Roba, ko filastik, wani kayan roba ne wanda aka yi shi daga polymer. Ana samar da polymers a cikin roba, kuma a lokaci guda saita abubuwan da ake so, samun robobi don dalilai daban-daban. Ana sanya atamfan ɗakunan roba na filastik daga nau'ikan filastik da yawa, daban-daban a cikin kaddarorin da farashi.
Nau'in roba don atamfa a cikin kicin
ABS
ABS roba an samar da ita a cikin sifa ko ƙwanƙwan dutse. Ana amfani dasu don samar da zanen gado masu girman 3000x600x1.5 mm ko 2000x600x1.5 mm. Yana da tasirin gaske da lanƙwasa abu mai jurewa. Idan zafin jiki ya tashi zuwa digiri 100 na ɗan gajeren lokaci, ba zai haskaka ba, kuma digiri 80 na iya tsayayya da lokaci mai tsawo, don haka atamfan ABS na roba na wuta ba sa wuta. Ana iya amfani da murfin ƙarfe akan wannan filastik - to, zai yi kama da madubi, amma nauyi da girka kayayyakin daga gare shi ya fi sauƙi fiye da gilashin madubi.
Babban fa'idodi na kayan:
- Mai tsayayya ga fitattun ruwaye da mahalli;
- Baya lalacewa yayin hulɗa tare da mai, mai, hydrocarbons;
- Za a iya samun matte da saman mai sheki;
- Launuka iri-iri;
- Ba mai guba ba
- Ana iya aiki da shi a yanayin zafi daga -40 zuwa + 90.
Fursunoni na ABS robar kicin filastik:
- Saurin wuta a cikin hasken rana;
- Lokacin da acetone ko solvents da ke ciki suka hau saman, filastik ya narke kuma ya daina bayyanar;
- Kayan yana da launin rawaya.
Acrylic gilashin (polycarbonate)
An samar da shi a cikin hanyar zanen gado mai girma 3000x600x1.5 mm da 2000x600x1.5 mm. Ta fuskoki da yawa, wannan kayan ya fi gilashi - ya fi bayyane, ya jure ma tasiri mai ƙarfi, yayin da yake da ƙananan takamaiman nauyi, ya fi sauƙi hawa shi a bango a cikin ɗakin girki fiye da gilashi.
Fa'idodi na bututun girkin polycarbonate:
- Babban nuna gaskiya;
- Tasiri da lankwasa ƙarfi;
- Juriyar wuta;
- Baya shudewa ko kodewa a rana;
- Tsaron wuta: baya ƙonewa, amma yana narkewa da ƙarfafa ta hanyar zaren, baya samar da abubuwa masu guba yayin ƙonewa;
- Ba ya sakin abubuwa masu haɗari ga lafiyar cikin iska, koda kuwa suna da zafi;
- Yana da fasali mai kayatarwa, kusan bambancewa daga gilashi a kallo ɗaya.
Kuskuren kawai shine mafi tsadar farashin samfurin idan aka kwatanta da sauran nau'ikan atamfa na roba, amma har yanzu yana da rahusa fiye da tabon gilashi na ɗakin girki, kodayake ya zarce ta wata fuska.
PVC
Polyvinyl chloride an daɗe ana amfani dashi cikin ayyukan kammalawa, kuma ba kawai a cikin ɗakin girki ba. Mafi sau da yawa, ana yin bangarorin ɗakunan roba don atamfo da shi. Wannan zaɓi ne na kasafin kuɗi wanda ke da fa'ida da fa'ida.
Akwai nau'ikan kayan kammalawa da yawa:
- Ungiyoyi: har zuwa 3000 x (150 - 500) mm;
- Rufi: har zuwa 3000 x (100 - 125) mm;
- Takaddun shaida: (800 - 2030) x (1500 - 4050) x (1 - 30) mm.
PVC shine mafi kyawun zaɓi, kuma, ƙari, mafi "sauri" - shigarwa baya buƙatar farkon farfajiyar ƙasa, ana iya yin shi da kansa.
Abubuwan amfani da PVC don samar da atamfan roba:
- Sauƙi na shigarwa da kiyayewa;
- Juriya ga yanayin zafi da zafi;
- Iri-iri na ƙirar zane: filastik na iya samun launuka, cikakkun bayanai, buga ko bayyananniya.
Fursunoni na katakon katako na PVC:
- Resistanceananan juriya na abrasion;
- Saurin asarar ƙarfi;
- Rushewar bayyanar da sauri a ƙarƙashin tasirin haske da mayukan wanki;
- Ruwa na iya shiga cikin ɓarke tsakanin bangarorin, sakamakon haka, an samar da yanayi masu dacewa don ƙirƙirar naman gwari da ƙira;
- Safetyarancin aminci na wuta: baya jituwa da wuta;
- Ila fitar da abubuwa masu haɗari ga lafiyar cikin iska.
Ba duk bangarorin ke da matsala ta ƙarshe ba, don haka lokacin siyan yana da daraja neman takardar shaidar inganci da tabbatar da zaɓin da aka zaɓa yana da aminci.
Zanen zane na roba
Filastik na samar da hanyoyi mafi fa'ida don zane, tunda samfuran da aka yi daga gare ta na iya samun kusan kowane launi, kawancen ban sha'awa, shimfidar fuska, zane ko hoto da aka yi amfani da su ta hanyar buga hoto. Matsalar kawai ita ce gano madaidaicin zaɓi don cikinku.
Launi
Filastik na iya zama na kowane launi da inuwa - daga pastel, sautunan haske zuwa lokacin farin ciki, cikakken launuka. Ana zaban launuka bisa layin da aka zaba da kuma girman girkin. Launuka masu haske zasu taimaka wajan sa girkin ya zama ya fi girma gani, masu duhu "matse" ɗakin.
Yankin baya-baya shine wuri mafi "datti" a cikin ɗakin girki, don haka tsarkakakken fari ko baƙar fata bai dace a nan ba. A cikin launuka masu laushi, saukad da ruwa da sauran datti ba abin lura bane, ba lallai bane a share bangarorin sau da yawa a rana.
Zane
Kusan kowane irin tsari za a iya amfani da shi ga filastik - zaɓinsa ya dogara ne kawai ga tunaninku da buƙatun ƙira. Patternsananan sifofi zasu taimaka wajen sanya ƙazantar bazata zama sananne ba, kuma sun dace da ƙananan ɗakunan girki. A cikin babban ɗaki, ana iya amfani da manyan alamu da zane.
Kwaikwayo na kayan halitta
Bangarorin filastik suna kwaikwayon kayan kammalawa na halitta sun shahara sosai. Suna adana ba kuɗi kawai ba har ma da lokacin gyara. Kwanciya kayan aikin bulo ko tayal na falon yana da tsada kuma yana cin lokaci, girka allon "kamar bulo" ko "kamar kayan kwalliyar" ana iya yin kanku kuma kuna ɗaukar hoursan awanni kaɗan.
Filastik na iya yin kwaikwayon fale-falen yumbu tare da ko ba tare da tsari ba, shahararren hog tiles a launuka daban-daban, saman itace ko dutse. Ana yin kwaikwayon kayan amfani da roba zuwa amfani da buga hoto.
Alamar girkin da aka yi da filastik tare da buga hoto
Hotunan hotuna na hotuna daban-daban a kan atamfan ɗakunan girki suna samun farin jini. Sun ba da damar sanya kicin ya zama mai ban sha'awa, don ba shi keɓaɓɓu, hotuna tunatar da wuraren da aka fi so, hutun bazara, canja wuri zuwa lambu tare da furanni masu ban sha'awa ko ƙara fruitsa fruitsan kayan marmari a wurin girkin.
Gyaran girke-girke da aka yi da filastik tare da buga hoto yana da kuɗi ƙasa da irin waɗanda aka yi da gilashi. Kudin shigarwa shima ƙasa ne, kuma, ƙari, har yanzu akwai damar sauya abu a cikin ɗakin girki. Bayan girka shi, ba zai yuwu a sake yin rami a cikin atamfan gilashi don ratayewa ba, misali, layin dogo, inda akwai buƙata, ko kuma shimfiɗar kayan ƙanshi. Roba ta ba shi damar. Bugu da ƙari, a kallo ɗaya, fatar gilashin ba za a iya rarrabewa daga taron kicin na roba tare da buga hoto ba.