Tsarin gida da tsarin Euro-duplex

Pin
Send
Share
Send

Ara, gidajen Euro na zamani suna bayyana akan kasuwar gidaje, waɗanda suka maye gurbin daidaitattun ɗakuna biyu. Ana rarrabe su da ƙananan ƙimar su, wanda wani lokacin yana tsoratar da masu siye da ba da labari ba, amma suna ɗaukar alade a cikin kaya? Babban rukunin masu irin waɗannan gidajen sune iyalai matasa da maza marasa aure. Bari muyi magana dalla-dalla game da siffofin wannan gidan da yadda za'a tsara tsara Euro-duplex daidai.

Menene tsarin Turai

Tsarin Turai ya ƙunshi ƙaramin ɗaki (har zuwa 40 sq.m.) ɗakin kwana, banɗaki da yankin falo haɗe da kicin. Tabbas, masu gidan ba zasu yi tsammanin murhun murɗaɗɗen da zai tsaya a tsakiyar zauren, kusa da gado mai matasai ba. A cikin aikin ƙira na ciki, suna tunani akan fifikon bambancin shafuka biyu: don girki da hutawa. A hakikanin gaskiya, wani yanki na kopeck tare da kari na "euro" sigar da aka fi faɗaɗa a ɗakin studio, wanda ke da keɓaɓɓe, ƙarin ɗaki. Tabbas, shimfidawa wacce aka raba wuraren zuwa gida mai dakuna da falo tare da kicin shine zabin daidaitacce. Masu mallakar kawai suna yanke shawarar abin da wurin da za a sanya. Za'a iya keɓance ɗaki daban a matsayin gandun daji ko zaure, kuma a cikin yankin haɗuwa zaka iya sanya gado kuma, kuma, kicin. Decowararrun masu ado ba da ƙwarewa ba zasu taimaka wa masu ƙirar ƙwararru ko shawarar su da ke ƙunshe cikin wallafe-wallafe na musamman don tsara ƙira don sanya yankuna.

    

Ribobi da fursunoni na "Gidan Euro"

Daga cikin fa'idodin Yuro-yan mata, an lura da fannoni masu zuwa:

  • Kudinsa. Wataƙila mafi mahimmancin da ba za a iya shakku da shi ba game da gidaje a cikin farashin sa. Ungiyoyin Euro-duplex suna da matsakaiciyar matsayi tsakanin ɗaki da daki biyu. Wato, mai siye zai iya siyan gidaje dangane da aiki kawai ƙasa da guntun kopeck, kuma a farashin da ya fi na ɗakin daki ɗaya kaɗan. Kudin ajiyar sun bayyana.
  • Abilityarfin haɓaka ƙirar al'ada don ɗakin gida. Ga wasu, wannan yanayin zai zama ƙari, kuma ga wasu - wata wahala. A yanayi na biyu, muna magana ne game da masu ra'ayin mazan jiya a zuciya, waɗanda ba sa karɓar layin salon zamani da haɗakar wurare.
  • Mafi kyawun zaɓi don iyalai matasa. Ma'aurata matasa galibi suna fuskantar matsalar kasafin kuɗi na iyali wanda ya yi ƙanƙanta kuma bai isa ba. Yana da kyau idan iyaye sun taimaka a siyan wani gida, amma wani abu ne daban idan aka bar dangi ba tare da tallafi ba kuma zasu shawo kan kansu. A baya, akwai hanyoyi guda biyu kawai: karkiya na har abada na jingina da gida mai kyau ko ƙuntataccen ɗaki a cikin gidan jama'a. Yanzu akwai zaɓi na uku tare da bututun Euro. La'akari da karuwar shaharar wannan gidan a kai a kai, ya zama bayyananne menene fifikon samari da ma'aurata.
  • Dacewa cikin tsarin ɗakuna. Yawancin lokaci, ana raba falon mai siffar murabba'i ta hanyar madaidaiciyar layin kusan rabin. A gefe ɗaya na wannan layin, akwai ɗaki na musamman don ɗakin kwana da ɓangare na hallway, kuma a ƙarƙashin ɗayan, falo ne tare da kicin.

    

Yuro-yan mata suna da nasu illoli. Wadannan sun hada da:

  • Rashin taga a dakin girki, wanda ke faruwa a kashi 80% na al'amuran. Dole ne a haskaka yankin aiki da fitila da fitilu.
  • Odoanshin girki da ƙananan ƙwayoyin maiko na sawa a kan kayan ɗamara da kayan ɗaki a cikin ɗakin. Za'a buƙaci ƙaho mai ƙarfi don magance wannan matsalar.
  • Matsaloli a zabin kayan daki. Dakunan har yanzu kanana ne, saboda haka zaku sayi "cika" da ta dace.
  • Rashin samun nutsuwa a huta a cikin falo yayin da uwar gida a cikin ɗakin girki tana ragargaje tukwane, faranti da hayaniya tare da mahaɗin. Madadin haka, yana da daraja a sayi kayan aikin gida mafi natsuwa, labulen hayaniya wanda ba zai zama mai tayar da hankali ba.

Yawan fa'idodi da fa'idodi na Euro-biyu kusan iri ɗaya ne, don haka hoton ya zama tsaka tsaki sakamakon hakan. Babban abu shine a tsara yadda za'a tsara kayan daki, shiyya-shiyya da haske. A wannan halin, zai yiwu a "takura" rashin dacewar gwargwadon iko kuma a jaddada fa'idodi.

    

Zaɓuɓɓukan yanki

Saukaka zama a ciki da farko ya dogara da shiyya-shiyya na ɗakin haɗe. Ba a ba da shawarar shigar da manyan kayan daki ko bangon ado a cikin ƙaramin sarari ba. Raba daki a cikin ƙananan yankuna zai sa ya zama ƙarami. Alswararrun masanan sun ba da shawarar a mai da hankali ga shingen haske: kayan ɗaki (kabad, sofas), rabe-raben tafiye-tafiye, ko yanki na al'ada tare da kayan adon yanayi. Wani zaɓi na asali, sanannen zaɓi shine tsari na ma'aunin mashaya, wanda zaiyi aiki azaman yankin kariya tsakanin falo da ɗakin girki. Hakanan, wani lokacin ana amfani da rabuwa ta sharaɗi ta amfani da hasken wucin gadi, launi da kayan kammalawa daban-daban. Misali, a cikin salon gidan sama na gaye a yanzu, an kawata bango na lafazi da aikin bulo, sauran kuma an yi fentin. Bambancin laushi na kayan ya bayyana. A wasu zane-zane, idan tsayin rufin ya ba shi izini, za a ɗaga yankin da ke zaune zuwa kan dakali, a cikin "mataki" wanda aka saka fitilun haske. Bambancin matakin daidaituwa akan rufin yana kallon Organic.

A cikin al'amuran da ba safai ba, ana yin banbancin ta amfani da labulen yadi. Hanyar ta dace da haɗuwa da ɗakuna da ɗakuna. Ba a ba da shawarar a sanya tsarin sauti a kusa da yankin abincin, wanda ba tare da zauren ba zai iya yin hakan ba. Hakanan, bai kamata ku yi ado yankin kan iyaka da masaku ba. Zai sha ƙamshi da sauri kuma zai zama yana wanki koyaushe. Gabaɗaya, kicin da falo wurare ne da basu dace ba. Carfin yanayinsu da aikinsu na bayyane ne, ma'ana, basu dace da komai ba. Theayyadaddun yankuna a cikin wannan yanayin ba manufa mai kyau ba ce kawai kamar yadda ake buƙatar keɓaɓɓen ɗakunan abinci, wanda babban datti ke gudana daga ɗakin kwanciyar hankali, inda ya kamata gidaje su huta.

Yawancin gidajen Euro suna da baranda ko loggias. Bai kamata a ba wannan matsattsakken sararin da za a raba shi da akwatuna, takarce da gwangwani tare da kiyayewa ba. Ana iya saita shi azaman yanki na karatu daban, karatu ko bita. Galibi, waɗannan rukunin dandamali na masu mallakar su suna matse su cikin falo, wanda ke matse ko da ba tare da su ba.

    

Shirya kayan daki

A cikin kicin, ya kamata ku kula da shimfidar kayan daki na L. A wannan yanayin, dandamali biyu na alwatiran aiki suna kan layi ɗaya, kuma na uku yana ɗaukar bangon da ke kusa. Zai fi kyau a bar shahararrun kuma kyawawan tsaran tsibiri, tunda ana aiwatar da shi a cikin manyan wurare, kuma wannan ba batunmu bane. Yankin cin abinci yana nan cikin yankin iyakar kicin da falo. Af, tebur da kujeru na iya yin aiki a matsayin shiyya-shiyya. Ana sanya kayan aikin odiyo da bidiyo a bangon lafazi daura da yankin kicin. Sofa ya juya ya fuskance ta. Bayanta zai "kalli" a cikin ɗakin girkin, wanda shima ana ɗaukar shi a matsayin zaɓin yanki. Idan gefen baya na kayan daki ya yi kyau "ba sosai ba", to ya cika ta da dutsen dutsen mai tsayi ɗaya. A hanyar, ya fi kyau a yi amfani da gado mai matasai na kusurwa, wanda zai je wani ɓangare zuwa bangon tare da taga ɗaya a cikin ɗakin. An ajiye teburin ƙananan kofi a gabansa. Za'a iya ƙara bangon TV tare da naúrar ajiye abubuwa. A wasu lokuta, lokacin da yankin ɗakin ke ba da izini (kimanin murabba'in mita 40), ana sanya tufafi a cikin kusurwa. Wannan zaɓin ya dace idan ɗakin kwana yayi ƙarami, kuma babu inda za a adana abubuwa.

    

Salon zaɓi

Bambancin salo zai fara birge mutane da yawa: Italiyanci, Jafananci, Baroque, Zamani, Kayan gargajiya, Art Nouveau, Art Deco, Provence, Loft, Eclectic, Ethnic, Fusion, Retro, Minimalism, High-tech, Futurism, Constructivism. Ana iya ci gaba da wannan jerin na dogon lokaci. Wani salo ne ya dace da karamin gida? Zaɓuɓɓuka ana ɗaukar su mafi kyau daga layin abubuwan zamani. -Aramar fasaha za ta haɗu a cikin ƙuntataccen yanki na kopeck, yana sanya kayan fasaha a saman teburin. Launukan sa na farko (launin toka, fari, baƙi) za su ƙara ɗakunan, ta fuskar faɗaɗa tsarin sararin samaniya. Idan rai yana buƙatar "dumi" kwanciyar hankali, to ya kamata ku kula da Provence. Haske, salon iska wanda yake zaɓi itace azaman babban kayan aiki kuma fari a matsayin asalin abun da ke ciki. Cikakke ga ƙananan wurare kuma canza su tare da cikakkun bayanai na ado. Minimalism ana ɗauka shine mafi kyawun mafita ga masu mallakar waɗanda ke darajar aiki da laconicism. Hakanan ya dace da gyaran kasafin kuɗi. Don ba da gida, kuna buƙatar mafi ƙarancin kayan ɗaki da kayan ado.

Bai kamata ku zaɓi hanyoyin da aka saba da su ba, waɗanda suke "kan wuƙaƙe" tare da wurare masu matsi. Don fitar da kayan alatu masu nauyi yana buƙatar yanki mai faɗi.

    

Shirya kayan daki-daki

Kitchen ɗin da aka haɗe tare da ɗakin ɗakin ana ɗauke da salon motsa jiki da mai salo. Waɗannan wuraren suna haɗuwa har ma a cikin yanayin da babu mahimmancin buƙatar wannan. Kawai saboda maganin yana da kyau da kyau. Lokacin haɓaka ƙirar daki, yakamata kuyi la'akari:

  • Spaceananan sarari da ke buƙatar faɗaɗawa ta gani saboda inuwar haske a bango. Saboda wannan dalili, ba a ba da shawarar a wulakance shi da kayan ado iri-iri ba.
  • Rashin hasken wuta a yankin kicin. An warware matsalar tare da taimakon kyakkyawan haske ba kawai na yankin aiki a ƙarƙashin atamfa ba, amma na ɗaukacin shafin gabaɗaya. Hakanan, kar a manta game da wurin cin abincin, wanda ke kusa da ƙofar. Mafi kyawun zaɓi shine shigar da rufin wutar rufi da yawa akan yankunan lafazi.

Ba'a da shawarar yin gwaji tare da salon da ake ɗauka a matsayin fifikon farko (eclecticism, fusion). Suna yin daidai da hargitsi na kirkirar shugaban maigidan kuma suna bayyana yanayinsa, amma suna ɓata hangen nesa.

    

Tsarin gado

A cikin ɗakin kwana, dole ne ku wadatu da ƙarami, ma'ana, matsakaicin kayan ɗaki waɗanda masu su za su iya dogaro da su - gado, tufafi da teburin gado guda biyu. A wasu lokuta, ana rufe bangon da ke saman gadon da madaidaiciyar madaidaiciya. An zaɓi ɗakin tufafi azaman "ɗaki", tunda ƙofofinta ba za su ɗauki ƙarin santimita a cikin ɗaki ba. A al'adance, ana sanya shi a gaban gado. Gado yawanci yakan ɗauki rabon zaki a cikin ɗakin, saboda haka yana iya zama dace da girka gadon gado mai kyau a maimakon haka. Da rana, zai ba da sarari don faɗi a cikin ɗakin, kuma da daddare zai zama wurin kwanciyar hankali na kwanciyar hankali har biyu.

    

Kammalawa

Yuro-yan mata da ɗakunan karatu a hankali suna karɓar kasuwar gidaje, suna maye gurbin zaɓuɓɓukan gargajiya. Wataƙila wannan shine mafi kyau, yayin siyan gida (mafarki mafi yawa na mutane da yawa) ya zama mai sauƙi. Masu zanen cikin gida sun karɓi fasalin ƙirar irin waɗannan gidaje daga abokan aiki na ƙasashen waje, suna daɗa, ba shakka, nasu ra'ayin. Ta amfani da misalai masu sauƙi, ya zama a fili cewa koda ƙaramin gida zasu iya dacewa da duk abin da kuke buƙata don kwanciyar hankali. Bugu da ƙari, saukakawa da jin daɗi a cikin ginin ba zai sha wahala daga wannan ba.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Hudubah me taken jubar da jini da kashe rayuka,mallam abdallah gadon kayya (Yuni 2024).