Akwai dabaru da dabaru da yawa waɗanda za a iya amfani da su don canza tunanin gani na daki. Yawancin hanyoyin sun haɗa da gwaninta, dacewar sanya kayan ado. Yin amfani da gyare-gyare yana samun babban shahara. Tare da taimakon waɗannan abubuwa masu ado, zaku iya samun canji mai mahimmanci a sarari a cikin ɗakin zama, zaure, sararin ofis.
An yi amfani da gyare-gyaren cikin gida na dogon lokaci, misali, a cikin zane na ɗakunan fada a cikin salon rococo na pompous. Masu zane-zane na zamani suna amfani da su don samun cikakken kallo lokacin ƙirƙirar kayan gargajiya, kayan neoclassical. Ana amfani da wannan rukunin sosai a ƙirar windows, bango, saman rufin. Baya ga aikin ƙawa, zai iya kare saman daga lalacewa, ɓoye ajizancin bangon da ke akwai.
Iri-iri
Molding wani yanki ne na taimako wanda yake hade da bangon bango, rufi, kusa da kofar dakin, bude taga. Abun yana iyakance a tsayi (2 m), amma yana iya zama na fadi daban, fasali, abun ciki.
Abubuwan kerawa na iya bambanta, ana amfani da nau'ikan masu zuwa sau da yawa:
- polystyrene;
- filastik;
- polyurethane.
Abubuwan kayan ado waɗanda aka yi da waɗannan abubuwan suna da ƙarfi, suna da sauƙin shigarwa da kiyaye su. Areananan lamura suna buƙatar amfani da abubuwa na sama waɗanda aka yi da itace, dutse na halitta, filastar. Irin wannan kayan sun fi tsada, sunfi wahalar aiki dasu, kuma suna bukatar kulawa mai kyau. Ana yin amfani da bangarori da aka yi da dutse ko itace sosai don maido da abubuwa masu mahimmanci na tarihi, tare da kiyaye amincinsu yadda ya kamata.
Lokacin amfani da gyare-gyaren da aka yi daga kayan ƙasa a cikin gidaje masu zaman kansu, ɗakuna, dole ne a kula da rikitarwa na kiyayewa. Kayan suna da son rai sosai, suna buƙatar wasu sharuɗɗan sarari kewaye. Misali, abubuwan saman sama na katako da sauri suna rasa sura, launi, da sauran kyawawan halaye a cikin babban ɗanshi. Launi mai launi da abun sakawa a launuka masu haske suna samun farin jini da ba a taɓa gani ba. Yakamata ayi amfani dasu a hankali, yana da sauƙin tsallaka layin kuma cikin zai ɗauki yanayin wauta.
Manufar gyare-gyare ya haɗa da: gyare-gyaren stucco, plinths, frames, strips, bangarorin da aka zana su. A cikin sashe, zasu iya zama lebur, sassaka ko rubutu mai juzu'i. Za a iya wadata shi da ƙananan bayanan kayan ado da yawa. Hatta silin ɗin rufin, wanda ke sanya sassauƙa daga bango, ana iya ɗaukarsa mai ɗaukar hoto. Ana amfani da gyare-gyare masu launuka don ƙarfafa bayanan mutum na kayan ado, rarraba sarari tare da laushi daban-daban.
Mafi sau da yawa, ana haɗa nauyin kawai zuwa manne na musamman ko sukurorin taɓa kai, waɗanda aka rufe su da putty. Ana amfani da rawanin bugun kai lokacin da aka sanya abin da nauyi ko ɗaura shi a wasu hanyoyi ba zai yiwu ba. Zaɓin gyare-gyaren ya dogara da cikakken salon da adon kayan ciki. Salon cikin gida na iya zama na gargajiya ko kusa da zamani ko na birni.
Moldings hanya ce mai sauƙi, mai araha, ta asali don gudanar da sarari yayin ƙirƙirar saiti sahihi.
Bangon ado
Ana iya amfani da gyaran bango ta hanyoyi da yawa. Wannan babbar dama ce ta fadada gani, kara sarari ko rarraba shi. Tsarin ciki na zamani na iya haɗawa da laushi da yawa da haɗa kayan ado bango tare da bangon waya launuka daban-daban, haɗin bangon waya da fenti a wasu yankuna. Don rabuwa ne da canji mai sauƙi daga wani yanki zuwa wani ana amfani da wannan kayan adon.
Canza fuskar bangon waya ba zai iya zama azama kawai ba, zai iya kuma ɓoye ajizanci, gyare-gyaren kuskure da bangon da bai dace ba. Kyakkyawan kayan ado yana iya shimfiɗa sararin samaniya, yana daidaita rashin tsari. Da kyar ake yin amfani da gyare-gyare a cikin yanayi guda, sau da yawa yana da cikakkun abubuwan da aka tsara na katako ko katako masu jituwa. Idan sarari ya ba da izini, sa'annan za a iya sanya siffofi daidai a wasu sassan bangon, ya yi kyau da tsada.
Amfani da wannan kayan adon, zaku iya buɗe ɗakin gani, ana amfani da wannan fasaha a ɗakunan da ke da ƙananan rufi. Don wannan, ana saka abubuwan tsaye a cikin wurin da aka haɗa fuskar bangon waya tare da alamu daban-daban, launuka, laushi. Wannan zai ƙarfafa sauran adon, wanda yake kusa da maɓallin miƙa mulki kuma ya ƙara jin daɗin ɗakin sosai.
Za a iya amfani da gyarar a kowane daki: falo, ɗakin gandun daji, ɗakin kwana, kicin ko ɗakin cin abinci. Fasali da ƙuntataccen gyare-gyare sun fi dacewa da ɗakin kwana, yayin da a cikin gandun daji za ku iya yin wasa tare da laushi da sauƙi kuma ƙirƙirar yanayi mai ban sha'awa. Lokacin ado ganuwar, yana da mahimmanci kada a cika ciki. Kammalallen kallon ɗakin ya zama mai taƙaitacce kuma mai taƙaitawa.
Tare da rashin amfani da kayan adon saman bango, yana da sauƙin ɓata da ɓata ɗakin. Har ila yau ya zama dole a fahimci cewa yayin tsara abun daga ginshiƙai ko maimaitattun abubuwa, dole ne su zama daidai a cikin girman kuma suna nesa nesa da rufi, bene ko taga.
Abubuwan da aka zana a jikin bangon suna da tsada da tsada, yakamata a kula da hakan yayin yin ɗakuna tare da ƙaramin yanki, saboda ba a ba da shawarar yawaita kayan adon da abubuwan taimako. A wannan yanayin, haɗuwa da launuka daban-daban na adon bango, rabuwa da fuskar bangon waya ta hanyar gyare-gyare zai zama manufa. Wannan zai cika dakin da ƙarin ƙarar.
Lokacin da aka haɗu a cikin zane tare da fentin bango ko bangon waya, gyare-gyaren na iya jaddada rabuwa, yana daidaita abubuwa daban-daban. Kuna iya amfani da shi in ba haka ba - mai santsi da yin sassauƙa mai sassauƙa, kuna iya yin sauyin da ba za a iya fahimta ba.
Za'a iya yin wasu maimaita sassan daga gyare-gyare. Wannan dabarar ta dace a cikin ɗakuna da manyan rufi da bangon haske. Zuwa wani matakin, amfani da gargajiyar bango na gargajiya shine samar da bangarorin rectangular daga gare ta. Za'a iya amfani da gyare-gyare mai lankwasa don ƙirƙirar baka da kuma kwaikwayon buɗe taga. Wannan dabarar ta dace da dakuna kwana ko dakunan zama a cikin Renaissance ko salon neoclassicism.
Ana amfani da wannan ƙungiyar sosai yayin yin ado a ɗakin yara. Yana sanya kyakkyawan tsari don hotunan hoto, madubai, ɗakunan karatu. Fuskar bangon waya tare da buga takardu a cikin ɗakunan ɗakin kwana ya zama abin birgewa; a kan bangon bango mai haske, zaku iya yin ɓangarori da yawa waɗanda suka bambanta da launi, rubutu da tsara su da siraran sirara masu kaifi. An ba shi izinin sanya abubuwa na stucco, sauran kayan adon girma a tsakiyar abun.
Lokacin yin ado ganuwar, ana amfani da gyare-gyare na kowane iri, faɗi, tsarin launi. Ana ba da shawarar shirya layout da girman a gaba. Zaka iya yiwa bangon alama tare da fensir mai sauƙi ko alli.
Ramera windows da ƙofofi
A cikin gidajen zamani, windows ba koyaushe suke girma da girma ba. Zaka iya ƙara jin daɗin sararin samaniya da gani faɗaɗa yankin taga tare da gyare-gyare. Don taga mai ƙanƙanci da kunkuntar, laconic da faɗi gama cikakke ne. A kan manyan windows, zaku iya amfani da gyare-gyare tare da abubuwan sakawa da yawa na abubuwa da kuma abubuwan stucco.
Allon katako, allon skir yana yin sarari a kusa da buɗe taga, yana iya zama daidaitaccen tsari ko ƙarfafa wani yanki na taga. Lokacin yin ado da taga tare da gyare-gyare, ba'a da shawarar yin amfani da launuka masu haske, don haɗa nau'ikan katako, bayanan martaba, wannan zai rufe sararin samaniya, kuma ya ƙara jan hankali ga taga. A kan tagogin gilasai, abubuwan da aka sanya su da kayan ado suna da kyau, suna iya ƙirƙirar tunanin kasancewa cikin tsohuwar castofa a kudancin Faransa. Adon da ke kewaye da buɗe taga ya kasance cikin jituwa ko daidaita daidai da launi na firam akan taga. Ana amfani da wata dabara wacce sauƙaƙa akan tagogin yana maimaita kwatankwacin, maƙasudin, sauƙi na ƙyauren ƙofa.
Sau da yawa a cikin ciki, ana amfani da gyare-gyare azaman ƙyauren ƙofa. Wannan babbar hanya ce don raba ɗakin da kawai yake da ƙofar kofa ko ƙofar shiga. A wannan yanayin, ana iya amfani da abubuwa na sama na launuka daban-daban don girmamawa akan sassa daban-daban na ɗakin. Wannan kayan ado na iya ƙara girman ƙofar duka, kuma, idan ya cancanta, yin canji mai sauƙi.
Wannan ya zama dole a yanayin da kuke buƙatar ɓoye ƙofar. Kari akan haka, galibi ana amfani da abubuwan adon da aka yi da abubuwa masu ɗorewa azaman hanyar kariya a wasu yankuna na ɗakin. Wannan na iya dacewa idan babu makullin ƙofar, lokacin da maɓallin ƙofar ya faɗi fuskar bangon waya.
Allon rufi ko bene na kare bangon daga lalacewar inji ta ɓangarorin kayan ɗaki. Sanya tsiri iri biyu na gyare-gyare a ƙarƙashin rufi na iya haɓaka tsayin rufin sosai kuma ƙara sarari kyauta ga ɗakin. Planaya daga cikin katako ya kamata ya bi layin bango kusa da rufin, na biyu ya zama ƙasa 10-20 cm.
Idan kanaso ku kara tsayin rufin ido, dole ne a lika abin da yake daidai da matakin kwanon rufin. Stripaƙƙarƙen saman da ya fi faɗi yana haifar da tunanin rufin da aka zana.
Amfani da gyare-gyare mara kyau
Toari da hanyoyin da aka bayyana a sama, ƙila ba za a yi amfani da siffofi da ma'ana ta gargajiya ba. Ana samun ɗakunan ajiya na waje don littattafai ko wasu ƙananan abubuwa daga wannan kayan. Don waɗannan dalilai, ana amfani da faɗi, mashaya na ƙananan tsayi. Waɗannan na iya zama kofe ɗaya, watakila abun da ke ciki, misali, a kusurwar ɗaki. Wannan maganin yana da kyau sosai kuma yana adana sarari. A bin misalin ɗakunan ajiya na littafi, za ku iya ba wurare don hotuna, ƙaramin fure na filawa, wuri don maɓallan.
An tsara safiyar ɓoye ko kayan aikin gida tare da gyare-gyare. TV na plasma wanda zai iya fitowa da yawa daga salon ciki ana iya canza shi ta hanyar takamaiman bayanan martaba na kwance. Akwai halin da za a yi ado da kayan alatu, ƙarshen gado, kujerun baya tare da gyare-gyare. Mafi yawan kayan da aka yi amfani da shi na kyawawan nau'ikan katako, sau da yawa - filastik, kumfa tare da itacen kwaikwayo.
Nau'in nau'in gyare-gyare daban shine ƙarfe, kwaikwayon azurfa, ƙyalli, tagulla. Ya dace da amfani a cikin tsada, masu tsada na ciki. Wuraren wuta, manyan madubai, ginshiƙai waɗanda aka yi wa ado da faɗi, sassaƙaƙƙun zinare suna da kyau a waɗannan ɗakunan.
Zaɓin launi, launi, kayan ƙira tsari ne wanda ke buƙatar shawarar ƙwararren masani, ƙungiyar masu zane. Tare da cikakken tabbaci ga iyawar ku, zaku iya ƙoƙarin yin hakan da kanku.
Mahimmin maki don la'akari yayin ado ɗaki tare da gyare-gyare:
- yankin yanki
- kayan ado na bango;
- kasancewar wasu abubuwa na ado;
- saninka tare da kayan gani (hoto, bidiyo) kan aiki tare da gyare-gyare;
- sarari don hawa hawa / saukarwa na tube kyauta.
Zaka iya ɗaukar hoto na ciki, sa'annan kayi alama wurin abubuwan abubuwa masu ado akan sa. Wannan dabarar zata taimaka adana lokaci, yin cikakken lissafi na adadin kayan da ake buƙata.
Lokacin lissafin adadin kayan da ake buƙata, yana da daraja la'akari da ƙaramin jari. Ya kamata a yi mafi girman gefe yayin amfani da gyare-gyare daga ƙaramin abu mai sauƙi, mara nauyi. Tsarin shigarwa yana ɗaukar yiwuwar kwakwalwan kwamfuta, fasa, fashewa. Lokacin amfani da bangarorin sama na inuwa mai haske, yana da daraja zaɓi kayan da za'a iya wanke su. Mafi yawansu suna cikin ɓacin rai na musamman tare da takamaiman bayani wanda ke tunkude ƙura kuma baya shan ƙanshin ƙasashen waje.
A hannun dama, gyare-gyare na iya zama kayan aiki na wayo don inganta sarari a cikin ɗakin, rarraba shi, ƙara yankin. Ana iya amfani da gyararren cikin nasara cikin gine-ginen zama, gidaje, ofisoshi, gine-ginen kasuwanci. Babbar doka ita ce sanin lokacin tsayawa. Ma'aurata guda biyu da ba su yi nasara ba zasu iya juya cikin ɗakunan zamani zuwa wani daki mai ban dariya. Tare da nasarar haɗin gyare-gyare, abubuwan bangon ado, ɗakin yana canzawa, ya zama haske, iska. Za'a iya samun dabaru don yin wahayi daga mujallu masu sheki, wallafe-wallafen zane, duba hotunan abubuwan da aka gama ciki. Mabuɗin kyakkyawan ƙira shine kyakkyawan tsari mai kyau don sanya abubuwa masu ado.