Gida a cikin salon Provence: ƙirar ƙira

Pin
Send
Share
Send

Zaɓin salon zai iya juyawa daga aiki mai daɗi zuwa matsala idan tambaya ta kasance "ko dai - ko", musamman ma lokacin da ake shirin gina gida. Tare da ginin da aka gama, komai ya ɗan sauƙaƙa, kamanninta zai riga ya faɗi hanyoyin da za a iya bi, kuma a wannan yanayin masu zanen za su ba da shawara. Daga cikin salon "shawarar", yawanci ana ambata Provence - mai daɗi, na yanayi, na asali. Canon salo yana iyakance masu shi a cikin yanke shawara, amma suna ba da garantin sakamako mai fa'ida. Gidan salo na Provence zai zama kayan fasaha na sirri.

A zane na ciki da waje, masu su sun adana kusan rabin adadin da za'a kashe akan wani abu na gargajiya, fasaha ko girman kai. Ba sa tanadin kuɗi don rajista, amma kuma ba sa buƙatar yawa. Lokaci da kuzarin masu shi za a kashe da farko a kan dabaru daban-daban. Masu mallaka za su iya amfani da su tare da dabaru masu kirkirar kayan ado.

Game da salo: tarihin bayyanar salo

Sunan salo ya ƙunshi haɗi tare da yankin Faransa na Provence, mai wadataccen gidaje a tsaunuka da ƙananan wurare. Wannan yanki na Faransa a wani lokaci an fara kiran shi Lardinmu ko kuma kawai Lardin - ta hanyar Romawa yayin mamayar Gaul. Ana kiran salo na lardin ba kawai saboda alaƙar tarihi tsakanin sunaye ba, har ma saboda asalin duk watsewar gidajen karkara da aka baza ko'ina cikin yankin. A kowane lokaci, sun cancanci karɓar wani irin kwatancen gaba ɗaya.

Yanayin ƙasar Amurka yayi daidai da Provence. Duk hanyoyin da aka zana a cikin zane ana kiransu yankuna, wanda shine dalilin da yasa suma aka sanya su a cikin hanya madaidaiciya. A wani bangare, ana iya kiransu yan karkara ko karkara, amma na biyun har yanzu suna bayyana ne da abubuwan mamaki. A cikin asali, salon Provence ya shafi galibi gidaje masu zaman kansu nesa da babban birni da cibiyoyin yanki, don haka ma'anar "tsattsauran ra'ayi" dabi'a ce a gare shi kuma.

Babban fasali da siffofin Provence

Gine-ginen salon Provence suna da asali da alfahari. Akwai dutse da katako, rectilinear da ta zamani, mai sauƙi da rabin ƙanƙara, tare da katako mai ruɓi da faɗi da yawa. A cikin asalin ƙasar ta asali, sun fi son yin gwaji tare da zane, ko ta yaya suka fito, sannan yanayin ya bazu ko'ina cikin Turai, kuma yanzu mutane suna da irin wannan.

Za'a iya jin mahimmancin salon a cikin ciki. Ya mamaye launuka masu launin fari, launuka masu laushi da wadatar rana. Ana kara kayan masaku da kere-kere zuwa jituwa. Sabbin kayan kwalliya - masu kyau, masu kyau kuma a lokaci guda masu sauki, ana hade su da tsofaffin abubuwa na gargajiya da kuma abubuwan tarihi na da. Cikakken salon lardi baya cika ba tare da zane ba, maimaita alamu, launuka masu sauki kamar digon polka. Abubuwa na alatu sun zo Provence daga Classicism da Baroque.

Stylistics zai kasance bai cika ba tare da sabbin furanni: ana buƙatar haɗuwa da aka hana akan yankin, kuma ana jin daɗin iri-iri a cikin ɗakunan.

Tsarin launi mai launi

Inuwar halitta ta samar da asalinta. Babu wuri a cikin salo don launuka masu kaifi, mafi ƙarancin irin wannan miƙa mulki. Haske, pastel da launuka masu launuka ana ɗauka a matsayin katin kira na tsarin lardin, saboda a cikin yawancin yawancin tsarin ƙira akwai sha'awar cikakkun launuka. A gaskiya, Provence, "tana wasa" a cikin wannan bambanci. Ingantaccen fata yana haɓaka ta hankali, wani lokacin tare da fure mai bayyana. Hakanan ana amfani da kayayyakin ƙarfe tare da lalata duhu da kuma patina kore. An bar launuka masu duhu ba tare da amfani ba ko amfani da su ta hanyar launuka masu launin ruwan kasa da launin toka. Mafi sau da yawa fiye da wasu, fari, cream, haske da duhu m, kofi, rawaya, launuka masu shuɗi suna cikin salon. Rukuni na biyu ya haɗa da sautunan kodadde na koren haske, ruwan hoda, shunayya. Launin ɗakunan ɗaiɗaikun mutane an yi su ne da manyan tabarau 2-3 da ƙananan haɗuwa, don haka hana haɓakar launi.

Halaye kayan kammalawa

Suna yin yawancin itace, dutse, tiles na terracotta, watsi da albarkatun roba kamar laminate da filastik. An gama bangon da kayan gargajiya:

  • fuskar bangon waya;
  • farar fata;
  • fenti;
  • filastar;
  • kwankwasiyya.

Ba zai zama matsala ba idan ana yin layin da kwaikwayon itace, kuma bangon fuskar bangon waya ne, amma wasu yankuna ne kawai za'a iya yin ado ta wannan hanyar. Oversarin gidan tare da roba zai kai ga gaskiyar cewa abubuwan da ba na al'ada ba kowa zai lura da su, ko da kuwa wanda bai taɓa ƙoƙarin rarrabe su da ido ba. Fuskar bangon waya tare da kyawawan dabi'u da fenti mai launi koyaushe zai kasance mai nasara. A cikin ɗakunan, yanayin aikin gwanin gwano na filastar ƙwarjin ƙwai, wasu elementsan abubuwa na aikin bulo, suna da kyan gani.

Allon da ba a gama kammalawa ba fentin kansa ne da sanya shi a cikin kowane tsari. Ana fahimtar ra'ayoyin kirkire-kirkire tare da mosaics daga fale-falen da gilashi mai launi, zane-zane na ƙasa.

 

Ganuwar

Arshen saman saman ba cikakke ba tare da itace ba - a cikin ƙofofin ciki, da cikin faifai na taga, idan kun bi tsarin zane.

Ana amfani da fenti, fuskar bangon waya da filastar daidai daidai da babban manne. Bayan zanen, ana haifar da tasirin abin rufin konewa akan bangon. Wasu lokuta sukan zana a bangon bangon waya. An ƙirƙiri lalatattun tunani da hargitsi akan filastar.

A cikin ɗakin kwana da ɗakin gandun daji, ana amfani da kayan iri ɗaya, amma mafi sau da yawa filastar kuma mafi yawan lokuta rufi. A cikin banɗaki da bandakuna, duk da nau'ikan kayan ruwa masu ƙarancin ruwa, an shimfiɗa tayal ɗin da aka saba. Abubuwan da aka zana da fentin an ba su fifiko, kuma da kyau an shimfida su tare da ƙananan mosaics.

Ana yin farfaji da falon cikin launi mai launi ko mai tsami, wani lokacin a cikin inuwar kofi. Roomsawata ɗakuna da tsada sosai. Abubuwan da aka sayi masu tsada kuma masu inganci, ba tare da lalacewar wucin gadi na yanayin su ba, har ma da ƙari don haka basa ƙoƙarin adana kuɗi. Ba matsala bane idan ƙaramin ƙyalli "ya ratsa" cikin ciki.

Falo

Filaye ya ƙare:

  • Itace: kicin, falo, ɗakin kwana, gandun daji, hallway.
  • Fale-falen: kitchen, dakunan wanka, hallway, gida mai dakuna.

Masu mallakar ba za su sami zaɓi da yawa ba, saboda kayan aikin wucin gadi za su lalata yanayin gidan. Tabbas, wasu lokuta ana watsi da dokoki kuma ana amfani da laminate da linoleum, amma da kyau zaɓin ya kamata ya kasance tsakanin matakai daban-daban na ƙimar albarkatun ƙasa. Ana amfani da allunan da aka zana don yin ƙasa da fari kamar kowane abu. Abun launin ruwan kasa da launin toka zai ba da babban bambanci a cikin ɗakin kwana ko gandun daji. An shimfiɗa da ko da shimfiɗa mai kyau a cikin gidan. Verandas da farfaji an yi musu ado da itace tare da laulayi da ƙananan lahani. An rufe benaye da katifu cikin kusan rabin shari'ar.

Zaɓi tsakanin itace da tiles, da haɗuwarsu, na iya haifar da wahala. Babu ma'ana a shimfida hallway da fale-fale idan akwai katako a ko'ina a cikin gidan. M katako mai katako a cikin dukkan farfajiyoyi suna jituwa canzawa zuwa shimfidar tayal a cikin kicin, dakunan wanka, ɗakin kwana.

Rufi

Dangane da launin kayan, ba lallai bane ku zaɓi na dogon lokaci. Babu ma'ana a zana silin ba fari ba; a cikin mawuyacin hali, sun yi aiki na asali kuma sun zaɓi inuwar cream. Daga kayan da aka yi amfani da filastar, fenti, farar sabulu.

A cikin kunkuntar hankali, ana amfani da itace. A wasu lokutan akan sami katako a rufin, idan kuma basa nan, to da yawa katakai na karya ba zasu tsoma baki ba. Bambancin bambanci na katako tare da rufi ba ya da kyau, saboda haka an zaɓi su don daidaitawa ko ɗan duhu kaɗan.

Ana amfani da kayan shafa zuwa rufi. Tare da yanayin lardin, satin yayi kama da kyau, yana haɗuwa da matattarar mai tsari da haske mai yalwata.

Aan kaɗan ne kawai ke yin rufin ƙasa. Suna da ban mamaki a cikin cikin lardin. Abubuwan tarihi kamar su stucco, caissons da manyan kayan gyare-gyare koyaushe ana barin su, ana kunna su da kayan buɗewa na kayan ɗaki da yadudduka.

Zabin kayan daki

Saukin yanayin salo ba yana nufin cewa kuna buƙatar siyan tsofaffi, maras kyau ko kayan ɗaki na kusurwa ba. Masanan Provence suna ba da shawara kan samfuran launuka na pastel, daga dazuzzuka masu daraja, tare da layuka masu jan hankali, daidai da zane-zane. Kayan kwalliyar tsofaffi masu ƙarancin aiki tare da raunin rarraba daidai. Abubuwa masu kyau da shashasha ba'a siye su a daki daya ba. Aƙalla suna yin canjin yanayi tsakanin babban fili. Bai kamata ku wuce ta wurin samfuran da aka zana ba, wanda zai ƙara hoto mai kyau da na gida.

An zaɓi kujeru don saitin lardi bisa laákari da ƙa'idodin launi. Samfurori masu haske suna dacewa tsakanin wicker, katako, ƙirƙira da fenti.

An zaɓi girman kayan kwalliya gwargwadon halin da ake ciki, amma hadisai suna magana game da ƙananan samfuran da za a fi so. Masu zane-zane suna ba da izinin haɗuwa da kayan gidan Provence tare da adon bango na zamani.

Kayan ado da yadi

Cikin ciki cike yake da abubuwan hannu. An yi wa ɗakuna da tebur ado da ƙyalli da mayafai. Animalsara kayan wasa da fruitsa fruitsan planta plantan itace ana sanya su a cikin yanayin wahala. Ana amfani da yadin da aka saka wa kayan ado. An saka maganadiso a cikin firji. An rufe kujeru da sofas da murfi, capes. A kowane daki, sanya aƙalla tukwane 1-2 tare da shuke-shuke masu rai. Abubuwan da ke tattare da busassun igiyoyi da ɓangaran ba za su tsoma baki ba. Duk wannan ba yana nufin cewa yanayin yana buƙatar juyawa zuwa ƙetarewa ba tare da cikakkun bayanai masu ban sha'awa, akwai wasu salon don wannan. Provence shine farkon yanayi mai ƙarancin gaske, mai ƙarancin fasaha.

Ana maraba da yadudduka masu launi daban-daban daga yadudduka daban-daban. Samfurori da aka yi da kayan ɗanɗani kamar su lilin ko auduga sun dace. Ana amfani da kayan masaka a kan sofas, fitilu, gadaje, tebur, gado, da kuma labule.

Abubuwan haske

Akwai buƙatun 2 don haske:

  • Bada haske na halitta sosai.
  • Sanya hasken wucin gadi ya zama mai haske ko shuɗi, gwargwadon yanayin.

Gidan na lardi cike yake da haske na halitta da kayan fari da na rawaya. Ko da rarraba hasken ko'ina cikin dakin ana tabbatar dashi ta hanyar ingantattun fitilun. Ba su amfani da wani abu na musamman, suna amfani da sauƙi bango da kayan ƙasa, kayan kwalliya, na'urorin juyawa. Don yanayi, ƙara kwararan fitila waɗanda ke kwaikwayon kyandir. Ana kiyaye ƙarfin haske a matakin da ake buƙata ta saman abubuwan ƙyalƙyali na kayan ado, madubai, kayan azurfa. Suna ƙoƙari su ƙara matattun hanyoyi da kuma ɗakunan dafa abinci tare da walƙiya - idan akwai ɗan ƙaramin fili da ya rage a cikin shimfidar gidan. A kusan dukkan ɗakuna, ana amfani da daidaitattun faranti masu ƙyalli, a ƙananan an iyakance su ga masu sauƙi, kuma a cikin manyan ana samun masu matakai da yawa. Hasken waje yana sanye da fitilun bango, kwaikwayo na tocilan. An saka haske mai sauƙi a saman terrace.

Adon waje na gidan

Ana iya samun gidajen Turai na lardin a cikin ɗaruruwan hotuna. A cikin mafi yawancinsu, mutum zai ga farin bango, kofofin kore ko launin ruwan kasa, da tukunyar filawa akan windowsill da keken da aka ajiye. A zahiri, tsari na gida mai zaman kansa ya haɗa da abubuwa da yawa, kuma sakamakon yakamata yayi kyau da kyau.

Finishingarshen waje yana farawa tare da zaɓin rufin. Ana maye gurbin shingles na yau da kullun na ruwan hoda da ruwan hoda mai haske. Mafi girman gangaren rufin, ƙananan zaɓuɓɓukan da ba mara tushe ba sun zama. Da kyau, rufin ya zama ƙasa.

Cikakken faɗin gidan lardin shine kashi ɗaya bisa uku wanda aka rufe da tsirrai na tsire-tsire, yana da ƙofofi, dafatan taga tare da ɗakunan furanni da tagogi masu ɓangare da yawa, da kyau da itace. Ana amfani da dutse da itace wajen yin ado, amma ba a amfani da kayan zamani da na roba. Dukkanin abubuwanda ke cikin babbar fasaha ana boye su sosai.

Adadin bene na gidan salon Provence

An gina gidaje na lardi ba tare da ka'idojin tilas na kamanceceniya ba. 'Yancin tunani yana iyakance ne ta hanyar kayan aiki kawai. Adadin bene, fasali da launi kowane mutum zai zaɓi shi don kansa.

A cikin fasalin kasafin kuɗi mai sauƙi, gidan yana da bene ɗaya, babban zauren shiga, falo da ginshiki. Gine-gine masu hawa biyu koyaushe suna da falo mai faɗi, fiye da murabba'in mita 15, dakuna kwana 1 ko 2 a bene na biyu. A cikin gine-gine a kan benaye 2 tare da fuskantarwa mai kusurwa huɗu, ana yin manyan falo iri biyu ƙasa da sama. Addedara abubuwa na alatu a manyan ɗakuna. A cikin manyan gidaje a kan benaye 2-3, an rarraba ɗakuna zuwa bangarori da yawa, akwai hanyoyin da yawa.

Yawan bene kuma ya hada da soro. Ga gidan salon lardi, ɗakunan soro mai faɗi ƙari ne kawai. Oraya ko ɗakuna ɗakuna biyu masu faɗi, masu haske kuma tare da ƙirar asali, an shirya su a can.

Kammala facade

Abubuwan da ba na al'ada ba ya kamata a cire su nan da nan daga jerin kayan. Lokacin gina gidaje masu ƙira, suna wadatarwa ne kawai tare da tsarin kayan ƙasa na halitta:

  • dutse na halitta;
  • tiles na yumbu;
  • itace;
  • karfe;
  • filastar ado.

Ginin ginin da ba shi da tsari, dutsen daji tare da gefuna mara daidaituwa galibi ana amfani dashi. A madadin, yi amfani da wucin gadi, kuma kawai don tattalin arziki.

An gama bangon da rufin ta wata hanya daban da ta ciki. Idan duk abin da ke ciki dole ne ya zama mai kyau da laushi, to mummunan kisa a waje zai zama daidai. Kwalliyar an shimfida ta da kyau, amma kayan da kansu zasu iya samun lahani daban-daban a saman.

Wasu lokuta masu zane suna kara hargitsi da gangan har ma da layi. Babu wani abu mai ban mamaki a cikin wannan, saboda a waje da gidajen Provence suna kama da gidajen Italia na salon Rum.

Babban paleti ya bar haske tare da shigar da abubuwa masu duhu. An kawata facade da katako da ƙarfe da aka yi.

Zabi da shigar da tagogi

Windows windows na faransa daga falon da windows mai leda mai filafl biyu tare da siririn sifa suna mafi kyau hade da salo. Tare tare da su, ana sanya masu rufe - kayan adon gargajiya kuma a lokaci guda kariya daga rana. Yanayin yanayi na yankin yana ƙayyade yanayin da ya dace tsakanin lamellas. Don yankuna masu zafi, zaɓi ƙarami.

Girman taga an zaɓi gwargwadon iko, saboda ban da haske mai kyau, salon lardin Faransa yana buƙatar buɗe taga ta ado. Haske zai sha wahala saboda yawan adadin bangarorin haɓaka kayan kwalliya.

A farfajiyar bene na farko, ana yin tagogi-windows masu katanga tare da abin nadi kamar kayan haɗi. Idan ƙofar gidan ma tana nan, to wannan bai keta manufar salo ba.

A cikin salon Provence, windows tare da saman zagaye suna da kyau sosai, sabili da haka, idan zai yiwu, ana gyara buɗewar. A wannan batun, yafi kyau gina daga karce, saboda to sannan zaku iya la'akari da nuances kuma aiwatar da zaɓin shimfidar ku, gami da girma, sifa, wuri da tazara tsakanin windows.

Hasken gida da shafin

An haskaka gidan da fitilu masu haske da fitilun bango. Ana ba da ado ta hanyar fitilun wuta da tocilan wuta.

Yankin da ke kewaye da shi ya haskaka ta wata hanya daban, kuma ana aiwatar da ra'ayoyi a duk lokacin da kuke so, kuma ba kawai a Sabuwar Shekara ba. Dama a tsakiyar lokacin rani, an kawata lambun da manyan kwalba tare da kyandir a ciki, kuma da zaran hasken ya gaji, sai a maye gurbinsa, misali, da launuka masu haske, taurari, da siffofi. Garlands suna shimfiɗa tare da veranda tare da rufi da bene. An nade fitilun fitilu a gewaye da bishiyoyi, benci da tagogi. Hesananan bishiyun da ke haskakawa suna haifar da babbar sha'awa tsakanin yara da sha'awar manya. An sanya asalin asalin haske a tushe, kuma an ɓoye ƙananan ƙananan a cikin ganyayyaki. An rataye kwandunan haske a kan bishiyoyi, waɗanda ke cika da dusar ƙanƙara a lokacin sanyi kuma suna haifar da yanayi na bukukuwa na Sabuwar Shekara da Kirsimeti.

Kayan ciki na ɗakuna

Kusan za a yi aiki sosai a cikin gidan kamar yadda ake gininsa.Tare da burin da aka sanya na yin gida a cikin ruhun lardin Faransa, dole ne ku iyakance kanku cikin hanyoyin da suka dace don kar ku keta iyaka, haɗin kan rubutu, ƙuntatawa kan kayan aiki da siffofi.

Ga waɗanda suka ɗauki aikin da muhimmanci, abin da ya rage kawai shi ne su ganta har zuwa ƙarshe. Ya cancanci farawa tare da hallway da farfajiyoyi da canjinsu zuwa ɗakunan zama. A wannan matakin, zaku iya fahimtar fahimtar menene nau'ikan abubuwan gamawa suna da kyau, nawa za'a buƙace shi, kuma nawa zaku dogara. Gidajen dakuna an sanya su haske, masu kyau, kawai tare da bangon haske. Tsarin yara ya dogara da abin da ya fi dacewa ga yaro. Adon ɗakin saurayi ko na 'ya mace ya kamata a yi shi tare da halartar su. Ya kamata a sanya kayan haɗin gidan wanka a hanya mai ma'ana, tare da guje wa haɗuwa.

Hallway / corridor

Hakanan ana yin saiti mai ban sha'awa, tsinkaye a cikin hallway. Provence da aka ara daga classicism ingantaccen fari da haske zabin launi mai launin rawaya, waɗanda ake amfani da su a cikin ɗakunan shiga. A cikin gidaje irin na Provence, tarin ne daga hallway da falo wanda yayi kama da mafi tsada. An zaɓi kayan daki gaba ɗaya don dacewa da ganuwar, matsakaici a cikin girma da halaye na ado. Ba a sanya tufafi da takalma ba kawai a ciki ba, amma kuma a cikin wani wuri mai mahimmanci - ta wannan hanyar suna riƙe da dandano.

Manya, manya-manyan gidaje masu fa'ida koyaushe suna da tsarin corridor wanda yayi daidai da ƙirar babban hanyar. A lokaci guda, ana ƙara sabbin launuka da kayan ado tsakanin lokaci-lokaci. Hanyoyi masu kyau tare da bangon waje suna haskakawa tare da windows mai faɗi, waɗanda aka bayar a matakin ƙira. A sakamakon haka, suna da kamanceceniya na ɗakunan ajiya na kan titi, waɗanda aka cika su da rana kuma suna buɗe kyakkyawar gani game da lambun. Game da ginin da aka gama, hasken wucin gadi mai haske ya isa.

Falo

Ga zauren, hasken rana yana da mahimmanci, ko kuma, yalwace. Musamman don salon salon Provence. Babu haske na halitta da yawa a cikin wannan. Suna siyan kofofin rufe falo, amma ana rufe su lokaci-lokaci, kuma ana amfani dasu azaman kayan kwalliya. Ya kamata ganuwar su kiyaye haske. An datse su da zanuka ko fuskar bangon waya mai launi mai launi, sau da yawa tare da allon. Fuskokin suna da kyau. Floorsananan bene da bango ba za su yi aiki a kowace hanya ba, ko ta yaya aka haɗa salon Provence da Loft a aikace a cikin 'yan shekarun nan. Ana amfani da katifu a cikin salon yadda ake so, kuma ana iya jagorantar su ta hanyar amfani. Dukansu mafita suna da kayan kwalliya, amma sun bambanta, kuma gabaɗaya ya fi dacewa ba tare da shimfidu.

Ba a kammala Provence ba tare da ƙananan abubuwa ba. Kayan wasa na hannu, kwalaye, kwanduna na wicker, kejin tsuntsaye. Falon cike yake da abubuwa masu ban mamaki na ƙarami da kyawawan abubuwa.

Kitchen

Sun mai da hankali kan madara, launin ruwan kasa mai haske, launin toka, shuɗi mai launin shuɗi da launuka masu launin kore. Furniture da kayan aiki ana siyensu galibi ƙananan. Banda kera kawai don teburin cin abinci.

A cikin takwaran Amurka na salon lardin, kiɗan ƙasa yana ba da ƙarin "yanci". Teburin gadaje da kabad suna da yawa idan ana so. Babbar hanyar ba ta da bambanci - aiwatarwa mai ban sha'awa da rashin ƙwarewar fasaha.

A cikin tabbatarwar gargajiya, koyaushe akwai sarari na masaku da takarda, tsohon yayi kuma a zahiri tsoho ne da tsofaffin labule. Abubuwan da ba'a gani kamar kayan yanka da kayan marmari na 'ya'yan itatuwa da kayan marmari an saka saman. An rufe bangon da fenti, farin sabulu ko bangon waya, ba matsala yaya. A cikin kicin na "lardin", wanda bai isa ba, zaka iya rataya kayan ado na zamani - zaɓi maimakon fitila.

Bedroom

An rufe ganuwar da fuskar bangon waya mai haske. An sanya bene daidai haske ko duhu don bambanci. An zana fentin da farar fata, kuma an zaɓi ƙwanƙolin a cikin launi na gargajiya da azurfa. A halin da ake ciki, abubuwan alatu a bango da sama suna dacewa. Za'a iya yin ɗakin kwanan ɗaki na Provence daga ɗakunan gargajiya, wanda ba za a iya faɗi game da falo da dafa abinci ba.

Smallaramin tufafi tare da gilashi ba zai tsoma baki a cikin ɗakin kwana ba, bangare don sauya tufafi - ya dogara da ƙarar ɗakin. Suna ƙara yadin da yawa kamar yadda zai yiwu, kuma saboda wannan dalili suna sayen kujerun hannu ko kujeru. An sayi labule ba kawai don windows ba, amma har ma da ado a bangon bayan gado.

Sau da yawa suna ƙara bayanin kulawa. A wannan yanayin, an yi bene a kwance kuma ba a sarrafa shi ba, kuma an bar wuraren da ba a kula da su ba a kan rufin. Hakazalika, ana buga katako, idan akwai. Wurin da ke kusa da gadon an lullubeshi da darduma masu ban mamaki.

Yara

Don yarinyar, suna zaɓar gamawa tare da alamu, ruffles da siffofi daban-daban. Jaddada jarirai da abubuwa na gaye. An rufe ganuwar da zane-zane, hotuna, aikace-aikace. Daga cikin inuwar, zabi farin, kodadde rawaya, hoda mai ruwan hoda da koren. Ana ajiye gamut ɗin baya a cikin launi ɗaya. An sayi fitilar mafi sauki, amma na gargajiya zai yi idan wani abu ya faru.

Samari basu cika dacewa da yanayin "lardin" ba. Suna son ingantaccen abu mai motsa jiki. Hanyar fita daga halin da ake ciki zai kasance tare da katako mai yawa, bangarori. Launuka sun hada da shuɗi, shuɗi, fari da cream. Duk wani daga cikinsu na iya zama babba da ƙari. Sigar fasali tare da fadi ko ƙuntataccen kisa zai yi kama da girma da tsayayye. Kyakkyawan kayan kwalliya tabbas bai cancanci siyayya ba. A cikin ɗakin ƙaramin yaro ko saurayi, zaɓuɓɓukan ra'ayi suna da kyau sosai.

Bathroom da bandaki

Gidan wanka na Provence suna da fasali masu zuwa:

  • Tsarin haske kawai;
  • Yawancin zaɓuɓɓuka don ado na bango;
  • Da kyau akwai taga.

Dakunan wanka irin na lardi galibi suna cikin damuwa. Wannan saboda dangi na 'yanci na zane. Akwai kayan aikin gida, na gargajiya dana tsofaffi, sassan ajiya. Yana da kyau a guji tattara kayan aiki daban-daban, kuma a maimakon haka, ɗauke da ƙaramin tsari. Tsarin kirki yana nufin, da farko, zaɓar bango mai ban sha'awa. Suna amfani da nau'ikan tayal da aka zana da yawa, bangarori, masu hana ruwa amfani da fuskar bangon waya. Ana zaɓar launuka masu haske ko kodadde, kuma ƙananan bugun jini ne kawai ke iya bambanta cikin halaye.

An gama bayan gida da tayal ko farar aikin kwalliya, farar sabulu. Suna amfani da baƙin ƙarfe da yawa. An rataye madubi a gefe - idan zai yiwu. Katako mai rataye tare da gilashi a ƙofofin, teburin shimfida mai ɗauke da fuskoki iri ɗaya ba zai cutar ba.

Provence salon ƙirar ado

Yanayin yanayin ƙasa na yankin zai kammala fasalin aikin Provence. Masu mallakan shafin suna kawo aikin ga ma'anarsa ta dasa bishiyoyi masu tsayi, kunkuntar, da ƙananan bishiyoyi da suka sare. Ana yin lawn da hanyoyi a cikin lambun, ana shuka shuke-shuke a gungu da layuka. Bugu da ƙari ga katako, ana kuma girma conifers. Severalara gadaje da yawa na furanni tare da launi mai ƙarfi. Layin furanni sune mafi kyau a waɗannan yankuna.

A tsakiyar lambun, an gina gazebos tare da tsire-tsire masu hawa kamar hawa wardi ko inabi. A wuri guda, ba da nisa ba, suna yin wani irin "saiti" a kusa da gazebo: suna shuka furanni, lilac. Ana sanya kayan daki bazu a ko'ina cikin shafin. An sanya manyan kujeru masu kyau da sofas masu faɗi don kyan gani da kwanciyar hankali. A lokacin bazara, suna zaune a waɗannan kujerun don kallon yanayi cikin cikakken kadaici.

Lokacin yin ado da shafin, yakamata a biya babban hankali zuwa terrace ko veranda.

Kammalawa

Salon Provence, sananne a cikin 'yan shekarun nan, ya cancanci ƙoƙarin da aka kashe akan sa. Tare da iyakancewa, yana ba da dama da yawa. Theungiyoyin da suka yi karatun sa a sauƙaƙe suna ƙirƙirar yanayin da fasali ba zai iya kama shi da ido ba.

Hanyoyin haɗin salon ana ɗaukar su azaman inuwar pastel, kayan ƙasa, sabbin fure, zane, yadudduka, masu sauƙi kuma a lokaci guda kyawawan launuka, alamu. Ba ya amfani da zane mai duhu, kayan alatu na fasaha, bango da tebur. Launi ya bayyana kansa a cikin gida da abubuwa na "ƙasa".

Baya ga ƙarewar salo, masu gida za su zaɓi murfin bango, kayan ƙasa da rufi. Bayan siyan kayan daki, a zahiri, rabin aikin za'a barshi. Gidan da aka saya ko wanda aka gina har yanzu yana buƙatar yin ado. Adon waje ya haɗa da zane mai ban sha'awa na facade da ƙasa. A ciki an sanye shi da wadataccen haske.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kalli yanda take wasa da Nononta batsa Kiri Kiri sadiya haruna (Nuwamba 2024).