Ciki-salon Chalet - misalan zane a cikin gida da gida

Pin
Send
Share
Send

Homelandasar tarihi ta salon waƙa ita ce kudu maso gabashin Faransa, ba ta da nisa da Alps. Waɗannan su ne masu jin daɗi, gidaje masu dumi tare da sifofin ƙirar halayya a cikin hanyar rufin hawa, buɗe farfaji, wanda daga gare su ya dace don sha'awar kyawawan kewayen. Yanayin sararin samaniya yana iya mamakin mutumin zamani tare da sauƙin ɗaukakarsa, bayyanawa, mummunan soyayya.

Mamayewar katako, dutse, kasancewar wajibin murhu, kin amincewa da kayan roba da launukan acid bai dace da kowa ba. Amma tabbas zai sami amsa daga mutanen da suka san yadda kuma suke son jin daɗin rayuwa, mutane masu kirkiro da kuma romanticabi'un soyayya waɗanda ke da burin samun kwanciyar hankali. Bayan duk wannan, ƙirƙirar yanki na musamman na Alps mai yiwuwa ne ba kawai a cikin gidan ƙasa ba, har ma a cikin ɗakin talakawa.

Dalilan shahara da siffofi na musamman

A yau ƙaramar jariri a cikin yanayin ƙasa tana ƙara samun farin jini kuma ya daɗe yana barin yankin tarihinta: Jamus, Amurka, Kanada, Italiya, Spain da kuma, hakika, Rasha.

Akwai dalilai da yawa don shaharar tsakar gida irin ta chalet:

  1. Salo ya zama mara kyau: masu zane kawai suna ƙoƙarin shigar da abubuwa na zamani ne a ciki, ba tare da ɓata ma'ana ba, yanayin ɗabi'ar gidan mai tsayi tare da tarihi;
  2. Wurin tarihi a wurare masu ban sha'awa shine kwarin gwiwa saboda gaskiyar cewa sun fara danganta shi da soyayya, shimfidar wuraren makiyaya - waɗanda mutane suka zaɓa don ta'aziyya;
  3. Burin mutumin zamani ya zama yana kusanci da yanayi, don amfani da kayan da ba sa dace da muhalli;
  4. Ci gaban irin wannan nau'in nishaɗin kamar wasan motsa jiki yana ba wa gidan shakatawa damar haɗuwa da babban yawon shakatawa.

Sifofin da za'a iya gane su:

  • Sarari, sararin samaniya: duk abubuwan ciki, waɗanda ƙalilan ne daga cikinsu kuma suna da banbanci ta hanyarsu, sunzo zuwa manyan matsayin;
  • Mafi yawan kayan halitta. Itace, dutse, bulo - galibi albarkatun ƙasa, lalatattun halaye, na musamman shekaru don iyakar amincin. Ba a cire amfani da fale-falen yumbu, abubuwan ƙarfe, babban gilashi;
  • Amsananan katako na katako, yin ba mai amfani ba (musamman a cikin ɗakunan gida), amma aikin ado ne, keɓe sararin samaniya;

  • Don manyan ɗakunan gidajen ƙasar, tare da buɗe shimfidar gidaje, zane mai mahimmanci ya dace, wanda ke da magoya bayansa: "Gidan Hunter", "Sawataccen Saurin Bishiya", "Wuraren Wuta don Gida Gida";
  • Halin tarihin zane-zanen chalet yana nuna alamomi na har abada na samartaka da abubuwan da hannayen mutane suka yi, bisa lamuran tsufa: fashewar yumbu, tsofaffin katako, kayan gargajiya, kayan kwalliya.

Ishingarshe da launi mai launi

Salon mai tsayi yana buƙatar mafi yawan kayan ƙasa, wanda ke shafar yanayin farashi. Amma sakamakon yana da daraja. Kawai rufi, yawanci ana yin ado da duhu, katako mara haske, yana da ban mamaki. Ci gaba shine bangarorin bangon katako, sanduna masu kwaikwayon kayan tallafi, suna ba da yanayi na musamman ga ɗaukacin ɗakin.

Ana iya yin ado da bangon da dutse mai launin toka, wanda ya sa ɗakin ya kasance mai wayewa. Fuskokin filastik, galibi na tabarau masu haske, suna da kyau ƙwarai da bangon itace. Haɗuwa da nau'ikan katako daban-daban ana amfani dasu: itacen oak, pine, larch. Rufin shimfidar ƙasa tare da kwaikwayon tsufa yana ba da fara'a ta musamman: katako mai ɗaure itace ya kamata ya kasance matt, rabin-matt bayan aiki. Yankunan da ake buƙata (ɗakin girki, banɗaki) an gama su da tiles, sannan kuma daga keɓaɓɓu, tarin "ƙauye".

Yawancin launuka masu nutsuwa na cikin chalet suna nuna sabbin launuka masu launi:

  • Abubuwan inuwa na halitta na itace, galibi sautunan dumi;
  • Terracotta, m, rawaya;
  • Launuka na halitta: lilin na halitta, lemun tsami, taba, gansakuka;
  • Grey - inuwar dutse da ke cikin yankin duwatsu;
  • Launi mai haske - kawai azaman ƙananan inuw shadesyi, tare da sikelin ja.

Haske a cikin taga

Wakilai na zamani sun canza bayyanar windows na windows irin na chalet. Sun zama mafi girma, sau da yawa abubuwa masu ban mamaki, amma sauran fannoni basu canza ba:

  • Matsayin babban facade zuwa gabas - yayin hasken rana ya shiga;
  • Fentin taga ana yin su da katako sosai;
  • Indulla tare da ƙofofi da yawa, impost da yawa ko abubuwan shimfidawa - masu rarraba gilashi waɗanda ake kira "spros na ado".

Tare da kowane zaɓuɓɓuka don ƙarfin halitta, akwai wasu sharuɗɗa don hasken wucin gadi wanda ba ya keta jituwa gaba ɗaya na salon chalet:

  • Hasken wutar yana da yanayi na ɗabi'a: babu halogens, diodes, mai laushi ne kawai, haske mai yaduwa wanda baya lalata fara'a ta cikin gida;
  • Tsara da bayyanar abubuwan wuta ba su dace da babban alkibla ba. An ba da fifiko ga fitilun kwarai: masu candelabra chandeliers, kwararan fitila don fitilu masu sauƙi;
  • Jin dadi yana sama da duka: masu zane-zane suna ba da shawara don haskaka yankin da ake buƙata (mafi yawanci aiki, cin abinci) tare da ƙarin tushen haske.

Sakamakon karshe zai dogara ne kai tsaye ga kayan aikin windows. Haske, kayan halitta sun fi dacewa: lilin, auduga. Launuka suna da nutsuwa, kwafi suna da sauƙi kamar yadda ya yiwu (kejin haske) ko kuma tare da sanannun dalilai masu tsayi. Madadin labulen shine masu rufe katako daga ciki.

Flaming zuciya na chalet

Babu wani abu mai ma'ana a ciki ba tare da murhu ba, murhu ko murhu, wanda ke isar da duk dumi da jin daɗin gidan ƙasa. Masu zanen kaya suna bayarwa, an basu isasshen sarari, ayyukan ban mamaki, inda maɓallin kewayawa yana tsakiyar ɗakin a ƙasan ƙasa. Don ado, yana da kyau ayi amfani da kayan da zasu iya isar da alpine aura. Wasu lokuta suna amfani da katako da ke bin su da tsufa na wucin gadi - fasa, patina; fuskantar da tukwane. Ana amfani da fasahohi ko'ina don ado da sauran saman.

An ƙirƙiri rukuni mai laushi a kusa da murhu: yana aiki ne a matsayin tsakiyar ɗakin ɗakin kuma a lokaci guda zuciyar gidan - a nan duk dangin suka taru, ƙaunatattu, don sadarwa, yana iya zama babba kamar yadda yankin ya ba da izini. A kusa, zaku iya sanya tebur mara nauyi na katako wanda yake aiki azaman tebur na mujallu, amma a cikin bayyananninta ya haɗu da tsohon zamanin da kuma wani ƙwarewar aikin zamani.

Wasu 'yan wasan kwaikwayon da aka sabunta na zamani wadanda basu sabawa al'ada ba:

  • Gilashin gilashin da ke raba ainihin harshen wuta;
  • Tebur tare da ginannen murhun bio;
  • Wutar lantarki tare da TV na plasma da aka sanya a sama;
  • Dome kaho mai kwaikwayon sassan ainihin murhu.

Kayan daki marasa kyau

Kayan daki a cikin cikin chalet koyaushe masu girma ne, masu tsauri da kusurwa. Sauƙi da gangan da rikitarwa suna haɓaka ta tsufa na wucin gadi - abrasions, sakamakon ƙonewa a rana.

Filastik, canza kayan daki banda, ƙirƙirawa kusan babu. An ba da fifiko:

  • Itace ta halitta;
  • Kayan ado na fata na fata;
  • Kayan Wicker.

Yawanci kayan ado ɗaya ne: faten lilin, nubuck mai ƙyalli. Wani lokaci yadudduka ko zane mai zane yana dacewa, amma a kowane hali matashin kai na ado da shimfidar shimfiɗar fur zai zama da amfani. A cikin ɗakin kwana na ɗakin hutu, ba a bayyana bayyanannun rubuce-rubuce na zalunci - an yarda da alfarwa tare da alfarwa kan gado mai faɗi.

Sau da yawa ana sanya kabad, kayan kwalliya, kayan kwalliya don yin oda, tunda an basu amanar muhimmiyar manufa - don ɓoye kayan aikin gida, ba tare da wannan ba kasancewar baƙon abu ne na yau da kullun.

Adon: karin haske

Wani fasali na chalet daga sauran salon shine yawancin abubuwan adon DIY koyaushe ana maraba dasu. Komai irin nishaɗin da kake yi tallan yumbu ne ko abin ɗorawa, koyaushe za a sami wuri da aikace-aikace don ƙirƙirar ka. Wannan salon na ciki yana shafar sana'o'in gargajiya da yawa.

Tsarin mai tsayi:

  • Tsarin zane daban-daban: mai taushi, mayafai masu kwanciyar hankali, shimfidar shimfiɗa. Manufofin motsa jiki tare da hotunan shimfidar shimfidar dutse, gandun daji ya mamaye;
  • Ana shimfida shimfidar ƙasa da shimfidu, gami da waɗanda ke da launi mai launi - aka banbanta, wicker;
  • Manyan zane-zane, zane-zane tare da taken yanayi, ana tsara dabbobi da sassaukan katako masu sauƙi;
  • Manyan jakar kuɗi tare da ɗamara, saƙa, suturar fur;
  • Clay, kayan katako;
  • Abun bushewar fure.

Shahararren salon gidan farauta ya bayyana a baje kolin kayan yaki. Shugabannin ganimar ganuwar a bangon za su yi kwatancen fatar-kafet a ƙasa.

Fasali na takamaiman mafita

Falo shine tsakiyar gidan gabaɗaya ko kuma salon gidan waƙa. A nan ya kamata siffofin halayenta su bayyana sosai. Surfara wajan da aka yi da gilashi, ƙarfe, goge dutse, wasu ƙyalli na kayan alatu, alal misali, ɓarnatar da tsohuwar kirji na zane, zai taimaka don guje wa ƙuntataccen gani.

Kicin, duk da haka, ana iya sanya shi mafi dacewa tare da sararin katako gaba ɗaya. Takamaiman zane jagororin:

  • Dutse, aikin bulo, inda ya cancanta (wurin aiki), ana haɗe shi da kyau tare da gungumen katako, yanke sawun, allon katako;
  • Sauya chrome da ƙarfe tare da tagulla: jita-jita, kayan haɗi, masu haɗawa;
  • Arfin kayan ƙasa, jita-jita yumbu yana da laushi ta taɓa tawul ɗin lilin, zaren tebur;
  • Kayan aikin gida da aka yi da karafa (firiji, injin na microwave) zai dace da yanayin cikin gidan.

Gida mai dakuna a cikin halayyar halayya za ta zama kyakkyawa, mai daɗi, kuma, idan ana so, mai nuna soyayya ne. Ya kamata ba kawai obalodi da sarari tare da katako abubuwa. Launuka masu natsuwa, nau'ikan itacen wuta masu sauƙi zasu sadar da duk taushin yanayin kyakkyawa.

Dabaru na aiwatarwa a cikin gidan birni

Dole ne aikin ƙira na ɗakin birni mai kwalliya ya zama mai la'akari, ban da yankin, tsayin rufin ɗakunan.

Ta yaya ba za a juya gidan haya mai dadi a cikin rumfar gnome ba:

  • M tsauraran matakan rabbai, farawa daga ado na ciki da ƙarewa da abubuwa masu ado;
  • Refin yarda daga matsananci, katako mai katako idan tsayin rufin bai wuce mita 3 ba. Madadin shine haɗin allunan da aka tsara tare da filastar;
  • Yanke katako yana ɗaukar santimita masu tamani - yin ado bango ɗaya kawai, da fifiko ga nau'in wuta;
  • Spaceara sarari zai taimaka liyafar ta manna allon tare da allon kawai har zuwa sulusin tsayin bangon;
  • Sauya manyan kabad a cikin falo tare da buɗaɗɗun shafuka tare da lafazin kwarjini.

Wani gida mai tsari mai tsayi, kamar gidan ƙasa, an kirkireshi ne kawai don yin shuru, maraice maraice, abincin dare na iyali, da maraba da baƙi a wurin. Za kuyi wow sabon abu a cikin ɗakunan gida irin na chalet mai ɗauke da katako mai ruɓaɓɓu a bangon da laushin laushi a ƙasa.

Kuma alatu tana cikin damar samun nutsuwa tare da ruhi daga yanayin rayuwar yau da kullun, wanda shine mafi mahimmancin dukiya don karni na 21. Ga mutumin zamani, chalet na iya zama kaɗan kawai fiye da salon ciki, amma duk hanyar rayuwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Maganin wankin mara Don rabuwa da infection (Mayu 2024).