Tsarin kicin na Rustic - ado na ciki tare da hoto

Pin
Send
Share
Send

Dakin girki wuri ne wanda matsakaicin mutum yake bata lokaci mai yawa yana girki ko cin abinci da abin sha. Wasu ma suna jan kwamfutar tafi-da-gidanka cikin wannan ɗakin don sauƙin kallon shirye-shiryen TV da Intanet. Sabili da haka, don cikin ɗakunan girki a cikin salon rustic, ƙirar da aka tuna da ƙuruciya ya dace, wannan sauƙi da rashin kulawa.

Tunanin salon tsattsauran ra'ayi yana da faɗi sosai kuma ya haɗa da salon daban-daban: ƙauyen Rasha, ƙasar Amurka, Faransanci Provence, letan gawar Switzerland. Kowane mutum na da ra'ayin jin daɗi, wanda ya fito daga yarinta, wanda zan so in bayyana a cikin sararin girki. Sauƙi da kayan ƙasa na ɗakunan girki na katako sune zaɓin nasara. Wannan kayan adon bashi da cikakkun ginshiƙai, saboda haka kowa na iya zaɓar zaɓi wanda ya dace da rukunin farashi kuma yayi daidai da sha'awar. Girman kicin ɗin ma ba shi da mahimmanci, salon ya dace da duka ƙaramin ɗaki da babban ɗakin girki a gidan ƙasa. Amma yakamata a tsara dukkan ɗakin a cikin ruhun kusa da na halitta, misali, Scandinavia, don haka babu wani bambanci tsakanin ɗakunan.

Bakan launi

Kicin yana da kyau sosai saboda tsarin launi mai kyau. Lokacin gyarawa, yakamata ku guji launuka masu walƙiya, masu mai da hankali kan yanayin launi na ɗabi'a. Kusan duk inuwar pastel zata yi. Createdirƙirar ɗakunan girki an ƙirƙira shi cikin haɗuwa mai natsuwa ba tare da kaifi ba.

Inuwar launin ruwan kasa, launin toka, rawaya, shuɗi suna cikin ni'ima. Babban tsararru (ganuwar, kayan daki, ɗakuna) an zaɓi cikin wannan kewayon. Lokacin da aka kammala babban aikin, ana iya ƙara bayanan haske tare da taimakon abubuwa masu ado: labule, vases, napkins, darduma, da dai sauransu. A nan gaba, zai zama zai yiwu a sauƙaƙe sauya yanayin kicin ta sauya sassa, ba tare da gyara da siyan sabbin kayan ɗaki ba.

Kyakkyawan, ƙarshen pastel zai haɗu sosai tare da cikakkun bayanai na launuka daban-daban; ba lallai bane ku fara yayin canza kayan daki.

Zabar ganuwar

Labari mai dadi shine cewa gyaran gyare-gyare masu sauki ne da hannunka. Ba a riƙe daidaitattun ƙima da girma ba, akasin haka, ana jin daɗin kyan gani. Mun zabi kayan don ganuwar bisa ga salon, sakamakon da ake so da kuma farashin farashin. Itace ko duwatsu zasuyi kyau, koda rufi zai dace.

Ko kuma a sauƙaƙe zaku iya zana bangon launi mai tsaka-tsaki. Filastar ado tana da kyau, saboda yanayin laushinta, yana haifar da kyan gani.

Zaɓin mafi kasafin kuɗi shine fuskar bangon waya tare da samfurin ado na haske. Amma filastik, fale-falen buraka, da sifofin karafa suna kallon rashin dacewa kamar yadda zai yiwu, yana lalata tunanin gabaɗaya na salon rudu.

Mun warware batun tare da bene

A cikin ƙirar bene, ya kamata a guji daidaitattun ƙima da tsada mai yawa. Kada ayi amfani da shimfidar shimfidar juzu'i, ko shimfiɗa mosaics na marmara. Laminate mara izini don dacewa da ganuwar tare da tsarin ƙabilanci mai sauƙi zai yi kyau.

Kada murfin bene ya sami kulawa da yawa, kawai tushe ne, kamar ganuwar. Zai yiwu a shimfida ƙasa da fale-falen, amma ba mai haske ba, amma matte, haske tare da sakamako na gargajiya. Kayan kwalliyar kwalliya tare da tasirin itace ko dutse ya dace. Sannan yana da kyau a jefa ɗakunan bene masu ɗumi a ƙasa, wanda zai ƙarfafa launi da dumi ƙafafunku.

Rufi da haske

Adon rufin yana taka muhimmiyar rawa.

Babban shawarwarin shine katakon rufi. Abubuwa ne masu mahimmanci kuma suna haifar da yanayin gidan ƙasa.

Ana yin katako na ado daga itace da ba a kula da shi, fentin ko allon fenti. Ana iya amfani dasu don ƙirar haske mai ban sha'awa, ko zaku iya rataya ɗakunan ganye da kayan lambu akan su. Amma zaɓi tare da katako ya dace kawai da babban rufi, wanda ba kowane gida zai iya alfahari da shi ba.

Game da ƙananan rufi, launi na iya yin babban aikin ƙirƙirar hoto. Tsantsar fari a cikin ni'imar madara ko inuwa ta pastel, a cika rufin kwanon da kayan ado na zamani. Gwada fitilun fitila na asali, ko fitillar lambu. Ndananan kwalliya na zamani a cikin wannan salon ba za suyi kyau ba, amma zaka iya amfani da ƙwanƙun ƙarfe a kan sarƙoƙi na tsoho. Amma irin waɗannan maƙarƙashiya ba zaɓi bane don ƙaramin rufi.

Zabin kayan daki

Babban tebur zai dace a nan, wanda dukkan dangi za su taru; ɗakuna da yawa don adana jita-jita; an bude shimfidu dauke da kayan kicin. Kuna buƙatar tunani a hankali lokacin zaɓar wurin zama, alal misali, benci waɗanda aka yi wa ado da matasai, don tarurruka cikin annashuwa. Ko kujeru masu nauyi, kujeru don dacewa da tebur. An yi maraba da Massive a cikin ƙirar wannan salon. Yankunan itace, kwalliyar baƙin ƙarfe da katako na katako za su yi. Babban bango da sauran kayan tarihi zasu dace sosai cikin irin wannan ciki.

Idan girman ɗakin ƙarami ne, to manyan kayan ɗaki ba za su zama da dadi ba. Salon zamani yana ba da damar yin wickerwork kamar su rattan. Kuna iya ɗaukar komai daga rattan, har ma da ɗakuna da ɗakunan ajiya. Wani nasarar da aka samu shine kirji. Tare da taimakonsa, muna ƙara launi zuwa ɗakin, muna samun sararin ajiya kuma, ta hanyar jefa bargo da matashin kai a kanta, mun sami wurin zama mai kyau don zama. Babban abin shine kawai kar a sanya abubuwan da kuke amfani dasu koyaushe a ciki, saboda zai zama yana da wahala a cire dukkan matashin kai kowace rana don samun abu ɗaya.

Tsarin kayan daki a cikin girki layi ne da tsibiri, inda tsibirin yake nunawa murhun Rasha, wanda ya kasance cibiyar kowane gida. Amma lokacin ƙirƙirar gida don kanku, da farko, kuyi tunanin yadda ya dace muku. Duk hanyar da kuke buƙata zata kasance a kusa don haka ba lallai bane ku rutsa cikin kowane maƙalli don neman wannan tukunyar.

Zaɓin fasaha

Wannan bangare shine gyaran kicin mafi wahala da tsada. M fasahar zamani za ta kashe duk kwarjini na zamanin da. Tabbas, bai kamata ku sayi murhun gaske na Rasha ku dafa a ciki ba. Masu zane-zane suna ba da shawarar yin amfani da kayan aikin ginannen, ko ɓoye shi a hankali bayan ƙofar kabad, labule.

Fasahar fasahar da kawai "ke da 'yancin rayuwa" ita ce kaho.

Masana'antu suna yin samfuran baya kuma har ma da murtsun iska waɗanda aka ƙera su azaman hayaƙin hayaki. Zaɓi murfin don dacewa da launi na ɗakin girkin don kada ya fita waje sosai kuma ba ya jawo hankali. Dole ne a ɓoye kayan azurfa tare da tarin maballin da fitilu masu walƙiya daga gani.

Bayanin hoto

Babban bayanin kula na ciki koyaushe cikakkun bayanai ne da ƙananan abubuwa kaɗan. Tare da taimakonsu, mun saita sautin. A cikin salon rustic, ana ɗaukar waɗannan bayanan masu zuwa:

  • Gadon dangi
    Idan akwai wasu abubuwa a cikin danginku da suka rayu rayuwarsu fiye da ƙarni ɗaya, ba su dama ta biyu. Yallen wuta, hotuna, siffofi - za su sa ɗakin ya zama mai daɗi da na musamman
  • Yawan yadi
    Yi amfani da labule, labule, tawul, kwalliya. Matsayinsu, a gefe ɗaya, yana da ado, amma a ɗaya hannun, abubuwa ne masu aiki sosai. Matasan kai za su ba ka kwanciyar hankali yayin zaune, labule zai taimaka wajen ɓoye kayan aikin gida da buɗaɗɗun gado, da na goge goge abubuwa daga ƙura.

  • Jita-jita
    Bai kamata a ɓoye jita-jita a cikin irin wannan ɗakin ba, amma akasin haka ya kamata a nuna ta kowace hanya. Rataya kwanon rufi a kan murhun, sanya tukwane da zoben da ke kan gadon, kuma sami kayan dafa abinci masu ban sha'awa. Bari jita-jita su zama kayan ado ba tare da rasa babban aikin su ba.
  • Tsakar Gida
    Rataya raƙuman ganyen daji waɗanda za a iya amfani da su don yin shayi. Bishiyar chamomile, mint, ko linden. Zabi abin da kuke so. Ya dace a rataya garland na tafarnuwa da albasa, kamar yadda aka saba a da. Furewar furanni a cikin fure, ko ikebana, zasu yi kyau.

  • Hotuna, ko zane-zane
    Rataya fasahar zamani, ko zane-zane a can bai cancanci hakan ba, amma ga fasalin makiyaya, mai rai har yanzu, hoton dabba zai dace.
  • Aikin hannu
    Abubuwan da aka yi a gida sun mai da ɗakin na musamman, wanda ke da matukar daraja a duk duniya. Waɗannan na iya zama labule, tawul, tawul, ko kushin dumama. Kitchenunƙunan kayan ado na kicin a kan allo, ko kuma abin wasa mai laushi mai siffar launin ruwan kasa.

Salon tsattsauran ra'ayi a cikin ɗakunan girki yana ɗayan zaɓuɓɓukan ƙirar dimokiradiyya. Ba ya buƙatar babban saka hannun jari na kuɗi, kuma duk canje-canjen ana iya yin su da hannu. Wannan ƙirar ta dace idan kuna son canza ɗakin girki tare da ƙaramin saka hannun jari, adana tsofaffin kayan daki, ko siyan wanda ba shi da tsada a kasuwar ƙwara.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: YANDA AKE ZANAWA DA FITAR DA YANKAN RIGA PEPLUM pt how to draft peplum blouse (Mayu 2024).