Zane na labule na zamani don falo + hotuna 100

Pin
Send
Share
Send

Duk wata uwar gida a wani lokaci tana tunani: shin zan canza can cikin ɗakin? Amma gyara yana da tsada, ba kwa son siyan sabbin kayan daki, kuma kun gaji da zane-zane da sauran kayan adon. Sannan canza zane na labule don falo ya zo wurin ceto. Za ku yi mamaki, amma wannan ƙaramar dabara za ta taimaka matuƙar sauya salon ba kawai wannan ɗakin ba, amma duka gidan gaba ɗaya.

Falo waje ne na haduwa da karbar baki. Iyali suna ciyar da lokacin hutu anan. Sabili da haka, yana da mahimmanci don ƙirƙirar yanayi mai kyau, yayin riƙe daidaito, don kowa ya so ɗakin.

Yadda za a zabi zane?

Duk wani kayan adon koyaushe ana zaba shi daidai da salon ɗakin. Yana da wuya cewa mutum-mutumi na Provence za su yi kyau a cikin ɗaki mai fasaha. Ko labule masu duhu masu nauyi, wanda zai fi dacewa da babban zaure a cikin gidan sarauta, a cikin ciki mai tsattsauran ra'ayi.

Wani nau'in labule ya dace da yanayi daban-daban. Aikin yayin zaɓin ba shine yin kuskure ba, don kar ya ɓata bayyanar hoton gaba ɗaya. Tabbas, a cikin gida ko gida na zamani, aikin labule ba wai kawai don ɓoye rayuwar mazauna daga idanuwan idanuwa ba, ko don kare su daga hasken rana ba, har ma don kammala hoton ɗakin, don ƙara bayanai.

Nau'i da kayan aiki

Ba asiri bane cewa madaidaicin zaɓi na labulen taga yakamata ya fara da nazarin yanayin launi na ɗakin gaba ɗaya. Hakanan ya zama dole ayi la'akari da hasken lokacin yini da maraice. Ya kamata zabi ya zama mai karkata zuwa labule ba tare da ebb ba. Suna kama da juna a kowane lokaci na rana. Tirƙiraran ƙira don sa ɗakin yayi girma ko haske za a iya samunsa a ƙasa.

Floweraramin fure yana haifar da tasirin ƙara sarari. Ya kamata a yi amfani da labule tare da zane mai haske ko ratsi don haskaka ɗakin.

Yi la'akari da zaɓuɓɓuka da yawa don nau'ikan labule:

  • labule na gargajiya: an ɗinka musamman daga masana'anta mai laushi don ƙirƙirar flounces a tsaye. Ana yin azumin ta amfani da zoben riƙewa. Drapery zata dace da halittar ciki kuma ta kirkiro salon marmari.
  • abin nadi: wani zane mai sauki wanda ake amfani dashi don kiyaye hasken rana. Mountaukar nauyi da kayan aiki na kusurwa suna ba da izinin ƙwanƙwasawa zuwa taga da kiyaye katako. Caveaya daga cikin faɗakarwa yayin zaɓar wannan nau'in, ya zama dole a hankali auna tsayi da faɗin buɗewar taga, don zaɓar labule masu kyau a cikin girma.
  • makafi: sanannen nau'in labule don windows. Multifunctional, dadi, m. Suna ba ka damar daidaita matakin hasken ɗakin ko cire shi gaba ɗaya.
  • Makafin Roman: da ɗan abin da yake tuna makafin abin nadi, amma idan suka haɗu, sai su samar da majami'u waɗanda za a iya daidaita su a tsayi. Yadudduka masu kauri da aikin zobe sun dace da Art Deco, yanayin ƙasa da salon fasahar zamani.
  • Labulen Faransanci: mai yawa a cikin zane, sun faɗi har ma da ninki. Yawancin launuka masu yawa suna bambanta wannan nau'in labule. Zaka iya tattara su yayin rana tare da grabs ko garters tare da tassels.
  • Labule na Austrian: asalin kamannin labule, duk da haka, yana ba da salo mai kyau ga ɗakin ta hanyar sautunan launuka masu kyau. Ana ɗora su a kan rufi ko masarfar bango, kuma ana ɗaga su ta hanyar hanyar igiya ta gefe.

Zaɓin masana'anta don labule a cikin ciki na zamani yana da wadata, kuma don ingantaccen bayani, ya kamata ku binciki salon gaba ɗaya na ɗakin, daidai da abin da aka riga aka ƙaddara shi.

Na gargajiya don shekaru

Peoplearin mutane suna yin gyara ba tare da amfani da sabis na mai ƙira ba. Kuma, don kada su zama masu wayo, sun zaɓi salon salo. Bayan duk wannan, to, cikin zai sami taɓawa na chic kuma ya zama mai nuna kyakkyawan dandano na masu shi. A wannan yanayin, ana yin kayan ado na windows da labule masu kauri da kuma hasken organza tulle. Wannan yana ba ka damar kiyaye shigar hasken rana da rana, kuma da yamma don ɓoye ɗakin daga idanuwan idanuwa a bayan yarn mai ƙyalli. Abubuwa kamar lambrequins, tassels da laces na iya ba cikin ciki yanayi na musamman na wayewa. Kuma kari shi da kayan tarihi da na kayan daki. Amma yana da mahimmanci a lokaci guda don kula da tsarin launi gabaɗaya, baƙi tare da sauran kayan ado. In ba haka ba, akwai damar da za a lalata duk yanayin, tunda labulen sune babban lafazi a cikin salon salo.


Hi-tech shine bayyanar zamani na zane

Babu wani abu mai mahimmanci a nan, siffofin ne kawai masu sauƙi don kar wani abu ya shagaltar da ku. Mutumin zamani bashi da lokacin yin tunani game da ƙarin cikakkun bayanai. Ba shi da lokacin kallon kayan adon. Salo mai daɗi don ofisoshi da aiki suna samun ƙarin masoya tsakanin masu zanen zama. Don haka, an haɗa shi sosai cikin rayuwarmu ta yau da kullun. Ta wata hanyar, zamu iya cewa salon fasahar zamani wani nau'I ne na karancin aiki. Ga mutumin da ya kasance yana kan gudu a tsawon rayuwarsa, yana so, idan ya dawo gida, ya huta sosai gwargwadon iko, ba tare da nuna izini ba da cikakkun bayanai. Sabili da haka, labule a cikin wannan salon ya zama mai sauƙi, wanda aka yi da kayan aiki mai inganci. Babban inuwar kayan fasahar zamani suna da tsaurarawa, an tsare su da ƙarfe. Roller blinds ko roman blinds sun dace.

Abin lura ne cewa irin wannan kayan ado na taga ya dace kawai da wannan salon.


Dalilin tsattsauran ra'ayi

Salon Provence ya bambanta, mai tsattsauran ra'ayi, mai tuno da ƙasa tare da bayanan Faransa. Me za'a iya fahimta daga sunan. Tufafin kai da haske sune manyan halayen shi. Ana yin kayan ado da katako, kamar a cikin gidan ƙasa. Kuma labulen da ke kan tagogin galibi ba su da nauyi, kamar numfashin iska. Yanayin cikin ɗaki ya zama haske don tunatar da ranar bazara, wasan motsa jiki da rayuwar ƙasa. Zane-zane a kan labulen galibi furanni ne da kayan adon launuka. Yarn shine zaren halitta kamar su lilin, chintz ko auduga. Babban launi na salon Provence shuɗi ne, wannan dole ne a tuna lokacin da zaɓar abubuwan ado.

Kadan ne mafi kyau?

Kamar yadda yake a cikin salon hi-tech, a cikin ƙaramin salo, labule ba sa zama ado, amma ƙari a matsayin abu mai aiki. Babban fasali daga hi-tech shine cewa ƙaramin abu yana riƙe da jin daɗi, yanayi na gida, daidai saboda gaskiyar cewa labule sun fi inuwar haske. Babu launuka masu sanyi ko inuwar ƙarfe. A cikin ƙaramin salon, an ƙarfafa hanawa, amma kayan aikin taga dole ne su adana watsa haske. Cika dakin da haske yana sanya yanayin dumi. Babu lambrequins, iyakar eyelets ba tare da ado ba, babu kayan ado da launuka masu haske. Sashin bakin bene mai tsayi shine mabuɗin don ƙira mai nasara a cikin salon ƙarami na zamani.

Gabas abu ne mai wuyan sha'ani

Kowannenmu ya ga kayan ado irin na gabas a cikin gidajen abinci da wuraren hutu. Amma ba mutane da yawa suke kusantar yin amfani da wannan salon a gida ba. Amma a banza. Bayan duk wannan, launuka masu haske da kayan kwalliyar fure suna jan hankalin kowa. Lokacin zabar irin wannan zane, yana da mahimmanci kada ku cika shi. Idan kuna da makircin launi mai haske a jikin bangon, to ya fi kyau a zaɓi labule a cikin m ko inuwa mai haske tare da wasu bayanai. Wani fasali mai ban sha'awa a cikin yanayin gabas shine doguwa, labule masu faɗi zuwa ƙasa. Irin waɗannan labulen suna taimakawa wajen kiyaye yanayin Gabas da kiyaye cikakken hoto. Ana amfani da amarya, yadin da aka saka, tassels da kararrawa a matsayin kayan adon, wanda, bisa ga almara, yana korar mugayen ruhohi.

Salo ba tare da salo ba

Akwai sabon salo - eclecticism. Abubuwan da ba su dace ba suna haɗuwa tare. Kayan daki da zanen bango, labule da shimfidar kasa sun sha bamban a salon. Duk abubuwan kayan adon basu dace ba, suna can-cande dangane da juna. Amma har yanzu, akwai wasu ƙa'idodi: komai yakamata ya zama mai jituwa. In ba haka ba, hargitsi na kirkirar ku zai zama wawaye da wauta. Babu takunkumi na musamman a cikin zaɓin labule, abu da launi na iya zama kowane. A cikin labulen ado, ba kawai abubuwan da aka sani kawai ake amfani da su ba, har ma da gashin fuka-fukai, beads, zane ko bugawa a kan masana'anta.

Labule kamar na kaka suna salo

Kamar yadda suke faɗi: duk sabon abu an manta shi tsohon. A nan akwai yanayin "sabon" cikin kayan ado - salo na kayan girki. Ma'anar ita ce mu ɗauki mafi kyawun kayan ado, ra'ayoyi masu ban sha'awa da kyawawan abubuwa kuma mu yi amfani da su a cikin zane na labule a cikin gidan zamani. Wannan ba yana nufin cewa yakamata ku karɓi tsohuwar tulle daga tsohuwarku ba wanda aka ajiye a cikin soro har tsawon shekaru. Zai fi kyau mu ɗauki sabon ƙira mai inganci mu nuna abin da zai yiwu a baya, kuma wataƙila a ƙarni ɗaya kafin ƙarshe. Don ƙirƙirar yanayi mai dumi da jin daɗi, wannan babban zaɓi ne. Ya kamata labule su dace da salo na gabaɗaya, idan an yi shi a cikin salon girke-girke, sannan kuma zamanin da yake bayarwa.

SaloBakan launida zane
Na gargajiyaZaɓuɓɓuka daban-daban na launuka, ba'a iyakance ga kowane ɗaya baNau'in nau'ikan kayan don labule da tulle mai haske
Babban fasahaInuwar sanyin ƙarfeM ko lokacin farin ciki (mirgine ko roman)
ProvenceLauni mai haske, galibi shuɗi-shuɗi ko ocherFaya-fayan yanayi kamar su lilin, chintz ko auduga
Imalaramar hankaliColorsananan launuka a cikin tabarau masu haskeWatsa haske, a bayyane
GabasZaɓin launuka marasa iyaka (ya dogara da makircin launi na bangon)Siliki, kayan kwalliya, yadudduka masu yalwa da gaɓaɓɓiyar sifa
CarfafawaUnlimited zaɓi na launukaZaɓin mara iyaka
Na daUnlimited zaɓi na launukaNauyin yadudduka masu nauyi ko tulle da aka yi ado

Idan akwai windows fiye da ɗaya?

Akwai dokoki da yawa don yin ado da dakuna da windows biyu ko fiye:

  • idan labulen ya rataye a kan masassara, banbancin abu, launi da fasalinsa ba abin karɓa bane;
  • yadudduka dukkan labule ya zama iri ɗaya, ba a yarda ya sami inuwa ko rubutu daban ba;
  • idan windows suna daban da juna, kuma ba kusa da juna ba, adon ya zama daidai yake - duk abubuwan, hanyar haɗewar masara iri ɗaya ce.

Zaɓin labule don windows biyu yana da rikitarwa ta gaskiyar cewa zasu cika cikin ciki, ko kuma, akasin haka, suna da ban sha'awa sosai.

Yin ado da taga tare da baranda

Baranda ko loggia koyaushe ƙari ne a cikin gida ko gida. Amma wannan babban gwaji ne ga labule. Tun da ƙofar baranda koyaushe tana cikin motsi, labulen baƙi za su tsoma baki tare da wannan, kuma sautin haske zai iya kamawa ya kuma yaga. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don kunna kayan ado na baranda.

  • jalousie

M zaɓi. Kayan aiki na makafi yana ba shi damar nakasawa tare da sarrafawa koyaushe. Amma cikin gida nan da nan ya rasa duk kwanciyar hankali.

  • zame labule

Yadi mai nauyi a kan gashin ido ko zobba yana da sauƙin motsawa, wanda ya rage nakasawarsa, kuma rashin nauyi yana ba ka damar matsar da labule ba tare da wahala ba zuwa matsayin da ake so.

  • daga labule

Labulen Jafananci ko Roman suna dacewa saboda koyaushe ana amfani dasu daban don taga da ƙofar baranda. Motsi ba zai tsoma baki ko lalata kayan ba, kuma hanyar ba zata wahala ba.

Lokacin zabar labule don ɗaki tare da baranda, kar a manta game da ƙirar ɗakin gaba ɗaya. Ba zai yi kyau sosai ba idan aka saka labule iri-iri na Provence a cikin ƙaramin ciki.

Menene lambrequin?

Wannan kalmar "mai ban tsoro" kawai tana nufin labulen kayan ado wanda aka yi amfani da shi don ɓoye masassarar masarar. Mai taushi da taushi lambrequins suna ba ka damar faɗaɗa buɗe taga ta gani, ɗaga rufi da daidaita girman ɗakin.

Hard ya fi dacewa da yadudduka masu kauri, yayin da taushi ya fi dacewa da haske, kayan iska. A zahiri, lambrequin ya dace da kowane irin salo, amma don ƙaramin abu zai zama da ɗan dacewa da wuri.

Kadan mutane suka ci gaba da amfani da wannan kayan adon labulen. Amma kar ka manta cewa yanzu akwai babban nau'ikan kyawawan masarufi. Ba na son in ɓoye wani kayan ado mai ban sha'awa a bayan zane. Bugu da ƙari, idan labulen da kansu an yi su da kayan abu na musamman, masu kyau waɗanda bai kamata a rufe su da wani abu daga sama ba.

Menene tsawon ya dogara?

Yawanci ana amfani da gajerun labule idan akwai kayan daki kusa da taga. Ko kuma taga tana da faɗi, kuma akwai wasu ƙarin abubuwa na ado a kai. Mafi yawanci wannan yanayin yana faruwa a cikin ɗakin girki, don haka al'ada ce amfani da gajerun labule a wurin.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don gajeren labule:

  • labule "cafe"

Sun samo sunansu ne daga gaskiyar cewa an rataye su a farkon cafes don ba su kyan gani da kyau. Al'ada ce a rataya masassarar a tsakiyar taga, saboda hasken rana zai shiga dakin. Wannan yana ƙara ƙarin kwanciyar hankali ga ɗakin zama. Zai dace sosai cikin salon eclecticism ko Provence.

  • Roman

An ambaci makafin Roman a sama. Akwai zaɓuɓɓuka don ƙananan, ƙananan windows. Dangane da ƙirarta, tsawon yana daidaita.

  • faransa

Hakanan, nau'in labulen da aka bayyana a sama yana da gajartaccen sigar, rabin taga. Haske mai nauyi, labulen iska suna ƙara salo mai kyau a cikin ɗaki yayin kiyaye hasken ɗakin ba tare da hasken wucin gadi ba.

  • launin toshe

Kamar yadda sunan yake, waɗannan launuka masu launi ne na masana'anta waɗanda aka rataye a kan sandunan labule masu daidaituwa, saboda abin da za a iya musanya su. Wasannin launuka da kayan aiki - komai yana hannunka. Irƙiri sararin kirkirar ku

Ana amfani da dogon labule ko'ina, a cikin ɗakunan gidan. A cikin ɗakin dakuna da ɗakin kwana, suna kiyaye kariya daga idanun ido da ƙarin haske. Kuma a cikin kicin, suna ƙara ƙarin girma zuwa manyan windows. Saboda tsayin daka, zaka iya doke girman taga, ƙara lafazi zuwa cikin ciki.

Ya rage naku ku zaɓi waɗancan labule masu tsayi don zaɓar, amma a cikin zaɓuɓɓukan biyu koyaushe akwai sarari don tunanin. Decarin kayan ado, lambrequins da ƙugiyoyi masu ban mamaki, har ma da hanyar haɗewa zuwa masara ana iya doke ta ta hanyoyi daban-daban. Zamuyi magana game da wannan gaba.

Zobba ko kwayar ido?

Kowa ya fahimci menene zoben. Hakanan mamanmu mata sunyi amfani da wannan hanyar a cikin bambancin daban - ƙugiya, zobe ko ratsi akan tulle. Duk wannan an haɗe shi a labule kuma ya manne da masara. Kwanan nan, gashin ido ya zama na zamani - waɗannan ƙarfe ne ko da'irar filastik waɗanda aka ɗinke su a cikin masana'anta kuma ta hanyar sa labulen suna haɗe da masara. Ba su da ganuwa sosai, saboda abin da kayan suka fi kyau da kuma ladabi. Yana gudana cikin haske sau. Yaran launuka masu yawa suna ba ka damar haɗuwa da gashin ido don dacewa da labule. Ko kuma, akasin haka, zaku iya doke su azaman ƙarin kayan ado. ,Auki, alal misali, jayewar idanun don labulen baƙin. Ya yi kyau sosai mai salo

Yadda za a yi ado taga ta taga bugu da ?ari?

Taga ta bay wani ƙarfi ne a bango, yawanci madauwari ne ko trapezoidal. Ana sanya Windows a kewaye da kewayen bangon. Kyawawan labule zasu dace da tsarin gabaɗaya.

Don zaɓar labule don taga ta bay, kuna buƙatar bin dokoki da yawa don kiyaye ayyukan ɗakin:

  1. Idan taga ta bay a cikin ɗakin girki, to, mai yiwuwa, za a sami wurin aiki kusa da taga. Curtainsananan labule ko makafin abin nadi sune mafi kyawun zaɓi.
  2. A cikin ofishi, kuna buƙatar amfani da tsummoki mai ƙyalli don keɓance haske mai kutse.
  3. Don falo, ana iya amfani da labule azaman abin rufe fuska. Yana da matukar dacewa don raba sararin samaniya tare da muslin.

Abin da za a yi la'akari yayin zabar

Labule koyaushe suna da lafazi na musamman yayin tsara cikin ciki. Kowa a koyaushe yana son baƙi su zo su yaba da sabon gyaran da dandano na masu masaukin. Yaya za a ci gaba da kasancewa tare da sabbin abubuwa? Kuma menene ke faruwa a wannan shekara?

Bayan nazarin wallafe-wallafe game da ƙirar ɗakunan zama, ya bayyana a sarari cewa babu wata madaidaiciyar mafita. Amma akwai wasu abubuwa kaɗan ɗaya:

  • ya fi kyau a yi amfani da kayan abu na halitta, ba tare da amfani da sinadarai marasa amfani ba;
  • launuka masu ƙuntataccen abu sune fifiko, kuma ana iya ƙara lafazi masu haske ta hanyar kayan ado: zaren gilashi, zane, kayan ado, kwafi;
  • a tsayi na zamani yanzu bangarorin Jafananci tare da samfurin bugawa akan su.

Kar ka manta cewa yayin zaɓar labule, da farko muna mai da hankali kan yanayin babban ɗakin, kuma ba a kan salo ba.Sabili da haka, idan kuna da yanayin ƙasa, to Jafananci ko bangarorin bamboo a bayyane suke ba su dace da ku ba, ko ƙara ɗimbin ɗamarar adon ado da kayan adon a babbar fasaha.

Hannun hannu ko yi da kanka

A Intanit, akwai adadi mai yawa na ƙirar labule na zamani. Amma ba koyaushe samfurin da kake so ba za'a iya samun sayarwa ko oda. Abin da za ku yi idan kuna son zaɓi, amma babu irin wannan a cikin shaguna. Ko kuma akwai, amma bai dace da tsarin launi na ɗakin ba.

Yin odar dinkunan labule daga tela yana da tsada sosai. Amma koyaushe zaka iya dinka labule da hannunka. Ba kwa buƙatar samun ƙwararren ilimi na musamman don wannan. Yana da sauki.

A cikin shagunan yadudduka da kayan haɗi, ana gabatar da kayan ta hanyar laushi da launi. Hakanan a can zaku sami ƙarin abubuwa don ado.

Kuna iya samun bayanai akan ɗinke labule akan Intanet ko a cikin ƙarin adabi. Anan zamu fada muku yadda zaku dinka makafin roman da hannuwanku.

  1. Da farko, muna buƙatar zaɓar yadi mai kauri. Akwai wadanda ke yin irin wannan labule daga kayan mara nauyi, kuma ya zama kyakkyawa matuka. Amma ya fi dacewa da amfani don ɗaukar mayafin labulen siriri.
  2. Sa'an nan kuma ɗauki mayafin lilin.
  3. Fensir da mai gabatarwa (Na sanya na musamman don kwalliya, amma zaka iya ɗaukar kayan rubutu na yau da kullun).
  4. Velcro tef.
  5. Fil na zagaye na katako (7mm diamita) da lath katako (3 x 2.5).
  6. Zobba na roba (2 don zaren 1)
  7. Igiyar Nylon

Akwai wasu 'yan alamu a yanar gizo, ba za mu shiga wannan ba. Sa'annan muna yin shinge na santimita 2.5 na yanke tsawon lokaci a kowane gefe mu dinka su.

Muna yin karkatarwa ta riga santimita 5, maimaita wannan aikin tare dasu.

Ironara ƙarfe da amintacce tare da fil don sauƙin ɗinki.

Sanya tef mai tsini a saman baki tare da ɗinka makafi. Mun yanke layin ta 8 cm kuma muna yin sau biyu na 4 cm, kamar yadda yake tare da babban masana'anta. Babban abu shine a dinka ƙwanƙolin kawai zuwa layin. Kuna buƙatar dinka shi zuwa masana'anta na tushe.

Slat din ya zama ya fi santimita 2 ya fi faɗi fiye da faɗin masana'anta. Mun saka shi a cikin zaren da muka bari yayin dinki a kan juyawa. Muna rufe ramuka. Muna maimaita hanya tare da dukkanin masana'anta.

Ara zobba a cikin slats kuma cire igiyar nailan da ta yanke ta rabi. Tightara matse ka ɗaura.

Makafin Roman ya shirya. Yanzu zaku iya haɗa ƙarin kayan ado da shi. Wannan labulen zai yi kyau a kowane ɗaki. Kai da kanka za ku iya daidaita hasken tare da shi, kuma idan kuna so, maye gurbin shi da wani launi.

Zaɓin labule abu ne mai ban sha'awa amma cin lokaci. Yana da wahala a sami ingantaccen zaɓi wanda zai dace da duk membobin gidan. Aƙƙarfan ya dace da kayan ɗaki, launi don bango, kuma gaba ɗaya zuwa salon ɗakin ana iya haɗuwa tare da taimakon labarinmu.

      

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Shin da gaske Malam Ali mayen mata ne? (Yuli 2024).