wurin aiki, ɗayan kuma yana maye gurbin kantin mashaya ko teburin cin abinci. Wurin cin abinci an kawata shi da manyan kujeru, zane-zanen bango ko ma na menu.

Gidan hoto

Tsarin kicin mai kyau wanda aka tsara tare da tsibiri yana ba ku damar cimma ergonomic, mai salo da ƙirar zane wanda aka bambanta ta hanyar ta'aziyya da dacewa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: TOP 5: Best Kitchen Scales 2020 (Mayu 2024).