Kayan adon falo - ra'ayoyi da hanyoyin kawata daki da hannunka

Pin
Send
Share
Send

Cikakkun bayanai suna ba da jituwa da ƙare kallon ɗakin, saboda yana cikin ƙananan abubuwa da mutum yake bayyana kansa. Adon falo ya kamata ya nuna halaye da salon rayuwar ku, kuma akwai ingantattun hanyoyi da yawa da kuma hanyoyin kirkirar abubuwa don yin hakan.

Haɗin haɗin tsakanin kayan ado da kayan daki yana da fa'ida - ikon baje kolin nasarorin da kuka samu da abubuwan sha'awa. Yin kwalliyar gidanku yana nuna ƙaunarku kuma yana kula da ƙaunatattunku. Misalan hoto zasu ba ku damar zaɓar dabarun adon da ya dace, la'akari da abubuwan da kuke so, ƙayyadadden ɗakin, kasafin kuɗin da aka ware.

Yanayi da fa'idodi

Bayan zaba salon da aka fi so don dakin ku, yana da mahimmanci a dace ku dace da abubuwan nishaɗin ku zuwa sakamakon ƙarshe na ƙawata sararin falo:

  • akwatin kifaye;
  • shuke-shuke na gida;
  • tarin;
  • darajar iyali.

Kowa ya tsinkayo ​​launuka da matsayin dacewar abubuwa ta hanyarsu. Menene ƙarfin kayan adon falo:

  1. Kasafin Kudi. Yana da sauƙi don maye gurbin wasu kayan haɗi da ɓangarori daban-daban ko siyan hankali.
  2. Halitta. Bayan aikata wani abu da hannuwanku, ba zaku sami yanayi mai kyau kawai ba, amma kuma ainihin keɓaɓɓe, kashe kuɗi akan kayan aiki kawai.
  3. Sabon labari. Koda nau'ikan tsarin kasafin kudi suna sakin sabbin tarin abubuwa wadanda suka dace da tsarin tsarin duniya da sabbin abubuwa.
  4. Kalaman bayyanawa. Tabawa na soyayyar soyayya ko wani yanki na futurism - komai yana yiwuwa tare da kayan ado. Tarihin tarihi ko ma ayyukan marubuta sun zama cikakkiyar jagora.

Ado na taga

Kayan masarufi sunfi kawai abubuwan ado. A kanshi ne cewa yanayin ɗaukacin cikin, kwanciyar hankali ya dogara. Haɗuwa da yadudduka da juna, tare da sauran kayan haɗin zane - itace, fata, abin ban mamaki ne. Amma don jin ƙararrawa, don kiyaye rim, ana ba da ƙarin hankali ga ado taga.

Launi na jiyya na taga yana taka rawa:

  1. Haske ko da fari - zai ba da kyan gani, sanya ɗakin inuwa mai haske.
  2. Na tsaka-tsaki: m, taupe, launin toka mai lu'u lu'u zai dace da kusan kowane ƙarshe.
  3. Black ko duhu - don manyan rufi da ɗakuna masu faɗi.
  4. Kowane launi (lilac, rawaya, kore) ya kamata a ci gaba a cikin sauran yadudduka, kayan haɗi (matashi, fosta).

Bugun na iya haɗawa da haɗin haɗuwa:

  • amber + turquoise;
  • purple + rawaya;
  • zaitun + lilac

Baya ga launi, hanyar sakawa tana da mahimmanci - masusshan yana yin ayyukan ƙawancen da kyau, idan bayyananniyar kasancewar sa ta yi daidai da salon ɗakin da tsayin silin. Ana sake maye gurbin labule masu ɗumbin yawa tare da lambrequins, daga manyan yadudduka ta sauƙaƙe, samfuran laconic da kayan aiki:

  • bakin ciki lilin, auduga;
  • siliki, yadudduka na fili;
  • Allon Japan.

Rashin kwalliyar kwalliyar da aka saba, "windows marasa faɗi", ya fito ne daga ɗakunan Yammacin Turai. Amma dacewar tana da alaƙa da ra'ayi daga taga. Manya, windows da ba a gama su ba sun ba ka damar jin daɗin shimfidar wuri kuma ba su saba wa ra'ayin kwanciyar hankali, wadataccen shakatawa. Kawai windows da kansu suke cikin wannan yanayin windows marasa daidaituwa iri biyu:

  • paneled tare da layout;
  • fentin fenti;
  • panorama glazing;
  • yanke gilashi.

Makafin abin nadi da ba a iya gani, masu rufe abin nadi waɗanda ke toshe hasken halitta galibi suna nan. Lallai, da yamma, ado na daban ya shiga cikin cikakken haƙƙoƙi.

Lighting: a cikin haske mai kyau

Lambobin da fitilun wuta suna cikin abubuwan ciki waɗanda dole ne su kasance, yayin ƙarfafa salon. Daga cikin sabbin shawarwarin, akwai bayyananniyar hanya wacce take bayyane zuwa karancin aiki. Aiki ya zo na farko:

  • sandunan fitilar-masunta;
  • tsarin waƙa;
  • avant-garde glow sanda chandeliers.

Amma a cikin falo, yana da mahimmanci ba kawai don haskaka sararin cikakken filin ba, amma wani lokacin ana buƙatar karin yanayi na soyayya, yanayi mara kyau. Fitilun bene da kayan aiki na yau da kullun na iya samun taɓawa, ƙirƙirar madadin, yanayi mai laushi a maraice. Da yawa kayan aiki masu iya bayyana a lokaci guda. Wannan yana jaddada ƙawancen abu kuma yana bawa abubuwa damar yin ma'amala da juna:

  • tagulla, tagulla;
  • marmara mai launi;
  • itacen Ja;
  • silk fitilun fitilu;
  • kwaikwayo na gilashin da ya fashe;
  • retro wayoyi.

Mai dacewa. Manyan kyandirori kayan kwalliya ne na kayan ado iri iri don ƙirƙirar ƙofofin murhu mai keɓaɓɓe, kuma daban a cikin duet tare da kyawawan kyandir.

Kayan ado na yanayi

Hanya mafi sauki don kauce wa ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗabi'a da na al'ada, koda a cikin ɗakunan da aka kawata su da kyau, shine sauya lokaci zuwa wasu abubuwa masu ado dangane da lokacin. Kuna iya mayar da hankali kan launi na kayan haɗi:

  1. Guga - launuka masu kyau, waɗanda aka bayyana da dalilan fure.
  2. Lokacin rani - mai haske, launuka masu laushi akan laushi mai haske, koren kore.
  3. Lokacin kaka - batutuwa masu dacewa da tsarin launi mai launi, ɗan haske akan launin toka a bayan taga.
  4. Hunturu - fararen abubuwa masu ado da wayo wanda aka kawata dasu da ado don yanayin shagalin biki.

Ja da baƙi don zane mai zane, an ƙarfafa shi da varnish da sheki.

Mai dacewa. Haɗa tunanin ku na kirkira. Don haka, za a iya cika gilashin gilashi mai tsabta da yashi tare da bawo ko halayen Sabuwar Shekara.

Yana da sauƙi don rayar da ciki tare da tsire-tsire, abubuwan fure a kan masaku masu cirewa:

  • sutura don ɗakunan kayan ado;
  • matasai masu matasai;
  • kilishi tare da kwaikwayon ciyawa.

Kuma tabbas, sabbin furanni sune mafi kyaun adon gida a lokacin dumi, kuma tsirrai na cikin gida shima mafita ne maras lokaci.

Yankin yanayi a cikin falon ku

Masoyan gida-gona zasu so ra'ayoyin zamani. Ya zama kyakkyawa mai kyau don kawo rayayyen yanayi a cikin yanayin shuke-shuke na cikin gida zuwa rayuwar birane. Ba da daɗewa ba hoto ɗakin falo ya cika ba tare da kyawawan koren tsire ba. Amma kuma akwai yanayin ciki don shuke-shuke masu rai.

Kayan adon "Green" ba zai saba wa salon da aka zaba ba, koda kuwa ya yi nisa da alkiblar muhalli. Tsarkakakkun zababbun shuke-shuke sun dace koda da fasaha, tsarin masana'antu, kamar fasahar zamani (succulents, cacti, dracaena). Wasu shawarwarin da aka shawarci masu ado da zane-zane su bi:

  1. Ya fi kyau ɗaya girma da kyau (samfurin samfurin) fiye da ƙananan da yawa amma masu bambancin ra'ayi.
  2. Yana da mahimmanci don zaɓar mai shuka daidai kuma haɗa shi tare da laconic itace tsaye.
  3. Samfurori masu zane na tebur na musamman tare da ɗakunan furanni a tsakiya: samfuran marmara suna ƙara yanayi.
  4. Tsarin keɓaɓɓun kayan haɗin keɓaɓɓu don hawa shuke-shuke - kayan adon ku na rayuwa zai haɓaka cikin salo.
  5. Biyu na treelike iri ɗaya ko shrub shuke-shuke don nuna alama.
  6. Abubuwan da ke tattare da tsire-tsire da yawa suna da wani abu ɗaya - siffa ko launi na ganye.
  7. Florarium - iri daban-daban na shuke-shuke, furanni tare da gabatarwa mai ban mamaki da ƙaramar kulawa.

Salon Scandinavian: ƙasa tare da monotony

Tsari na kyauta, sha'awar sararin samaniya, kayan halitta, dabi'a - duk wannan masu sha'awar salon Scandinavia suna yabawa. Ya kasance yana ci gaba da jagorantar kwanan nan tsakanin sauran yankuna. Haɗa ɗakunan-ɗakin zama, haɗuwa da loggia - irin waɗannan fasalulluka na wuraren an ƙirƙira su don ƙara sarari kuma ana tallafasu da sikelin haske na yanayin Scandi. Gaskiya ne, a cikin tsarkakakkiyar sigarsa ba ta da yawa a cikin ayyukan masu zane: an ƙara cikakkun bayanai masu ban sha'awa. Rabon eclecticism yana bawa abubuwan adon damar zama masu haske, masu bayyanawa:

  • bambancin ratsi akan labulen haske;
  • ainihin kayan girbin;
  • siffofin halitta da abubuwa;
  • gilashi mai haske;
  • manyan mayafai;
  • kayan rubutu da yawa.

Game da tsarin launi, saboda wadatattun tabarau na kayan haɗi, zaku iya nisanta daga rinjayar rinjayar fararen fata. Yana da cikakke karɓa don kawo tabarau mai gaye zuwa irin wannan ciki: koren ciyawa, gradations na shuɗi, turquoise da rawaya mai haske.

Neoclassicism yana rawa

Lokacin da dakin zama a matsayin babban zaure, ko kuma kun fi so ku kewaye kanku da kyawawan abubuwa a cikin tsarin yau da kullun, salon da aka sake tunani shine zaɓin da ya dace. Abubuwan kayan ado suna nuna halayen masu mallakarsu kuma a lokaci guda irin wannan ciki yana tafiya daidai da zamani. Zane ya fi annashuwa fiye da yadda yake a cikin tsofaffin kayan gargajiya tare da madaidaicinsa da kuma ɗan darajar ado. Sauƙaƙewa yana cikin cikakkun bayanai - salon na iya haɗawa da:

  • abubuwan kabilanci;
  • fasalin kayan ado;
  • abubuwan masana'antu.

Kyakkyawan laushi suna da kyau, ban da haka, matte, saman satin suna kan ganiyar shahara. Amma abubuwan shimmering suna dacewa sosai, misali, abin raɗaɗɗen kayan ado a gaba.

Babban asalin, tsaka tsaki a launi, kyakkyawan tushe ne don yawancin fassarorin da aka dace waɗanda suka sa ɗakin zama wanda ba za'a iya mantawa da shi ba kawai saboda kayan adon. Misali, mai sauƙi, mai kyau, amma a lokaci guda mai ban sha'awa salon ruwa. Ya dace da ƙananan ɗakuna da ƙananan rufi. Ba zai saba wa fasahar ba: ya isa ya shimfiɗa allon talabijin tare da jaka. Tsarin launi zai iya haɗawa ba shuɗi da fari kawai ba, da kayan ɗaki - ba lallai ba ne jinsunan itace mai duhu daga katako mai ƙarfi na halitta:

  • yashi, m;
  • launin toka-shuɗi;
  • tabarau na halitta na itace;
  • kayan wicker.

Adon bango da tsutsa

Don ƙarin matsayin matsayi, ado a matakin datsa ya dace. Tsarin stucco na zamani yana da fa'idodi da yawa waɗanda ke sanya cikin cikin ɗabi'a, tsarin tarihi har ma da na marmari:

  • zane mai kyau da kyau;
  • kayan ado iri-iri;
  • yiwuwar yin tabo;
  • sauƙi na fasaha na shigarwa;
  • araha mai tsada.

Sabbin abubuwa na kayan kammalawa suna ba ku damar yin ado bango ba tare da ƙarin kayan haɗi ba. Suna da kyau kansu kuma zasu iya jurewa da kansu da rawar sananniyar lafazi:

  • 3D gypsum bangarori;
  • bangarorin bamboo;
  • dutsen ado;
  • fuska;
  • inlay gilashi;
  • bangarorin katako.

Wadannan karshen suna yaduwa sosai don adon bango. Zaɓuɓɓukan kasafin kuɗi waɗanda aka yi da fiberboard ko wasu analogs na katako na gaske wani lokacin suna da wahalar banbanta daga wakilan ɓangaren ƙimar, gami da dangane da dorewa, aminci, kaddarorin masu amfani, kamar rufin sauti.

Nau'o'in sun dace da salo da yawa, suna maimaitawa ta hanyar da ta dace tare da sauran abubuwan ƙira:

  1. Countryasa, da duk abin da ke magana game da rayuwar kewayen birni - yankan katako, kwaikwayo na baƙin itace.
  2. Mutuntawa da martabar tsarin tarihi shine samfurin boiserie.
  3. Siffofin zane mai ban sha'awa - daukar zamani.
  4. Katako mai tsufa - na miji, mai ɗan ɗan fasali irin salon salo.

Yawancin nau'ikan irin wannan kyawawan kayan adon a cikin ɗakin ku ba lallai bane a shirya su a gaba: ci gaban zauren yana yiwuwa. Fasaha ta gaba ita ce mafi kyau a ɗauka cikin la'akari tare da zaɓin kayan ɗaki.

Niches na ado

Niche hanya ce mai kyau don ƙara taɓawa zuwa cikin gidanku. Zai iya zama fasalin ƙira ko yanke shawara da aka riga aka tsara. A kowane hali, ƙirarta ya kamata ya haɗa da:

  • asalin da ya dace, alal misali, bambanta da babban launi na bango;
  • haske mai ban mamaki, sassan madubi;
  • da yawa gwargwado, raƙuman tsaka-tsakin yanayi;
  • abubuwa a ciki dole ne su daidaita ga juna.

Har yanzu bai zama mai amfani ba musamman don tsara alkuki lokacin da yankin ɗakin kaɗan yake. Gine-ginen Plasterboard suna ɗaukar sarari da yawa kuma basu da dacewa. Don ɗakin studio, idan ya cancanta, tsara sararin ajiya, an fi buƙata: wani ɓangaren bango yana zaune ta cikin ɗakunan tufafi cikakke zuwa rufi tare da ɗakuna masu haske na zamani (misali, an yi shi da MDF). Ana saita alkuki a cikin cibiyar, yana ba da laconic, mafita mai amfani da jan hankali, wanda zai dace da kowane irin salon zamani.

Hanyoyin ado na iya yin abubuwa da yawa. Yankin fili, alal misali, hawa na farko na gidan ƙasa da ƙananan ɗakunan studio, wani lokacin yana buƙatar ware wani yanki na sarari daga na tsakiya.

Abubuwan adoYankunaTasiri da yanayi
Akwatin kifayeAbincin abinci da babban yankiYanayi mai kyau
Rayuwa bangoZaɓuɓɓukan wayar hannu don ƙarin aikiAntistress, iska mai danshi
Bango na ruwaYankin hutawa da babban sashiHuta, kallo mai ban mamaki da yamma
Panelsungiyoyi masu tarawa, sassan ragaWurin bacci da kuma sararin baƙiMashahurin eco-makoma

Nunin abubuwa

Ana nuna abubuwan tarawa, jita-jita na tsada, fayafa, ana iya yin littattafai ta hanyoyi daban-daban. Dukansu an halicce su ne don yin oda, gabatar da abubuwa da kyau kuma sun zama cikakken maye gurbin manyan ganuwar:

  1. Shiryayyun kayayyaki a buɗe suke, masu nauyi ne kuma suna da yawa.
  2. Kyakkyawan kabad na nuni na iya zama tsakiyar yanki na sarari, wurin jan hankali ga idanu.
  3. Kyakkyawan gyare-gyare - ɗakuna ba tare da tsayawa akan kayan haɗin ɓoye ba.
  4. Shararren fanko babban wasa ne ga wanda aka cika shi da abubuwa, kazalika da cellsan ƙwayoyin wofi a cikin ɗakunan zuma.
  5. Panelsananan bangarori na bango - alal misali, a cikin kayan azurfa.
  6. Samfurin Avant-garde - gangaren da ba a saba gani ba na ɗakuna da hangen nesa na ɗakuna.

Mai dacewa. Haske na musamman, ko a bango ko kewaye, zai jaddada samfuran da aka fallasa su kuma samar da kyakkyawan yanayi da yamma.

Adon bango da ƙari

Sizearamin babban ɗakin a cikin gidan zai shafi duka adon da sanya shi. Duk wani adon bango, ya zama hotunan iyali ko faranti masu ado, zai ƙara ƙara da launi. Ko abubuwa na yau da kullun, kamar su hotuna don abubuwan haɗin gwiwa da hotuna, ana inganta su koyaushe, suna zama masu bayyanawa. Passepartout hanya ce mai kyau don tsara hotunan da aka nuna (akwai masu zane baƙi da fari da launi).

Masu zane-zane suna ba da mafita mai sauƙi, sabo da aiki a lokaci guda. Amma a tsakanin su koyaushe akwai wuri don sabon abu. Tare da girman kai suna da damar ɗaukar taken ainihin abubuwan fasaha:

  • gilashin murabba'i, yumbu masu ban sha'awa;
  • acoustic systems - za a tuna da su da aikin su;
  • haruffa masu ado da rubutu a bango;
  • tebur da fure na fure;
  • yanke duwatsu - marubutan littattafai, tsaye.

Yawan juyawa zuwa inganci

Tunanin yin ado da nau'ikan nau'ikan abubuwa yana da damar canza bayyanar ɗakin zama ta hanya mafi kyau, saboda yawan zaɓuɓɓuka an iyakance su ne ta hanyar tunani kawai. Akwai tarin kayan da aka shirya: ba zai zama da wahala ba hatta masu shiga cikin zane su hada kwamiti ko sanya kaya daga kwafin da aka gabatar:

  1. Gilashin fure, tukwane a kan karamin tebur na gefe, kayan kwalliya, kayan aiki - har ma da wofi suna yin kyakkyawan ra'ayi.
  2. Sake buguwa kamar hotuna masu fari da fari masu fasali iri ɗaya.
  3. Panelungiyar faranti na ado - tsari mai rikitarwa ko tsari.
  4. Abubuwan da aka nuna a madubi - sarari da haske a cikin kyakkyawan firam.

Majalisar. Ba a rataye hotuna ko makamantansu abubuwa masu tsayi tare da ƙananan rufi - wannan zai ƙara sarari a saman.

Toucharshen taɓawa: darduma

Zabar katifu na zamani ba zai zama da wahala ba. Masu zane a duniya suna ɗaukarsu a matsayin mahimmin taɓawa a cikin ƙirar daki kuma basa gajiya da zuwa da sabbin ƙira. Tabbas, suna iya ci gaba da kasancewa a cikin tsarin ilimin gargajiya, amma wani lokacin sigar su tana da nisa da sifofin canonical.

Ba kawai launi na magana ko abin kwaikwaya ba ne ya sa ya zama sanannen lafazi a ƙasa:

  • akwai samfura tare da matakai daban-daban na tsayin tsibi;
  • darduma na hoton - samfuran da ba za a iya mantawa da su ba, ba kawai a ƙasa suke ba, har ma a bango;
  • ingantattun hanyoyin magance abubuwan tsoro na ciki: kamar ana zana su da fensir, launuka masu ruwa;
  • alamu mai zane mai ƙarfi;
  • darduma tare da kayan kwalliya;
  • na da, zane-zanen bege a cikin nau'i na tsuntsaye, butterflies, ƙananan furanni;
  • zane-zane masu fa'ida ta amfani da sabbin fasahohi - ba sakakke ba, amma bugawa;
  • taken sararin samaniya don zane mara kyau.

Amma abubuwan da kake so kawai, waɗanda aka sauƙaƙe don isar da su ta hanyar abubuwan adon, zasu iya sanya ɗakin da ba za a manta da shi ba kuma mai ban sha'awa. Kada ku yi ƙoƙari ku bayyana dukkan ra'ayoyi lokaci ɗaya - ku bar dakin don kerawa ko sabbin abubuwa na zamani.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Tasami Kayan Dadi (Mayu 2024).