Rufi a cikin bayan gida: nau'ikan ta kayan abu, gini, zane, launi, zane, haske

Pin
Send
Share
Send

Shawarwari don zaɓar rufi

Wasu nuances waɗanda yakamata a yi la'akari dasu yayin yin banɗaki a cikin gida:

  • Ba abu mai kyau ba ne a yi amfani da samfuran rufi mai haske a cikin ƙaramin gidan wanka, saboda irin waɗannan ƙirar za su gani da ido za su zama ƙuntataccen ɗakin da rashin jin daɗi.
  • Don babban bayan gida ko kuma don haɗin banɗaki mai haɗaka tare da wanka, ɗakuna da yawa na siffofi daban-daban zasu dace. Wadannan zane-zane suna da kyau musamman a cikin ɗakuna masu faɗi tare da manyan rufi.
  • Zai fi kyau a yi ado ƙaramin banɗaki da ƙananan rufi tare da samfura iri ɗaya ko shimfida zane-zane masu sheki waɗanda ba za su ɗauki tsayin ɗakin ba.

Wadanne rufin rufin da za a iya amfani da su a bayan gida?

Ana amfani da nau'ikan ƙarshen rufin kammala.

Mikewa rufin

Yana da mafi kyawun zaɓi don yin ado gidan wanka. Irin waɗannan shafunan suna da shimfida mai laushi da santsi kuma suna iya samun ɗabi'a ta daban. Samfurori masu sheƙi za su dace musamman ga irin wannan ƙaramin ɗaki, yayin da suke gani ƙara sarari.

Hoton yana nuna rufin shimfidadden haske mai haske a cikin bayan gida.

Shigar da takardar tashin hankali baya buƙatar farashi na musamman kuma yana ba ku damar bawa ɗakin bayan gida kallo na musamman da mara kyau.

A hoto a gefen hagu, bayan gida mai shimfiɗa zane mai baƙar fata, a hannun dama - mai sheki.

Dakatar da rufi

Akwai nau'ikan nau'ikan tsarin dakatarwa.

Tara

Wanda aka hada da almini na musamman, filastik, ƙarfe ko kowane irin slats, shine mafi kyawun rufin gidan bayan gida. Allon da ke kusa da tsayin zai iya fadada dakin da gani, kuma sassan da aka shimfida a fadin zai fadada shi sosai.

Hoton an kwance rufin da aka dakatar da shi tare da abubuwan madubi.

Kasancewar abubuwan madubin da abubuwan chrome zasu kara salon zuwa sararin samaniya.

Gishirin bushewa

Suna da farashi mai rahusa kuma ana rarrabe su ta sauƙin shigarwa, wanda za'a iya yi da hannuwanku. Ana samun samfuran katako daga gypsum plasterboard galibi a cikin tsarin gidan wanka.

Irin waɗannan samfuran suna da halaye masu kyau da yawa, alal misali, suna ba ka damar ɓoye lahani iri-iri a cikin rufi kuma daidaita sararin samaniya.

A cikin hoton akwai farar allo mai ɗauke da farar allo a cikin bayan gida.

Bangarorin filastik

Filayen PVC suna da tsada mai tsada, suna da juriya mai danshi, wanda ke da mahimmanci ga wannan ɗakin. Suna da ƙarfi da ƙarfi.

Filaye filastik na iya samun abubuwa da yawa na matte, masu sheki, embossed, embossed ko m saman.

Rufin katako

Yawancin nau'ikan samfuran rufin katako:

  • Rufi
  • Reikami
  • Laminate.

Gine-ginen katako haɗe da haske koyaushe suna da tsada da tsada. Don irin waɗannan samfuran kada su rasa bayyanar su ta asali, an yi musu ciki tare da mahadi na musamman masu maganin danshi.

Gilashi

Duk da cewa wannan tsarin yana ɗan ɓoye tsayin ɗakin, saboda tasirinsa na haske, ba ya cika sararin samaniya har ma yana fadada shi da gani. Hasken ciki wanda ke kusa da kewayen yana ba da inganci mai kyau da haske.

Hoton tsarin rufin gilashi mai sanyi tare da hasken ciki.

Madubai

Yana tafiya da kyau tare da wasu abubuwan ado na banɗaki: tiles ko aikin famfo. Ana iya yin madubin samfuri mai aiki sosai na kayan aiki masu danshi. Saboda tasirin nunawa, suna ƙara tsayin rufi.

Fentin

Wani zaɓi mai arha, mai sauri da sauƙi wanda ke da launuka iri-iri. Ruwan acrylic mai hana ruwa da kuma mai mai ya karawa kyawu rufinka.

Rufin fale-falen

Daban-daban na fale-falen buraka suna haifar da rufin gani mai kyan gani. Ba su rage tsayin ɗakin ba kuma suna ɓoye ƙananan ɓarna a cikin jirgin.

Siding

Ya dace sosai ba kawai don waje ba, har ma don ado na ciki. Wannan kayan yana da tsafta sosai, baya tara datti kuma baya zama mai saurin kamawa da danshi.

Zaɓuɓɓukan rufi

Akwai manyan nau'ikan guda uku:

  • Mataki ɗaya. Designauki mafi sauƙi, wanda ke da shimfidar ƙasa, wanda aka yi a cikin jirgin sama ɗaya. Waɗannan samfuran suna ɗaukar ƙaramin fili.
  • Biyu-mataki. Yana da wani zaɓi na zaɓi tsakanin madaidaiciya matakin-matakin-sama da tsari mai rikitarwa mai matakai da yawa. Rufin bangon ba ya cika ɗakin da kyan gani.
  • Multilevel. Abubuwan asali na samfuran matakai da yawa suna ba ku damar duba ƙarancin ɗabi'a da gani tare da karkatar da hankali daga ƙananan ƙananji a cikin ciki.


Samfurori na multilevel suna iya haɗa launuka da launuka iri-iri cikin fasaha kuma suna da siffofi na geometric na musamman ko na curvilinear.

Ire-iren rubutu

Iri-iri na saman rufi:

  • Matt.
  • Mai sheki.
  • Satin.

Nau'in laushi iri-iri suna ba da kyakkyawar dama don ba gidan wanka abin ƙin yarda da shi, na zamani da na musamman.

Menene mafi kyawun launi don rufi?

Yawancin launuka da inuwa masu zuwa galibi ana amfani da su:

  • Mai baki.
  • Fari.
  • Ja.
  • M.
  • Kawa.
  • Violet.
  • Launin shuni.

Tsarin launi na rufi, daidai haɗe tare da launi na murfin bango ko wasu abubuwa masu ado, yana canza ɗakin da ciki gaba ɗaya.

A hoto na gefen hagu akwai bayan gida mai ɗauke da silin mai ɗauke da hoda mai sheƙi.

Layi zane da zane

Ra'ayoyin zane na rufi na asali.

Launi

Yana kawo haske da fara'a ga yanayi. Launi mai launi da launin shuɗi, ja da fari, baki da fari da sauran kayan suna da kyan gani kuma suna da cikakkun bayanai na ciki waɗanda zasu iya canza ɗaki.

A hoto a dama akwai banɗaki tare da farantin allo a cikin launuka fari da lilac.

Aringara girma

Yana da ɓoyayyen haske wanda yake kusa da kewayen, saboda haka ne ya haifar da ruɗin rufin da ke shawagi a cikin iska. Wannan samfurin ya sa ɗakin ya fi girma da girma.

Tare da buga hoto

Shafuka tare da buga hotunan hoto babu shakka ado ne mai haske na ɗaukacin ɗakin. Irin wannan rufin fasahar yana ƙara asali zuwa cikin ciki kuma yana ƙirƙirar lafazin salo mai ƙarfi.

A cikin hoton akwai yadi mai ƙyalli mai walƙiya tare da buga hoto a cikin hanyar fure.

Misalan hasken bayan gida

Mafi yawan zaɓuɓɓukan hasken wuta.

Bayan fage

Dogaro da tsananin hasken bayan fage, kuna iya faɗaɗa ɗakin ko kuma ya zama ƙarara ta gani kuma ku ƙirƙiri wani yanayi mai nutsuwa da kwanciyar hankali a cikin ɗakin.


Haske

Don yin ado da rufi a bayan gida, haskakawa tare da babban matakin kariya daga danshi sun dace. Suna ba wa ɗakin matakin haske mai dacewa kuma ya dace da cikin ƙaramin fili.

Toilet a cikin soro

Designedwararren rufin rufin da aka tsara da kyau na ɗakunan soro da kuma amfani da sararin samaniya daidai zai haifar da ɗakunan bayan gida mai kyau, mai daɗi da kyau.

Hoton hoto

Rufi a cikin bayan gida na iya ƙara daɗi, jin daɗi da kyau a ɗakin. Samfurori waɗanda ke haɗuwa da halaye masu ɗorewa da ɗorewa za su samar da aiki ba kawai ba har ma da ƙirar kyan gani.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: AMFANIN BAWON LEMO (Mayu 2024).