Zane ƙaramin ɗakin kwana a cikin ciki na zamani

Pin
Send
Share
Send

Sanya wurin bacci babban aiki ne. Problemsarin matsaloli ana haifar da su ta ƙirar ciki na ƙaramin ɗakin kwana: ƙaramin fili yana buƙatar ƙarin gyare-gyare wanda zai taimaka ƙirƙirar jin daɗin jin daɗi da sauƙi.

Waɗanne launuka ya kamata ku yi amfani da su?

Masana sun ce launukan da aka yi amfani da su a cikin kayan kwalliya suna taka muhimmiyar rawa ga hangen nesa game da sarari. Bedroomaramin ɗakin kwana yana da launinsa mai izinin launuka.
Smallaramin sarari za a iya tsabtace shi da hannuwanku, ta amfani da tabbatacciyar shawarar ƙwararru:

  1. Yi amfani da launuka farare ko haske. Kada ku yi amfani da tabarau masu duhu da duhu, suna cin babban ɗakin ɗakin kwana. Ana ba da shawarar ƙara cikakkun bayanai masu haske: abubuwan da ke kewaye da su za su zama ba ta al'ada ba kuma ba ta da tsabta, mutumin ba zai sami kwanciyar hankali ba, kuma matsalolin bacci za su fara.
  2. Rufin shimfidar duhu da inuwar gado mai gado na iya aiki azaman cikakkun bayanai na ciki. An yarda da amfani da fitilu masu haske da labule.
  3. Ana ba da shawarar yin amfani da hotuna masu haske ko madubai kyawawa waɗanda ba a saba gani ba, za su iya taka rawar cikakken haske. Kari akan haka, bangon madubi zai yi tasirin fadada dakin kwana da kuma kara gani a sarari.
  4. Kada ku haɗu da sararin samaniya tare da abubuwan da ba dole ba: kawai ƙara photosan hotuna, zane ɗaya a bango, wasu siffofin mutum-mutumi, babban abu a cikin wannan lamarin shine sanin lokacin tsayawa.


An ba da izinin yin amfani da inuwa mai launin shuɗi, shuɗi da shuɗi mai haske cikin jituwa tare da furannin itacen halitta. Kada kayi amfani da launuka masu duhu a cikin ƙirar ciki na ƙaramin ɗakin kwana.

Yadda za a adana sarari?

Zabin kayan daki yana taka rawa sosai. Yankin karamin dakin kwana baya bada izinin kayan daki masu yawa. Ba kowane ɗakin kwana yake dacewa da tufafi ba. Me za a yi idan waɗannan yanayi sun taso?

  1. Zaka iya amfani da zane-zane mai ciki. Dangane da ra'ayoyin injiniyoyi, akwai abubuwa a ƙasan gadon. Irin waɗannan gine-ginen suna da faɗi sosai.
  2. Idan sarari ya ba da damar, zaku iya siyan tufafi wanda aka gina, zai zama wani ɓangare mai mahimmanci na cikin gida kuma ya ba yanayin gaba ɗaya bayanin kula na musamman.
  3. Kyakkyawan bayani zai kasance don amfani da kayan ɗaki ba tare da ƙafa ba.
  4. Wajibi ne don mamaye sararin duka, bai kamata a sami tazara mai tazara tsakanin abubuwa na ciki ba.


Kuna iya adana sarari tare da ɗan ƙoƙari, tare da taimako da sauƙin bin bayanai.

Yaya za a iya fadada sararin gani?

Yawancin fasahohi za su taimaka don yin aikin ƙirar ɗakin kwana ba kawai jin daɗi ba, amma kuma ƙirƙirar tasirin fadada sarari. Masana da yawa suna ba da shawarar waɗannan ra'ayoyi:

  1. Yi amfani da lafazin da ke ƙara faɗin ɗakin: Zaka iya zaɓar allon kai a cikin inuwa daban da babban launi na ɗakin kwana kuma sanya shi a kan bangon da aka zana cikin launi ɗaya. Ya isa a yi amfani da bango mai haske guda ɗaya, zai zama abin birgewa sosai game da bangon sauran ɗakin.
  2. Yi amfani da fuskoki masu madubi: Wannan fasaha ta shahara tun da daɗewa. Ganuwar, rufi, ban da haka, sararin zai yi haske sosai.
  3. Ginin ginannen ƙofofin tufafi zai yi rawar gani kamar madubi. Dole ne ku kasance cikin shiri don gaskiyar cewa idanun baƙi zasu juya zuwa wannan dalla-dalla dalla-dalla.
  4. Yanayin da ke jikin bangon waya, gado da labule kada su zama manya-manya: ƙanana ko matsakaitan alamu na yau da kullun zasu yi.
  5. Yi amfani da ƙananan kayan daki: isasshen gado, tebur, tufafi da allon gefe.
  6. Wani sanannen zaɓi shine amfani da fuskar bangon waya: yanayin ƙasa zai haifar da jin sabon ƙarin sarari.


Lokacin shirya haske, dole ne kuyi amfani da dabaru masu dacewa.

Wani irin haske don amfani?

Haske yana da babbar rawa a cikin ƙirar ciki, musamman idan ya zo ga ƙaramin ɗakin kwana. Fitattun fitilun da aka zaɓa zasu faɗaɗa sararin samaniya. Shawara:

  1. Zaɓi fitilun da basu da yawa, yana da kyau a watsar dasu gaba ɗaya. Ya isa a yi amfani da fitilu masu haske waɗanda aka gina a cikin rufi.
  2. Yi amfani da haske mai matakai da yawa. Kuna iya fadada sararin samaniya da ƙara ladabi a cikin ɗakin, wannan yana aiki koda kuwa an yiwa ɗakin kwana ado da launuka masu duhu.
  3. Ana iya amfani da adadi mai yawa na kwararan fitila na LED.
  4. Ara faifai na taga, za su zama tushen ƙarin hasken halitta. Wannan yana ba ku damar haɓaka sarari da gani.
  5. Yi tanadi ga duk wuraren aikin da ke buƙatar haske: tebur, gado, madubi, tufafi da sauransu.


Rarraba hasken zai sa zaman ku a cikin dakin ya kasance mai sauƙi kamar yadda ya yiwu.

Wurin aiki

Dole ne a yi amfani da sararin ɗakin kwana kamar yadda ya kamata. Idan yankin ɗakin bai ba da izinin sanya yankin aiki a cikin wani ɗaki ba, to kuna buƙatar tunani game da sanya ofishin a cikin ƙaramin ɗakin kwana.

  1. Wata dabara mai matukar inganci wacce za'a iya gani a dakin girki: fadada windowsill. Wannan shine abin da ke baku damar yin aikin gani ba tare da komai ba. Wannan yana ɗauke da fa'ida: ba lallai bane ku sayi tebur.
  2. Kyakkyawan bayani zai kasance don tsara tara. Wannan zai adana ma fi amfani mai amfani, irin wannan tsarin baya buƙatar gyarashi zuwa bene. Kuna iya yin shi da kanku kuma idan baku buƙatar farfajiyar aiki, zaku iya amfani da sandar azaman shiryayye.
  3. Zaka iya adana sarari ta amfani da ƙaramin tebur maimakon teburin gado.
  4. Idan ɗakin yana da ginshiƙai waɗanda suka ɓoye wani yanki, to, zaku iya amfani da wannan don amfanin ku: keɓaɓɓun kusurwa suna da sauƙin isa don samarwa, wannan zai ba yanayi ta'aziyya ta musamman.


Filin aiki na iya zama babban adon abu: kawai yi amfani da hasken da ya dace da wasu detailsan bayanai masu haske (fitilu, abubuwan tunawa).

Hada yankuna da yawa

Me zai faru idan da farko an raba dakin zuwa yankuna da yawa, ko kuwa akwai buƙatar sabon yanki mai amfani? Akwai shawarwari da yawa da zasu taimaka muku don sanya ɗakin kwanan ku don manya biyu masu jin daɗi:

  1. Kuna iya sanya sararin samaniya a cikin jigo guda ba tare da keɓance shi tare da allon ko labule na musamman ba. Hadin sararin samaniya ya samu, wannan zai kara fadada bangarorin biyu ta fuskar gani, kuma kowanne daga cikinsu zai cika aikin sa kai tsaye.
  2. Za a iya amfani da kayan daki na ƙira. Da rana, gado mai matasai yana aiki a matsayin sofa, kuma da dare sai a rarrabe shi ya zama cikakken wurin bacci.
  3. Ana ba da shawarar yin amfani da nau'ikan bangarori daban-daban: fuska, labule, masu haske, gilashi ko kuma madubi masu fasali, za su haɗu da babban ɗakin ɗakuna mai kusurwa huɗu.
  4. Kuna iya raba sararin samaniya ta amfani da akwatin littafi, wannan maganin zai zama mafi amfani.

Sau da yawa, ana haɗuwa da ɗakin kwana tare da gandun daji, don sanin cewa komai yana cikin tsari tare da yaron. Ya kamata a tuna cewa daga baya yaron zai girma, sabbin buƙatu zasu bayyana, buƙatar sararin kansa.

Yadda za a yi ado ɗakin kwana na yara?

Aramin ɗakin kwana ga yaro lamari ne na yau da kullun; ya zama dole don yaron ya ji daɗi. Don wannan, ana ba da shawarar cewa ɗakin yana da babban aiki da wuraren wasa.

  1. Yana da kyau a ba da hankali na musamman ga hasken wuta: ya zama dole a zaɓi ɗaki mafi kyawu; yayin wasanni da azuzuwa, yaron bai kamata ya ji daɗi ba.
  2. Kuna buƙatar samun gado mai kyau.
  3. Dakin yakamata ya sami teburin aiki tare da fitila, zai fi dacewa akwatin littattafai idan sarari ya yarda.
  4. Ana ba da shawarar yin amfani da launuka masu haske ko haske (amma ba su da yawa sosai) don kada yaron ya ji nauyi.

Ba za ku iya ajiyewa ga yaro ba, duk da ƙaramin yanki na ɗakin kwana, dole ne ya ji daɗi da ci gaba sosai.

Bedroom a cikin soro

A cikin gidanku, za a iya samun ɗakin kwana kai tsaye ƙarƙashin rufin, a wannan yanayin akwai ƙarin cikas a cikin hanyar gangaren rufin mara daidai. Shawara:

  1. Wajibi ne a yi amfani da duk ɓarna da ɓata hanya don amfaninku: ya isa sanya gado ko tebur a cikinsu.
  2. Maimakon tufafi, zaka iya amfani da wasu zaɓuɓɓuka: masu salo na ɗaki.
  3. Kuna iya yin rufi mai haske, wannan shine abin da ke ba ku damar magance matsalar tare da rarraba haske, wannan zai ba da soyayya ta musamman da ta'aziyya.
  4. Ya isa a yi amfani da smallan ƙananan fitilu idan soro yana da adadin windows da ake buƙata.
  5. Kuna iya amfani da ƙwanƙwasa maimakon gado na gargajiya azaman gado.

Tsarin ƙananan ɗakin kwana kawai ya dogara da fifikon kanka. Domin sanya sararin samaniya girma kaɗan, kuna buƙatar bin shawarar masana. Yana da daraja a kirga a gaba girman kayan daki da kuma damar ku. Wannan shine lokacin da ɗakin kwana zai kasance mai daɗi na shekaru masu zuwa.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Crochet Mock Neck Dress. Pattern u0026 Tutorial DIY (Yuli 2024).