Haɗuwa da kore da shunayya a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Haɗakarwar da aka yi da hankali game da launuka masu launin kore da shunayya a cikin ciki shine garantin yanayi mai kyau da kuma asali na asali. Sabili da haka, masu mallakar da suka zaɓi irin wannan jeren don aiwatarwa yakamata suyi tunani da kyau game da fasalin amfani da shi. Yana da mahimmanci a zaɓi waɗancan sautunan waɗanda za a haɗe su daidai kuma a lokaci guda ana iya haɗa su ta yadda ya dace ta sauran abubuwan haɗawa. Hakanan yana da daraja "daidai" don rarraba amfani da launuka biyu ko zaɓi ɗaya daga cikinsu azaman babba. Wannan zai taimaka muku samun ƙarewa da kayan daki cikin sauƙi da sauri. Kula sosai da kayan adon da yadin da ake amfani dashi don salo. Ana iya yin su a cikin sikelin da aka zaɓa ko kuma su zama ƙari na dabara a cikin sautin kore ko shunayya.

Fa'idodin haɗin gwiwa

Da farko kallo, hadewar kore da shunayya a cikin zane da alama ba sabon abu bane. Amma yayin nazarin duk fa'idodi na irin wannan haɗin, masu shi a sauƙaƙe zasu gamsu da fa'idodin irin wannan maganin don cikin. Babban fa'idodin tandem mara daidaituwa sun haɗa da:

  • sauƙi na ƙirƙirar keɓaɓɓen ciki a kowane ɗaki na gida;
  • dynamarfin motsi na yawancin haɗuwa, bayar da gudummawa ga kwanciyar hankali na rayuwa da ayyukan masu su;
  • zaɓuɓɓuka daban-daban: daga haske, mai cikakken nutsuwa da kamewa;
  • sauƙi na salo ɗakuna na sirri: matasa, ɗakunan bacci yara da manya;
  • yanayin zamani na kowane yanki na gabatarwa;
  • samar da mafita: a cikin tsarin kasafin kuɗi na kayan daki da ƙare, zaku iya samun adadi mai yawa na zaɓuɓɓuka a cikin tsarin launi da aka zaɓa.

    

Ba lallai ba ne a yi amfani da shunayya ko kore azaman manyan launuka don ado bango, zaren ƙasa da zaɓin kayan ɗaki. Suna iya zama mafi rinjaye a cikin ɗakuna masu haske (yashi, fari, cream).

Halin launi

Haɗuwa da shunayya da kore a cikin ciki suna ba da haɗin kansu ga juna. Babban fa'idar irin wannan ƙungiyar ita ce keɓancewar mummunan tasiri ga mutum tare da mafi rinjaye mai launin shuɗi ko koren kore. Tsarin launi na lilac da inuwar sa suna ba da gudummawa ga zurfin tunani, ƙara darajar kai. Launin duhu na kewayon ya dace da mutane masu kirkira: suna taimakawa wajen mai da hankali kan kansu da kuma abubuwan sha'awarsu. A lokaci guda, tsarin launin shuɗi bai dace da kowa ba saboda matsin lamba mai ƙarfi. Kuma haɗuwarsa tare da kore yana ba ku damar hana irin wannan tasirin akan gidaje. Green, bi da bi, yana inganta yanke shawara mai hikima. Launi na halitta yana taimakawa neman kanku, ku yarda da ainihin ku kuma kar ku nemi nakasa a cikin kanku. Zai iya tura mutane zuwa ga sabbin nasarorin da suka dace kuma ƙari yana taimakawa wajen samun nutsuwa a cikin kansa kuma koyaushe ya zaɓi kwanciyar hankali.

    

Iri iri iri

Don sauƙaƙe zaɓi madaidaicin sautin shunayya da kore don salo na gida, ya kamata ku kula da inuwar waɗannan sikeli (ana nuna haɗuwa masu amfani dangane da haske da ɗumi):

  • lilac ko violet da herbaceous ko mint ko pistachio - m inuw thatyi waɗanda ke haifar da ta'aziyya ta musamman da kuma jaddada jituwa;
  • shunayya da magarya ko zaitun - launuka masu ɗumi, masu kyau don ɗakunan da ke gefen arewa (ba rana ba);
  • innabi ko eggplant da koren apple, ganshin kore - za a iya yin amfani da sautunan shuɗi mai duhu tare da launin kore mai duhu ko kuma cikakken ruɓaɓɓen tabo;
  • lilac ko lavender da lemun tsami - sautin kore mai haske a kan bango na launuka masu launin shuɗi da aka hana zai zama lafazi mai fa'ida;
  • blackberry da Jade - haɗuwa mai natsuwa da hankali, ya dace da ɗakunan bacci.

    

A wane salo ake amfani da haɗuwa

Haɗin zane-zane-zane-zane ba dace da kowane salon ba. Yakamata a zaɓi shugabanci mafi kyau tsakanin zaɓuɓɓuka masu zuwa:

  • zane-zane; Purplearshen shuɗi mai haske tare da alamu mai ruwan hoda mai haɗi tare da kayan ado mai duhu masu duhu don ƙirƙirar ciki da asali.
  • zamani; Haske purple / kore da haske mai launi na biyu zai taimaka ƙirƙirar yanayi mai kyau a cikin gidanku.
  • na gargajiya; Duhu mai duhu da ruwan kasa mai duhu azaman manyan launuka, da kayan ɗamara mai haske da kayan ɗamara za su taimaka wajen tsayayya da kayan ado na yau da kullun a kowane ɗaki na ɗakin.
  • birni; Yana ba da damar haɗin ganye da lilac azaman manyan launuka. Ana iya amfani da launin toka mai sauƙi ko ƙaramin kofi azaman ƙari a gare su.
  • Gabas. Mafi yawan shuɗi mai haske ko violet-shuɗi tare da ƙananan fesa na launin lemun tsami da zinariya zasu taimaka ƙirƙirar ainihin ɗakin gabas. Amma kayan ado da kayan ɗaki, kayan yadi na wannan yanki ya kamata a zaɓa su a hankali yadda ya kamata.

    

Hanyoyi, zaɓuɓɓukan haɗi

Lokacin hada launuka daban-daban na shunayya da kore, kuna buƙatar bin recommendationsan shawarwari masu sauƙi:

  • launukan da aka zaɓa su kasance iri ɗaya a cikin ɗumi (bambance-bambance a cikin zafin jiki mai launi zai haifar da yanayi mara kyau);
  • bambance-bambance a cikin haske da digiri na haske / duhu bai kamata ya haifar da ƙarfi mai ƙarfi ba (koren kore da ƙwai za su zama duet ɗin da bai dace ba);
  • launukan da aka zaɓa su zama masu dacewa a cikin cikin ɗaki na musamman (alal misali, launuka na pastel sun dace da ɗakunan yara da na yara, don ofis - duhu da ƙuntatawa).

Zaɓuɓɓuka don haɗa sautunan da aka zaɓa a cikin wannan yanayin na iya zama daban. Tare da taimakon launuka masu haske, zaku iya haskaka wasu bangon ko jaddada kayan daki ko yadi. Launuka masu dumi da na pastel na iya zama tushen asalin ƙarewar asali kuma ana iya samunsu anan da can a cikin belun kunne ko kayan ado. Babban abu shine kada ayi amfani da zaɓaɓɓun launuka "zuwa matsakaicin", in ba haka ba sakamakon zane zai zama hargitsi har ma da damuwa.

Tsarin ɗakuna

Wadannan shawarwari masu amfani masu amfani zasu taimaka wa masu gida don yin adon dakuna a cikin tsarin makirci mai kalar purple-kore:

  1. Zaɓi ba fiye da launuka na farko 2-3 ba da ƙarin inuwa 2. Zaka iya haɗuwa da kore da shunayya tare da rawaya, launin ruwan kasa, fari ko cream. Hakanan zaka iya zaɓi ƙarin sautuka masu launin kore da shunayya. Colorsarin launuka za su sa cikin ciki ya zama lurid.
  2. Mafi ƙarancin "yaɗuwa" na tabarau a cikin ɗakin. Kuna iya tattara makircin launi ɗaya a cikin wani yanki na ɗakin, ko tsarma shi da tsattsauran ra'ayi. Amma kafin aiwatarwa, kimanta aikin da aka zaɓa gaba ɗaya: bai kamata ya zama mai launi ba.
  3. Kasancewar kore da shunayya cikin kayan daki da adonsu. Idan kawai an gama kammalawa a cikin zaɓin da aka zaɓa, to kayan aikin za su zama baƙi (waɗanda aka zaɓa daga wani ciki). Zaɓin kayan ɗaki, kayan ɗamara da kayan ado cikin launuka masu dacewa zasu tabbatar da amincin ƙirar.

    

Falo

A cikin zaure mai faɗi, ya kamata a yi ado da koren kore ko shunayya mai walƙiya kuma a haɗa shi da ƙananan alamu masu duhu (ko kuma gogewa) a cikin zangon da aka zaɓa a matsayin tushe. Falo na falo na iya zama mai haske kuma mafi bambanta. Don haka, a cikin faffadan ɗaki mai faɗakarwa mai danshi mai haske, kasancewar matashin koren kore da lilac, labulen koren haske da kilishi mai kore kore zai haifar da haɗuwa ta ban mamaki. Don tsara yankin hutu mai dadi da ayyukan nishaɗi, ana bada shawara a zaɓi saitin gado mai matasai da kujeru masu kujeru (ko ottomans) a cikin purple purple. Za'a iya ajiye teburin kofi tare da saman gilashi kusa da su. Hakanan, zana bangon a cikin makircin launin kore mai haske da saka kayan daki, zaɓar kayan masaka a cikin tsarin launi mai duhu mai duhu zai zama zaɓi mai sauƙi don gabatar da zaɓaɓɓen zangon a cikin zauren. Shima shuke-shuke masu duhu koren launi zai zama daidai a cikin irin wannan ɗakin.

    

Bedroom

A cikin ɗakin dakunan yara da na manya, akwai zaɓuɓɓuka kaɗan don aiwatar da kewayon-kore kewayon. Mafi ban sha'awa shine mafita masu zuwa:

  • kyalli mai haske mai ɗanɗano mai ɗanɗano + fuskar bangon kore mai haske (kusan fari) + kayan ado masu launin shuɗi masu launin shuɗi da yadudduka masu laushi;
  • farar rufi da bene + labulen shuɗi mai duhu da gado mai matasai + ganuwar fadama da yadi a kan gado;
  • ado koren bango mai haske + kayan kwalliya + kayan ɗamara mai laushi (matashin kai, shimfidar shimfiɗa, zane-zane da kilishi a ƙasa);
  • fararen datti akan bango guda uku (+ bangon koren bayan katako) + labulen kore + gado mai laushi da kilishi a ƙasa;
  • shunayya mai laushi mai bango guda uku (+ fuskar bangon waya tare da zane kore a bayan katako) + kayan kwalliya + labulen kore;
  • adon bango mai duhu mai duhu + rufin lemun tsami mai sheki + yadi mai launin rawaya da kore.

    

Kitchen

Mafita madaidaiciya don kwalliyar ado mai haske da asali zata kasance zaɓi na shunayya a matsayin babban launi na kayan ado. Ya kamata a zaɓi saiti da kayan kwalliya a cikin ƙirar kore mai haske. Don kabad da kabad, za a fifita facades masu sheki. Haske launuka na kammalawa zai haifar da yanayi mai natsuwa, kayan ɗaki masu launuka za su ba da rai ga ciki. Ana ba da shawara don ba da hankali na musamman ga zaɓin kayan masaku da ƙirar atamfa. Idan ana so, masu za su iya shimfida mayafin kicin daga fale-falen lilac tare da zane mai laushi mara kyau. Filashin filastik tare da hoton furanni mai ɗanɗano (violets ko irises) tare da koren ganye suma za suyi kyau. Amma ga labule, suna iya zama da ɗan duhu fiye da ƙarshen kanta (don kar a haɗu da ganuwar), ko kuma suna iya zama kama da facade na abin da aka zaɓa.

Gidan wanka

A cikin karamin ɗaki, kuna buƙatar a hankali zaɓi tsarin launi na zane. Muna ba da shawarar zaɓi don ƙarewa a cikin launukan fadama da lilac. Sautunan dumi zasu haifar da kwanciyar hankali na musamman kuma su tabbatar da hanyoyin ruwa mai kyau. A lokaci guda, kwanciya da farin shimfida da kuma zabar farin famfo zai taimaka wajan sanya ƙaramin gidan wanka yayi duhu. Dangane da asalin sautuka masu kyau na adon bango, zasu yi fa'ida da gaske. Idan ana so, lilac (ko fadama), zaku iya yin bango ɗaya kawai. Hakanan an ba da izinin rarraba tsaye ta bangon lilac tare da raƙuman fadama. Kuma zaku iya yin wannan rabo a kwance, saboda haka raba bangon gida biyu daidai ko nuna ɗayan launuka a ƙasan 1/3 na bangon. Kasancewar samfuran akan zaɓaɓɓen zaɓin an hana shi: za su ƙara rikicewa zuwa ƙirar da aka kirkira.

Nazari

Don ƙirƙirar yanayin aiki mai kyau a ofishin ku, ana ba da shawarar yin launi mafi rinjaye ba shunayya, amma kore. Don haka, ana iya manna ganuwar da fadama ko bangon bangon ciyawa mai duhu. Dark labule masu duhu zasu taimaka don haɓaka zane. Kayan daki da kuka zaba ya zama launin ruwan kasa mai duhu. Amma gado mai matasai da kujera ya kamata a nemi su a launuka masu launuka ja ko na lilac. Wani zaɓin zane zai zama haɗuwa da laushi da shunayya a bangon ƙarancin launin ruwan kasa. A wannan yanayin, ofishi na iya zama kamar haka: shimfidar ruwan kasa (gado mai matasai ta fata da kujera mai zaman kanta, tufafi da tebur ana siye su a launi guda), bangon fadama mai zane mai duhu mai duhu. Hakanan zaka iya ɗaukar hotunan bangon launin ruwan kasa tare da alamu koren haske. Amma to yakamata a yi ado da kayan fata a cikin tsarin launi na lilac.

Hanya

Don hallway, haka kuma don ɗakin famfo, ya kamata ku zaɓi launuka marasa haske. Mafita madaidaiciya itace adon ganuwar a launuka masu ganye. Ana ba da izinin canza launi na yau da kullun na ɗakuna ko manna fuskar bangon waya mai shuɗi tare da alamun koren duhu. Amma kayan kwalliyar da aka sanya, benci ko kirji na zane na da madaidaicin launi mai launi shunayya. Sannan haɗin da aka ƙirƙira zai yi kama da asali. Gaskiya ne, don irin wannan ɗakin ya fi kyau ƙirƙirar hasken rufi mai haske (haskakawa ko ƙwanƙolin ɗakin rufi). Wani zaɓi don yin ado na gaba shine zane ko bangon bango a cikin launi mai laushi da shigar da liyafa, kirji na zane da tufafi a cikin tsarin launi na lilac. Sautunan dumi suna haɓaka junan su, sabili da haka, shiga gidan daga irin wannan hanyar, dukkan iyalai da baƙi za su ji daɗin yanayin gida mai kyau.

Kammalawa

Wani abu mai ban mamaki, har ma da baƙin haɗi na shunayya da kore, tare da madaidaicin zaɓi na waɗannan launuka, zai ba kowane mai shi damar ƙirƙirar yanayin gida mai kyau tare da su. Idan ana so, ana iya amfani da irin wannan jaka a kowane ɗakin gida: daga hallway zuwa ɗakunan famfo. Idan kun bi ƙa'idodi na yau da kullun don haɗar sautuna da tasirinsu, a sauƙaƙe zaku iya ƙirƙirar ƙirar ciki mai salo. Muna ba da shawarar cewa ku ba da hankali na musamman ga zaɓin kayan kwalliya masu kyau, kayan ɗamara da kayan ado: suna da mahimmiyar rawa a cikin asalin ciki. Hakanan ya kamata ku zaɓi lafazin cikin hikima. Haske mai yawa ko adadi mai yawa daga cikinsu na iya lalata bayyanar adon gaba ɗaya. Sabili da haka, a hankali kuyi tunani akan kowane mataki na canzawa da tsari, zana ayyukan tare da gani kuma zaka iya sabunta tsarin gidan ku a sauƙaƙe.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: ТАЙНА ХОЛОДНОЙ ПЕЧКИ - узнай почему ПЛОХО ГРЕЕТ ПЕЧКА и почини ее САМ! (Mayu 2024).