Gwani shawara kan zabar silin dakin girki
An shawarwari kan yadda za'a tsara girki yadda yakamata:
- An gama rufin kicin da kayan aiki masu amfani waɗanda zasu dace da duk buƙatun sararin ɗakin girki.
- Don kicin wanda yake da ƙananan rufi a cikin gidaje irin na Khrushchev, kayan kwalliya masu sauƙi da sauƙi a cikin inuwar haske sun dace.
- Yana da kyau a yi amfani da sifofi masu girma, masu girma da yawa a cikin kicin kawai da babban rufi.
Rufi ya kare
Mafi shahararrun nau'ikan rufi ya ƙare.
Mikewa rufin
Kyakkyawan aiki, mai ɗorewa da zahiri ƙirar ƙira, wanda da shi zaka sami sauƙin shimfidar rufin da ya dace. Bugu da kari, samfuran tashin hankali sune zaɓin da aka fi yarda dashi don sararin samaniya tare da abin ɗumi mai amfani da iskar gas.
Dakatar da rufi
Irin waɗannan tsarukan suna da fa'idodi da yawa; sun haɗa da shigar da fitilu daban daban kuma suna baka damar ɓoye hanyoyin sadarwa.
Gishirin bushewa
Tare da samfuran busassun katako, zaka iya ƙirƙirar jirgin sama madaidaiciya mara kyau, saman ƙasa ko gina nau'ikan hadadden radius protrusions. Samfurori da aka dakatar daga gypsum plasterboard an rarrabe su da yawancin damar yin ado.
A cikin hoton akwai ƙaramin ɗakin girki mai ɗauke da farar allo a cikin fararen launuka da launuka masu launi.
Tara
Tsarin rufin da aka yi da slats a cikin ciki yana da asali sosai kuma daga mahangar ƙira shine mafi kyawun zaɓi don kicin.
A cikin hoton akwai tsarin dakatar da launin toka a cikin cikin ɗakunan girki.
Kaset
Kayan ado na kwalliya ko kaset suna da ingantacciyar hanya mai sauƙi ta hawa da sauka, suna da ɗakunan launuka masu ɗimbin yawa da zaɓin zane mai faɗi.
Rufin katako
Arshe mai ƙoshin lafiya tare da kyan gani. Abubuwan ɗabi'a da na halitta, godiya ga kyawawan laushi, suna da kyan gani na gaske.
- Rufi
- Laminate.
- MDF.
A cikin hoton akwai ɗakin girki wanda aka yi wa rufi ado da farin takalmin katako.
Rufin fale-falen
Wannan ƙirar rufin yana da ƙananan farashi da launuka iri-iri. Ana iya fentin fale-falen rufin cikin sauƙi tare da fentin ruwa na kowane inuwa, ya danganta da ƙirar ɗakin.
Bangarori
Hanyar zamani ta kayan ado, wacce ke ba da kyakkyawar dama don bawa rufin soro yanayin kyan gani, ba tare da shiri ba dole ba.
Roba (pvc)
Samfurin filastik suna shahara sosai a cikin ado na kicin. Filayen PVC suna da tsayayya ga danshi kuma suna da launuka iri-iri da launuka.
Da katako
Faya-fayan katako suna da tsada mafi tsada da kuma sifa mai inganci. Bugu da kari, ana rarrabe su da halayen hayaniya mai karfi.
Karfe
Metarfin ƙarfe ɗin ba wai kawai yana da asali na asali ba, amma kuma ya dace da abubuwa daban-daban na Chrome da cikakkun bayanai na ciki.
Aluminium
Mafi kyawun zabi don kicin, kasancewa mai tsawon rai, tsayayyar danshi, sa juriya da sauƙin shigarwa.
Lattice (grilyato)
Irin wannan samfurin silin ɗin, saboda tsarin sihirinsa na yau da kullun, ana rarrabe shi da gine-ginensa na musamman. Koyaya, ba a ba da shawarar shigar da kayan ƙyalli a cikin ɗakin girki ba, saboda ƙura, maiko da sauran nau'ikan ƙazanta za su zauna a kansu, waɗanda ba za a iya tsabtace su ba tare da lalata layin ado na grilyato ba.
Gilashi
Godiya ga bayyanar su wacce ba a saba gani ba, a hade tare da karin haske, kayan aikin rufin na gilashi suna hada kayan cikin gida yadda yakamata kuma suka bashi cikakken aiki. Kafin shigar da tsarin, yakamata ka sanya murfin mai ƙarfi ko iska a cikin ɗaki.
Hoton yana nuna hadadden rufin gilashin gilashi a cikin ɗakin girki, wanda aka yi da sautunan launuka masu launin shuɗi.
Fentin
Zane zane ne na al'ada, mai amfani kuma mai karko wanda za'a iya zana rufin da shi da komai da launi.
Caisson
Samfurori waɗanda aka zana za su zama kayan adon da ya dace da manyan ɗakuna a cikin gidaje, irin su stalinka, waɗanda ke da babban yanki.
Hoton yana nuna tsarin rufin ruɓaɓɓe tare da haske a cikin cikin ɗakin girkin.
Madubai
Yana ba ka damar sauya sarari ta fuskar gani, hana ta iyakoki, cika yanayi da haske da kawo ɗan sirri ga yanayin.
Kankare
Cikakken bayani mai ban sha'awa na ciki, wanda a lokaci guda na iya ƙara tsananin biyu da kyawawan ladabi zuwa ɗaki.
Daga siding
Kayan karewa mai danshi, mai kare zafin jiki wanda yake da sauƙin kiyayewa yana da halaye da yawa masu kyau kuma saboda haka cikakke ne don ado ɗakin girki.
Fuskar bangon waya
Fuskokin bangon rufi suna da nau'ikan kayan aiki marasa iyaka, daga zaɓin tattalin arziki mafi tsada zuwa tsada da keɓancewa. Don wannan ɗakin, ya fi kyau a zaɓi nau'ikan kyallen wanki.
A cikin hoton akwai katako mai faɗi mai faɗi da bangon waya mai ɗauke da hoto a rufi.
Filastar ado
Tare da taimakon filastar ado, zaku iya ba jirgin saman rufi girma da zurfin, kuma juya shi zuwa ainihin gwaninta. Wannan ƙarewa yana ba ku damar ɓoye ƙananan lahani.
Iri-iri na tsarin rufi
Dangane da yawan matakan, an kasa sifofi iri uku:
- Mataki ɗaya.
- Biyu-mataki.
- Multilevel.
Ire-iren rubutu
Akwai manyan nau'ikan saman guda uku.
Matt
Ya yi kama da jirgin saman rufi mai santsi na yau da kullun. Tsarin matte ba shi da haske kuma yana da jituwa da laconic.
Mai sheki
Haske mai haske yana haifar da kyawawan tunani kuma yana nuna haske, yana haifar da wani irin tasirin madubi. Bugu da kari, shimfidar mai sheki yana kara girman karamin daki.
Satin
Ya na da impeccable na ado kwalliya da kuma kyakkyawan rubutu. Misalan Satin suna yin haske ba zato ba tsammani a cikin haske kuma basa haifar da tunani mai haske.
Dabarun zane kayan kicin
Zane mai ban sha'awa na rufi don ado na sararin kicin.
Aringara girma
Hasken LED mai ɓoye yana haifar da tasirin rufin shawagi, wanda, bi da bi, yana ba wa ɗakin ba kawai wani yanayi na musamman ba, amma kuma yana ba shi ƙarfi da zurfin sarari.
Ya sassaka
Atedwararru kuma mai ladabi zane-zane guda biyu na iya samun yankan cutan ta hanyoyi daban-daban da wurare.
Tare da katako
Katako na ado da aka yi da katako ko katangar ƙarya da aka yi da wasu abubuwa tabbas babu makawa zai zama fitaccen kayan adon da ba za a manta da shi ba a cikin ɗakunan cikin.
Launi
Launi biyu-baki da fari, ja da fari ko wasu haɗe-haɗe koyaushe suna da ban sha'awa da asali. Hakanan suna aiki mai kyau na raba yankuna kuma suna ba ku damar jaddada wasu yankuna na ɗakin da kyau.
Zane da alamu
Ba wai kawai suna ado sararin samaniya ba ne, amma har ma suna ba shi wasu ƙwazo. Zane da zane suna ƙara cikawar abubuwa zuwa saman.
A cikin hoto tare da farin rufi mai matakin biyu, an yi masa ado da sifofin fure.
Haɗa rufi
Godiya ga nau'ikan laushi, launi ko wasu abubuwan haɗuwa, samfuran haɗi suna buɗe damar yin ado da yawa kuma suna iya juya girkin cikin sauƙin aikin ƙira na asali.
Tare da buga hoto
Tawalin hoto tare da hotunan 3D, saboda gaskiyarta, ba da izinin wartsakewar cikin gida kawai ba, har ma ƙirƙirar ƙarin kayan ado a ciki.
Gilashin tabarau
Kullum yana kama da kyau, ya canza ɗakin don mafi kyau kuma ya ƙara masa kwalliya ta musamman. Bambancin samfuran alamu ne na sifofin gilashi masu tabo.
Tare da stucco
Tare da taimakon gyare-gyaren stucco, zaka iya ƙirƙirar wasu lafazi a kan rufi, haskaka yankuna da ake buƙata kuma ba ciki ciki da ƙa'ida ta musamman. Irin wannan salo na asali na jirgin rufi shima mai amfani ne kuma mai ɗorewa.
Hoton yana nuna ciki na ɗakunan girki na gargajiya tare da rufi da aka yi ado da kayan ado na stucco.
Misalan rufin murɗaɗɗu
Shirye-shiryen Curly suna ba ku damar canza yanayin sararin ɗakunan girki kuma ku zama da gaske.
- Siffofin geometric (da'ira, murabba'ai). Sigogi na sihiri wanda koyaushe yana zamani yana da tsinkaye mai sauƙi da mai daɗi.
- Siffofin kama da Wave Cikakkun layukan wavy suna taƙaita yanayin yanayin ɗakin, yana mai da shi mafi dacewa da tunani.
- Hadaddun siffofi. Ta hanyar amfani da sifofi masu rikitarwa, ba za ku iya samar da tsari mai ɗoki da ban mamaki a cikin ɗaki ba kawai, amma kuma sanya saƙo mai haske a ciki.
Launuka masu rufi
Maganin launi don ado na rufi.
Mai baki
Launi mai launi laconic shine madaidaiciya kuma kyakkyawa mai ban sha'awa wanda ke sanya cikin ciki bayyananne.
Fari
Yana ba wa ɗakin sararin gani, yana kawo haske da sabo a gare shi.
Hoton ya nuna farfajiyar farin rufi a cikin ɗakunan girki irin na Scandinavia.
Ja
Launin jan launi mai ɗaci yana ƙara daɗin nishaɗi, rayuwa da ƙararrawa zuwa sararin samaniya, yayin da launin burgundy ya sa ya zama mafi kyau da inganci.
Kawa
Kyakkyawan launin ruwan kasa mai ban sha'awa, wanda aka tsara don ƙirƙirar yanayi mai dadi, jituwa da kwanciyar hankali.
Koren
Haske koren tabarau koyaushe suna haɓaka yanayi, rayar da ɗaki, suna ba shi haske na musamman da wadata.
Rawaya
Yana da ɗabi'a mai ƙarfi. Rawaya yana fitar da hasken rana kuma yana kawo makamashi mai kyau cikin yanayi.
Hoda
Zai ba ku damar ƙara taushi da soyayya a cikin ɗakin kuma ku ƙirƙira kyakkyawa da zane na sha'awa a ciki.
A cikin hoton akwai kicin tare da zana fentin a cikin inuwar ruwan hoda mai launin shuɗi.
Guraye
Matsakaiciyar madaidaiciyar tabarau na launin toka alamun man dandano ne. Suna ba da gudummawa ga kyakkyawar ciki da kwanciyar hankali.
Launin shuni
Aristocratic da mai ladabi lilac ya sa yanayin sararin samaniya ya zama abin ban mamaki da ɗan sihiri.
Violet
Cike yanayin tare da bayanan fara'a kuma ya ba wa ɗakin ladabi na musamman.
M
Mafi daidaituwa da launi na launin shuɗi mai kyau shine zaɓin zane mai kyau don samfuran salon ban sha'awa da yawa.
Shuɗi
Anyi la'akari da ƙarancin ƙirar ƙirar asali, wanda ke haifar da tasiri sosai, nasara da lafazin ladabi wanda ke ba da damar cikin ciki suyi wasa cikin sabuwar hanya.
A cikin hoton akwai ƙaramin ɗakin girki tare da shimfiɗa mai rufi mai launin shuɗi.
Lemu mai zaki
Yana ba da haske a cikin ɗaki, kyakkyawan yanayi mai kyau kuma ya samar da tsari mara kyau kuma mai ban sha'awa a ciki.
Shuɗi
Zai ƙara sanyi da sabo ga yanayin. Inuwa ta sama ko turquoise za ta kawo iska da tsabta ga yanayi.
Zaɓin hasken rufi a cikin ɗakin girki
Selectedwarewar zaɓaɓɓun fitilun wuta zai samar da kyakkyawan yanayi mai kyau.
Bayan fage
Tare da taimakon fitilu daban-daban, zaku iya ƙirƙirar haske mai ƙanƙanci.
Hoton ya nuna rufi mai launin ruwan kasa mai matakin biyu mai haske tare da haske a cikin ɗakin girki.
Haske
Kyakkyawan tushen haske ne wanda za'a iya amfani dashi azaman ƙarin ko na farko. Hasken haske zai taimaka don haskakawa da jaddada wasu yankuna na ɗakin, misali, sama da yankin aiki, saitin kusurwa ko murhu.
Chandeliers
Wani abin ƙyali wanda yake sama da teburin girki yana ba ka damar ƙirƙirar lafazi masu kyau a cikin ɗaki da ƙirƙirar yanayi mai daɗi da sauƙi a ciki.
Flat fitilu
Za su zama kyakkyawan zaɓi don ɗakuna masu ƙananan rufi. Saboda kwalliyar da suka dace da saman rufin, wadannan kwararan fitila suna haskaka sararin samaniya.
Matsayi
Ta hanyar taimakon na'uran juyawa na aibobi, zaka iya jan ragamar haske zuwa kowane wurin da kake so, kuma ta haka zaka haskaka wasu guntun abubuwa na ciki. Gilashin suna ba da haske mai kyau.
A cikin hoton akwai ɗakin girki da rufi mai ɗigon da ke sama da yankin aiki na naúrar kai.
Adon rufi a cikin salo daban-daban na ciki
Ado na rufi don salo iri-iri.
Provence
Ginin rufi a cikin farin sautunan launuka masu kyau, waɗanda aka yi wa ado da katako ko alamu na tsattsauran ra'ayi, zai sake samar da yanayi mai kyau na Provence.
Na gargajiya
Launuka na tsaka-tsaki, na gargajiya na gargajiya da na neoclassics, kamar fari, madara ko launin toka mai haske, za su yi kyau musamman da kyau. Uirƙirar Stucco, baguettes, allunan zane da aka sassaka ko kyawawan halaye masu ƙima za su zama babban ƙari ga wannan salon.
Na zamani
Tsarin Laconic a cikin sifofin madaidaitan siffofi ko mafi sauƙin matakin-matakin ko tsari biyu zai zama mafita mai amfani da ta dace da salon zamani.
Hoton ya nuna rufin ƙarya mai sautin murya biyu a cikin ɗakin girki cikin salon zamani.
Babban fasaha
Don babbar fasahar zamani, kayan aikin zamani na kammala tare da daidaitaccen yanayin yanayin yanayin yanayi da bayyananniyar bayyanar sun dace.
.Asa
Rougharshen ƙarami, a cikin siffar filastar ado ko farfajiyar kankare, zai dace musamman a nan. Irin wannan kayan adon zai haifar da ma'anar girma da kuma abin tarihi.
A cikin hoton akwai shimfidar kankare ta rufin a cikin ɗakunan girki irin na hawa-hawa.
Kasa
Rufin katako ko katakon itace na halitta a cikin launuka masu launi na yanayi zai ba da yanayin cikin ƙasa cikin ni'ima da jin daɗin gida.
Imalaramar hankali
Don minimalism, mai inganci, kammala ergonomic kamar filastik, ƙarfe, itace ko gilashi sun dace. Productsirƙirar samfuran tare da nau'ikan hasken wuta zasu dace musamman anan.
Custom kitchen mafita
Maganganu marasa kyau a cikin zane na rufi.
Dakin zama na girki
Zane-zanen Multilevel zai dace da shiyya ta gani na kicin haɗe da falo. Tare da taimakon bambance-bambance a tsayi, launuka daban-daban, laushi ko haske, zai yiwu a rarraba sararin samaniya cikin jituwa.
A cikin hoton, fararen rufi mai hawa biyu yana gani sararin ɗakin girki haɗe da falo.
Karamin kicin
Samfurori masu rufi a cikin madara mai haske, farin-danshi, mai laushi ko alabaster zai ƙara ƙarin sarari zuwa ɗakin. Hawan rufi ko rufin iyo ba zai yi yawa ba kuma zai cika sararin samaniya.
A cikin gidan katako
Don kicin a gidan katako, kayan aikin tsabtace muhalli sune mafi kyawun zaɓi. Misali, ana iya sheda jirgin sama tare da bangarorin MDF, katako ko katako. Zasu ba da dama don kula da yanayin sauƙin yanayi a cikin ɗaki.
Dakin dafa abinci
Tsarin rufi a cikin sifofin ado na ado ko sifofi iri-iri da aka yi da gypsum plasterboard tare da abubuwa masu fa'ida daban-daban zai ba ku damar raba sararin samaniya da haskaka wuraren da ake so.
Kitchen tare da sandar shago
A sama da sandar, zaka iya ƙirƙirar akwatin tare da haske, wanda zai zama cikakken abin ban mamaki na duk cikin. Ana iya yin wannan kayan adon a launi iri ɗaya kamar na rufi ko haskaka shi da launuka masu banbanci.
A cikin hoton akwai kicin da kuma tsarin allo wanda ke nuna saman rufin sama da sandar.
Dakin kwanciya
Tsara mai sauƙi da amfani a cikin inuwowi masu haske, ba tare da sifofin da ba dole ba, cikakkun bayanai da kayan haɗi, ba za su cika rufin da aka zana ba.
Tare da taga mai kyau
Tare da yin la'akari mai kyau game da siffar bakin taga, zaka iya ƙirƙirar ƙirar rufin da ta dace wanda zai dace da sararin kicin.
Hoton hoto
Kyakkyawan zaɓaɓɓiyar hanyar kammala rufi a cikin ɗakin girki zai ba da damar ba wa ɗakin musamman, asali da asali, amma har ma da warware manyan ayyuka iri-iri.