Babban ka'idojin minimalism
Kamar sauran abubuwan ƙirar zane, minimalism yana da sifofin fasali:
- A cikin ƙirar gidan wanka, ana maraba da laconicism. Babu wasu abubuwa marasa mahimmanci, wanda ke ba da sarari mai amfani, wanda ke da mahimmanci ga ƙananan wurare.
- Hankali shimfidar wuri da ergonomics na sararin samaniya. Don sanya duk abubuwan da ake buƙata a cikin ƙaramin abu, suna yin kowane yanki daban.
- Za'a iya gano sifa mai sauƙaƙan gaske da lissafi.
- Gidan wanka an kawata shi da kayan daki masu nauyi, kuma an sanye shi da kayan gyara da kayan aiki da aka dakatar.
Hoton yana nuna ƙaramin gidan wanka mai ƙarancin bango tare da bangon marmara da benaye.
Launin gidan wanka
Tushen duniya don ƙarancin ƙarancin gidan wanka shine fararen palette da bambancin sa. Waɗannan launuka suna haifar da ji na tsarkakakke, ta fuskar faɗaɗa sararin samaniya kuma sanya shi wuta. Don haka, karamin ɗaki ya bayyana fili da haske.
Grey, yashi, beige, ko pastel blues da browns suna da kyau. A wannan yanayin, lafazin na iya zama ruwan hoda mai duhu, ja da sauran launuka waɗanda suka bambanta da tsarin launi mai mahimmanci.
A cikin hoton akwai banɗaki tare da shawa a cikin salon ƙaramin abu, wanda aka yi da launuka masu launin shuɗi da launin ruwan kasa.
Ba a rarrabe gidan wanka na gidan wanka a cikin salon minimalism ta haske, amma a lokaci guda ba shi da bambanci. A kan farin baya, launin baƙar fata zai taimaka haskaka wasu yankuna ko abubuwa. Don ƙirƙirar taushi mai taushi, zaka iya amfani da launin toka.
Featuresarshen fasali
Ainihin, don ƙarancin gidan wanka mai ƙarancin gida, ana zaɓar kayan kammalawa na halitta tare da ɗakunan ƙasa iri ɗaya. Saukakawa da kyawawan halaye basu dace a nan ba.
Don shimfidawa, ana ba da fifiko ga fale-falen gargajiya, acrylic ko dutse na asali a cikin ruwan toka mai tsaka ko sautunan baƙi. Talon allon bincike ko mosaic zai yi kyau. A cikin ƙaramin ƙaramin gidan wanka, shimfida fale-falen buraka a hankali zai zama motsi mai ban sha'awa.
Za a iya manna bangon cikin gidan wanka ta fuskar bangon waya mai jure danshi, an rufe shi da fenti, an yi masa ado da bangarori na ado ko filastar mai rauni. Ganuwar bango wacce aka lulluɓe da yumbu mai santsi mai laushi, madara, anthracite ko launukan ocher suna da kyau. Marmara haɗe da itace za ta ba gidan wanka kyakkyawan kallo da wadatar kai.
Hoton yana nuna bangon, an yi masa ado da tayal na marmara da filastar launin toka a cikin cikin gidan wanka cikin salon ƙaramin tsari.
Lokacin zabar ƙarshen rufi, zai fi kyau a kula da mafi kyawun zaɓi na laconic a cikin yanayin tsarin tashin hankali tare da sheki mai haske ko mai taushi. Jirgin sama mai shimfiɗa ba tare da abubuwan adon da ba dole ba zai dace da ƙarancin zane, kuma game da fim ɗin PVC mai sheki, haka nan zai fadada bandakin da gani.
Wani irin kayan daki zai dace?
Don ƙara lafazi, amma a lokaci guda a kwantar da hankula kuma ba cikakkun bayanai masu mahimmanci ba, zaku iya amfani da kayan itace mai haske. Saboda yanayin rubutun sa, itace yayi daidai da gidan wanka a cikin karamin salon. Ya dace a wadata gidan wanka tare da rufaffiyar tsarin ajiya tare da facades wanda ya haɗu tare da ƙarshen kewaye, ƙafafun mara kyau da kabad na bango tare da ƙofofin madubi.
Hoton ya nuna zane na banɗaki mai fari da toka a cikin salon minimalism tare da rataye kabad tare da baƙon facen katako.
Idan akwai alkuki a cikin gidan wanka, kayan daki suna boye kuma an rufe su a cikin hutu. Godiya ga gilashi ko kuma abubuwan da aka dakatar dasu suna shawagi a cikin iska, sai ya zama ya cika yanayin da yanayin yanci da kuma share iyakokin sararin samaniya.
Selection of aikin famfo
Duk wankan wanka na murabba'i mai sihiri wanda yake da tsari mai kyau da kuma samfuri mai sassauƙa zagaye zai dace da ƙaramin gidan wanka. Wanka bai kamata ya zama mai sheki mai sheƙi ba. Ginin famfon dutse tare da matte mai gama jiki zai kawo kyawawan abubuwa zuwa cikin.
Ya dace a ƙara karamin wanka mai ƙaramin wanka tare da ƙaramin cubicle na shawa, yayin ƙera abin da ake amfani da gilashi mai haske da walƙiyar ƙarfe mai kyau.
Gidan wanka na iya zama sanye da ingantaccen tsarin shawa wanda aka gina a cikin rufi. Wannan ƙirar tana ɗaukar ƙaramin fili kuma baya keta yanayin iska mai iska. Halin zamani a cikin cikin gidan wanka a cikin salon ƙaramin abu shine wankin kwalliya wanda aka gina a bango.
Hoton ya nuna fararen kayan tsafta masu ruwan famfo iri iri a cikin ƙaramin gidan wanka.
Don gidan wanka, sanya banɗaki mai ban sha'awa da bangon bango da kwatami ya fi dacewa. Don haka dakin zai zama fili ya zama fili, kuma tsaftacewa zai zama mai sauƙi kamar yadda ya yiwu.
Sun zabi mahaɗan laconic da famfo tare da ƙirar da aka sauƙaƙa. Don cimma salo iri ɗaya, yana da kyau a ba da fifiko ga samfurai daga kewayon tarin.
Kayan ado, kayan haɗi da haske
Minimalaki mai ƙarancin ƙarfi ya kamata ya sami matsakaici haske. Girkawar fitilun rufi a haɗe tare da ƙarin hasken gida na saman madubi ya dace.
Heraran haske ko na mai zagaye mai faɗi zai watsa saurin haske.
A yayin yin tabarau, ana amfani da kayan haske a cikin gilashin sanyi ko translucent, filastik ko ma takarda da aka sarrafa ta musamman. Don ƙirƙirar jin haske da ke fitowa daga ciki, an saka na'urorin a cikin mahimmai kuma an rufe su da bangarori.
Hoton yana nuna ƙaramin gidan wanka mai ƙarancin bango tare da lafazin bango wanda aka yi wa ado da zane mai haske.
Bai kamata ku cinye banɗaki da kayan haɗi marasa buƙata da yalwa da yawa ba. Ya isa a yi ado cikin ciki tare da kwalliyar kwalliyar kwalliyar geometric tare da shuke-shuke kore, yana rayar da yanayi tare da kilishi mai haske ko labulen da ba na al'ada ba.
A nan, kayan ado ba kawai suna da kyau ba, har ma da ayyukan aiki. Misali, an kawata bandakin da tawul, kayan kwalliya masu kyau da kofuna don goge goge baki, masu bada sabulu da sauran kananan abubuwa masu amfani.
Hoton ya nuna fitilun bango na asali a ƙirar gidan wanka na baƙar fata da fari a cikin salon mafi ƙarancin aiki.
Hoton gidan wanka da aka haɗe
A cikin ƙirar gidan bayan gida, ana maraba da tsauraran ayyuka da rashi ƙarancin damuwa. Isakin yana da kayan zamani na zamani a cikin gyaran gidan wanka haɗe da banɗaki a cikin salon ƙaramin abu, ana amfani da saman gilashi wanda zai iya yin daidai da girman sararin samaniya da gilashi mara nauyi wanda ke watsa haske.
Hoton yana nuna gidan wanka mai haɗaka a cikin salon minimalism tare da abubuwan da aka ƙera kayan zane.
Don ƙarin ɗakunan haɗi mai haɗari, ƙarancin ladabi na iya aiki azaman babban ra'ayi, wanda ya keɓance da amfani da ƙarfe ko ƙaramin abu tare da abubuwan da aka tsara na ɗakunan karatu, hawa, hi-tech da sauran hanyoyin. Irin waɗannan abubuwan da suka haɗa da bangon laconic da na geometric zai dace da fa'idodin abubuwan cikin.
Hoton yana nuna cikin ciki na haɗin haɗin bayan gida da banɗaki tare da shawa a cikin salon ƙaramin abu.
Tsarin bayan gida a cikin salon minimalism
Wannan kwatancen salon yana dacewa da yin ado ƙaramin gidan wanka daban. Saboda wasu tsarukan tattalin arziki, rashin abubuwa marasa aiki da abubuwa marasa mahimmanci, sararin yana ƙaruwa sosai, kuma ana kiyaye freedomancin motsi.
A cikin hoto, salon shine mafi ƙarancin tsari a cikin ƙirar ɗakin bayan gida.
An sanya dakin suttura tare da kayan aiki masu sauƙi ko kayan gini tare da filastik mai sheki ko facin itace na lacquered. Sanya banɗaki wanda aka rataye bango, wurin wanka da bidet. Godiya ga wannan hanyar shigarwa, ya zama ya ɓoye duk hanyoyin sadarwa na injiniya.
Gidan hoto
Laconic, mai kyau da kyau a cikin gidan wanka a cikin salon marassa kyau ya hadu da duk yanayin tsarin zamani. Irin wannan tsarin ƙirar yana juya gidan wanka zuwa wuri mai kyau don ɗaukar hanyoyin ruwa, hutawa da shakatawa.