Kayan kwalliyar DIY - ra'ayoyin hoto guda 50

Pin
Send
Share
Send

Saurin da masana'antu ke haɓaka, da ƙimar mutum yana ƙoƙarin kusantar yanayi. Ya kewaye kansa da yanayi ba a zahiri ba, amma ta ƙirƙirar ruɗu na kasancewa cikin iska, koda kuwa yana hutawa a cikin falo. Wannan sha'awar ba wai kawai zama a cikin gidan da aka gina daga albarkatun ƙasa ba, amma kuma don ƙirƙirar ƙirar ciki mai dacewa. Sabili da haka, kowa yana son yin amfani da kayan adon itace da kanshi a cikin gidansu don jin kamar babban maigida ne.

Yanayin itace ya bayyana tuntuni, amma yanzu ba kowa bane zai iya wadatar da gidansa a cikin salon jerin "Twin Peaks". Kada a mamaye ɗakin da kayan katako, furs da kawunan dabbobi. Wannan ya riga yayi magana game da mummunan ɗanɗanar masu mallaka. Waɗannan guraben suna nan don yankin gandun daji, amma na mai hawa ɗaya - kammala gida a cikin wannan salon zai biya kyakkyawar dinari. Akwai wani zaɓi don yin tsattsauran yanayin da aka san shi tare da ƙananan abubuwan yankewar katako, wanda ke haifar da cikakken hoto. Kuna iya ƙirƙirar irin wannan ƙirar da kanku, kuna ciyarwa kawai akan masu haɗawa.

Abubuwan amfani da kayan ado na ciki tare da yanke itace

Yankewar abin mamakin itace a lokaci guda tare da roƙon gani da ƙwarewar halitta daga mahangar fasaha.

Yanzu bari mu gano menene fa'idojin katako:

  • Dorewa. Idan katako ya ba da kansa ga sarrafawa yadda ya kamata, kuma an kiyaye shi daga danshi da lalacewar injina daban-daban, to zai daɗe sosai. Idan duka bangon katako ne ko bene, to, zaku iya adanawa akan gyaran shekara-shekara.
  • Thearfin zafi. Itace itacen itace ba kawai tushen zafi a cikin wuta bane. Kayayyakin kayan ƙasa suna da ikon kiyaye zafin jiki, sabili da haka, don gidan kankare mai sanyi, wannan shine mafi kyawun nau'in rufi, kodayake yana da rabo. A lokacin hunturu, irin wannan gidan mai inshorar zai dumama kowane ƙafa.
  • Kadai. Kuna iya, ba shakka, manna bangon waya tare da hoton sare bishiyar, ko sanya laminate, amma a cikin irin waɗannan hotunan ana amfani da tsari - maimaita sauƙi na ɗayan modul. Finisharshen yanayi tare da yankewa shine abun haɓaka inda kowane ɗayan yake na musamman. Tsarin yankewa da fasalin sa na musamman ne.

Irƙiri bango mai zane

Don ado, yana da kyawawa don zaɓar ɗaya gefen ɗakin. Tsarin duka jirage alama ce ta rashin ɗanɗano, kuma ɗakin zai yi kama da cunkoson ababen hawa. Kowane daki yana buƙatar ba shi iska, kuma ba batun windows bane. Ya kamata numfasa sarari, kuma ana ba da wannan tasirin ta jiragen sama marasa komai. Gefen “katako” ɗaya ne kawai na ɗakin zai zama wani lafazin lafazin da zai zama halinta. Kuna iya shimfiɗa "ƙwaƙwalwar katako" da kanku, kuma yanzu bari muyi magana game da yadda ake yin ta.

Kowannensu yana da matacciyar bishiya a farfajiyar da ke buƙatar cirewa. Yanzu lokaci yayi da za'a sare shi. Muna ɗaukar reshe, yanke shi a cikin sanduna na matsakaicin kauri. Za a iya cire haushi daga sakamakon "pancakes" sannan a yi yashi. Wannan yana hana ka tuƙa ƙaya ta hanyar taɓa bango. Ya kamata a yi amfani da yadudduka itacen da ya haifar da maganin kwari na musamman, sannan mu sanya su a manne. Yana da kyau a lalata sakamakon da aka samu - itacen da aka lalata zai iya ɗaukar lokaci mai tsawo.

A bayanin kula! Createirƙiri abun da ke ciki daga rassa masu girma dabam-dabam, daga babban akwati zuwa mafi kankancin rassa. Abin da ke cikin yana numfasawa saboda ɓarnatattun abubuwa tsakanin cutuka masu girma dabam.

Bango bango - yanki ne na yanayi a cikin ciki

Kuna iya haɗuwa da panel daga kowane ɓangare, amma ba ku ga zane ba da itace, daidai ne? Abubuwan banbanci ana maraba dasu a nan, don haka ku kyauta kuyi amfani da koda. Ya kamata hoton ya yi kama da abin kwaikwaya, amma cikakken abu tare da abubuwa masu rinjaye da na sakandare. Yi gradations na tonal kuma ƙarfafa tare da sautin. Musamman don samfurin da aka gabatar, ya fi kyau barin haushi - zai sa ya zama mafi kyau. Saurin gangarowa zai haifar da yanayi na gandun daji mara iyaka, kuma ya motsa ku a ciki.

Yana da kyau ka zana zane mai kaifi, amma idan kana son inganta aiki kai tsaye yayin gudanar da aiki, to ka ci gaba. Don bambanci mai haske, tara jigon zane daga sassaƙaƙƙun sauƙi, wannan zai ba hoton haske. Yanke sandunan daga gefen da yake kan bango don mafi mannewa. Bar ɗayan gefen ba tare da an taɓa shi ba - wannan zai ƙara yanayin halitta ga hoton gaba ɗaya. Yankan katako da aka ƙayyade ta firam a cikin ciki zai yi kama da taga wanda ke kallon gandun daji. Firam ɗin ya tattara abun cikin ɗaya duka kuma ya tsara shi.

Matsaloli a shimfida bene mai daidaito

Wannan nau'in yana da wahala sosai, saboda haka yana da kyau ku yi haƙuri ku tafi aiki. Zaɓi mai tushe mai kauri don guje wa manyan wofi lokacin shimfida da'irori. Don ƙera ƙasan, ana zaɓar katako masu katako, saboda ana fallasa faɗin yau da kullun.

Akwai dalilai guda biyu wadanda zasu sanya ku zufa:

  • Magani. Idan kun sanya dukkan sassan akan manne, to falon bazai dade ba, koda kuwa kun rufe shi duka da varnish. Matakan zasu faɗi saboda matsin lamba koyaushe. Dole ne mu yi amfani da turmi, mai yiwuwa mai amfani da ciminti.
  • Daidaita farfajiya. Idan kaurin kowane bangare baya taka muhimmiyar rawa a cikin kera jirgin sama na tsaye, to wannan shine babban yanayin bene. Wajibi ne a dace da dukkan kayayyaki zuwa jimlar kauri, kuma fara nika bayan an girka su. Hanyar zata dauki lokaci mai tsawo, saboda ba sauki a sami shimfidar wuri ba.

Sannan fara rufe saman da aka gama da varnish. Zai kiyaye ta daga kwari da tasirin waje. Falon ya fi sauƙi a tsabtace kuma zai daɗe a cikin yanayin "kariya". Surfacearin da ba shi da kariya ba zai iya yin kwari da kwari ko kuma zai iya fara ruɓewa saboda yawan ɗanshi.

Jin daɗin gida tare da kayan ɗaki na gida

Kayan kayan daki sun banbanta matuka, ya danganta da irin kayan da ake dasu. Ana yin tebur da kujeru, tun da sillar silin ɗin da aka yanke kanta tuni ta yi kama da ƙaramin tebur ko kujera.

Akwai manyan ka'idoji guda biyu don ƙirƙirar kayan daki:

  • Mai daidaitaccen - haɗa abubuwa daga ƙananan sassa (kayayyaki). A gaskiya, mun riga mun saba da wannan hanyar. Yana ba ka damar ƙirƙirar samfurin kwata-kwata kowane nau'i. Anan kuma ya zama dole don cimma shimfidar wuri madaidaiciya. Za a ɗora jita-jita a kan teburin, don haka don kada su kifar da ita, dole ne a daidaita sandar da ita daidai.

  • M - an ɗauke da abu mai mahimmanci azaman tushe. Wannan zaɓin ya fi na baya sauƙi a cikin kalmomin fasaha, amma ya fi wuya samun sandar babban-diamita. Tare da kujeru, abubuwa sun fi kyau, kuma idan kuna son teburin da duk dangin zasu ci abincin dare, yakamata kuyi tinker tare da gano babban yanki da aka yanka. Farashin da aka yanke na yanke yana da girma.

Babu matsala ko wace irin ƙa'ida kuka yi amfani da ita wajen ƙirƙirar samfur, babban abu shine a bincika ikon ku kai tsaye don kar a lalata kayan. Duk wata hanya tana da kyau, saboda kayan daki na katako sanannen ƙarfi da karko ne.

Ra'ayoyin dafa abinci dangane da yankewar siramircular

Irin wannan adadi abu ne mai ban sha'awa na kayan ado da mataimaki mai taimako a cikin ɗakin girki. Kayan yana iya tsayayya da yanayin zafi mai yawa kuma baya zafi sosai. Daga yankan, zaku iya ƙirƙirar tsattsauran abu ɗaya masu sauƙi da masu daidaitaccen sassa, kayan aikinsu shine mafi sauƙin samu. Kowane mutum ya ga irin waɗannan bakin teku a cikin shagon, kuma suna tunani, "A'a, ba za ku iya yin wannan da kanku ba" - ra'ayi mara kyau. Me yasa za ku biya ƙarin idan kun yi shi da kanku?

Za a haɓaka ɗakin dafa abinci ta hanyar ɗakunan gado na zagaye na semicircular wanda za a iya yi daga katako mai kauri, ya kasu kashi biyu. An ƙirƙira wani ruɗi cewa "zagaye" yana kan hanyar nitsewa cikin bango. Dabarar tana da ban sha'awa idan shiryayye yana zagaye, godiya ga wannan, an ƙirƙiri motsi na gani. Ana samun sakamako ne saboda sauƙin taimako akan haushi. Shelvesyallen za su iya ɗaukar littattafan girki cikin jituwa, ko tarin kayan girke-girke na uwar gida. Kuma samfurin zai iya tsayayya da babban nauyin nauyi, koda kuwa girmansa bazai ba da ƙarfin gwiwa ba.

Ka tuna! Idan wannan tsayuwa ne na musamman don jita-jita, to ya fi kyau a mai da shi ƙarfi. Shiga ƙananan sassa ya haɗa da mannawa, kuma manne bai dace da yanayin zafi mai yawa ba. Tashin tsaye zai faɗo zuwa gida da yawa.

Detailarin itace kamar lafazi a cikin ciki

Bloananan gutsuren "gandun daji" a cikin sanannen yanayi zai haifar muku da kusanci da yanayi. Ana amfani da yankewa a cikin ciki azaman ado kuma suna yin wasu ayyuka.

Yadda za a ƙirƙiri lafazi na son zuciya da hannayenmu:

  • Agogo. Amfani da sabon abu na yanke katako a cikin kowane ciki yana da kyau. Musamman idan da'ira ce ta rashin daidaito tare da haushi a farfajiya. An gyara bawon, saboda yana iya lalacewa a kan lokaci. Theara yawan kallon "pancake" na katako, da ƙarin agogon zai zama mai ban sha'awa.

  • Gilashin furanni. Bude tunanin ku da amfani da nau'ikan rassa. Abun ado da aka kirkira da hannuwanku daga ƙananan bishiyoyi yayi tsada, kuma babu wanda zaiyi tunanin cewa gilashin ɗin ya kashe muku dinari. Za ta kasance cikin jituwa tare da ƙirar, kuma za ta sami amsa a cikin abubuwa tare da irin wannan adon.

Ka tuna! Ya kamata a sami fewan abubuwa da aka ƙirƙira daga kayan aiki iri ɗaya a cikin ɗakin. Ya kamata su yi ma'amala da juna, amma ba za su zama kamar "ƙura" ba.

  • Frames don madubai. A cikin ƙirƙirar samfuri, yana da mahimmanci a bi rhythm ko awo, amma hargitsi zai zama bai dace ba. Madadin manyan yanka tare da kananan cuts, ko sanya dukkan fasalin daga da'ira mai girman gaske. Duk wani zaɓuɓɓukan zai zama daidai.

Abu ne mai yiyuwa a yi bene daga yankan sawun da hannunka. Ba tare da ambaton ƙananan abubuwa na ciki waɗanda aka yi a cikin minti ɗaya ta amfani da itace, manne da kwatancinku ba. Yi mamakin abokanka da gida mai ƙawancen kyau kuma sa rayuwarka ta zama mai sauƙi. Abune mai tsabtace muhalli wanda zai amfani lafiyar ku. Idan an yi samfurin daga allurar pine, to ƙanshin wuta mai haske na iya taimaka maka da maganin sanyi.

Idan kun jimre da bene, to yin ado bangon gaba ɗaya tare da itace zai zama kamar batun minti biyar. Kuna buƙatar amfani da ɗanɗano da iliminku game da abun da ke tattare da ku, kodayake yawancin mutane sun amince da abin da suke so.

Komai zai yi aiki, kawai kuna buƙatar "tattara" waɗannan kayan kuma gyara su da manne, ko kawai yanke abu mai ƙarfi. Irƙiri hoto a cikin kanku, kuma yi ƙoƙari ku kawo shi zuwa rayuwa. Ba kwa buƙatar ilimi na musamman ko ƙwarewa, bi ƙa'idodin ƙa'idodi don zaɓar kayan aiki da kayan aikin sarrafawa. Bayan duk wannan, me yasa za a kashe kuɗi da yawa a kan aikin mai zane idan har za ka iya jimre wannan aikin da kanka ba tare da kashe kobo ɗaya ba.

               

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: GYARAN JIKI. HOW TO MAKE SCENTED BODY CREAM. YADDA AKE KWALAKCHA (Nuwamba 2024).