Haɗuwa da launuka a cikin ciki na kicin - misalai 50 a hoto

Pin
Send
Share
Send

A cikin ƙirar sararin ɗakin girki, haɗakar launuka masu kyau a cikin cikin ɗakunan girki ya zama dole, haɗuwa da kyau dangane da kyan gani, amfani da abubuwan da ke nuna bambanci, kowane nau'in lafazi, halftones. Bai kamata nan da nan ka zaɓi launuka da kafi so don ɗakin kicin ba, yana da mahimmanci a bi mizanin, kar a manta game da mulkin ma'anar zinare. Duk mafi kyau, mai haske, mai bambanta, mai walƙiya yakamata a daidaita shi da kyau. Kuma idan kuna da sha'awar yin tunani a cikin ɗakin girkinku, bari mu ce ja, sautunan da suka dace ya kamata a lissafta su daidai yadda zai yiwu don fahimtar gani sosai.

Launuka na farko

Yana da mahimmanci a fahimci cewa akwai manyan guda 5, wadanda ake kira tsarkakakku:

  • Fari;
  • Bakin;
  • Ja;
  • Rawaya;
  • Shuɗi.

Amma akwai abubuwa da yawa masu yawa daga gare su a cikin keken launi, godiya ga haɗuwa zaku iya samun kusan kowane tsarin launi, sanyi ko akasin haka dumi. Blue shi kaɗai yana ba masu zane-zane kamar dozin ɗin halftones masu ban mamaki. Za'a iya bayanin launi ba kawai daga gefen jiki ba, amma daga ilimin halin ɗan adam. Shin kun taɓa lura cewa wannan ko sautin yana faranta muku rai, yayin da ɗayan, akasin haka, ke baƙin ciki.

Kimiyyar launi, kimiyyar da ke nazarin launi, halayenta, na taimaka wajan samar da alaƙar da ta dace, yanayin gidan. Duk masu zane suna sane da wannan, suna amfani da shi, suna ba da mafi kyawun aikin su. Tabbas tabbas zamuyi magana akan irin waɗannan kyawawan abubuwan ban sha'awa na makircin launi, tare da misalai na haɗuwarsu, waɗanda haɗuwa ke karɓa akan yankin girkin, kuma waɗanne ne mafi kyau don gujewa.

Daidaita launi a cikin cikin ɗakin girki

Kafin fara gyaran kicin, yanke shawara kan tsarin launi. Babban abu bai kamata ya zama mai walƙiya ba, mai bambancin launi, wannan shine, da farko, cike da gajiya mai sauri yayin sarari, launuka masu laushi masu laushi sun fi kyau.

Ko da rawaya mai haske, koren kore a cikin jikewa, kofi mai daraja ko terracotta zai yi kama da na al'ada, mai salo, amma sai dai ya kare. Amma lafazi, ɗaya ko biyu kawai, na iya zama mai haske, mai ban mamaki, saboda suna ƙara abin da ake kira zest a cikin ciki, kammala hoton, salon. Don ƙirƙirar gidan da kuke fata, akwai wasu dokoki da za a bi.

Green da m inuwa

Haɗin launuka kamar su beige da kore shine babban zaɓi ga waɗanda suke so su ci gaba da girkin girkin da taushi. Mazauna birni, tare da saurin aiki, damuwa mai ci gaba, kawai suna buƙatar nitsawa cikin yanayin "kore". Kwantar da hankali, jituwa, yana taimakawa shakatawa, shakatawa ba kawai a cikin tunani ba, har ma cikin jiki.

An gane cewa kore yana da tasiri mai amfani akan gabobin gani, yana saukaka gajiya. Kodayake yana da daraja la'akari da cewa tsarin launin kore iri ɗaya yana da yawan tabarau, kuma yana iya zama dumi da sanyi. Misali, koren mai yalwa ko Emerald mai zurfin gaske bai kamata ayi amfani dashi don adon bangon karamin daki ba.

Zai fi kyau a ba da fifiko ga pastel pistachio, musamman ma ƙarin mai laushi mai laushi, wanda ya fi dacewa don amfani da launuka na kayan ɗaki zai taimaka ɗan rage nauyin manyan abubuwa. Saitin kicin mai haske yana da kyau, daga mahangar ergonomics, ya fi dacewa da matsakaici da ƙananan wurare.

Accarashin ciki, abin da za a zaɓa

Haɗuwa tare da farin yana taimakawa wartsake kamannin ɗakin. Amfani da fari, ba za ku iya jin tsoron overdo shi ba, zai dace da kayan yadi, adon yankin kicin, da atamfa. Koda manyan abubuwa, bangarori masu ado, kayan kwalliya masu dauke da kyalkyali babbar dama ce ta kirkirar hoto mai salo, madubi, wurare masu nunawa sune karuwar gani a yankin kicin.


Rawaya mai haske, ɗayan mafi inganci, haɓaka yanayi, zai canza cikin ɗakunan girkin ku zuwa tsibirin gida mai haske, amma kar ku manta game da awo yayin amfani da lafazi. Bari a yi amfani da halftones mai launin rawaya a cikin kwafi, zane-zane na bango, a ƙananan yawa.

Launi mai laushi mai laushi azaman zaɓi na lafazi, kuma kuma a cikin sigar suturar katako, mai yiwuwa shine mafi ƙarancin tsarin launi, musamman ga waɗanda suke son samun kusurwa mai taushi, ta gida. Ana ba da dumi da ta'aziyya a nan ta yanayin itace, wanda ke da irin wannan tasirin.

Launin launin toka da haɗinsa tare da sauran tabarau

Idan kaga kicin dinka cikin tsari mai tsananin sanyi, mai tsananin sanyi, to zaka fuskanci tambaya da wane inuwa launin launin toka yake hade a cikin cikin dakin girkin, domin shi ne asalin asalin wannan salon. Sautin launin toka yana da ban sha'awa da rauni ga mutane da yawa, ba don komai ba suke kwatanta dullness na rayuwar yau da kullun, tare da dogon buri, suna ambaton wannan semitone. Saboda haka, kuna buƙatar samun lafazi. Duk sanyin sanyi, fari tsaka ana haɗe shi daidai.


Shudi, wanda aka samo shi, lokacin da aka haɗu da launin toka, mafita ne ga ɗakunan isassun ɗakuna. Idan kun ɗauki shuɗi mai duhu, sautin duhu, kamar yadda za a sami ƙarin tsarin launi a cikin kayan adon kayan ciki, kayan ɗakunan kujeru, kuma don daidaito, ƙara inuwa makamancin haka zuwa yankin da ba kishiyar ba, yankin dafa abinci. Tebur mai duhu mai duhu, allon kallo, misali na ingantaccen rarraba launi a cikin ƙirar girki. Amma shuɗi mai laushi, ana iya amfani da pastel lafiya don manyan yankuna, kayan ɗaki. Kayan gida, duka saitin kicin da rukunin cin abinci, ana iya zaɓar lafiya cikin shuɗi, ba zai matsa muku lamba ba, "ku ci" sararin ɗakunan girki kyauta, akasin haka, haɗuwar ganuwar launin toka da kayan ɗaki na shuɗi, fari yana ba da haske.


Kada ku so cikin ciki mai sanyi, musamman idan kicin ɗin yana da wuri, tare da samun dama zuwa gefen inuwa na gidan, ku kyauta ku ƙara kewayon dumi. Orange, ja, tabarau na launin ruwan kasa sun dace da launin toka, a matsayin babba.


Idan kun fuskanci tambaya game da abin da ake haɗa launin ruwan lemu a ciki na cikin ɗakin girki, to, la'akari da cewa kun sami ɗayan mafi kyawun mafita, launin toka, fari. A cikin irin wannan unguwar, wannan launi mai haske zai yi daidai, kuma banda haka, launin toka mai sauƙi, mara ma'ana zai haskaka da sabbin launuka. Kar a cika shi da lemu, komai ya kasance cikin matsakaici, don kar a koshi da abubuwan da ke nuna bambanci.

An ba da izinin a cikin ƙananan bayanai, zane-zane, kwafi a kan tayal ɗin yumbu ko kan iyakoki a yankin dafa abinci, zane mai haske a bangon. Bari ya zama katakan lemu biyu zuwa uku a bango mai ruwan toka tare da hotunan natsuwa na birni.

A hanyar, kayan kicin, waɗanda kwanan nan aka ƙara gabatar da su ga abokan ciniki a launuka daban-daban, zai taimaka wajen haɓaka zane. Ko da irin fulawar gida da aka sani a cikin ɗakunan girki zai zama sabo idan kun samo musu tukwanen lemu masu haske.

Launi mai laushi a cikin ciki na kicin

Aiki mafi wahala shine gano menene launuka masu launuka masu launuka waɗanda aka haɗu da su a cikin cikin ɗakin girki. Sautunan launi don zuzzurfan tunani, taimako don wartsakar da kai, tunani. Halin kansa yana da cikakkiyar sifa, idan kun yi amfani da shi azaman babba, ba da fifiko ga launuka na pastel, ƙarshen matte. Relativelyananan ƙaramin ɗakin girki mai bangon shunayya shine mafita ga mutane masu haske, masu haske.

Tonearin sautin, zuwa babba, ana iya zaɓar daga launuka masu sanyi da dumi. Ba don komai ba cewa mafi kyawun masu zanen kaya suka ce ana iya samun misalan kyakkyawan launi launi a cikin yanayi, kawai ku kalli wannan nau'ikan tabarau daban-daban, halftones a cikin duniyar shuka. Waɗanne kyawawan furanni masu haske ne zamu hadu da su a filin da kuma a cikin daji, koda a gadon filawa na lambun gari, zaku iya zaɓar ba zaɓi mara kyau ba don kanku.


Ba da 'yanci don ƙara koren tabarau zuwa shunayya, amma sautuna biyu ko uku ne suka fi na ɗaya haske. Masaku a kan windows, labulen haske ko labulen baƙi a cikin pastel kore zai inganta yanayin kawai.

  • Maɗaukakiyar cakulan ko kofi, duk inuwarta launuka uku ne masu duhu, sa'annan zai zama daɗin haɗuwa da ƙirar girkin.
  • Hasaya yana kawai don ƙara haske mai haske, kayan aikin gida, tiles na yumbu ko kangon farin-dusar ƙanƙara, to, nan da nan za mu ga bambanci mai gamsarwa da ido, ba tare da ba, ta hanya, kowane ciki zai yi kamala, ya shuɗe. Zai zama mara dadi koyaushe a cikin sararin samaniya, a zahiri babu wani abu da za a "kama", don mai da hankali. Kodayake har yanzu yana da daraja a lura, irin waɗannan ɗakunan suna da wurin da za a yi shi da launi ɗaya, tare da isar da hasken rarraba ɗakin, "wasa" tare da chiaroscuro.
    Yana da wata matsala idan launin purple ya yi aiki azaman ƙarin, kuma ba babba ba. Hakanan yawancin nau'ikan bambancin da yawa suna buɗewa a gabanku, wanda shunayya zai ba da fifikon ƙarfafa wasu abubuwa na ado.
  • Tushen tsarin launi a cikin ɗakunan girki na iya zama fari, launi na musamman wanda ke ba da haske, sabo, da kuma sabon abu. Ya bambanta abubuwan da suka bambanta na launin shuɗi, shi ne lilac, lilac, sau ɗaya da launin ruwan hoda a cikin sautin kusa da fari.
  • Kada ku ji tsoro don amfani da tabarau na m, ocher, har zuwa kofi a cikin bango ado.

Yana da mahimmanci a tuna kuma a san cewa idan kuna shirin shigar da saitin shunayya a cikin sararin girki, to ya kamata ya zama mai duhu a cikin sautin fiye da bangon. Wannan dokar ta shafi, ba shakka, ga sauran launuka masu bambancin ra'ayi, amma allon, ya fi kyau kada a haskaka da ido tayal da yumbu ko kuma bangarori tare da zane da kwafin kwafi. Wata matsala ce idan saitin kicin na sautin haske ne, fari ko shuɗi, a wannan yanayin, tabbatar da zaɓar kayan don labulen wata inuwa daban.

Waɗanne launuka ne kore ke haɗuwa da su a cikin cikin ɗakin girki?

Haɗin kore tare da sauran launuka a cikin ɗakunan girki bai kamata ya haifar da matsaloli mai yawa ba, waɗannan tabarau, a matsayin mai mulkin, a sauƙaƙe sun dace, tare da haɗin kai tare da wasu yayin yin ɗakunan gidaje.

  • Za'a iya ɗaukar haɗakar zaɓuɓɓuka a cikin sararin kicin tare da m, launin ruwan kasa, farin inuwa a matsayin na gargajiya. Amma kamar kore da ja, shuɗi ya kamata a yi amfani da hankali, kuma kawai a cikin manyan ɗakuna. A matsayinka na mai mulki, waɗannan haɗuwa masu bambanci ba zasu kawo komai ba sai rashin jin daɗi.

  • Akwai wani zaɓi don neman ingantaccen bayani, misali, pastel kuma ba mai haske kore ba, ganye ko pistachio, a haɗe tare da indigo. Ko, akasin haka, shuɗi mai laushi tare da haske da koren wadataccen kore. Hakanan ya shafi ja, wanda baya buƙatar amfani dashi a cikin tsaftataccen kewayo, kawai inuwowinsa, ya bambanta a cikin yanayin muryar su.
  • Kula da tabarau kamar mai haske mai ban mamaki, violet, launin toka mai laushi, lemu mai laushi.

Launin launin ruwan kasa a cikin ciki

Mafi mahimmanci, tambaya mafi sauki game da zaɓi na launuka a cikin cikin ɗakunan girki za'a haɗa shi da launin ruwan kasa. Kuma kodayake mutane da yawa ba za su iya zama kyakkyawa ba, amma dai ana ɗaukarsa ta "ta gida ce", tana ba da kwanciyar hankali da ta'aziyya. An samo shi a kowane ɗakin girki a cikin hanyar girkin kicin.

Kuma kodayake matsala tare da tsarin launi na samar da kayan ɗaki ba ta da tsauri yanzu, salon ga ɗakunan girki da katako ba zai taɓa fitowa ba. Kuma wannan yana da kyau, waɗannan tabarau na duniya ne, kuma sun dace da kusan dukkanin launukan launuka. Kuna buƙatar zaɓar inuwa daidai da sautin daga saitin, to, kicin zai yi wasa a gabanka, ya zama da gaske zuciyar gidan, ruhinta.

  • Da farko kallo, launin ruwan kasa da ja ba haɗuwa ce karɓaɓɓiya ba. Amma yana da daraja a ɗan canza launin ja zuwa murjani, karas da terracotta, kamar yadda muke ganin cikakken alamomi tare da inuwar launin ruwan kasa.
  • Brown, inuwar sa zai dace da sauƙi cikin ciki tare da amfani da shuɗi mai zurfin ciki, kamar su ultramarine da yanayin indigo. A cikin wata hanya mai ban mamaki akwai haɗin kore da launin ruwan kasa, wannan kwanciyar hankali ne, kwanciyar hankali, kawai inuwar halitta, kusancin yanayi
  • Idan ba ku da isasshen fara'a, raha, rabon ɓarna a cikin ruwan ciki mai ruwan kasa, ƙara launukan lemu. Kayan aiki na lemu mai wuta a yankin girki, tare da goyan bayan makircin launi mai launi a cikin kayan ɗaki ko kayan kwalliya.

Zane mai zane a bango na iya zama zaɓi na kirkira. Da farko kana buƙatar zaɓar zane mai dacewa, yi stencil daga ciki. Mai yanka abun sauki zai iya taimakawa a cikin wannan kasuwancin ba mai wahala ba, kuma yakamata a maye gurbin takarda mai kauri ta stencil da bakin ciki filastik. Ba wani abu ne daban don haɗawa da zaɓi madaidaicin tsarin launi, dace da kicin. Kafin yin zane a bango, yi kwafin gwaji akan kwali ko a fili, kamar ɗan takardar Whatman.Wasu zane-zane suna da dukiyar haske bayan bushewa. Lokacin da aka zaɓi launi da ake buƙata, zamu zana alamu ta amfani da stencil akan bangon da aka riga aka yiwa alama. Irin wannan abu mai kamar alama mai sauƙi na iya ƙarewa da sakamakon da ba zato ba tsammani. Mai haske, wanda aka ƙarfafa tare da taimakon abin rufi, hoto mai amfani ne, baya buƙatar kuɗi mai yawa, kuma mafi mahimmanci, cikakken mutum ne. Jin kyauta don gwaji, bari samfurin ko ɗaya daga biyu su tsaya a bango tare da ƙarin inuwa mai cikakke a cikin sautin.

Za a iya amfani da launin ruwan kasa mai laushi, sautin pastel ba kawai don bango ba, amma har ma da rufi! Ee, maganin ba sabon abu bane, a irin wannan yanayin babban abin shine a kula da daidaito, a tuna cewa irin wannan rufin a hankali zai "latsa" a ciki, kuma babu yadda za ayi ya danne babban ra'ayin wani kusurwa mai dadi a cikin gidan.

Rufi mai launin cakulan kawai yana turawa masu shi don yin ƙirar ciki ta kicin a cikin sautunan beige, tare da gado mai laushi, filo da yawa don nishaɗin nishaɗi. Fari zai zama, wani ɓangare na ƙirƙirar hoton da ake so.

Ungiyoyin kofi suna da kyau a cikin sararin ɗakin girki tare da irin tabarau kamar lilac, violet. Alamar firiji mai kwalliya ko sifofin bango masu fasali, bambancin masu zane ciki suna amfani da shi.


Ka tuna, kayan yadudduka na yankin cin abinci sun cancanci kulawarku. Ba asiri ba ne cewa sararin kicin sanannen wuri ne a cikin gida, don haka yi amfani da zaɓuɓɓukan masana'anta na zamani, masu ƙyamar datti, masu ɗarɓar laima.

Inuwar shuɗi a cikin ciki

Sautin shuɗi, alama ce ta tsabta, 'yanci, sabo ne sabo. Babu ƙarancin sha'awa shine tambayar menene launin shuɗi da aka haɗa tare da cikin cikin ɗakin girki.

  • Abu na farko da yake zuwa zuciya shine mafi tsananin haɗin shuɗi, fari, launi na madarar da aka gasa. A cikin ciki irin wannan ɗakin girkin, koyaushe yana da haske, kwanciyar hankali, ɗakunan girman girma zasu sami iska mai ban mamaki.

  • Wani zaɓi mai ban mamaki musamman, haɗuwa da launin toka mai laushi, ocher, launuka masu launin shuɗi mai shuɗi. Kuma tabbas shudi za a iya samun nasarar haɗe shi da shuɗi mai haske. A ce muna ba da fifikon shuɗi na pastel a cikin adon bangon, kuma shuɗi mai inuwa zai iya taimakawa, ƙirƙirar abubuwan da ya dace, ta amfani da su a cikin kayan ɗamara, abubuwan adon, bari ya zama iyakoki a bangon ko ƙirar silin, a kowane hali, kada ku ji tsoron ƙara haske, mai da hankali kan bayanai ... Yanzu za mu iya iya zaɓar zaɓi, abubuwa da yawa na kayan ado don ciki, salo iri-iri, fasahohi. Ko fitila ko fitila, shiryayye, haruffa masu yawa, zane-zane, bangarori da fale-falen gida, komai an ƙirƙira shi don gida. A gida, inda zai zama mai daɗi, kwanciyar hankali, ya rage kawai don yanke shawarar wane zangon da za a zaɓa.

  • Da fatan za a lura cewa lamuran halitta, itace, dutse an haɗa su daidai da inuwa mai shuɗi. Shuɗi da rawaya za su iya ba da sararin samaniya, wanda zai taimaka sosai don yin ado cikin ɗakunan girki a cikin tsari mai haske, mara kyau. Idan aka ba da launin rawaya, zai zama launuka biyu ko uku duhu fiye da babban shuɗi.

Waɗanne launuka launuka kore masu haske suka dace a cikin cikin ɗakin girki?

Jigon launuka waɗanda ke ƙarfafa hankali yana da wuya, amma yana yiwuwa a iya warware tambayar wane irin launuka masu launin kore a cikin ɗakunan girki ta hanyar kawarwa. Hadadden launi, sadarwa tare da wanda na dogon lokaci na iya haifar da kyakkyawan yanayi mai kyau fiye da na rawaya. Wannan launi na iya yin aiki azaman ƙarin ɗayan, saboda gaskiyar cewa yana da haske sosai, ba da gangan ya ɗauki duk hankalin kansa ba. Yana da haɗari sosai don amfani da koren haske mai haske don yin ado da manyan abubuwa, musamman bango ko kayan ɗaki. Matsakaicin abin da za ku iya iyawa shi ne teburin cin abinci, kujeru tare da kayan ado cikin launi iri ɗaya. Labule masu haske, amma ba labule masu kauri ba, tare da farin ko lambrequins beige.

Kayan adon ado, gilashin gilashi, kayan wuta koren haske mai haske a kan farin tebur ko tebur suna kallon dacewa a cikin ciki tare da launukan pastel daga m zuwa kore, ocher. Ana iya samun haɗuwa mai kyau ta amfani da launin toka da baki, amma kawai a cikin ɗaki mai ɗaukar hoto aƙalla murabba'in mita goma sha ɗaya zuwa sha biyu. Saitin ɗakunan baƙar fata ba zai yi tsauri sosai ba, mai laushi, idan an haskaka ƙirar asymmetrical ɗin ta, misali, koren haske. Wasu kabad biyu na manya da ƙananan kabad a cikin wannan launi za su sa kayan ado masu sauƙi-masu kirkira.

Haske mai haske mai haske yana da kyau tare da launuka masu launuka shunayya, amma fa idan har suma suna aiki a ƙirar sararin a matsayin ƙarin su. Kyakkyawan, zaɓi mai amfani zai kasance don ado bangon da ke saman teburin cin abinci tare da zane-zane ko bangarorin ado masu faɗi tare da wajabcin kasancewar purple, salad. Waɗannan na iya zama baƙon abu, fitilun kirkira ko sikandire a cikin hasken girki.

Yana da kyau, musamman lokacin amfani da irin waɗannan launuka masu banbancin haske, kar a ƙara abubuwa sama da biyu ko uku. Idan sha'awar tana da girma, amma a lokaci guda akwai fargabar lalata ciki, fasa shi zuwa wurare masu haske, kyakkyawan mafita shine ayi amfani da makircin launi mai tsabta, koren haske ko wani mai mai da hankali ga kansa, kawai a cikin abu ɗaya, kuma iri ɗaya, amma riga da uku zuwa huɗu sautunan sun yi haske a cikin kayan ado iri ɗaya.


A cikin ɗakunan ajiya na masu zanen kaya, koyaushe akwai kayan aiki don haɓakawa da haɓaka wurare, ta amfani da abubuwan adon. Yana da kyau a lura da irin wadannan mashahuran masu salo irin su Tiffany, fitilun ta sun yi fantsama, sun zama tsofaffi na zamani. Bayanai na gilasai masu launuka iri-iri, waɗanda aka taru a tsari mai ƙyalli a kan fitilun, sun yi ado sama da ɗari mafi kyawun ɗabi'a a duniya. Creativityirƙirar Karim Rashid ba ta rasa ba, ya tsara hanyoyin haske, saboda larura, zuwa kayan fasaha na ainihi. Lamananan fitilu, a hannunsa, sun zama manyan bayanai a cikin ciki.

Me zamu iya fada game da zane mai zane da bangarori masu fa'ida, waɗannan abubuwa ne masu gamsarwa da gaske waɗanda zasu iya rayarwa da ƙawata kusan kowane gida.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Learn Tagalog Criticisms English-Tagalog Translation (Mayu 2024).