Katifu a cikin ciki na zamani + 70 misalan hoto

Pin
Send
Share
Send

A zamaninmu, abubuwa da yawa daban-daban na kayan ado a cikin ciki an riga an ƙirƙira su. Fantastic design solutions zai taimaka muku ƙirƙirar yanayin da ake buƙata na ɗakin cikin kowane irin salon da ake so kuma kuyi ado dashi da "haskaka". Canza salon koyaushe yana nuna zaɓuɓɓuka daban-daban, amma shimfidu a cikin ciki sun kasance kuma za su ci gaba da kasancewa sanannen kayan ado.

Komawa cikin rabin rabin karnin da ya gabata, kwanciya shimfiɗa a ƙasa a gida yana da matsala sosai. Kafet din abun kaɗaici ne, ba kowa ke iya sayan sa ba. Sau da yawa, ba launi ko girman katifun ba, ba sa “duk abin da ke”. A yau lamarin ya canza sabanin ra'ayi.

Fa'idodi

A yau, an shawo kan matsalar rashin shigar katifu: shaguna cike suke da kayayyaki iri-iri ga kowane dandano da kasafin kudi. Amma yaya game da ɗayan, mafi arha da zaɓuɓɓukan shimfidar ƙasa masu amfani: parquet, laminate, linoleum? Ya fi sauƙi a kula da su, babu buƙatar "damuwa" ko murfin zai dace da hoton ɗakin gaba ɗaya. A gefe guda, mutum ba zai iya kasa lura da sauƙin amfani da waɗannan murfin ba, kuma a ɗayan, ɗakin da ba shi da lafazi mai ban sha'awa, ra'ayi na asali, ya zama mara kyau da wofi. Don cikin gida, wani abu na musamman ya ba da shawarar kansa, wani abu wanda zai fita dabam da asalin kayan ado da na ɗakuna, ko kuma, akasin haka, haɗuwa da jituwa, haɓaka abubuwan ciki.

Katifu a cikin cikin ciki na zamani na iya zama abin ban mamaki da “haskakawa” don daki. Kyakkyawan zaban da aka zaɓa yana rayar da ɗaki, yana mai da shi mai kyau da sauƙi, kuma yana aiki da murfin sauti da rufin ƙasa, wanda shima babbar fa'ida ce. Sabili da haka, ƙwararrun masanan coziness a cikin gida suna tambayar kansu wannan tambayar: yadda za a zaɓi kilishi don ciki?

Takaddun zabi

Zabar madaidaicin madaidaici ba sauki kamar yadda yake sauti. Don biyan duk bukatun, kuna buƙatar la'akari da ƙa'idodi da yawa:

  • Kayan aiki. Yanzu a cikin tsari mai yawa zaka iya samun samfuran abubuwa da dama. Ana amfani da zaren roba da na halitta a ƙera katifu. Taushin laushin, rayuwar sabis da farashin samfurin ya dogara da haɗin tarin.
  • Tsawon tari. Yana tasiri laushi na kilishi, bayyanarsa kuma, mafi mahimmanci, wahalar kulawa.
  • Launi. Wajibi ne don zaɓar kafet na launi mai kyau don kada ya zama mai ɗanɗano, amma an haɗa shi da abubuwan kewaye. Misali, launuka masu haske sun fi dacewa da falo tare da adon bango na gaba ɗaya cikin launuka iri-iri na pastel.
  • Girman. Gaba dayan dakin ya dogara da girman kafet.
  • Siffar. Yanzu zaku iya samun ɗamara daban-daban, koda wani lokacin siffofin ban mamaki. Zai fi kyau cewa sifofin da aka zaɓa sun dace da ƙirar ɗakin.

Lokacin da kake siyayya don kafet, yi ƙoƙarin la'akari da duk ƙa'idodin da aka lissafa.

Nau'in kayan aiki

Tare da mahaukatan nau'ikan abubuwan shimfidar darduma, yana da wuya a gano wanne ne ya dace da kai. Na farko, a hankali ka zaɓi zaɓin kayan. A gefen tekun samfurin, akwai alama tare da alamomi, wanda ya ƙunshi bayani game da haɗuwa da halaye na tari da kayan aikin ƙasa. Dogaro da kayan, kafet sune:

  • Ana yin katifu na Propylene ta hanyar amfani da roba da aka samo daga matatar mai. Wannan shine nau'in sutura mafi tsada. Yana da ƙarancin juriya kuma an tsabtace shi da kyau tare da tsabtace tsabta.
  • Katifu da aka yi da nailan mai ɗorewa - suna da ƙarfi da ƙarfi.
  • Katifu na Woolen suna da tsada, amma na ɗabi'a ne kuma masu ɗorewa, kuma suna iya riƙe kaddarorinsu masu amfani har zuwa shekaru hamsin. Ya dace da kowane ɗaki, duk da haka, akwai rashin amfani - da sauri suna da datti kuma suna tsoron danshi.
  • Katifu na siliki zasu "bugi" walat ɗin ku fiye da haka, duk da haka, wannan alatu tabbas zai tabbatar da farashin. Wadannan katifu masu ban mamaki suna da kyawawan halaye masu kyau, tabbas zasu zama kayan ado na kowane daki.
  • Katifu na Viscose suna tuna da siliki: mai taushi ga taɓawa tare da kyawawan kayayyaki da alamu, amma yafi araha.
  • Rigunan Nylon nau'ikan kayan kwalliya ne masu ban sha'awa. Nylon tana samar da abin rufewa mai tsauri, mai kauri, mai kare wuta.
  • A ƙarshe, katifun polyester. Mafi kyawun samfuran suna tare da tsayi mai tsayi, mai ɗorewa, amma a sauƙaƙe idan an lalace ko an wanke.

Detailsarin bayani game da kayan suna cikin tebur.

DubaKayan farashinFa'idodirashin amfani
WoolenBabbanSanya juriya, tsawon rayuwar sabis, kayan halitta, haɗuwa da kowane irin cikiSaurin gurɓataccen abu, haɗarin lalacewa daga kwari da sikari
SilikiBabbanStarfi, kyakkyawa, bayyananniyar alamuAbin takaici ne in kwanta a kasa
ViscoseMatsakaiciBayyanannun alamu, sanya juriya, mai kama da siliki, kusan mara-wrinkle
NylonMatsakaiciHaske na alamu, sa juriya, ƙarfi, elasticity, amincin wuta
Propylene.AsaLaushi, hasken zaneShortarancin rayuwar sabis, an tsabtace shi da kyau tare da tsabtace tsabta
PolyesterMatsakaiciTaushi, sa juriya, riƙewar zafiGyara da sauri, sanya wutar lantarki

Zaɓi samfura dangane da ƙimar kuɗin ku, kuma kuyi la'akari da sau nawa kuma a hankali kuna shirye don kula da kafet. Ba na son kudin su lalace, saboda haka kayan tsada na bukatar tsayayyar kulawa. Kuma idan kuna da yara ko dabbobin gida a cikin gida, akwai yuwuwar lalata rufin mai tsada.

Girma

Don bawa ɗakin kwalliyar kwalliya, kuna buƙatar ƙayyade girman murfin. Yi tunani game da makasudin abin da za ku yi amfani da kafet: don rufe ƙasan gaba ɗaya ko kawai ƙawata ɗakin da shi. Sigogin da ake buƙata na kilishi sun dogara da wannan.

Lokacin da falon ya cika sosai, ana ba da shawarar a auna jimillar ɗakin, sa'annan a cire 25-30 cm daga bango da kuma kayan daki, mai yuwuwa kewaye da kafet, kuma za a sami abubuwan da ake so. Idan tsohuwar kafet tana cikin wurin da ya dace, ya fi sauƙi a gwada shi kawai, daidaita tsayin da ake so.

Idan kilishi zai yi aiki azaman kayan ado, wani nau'in adon ɗaki, zaɓi girmansa gwargwadon yadda kuke so. Babban abu shine cewa samfurin ya dace da cikin ciki, yayi kyau da kyau. Yawancin lokaci, ƙananan ugsan kwalliya suna yin ado a ƙasa ƙarƙashin abubuwa daban-daban: teburin gado ko teburin kofi. Yi la'akari da girman kayan daki lokacin siyan kilishi: ya fi kyau idan ya ɗan girma girma a cikin sigogi.

Zaɓin siffar

Duk ire-iren siffofin katifu masu ƙirar zamani sun ƙirƙira shi! Kuna kallo da mamakin: oval, zagaye, murabba'i, triangular, rectangular. Suna cikin sifar dabbobi, dusar kankara, diddige, bishiyoyin Kirsimeti da sauran abubuwa masu ban mamaki. Irin waɗannan samfuran suna mai da hankali kan kansu, suna da asali sosai. Ka yi tunanin! Koyaya, kar a cika shi - wani abu mai ban mamaki a cikin ɗakin yana buƙatar mutum ya kawo taɓawar rashin tabbas, kuma a wani wuri har ma da sakaci.

Ana amfani da murfin ƙasa mai kusurwa huɗu don rufewa ko rufe bene. Idan ƙirar ta ba da freedoman 'yanci kaɗan, saka katifu biyu ko uku a cikin ɗakin lokaci ɗaya a sassa daban-daban na shi.

Misali, idan zauren gidanku galibi ja ne da koren, sami kananan katifu a launuka biyu: jan kafet ga wani bangare na dakin da koren shimfidar ga wani. Bari kanka gwaji! Idan kun kusanci al'amarin ta hanyar kirkira da dandano, hatta tsohuwar katifar Soviet zata iya zama a haɗe da gaske wani wuri.

Launi daidai

Momentaƙƙarfan lokacin zaɓin shine zaɓin launukan samfurin samfurin, alamu da alamu akan sa. Kowa yana da abubuwan da yake so: wani yana son haske da almubazzaranci a cikin gida, wani kuma yana son nutsuwa da daidaito, wani yanci da ƙarfin hali, wani kuma yana son cikakken tsari da "daidaito". Kamar yadda ake cewa: "Babu wata jayayya game da dandano."

Koyaya, dole ne a bi wasu shawarwari don kar a sami ɗanɗano mara kyau. Misali, idan akwai launuka uku na farko a cikin babban dakin, bai kamata ku sayi wani shimfidar haske mai launi daban don sakawa a tsakiyar ɗakin ba: zai zama mara daɗi da munin gaske!

Yi la'akari da tsarin launi na ɗakin lokacin zaɓar kafet. Zai fi kyau cewa murfin ya dace da tsarin launi gabaɗaya, amma wani lokacin zaka iya amfani da launi mai haske da tsari mai kayatarwa don kunna bambanci. A wannan yanayin, ya zama dole cewa ƙirar ɗakin ta haɗa da abubuwa da yawa masu launi iri ɗaya ko inuwa.

Rufin sautunan kwantar da hankula na pastel daga beige zuwa cakulan zai dace da kusan kowane ciki. Zabi paleti na duniya idan kuna jin tsoro cewa haske zai iya lalata ƙwarewar.

Nasihun Zabi

Kamar yadda kuka sani, ana iya tsara darduma ba kawai azaman suturar bene ko kayan ado a ƙasa ba, har ma da rufe bango, idan an samar da wannan ta ƙirar ɗakin. A cikin zamani, mafita ƙira sun zama masu ƙarfin zuciya da ban sha'awa da zaku iya tsammanin komai daga gare su.

Sabbin nasihun zane suma an fadada su zuwa shimfidar shimfidar kilishi. Idan ka yanke shawarar zaban darduma don gidanka, ka sani cewa yana da kyau a rufe ba fiye da sulusin ɗakin ba don kiyaye jituwa ta waje. Wato, za a iya samun zaɓuɓɓuka daban-daban: magana ɗaya a tsakiyar ɗakin (zagaye ko oval zai yi kyau sosai), biyu ko uku - a sassa daban-daban na ɗakin ko kuma a ɓangaren gefen gado ko gado mai matasai.

Amma ga kananan katifu don ado, ta ƙa'idodin ƙirar ƙira, an yi imanin cewa ya kamata su maimaita siffar abin da suke kwance. Koyaya, sabuwar shawara daga masu zanen zamani tana baka damar karya wannan ƙaƙƙarfan dokar. Sabili da haka, yi tunanin fahariya kuma ku kasance da ƙarfin zuciya

Zaɓi don ɗakin cikin gida

Kusan babu takunkumi kan katifu a cikin ɗakin. Haɗuwa kawai tare da ado na ɗakin, kayan ɗaki da sauran abubuwan adon yana da mahimmanci. Za'a iya amfani da kafet mai ɗauke da kowane tsayi a cikin falo, ya riga ya dogara da fifikon mai shi.

Dogon tari ya fi wahalar kulawa, don haka idan dakin zama a matsayin dakin cin abinci, zai fi kyau kada a shimfida kafet da doguwar tari a can: zai buƙaci tsaftacewa koyaushe ko kuma ba da daɗewa ba zai zama datti. Da kyau, idan a gare ku ɗakin zama kawai wuri ne ga ɗaukacin iyalin ku huta, ku ji daɗin kwanciya a can don shimfiɗa mai taushi mai daɗi da ƙafafunku. Samfura tare da dogon gashi sune mafi laushi da laushi ga taɓawa.

Don falo, kafet na iya zama babban aikin babban rufin bene da tsakiyar ɗakin. A cikin lamarin na farko, babban abu shine zaɓar inuwa mai nutsuwa mai shimfiɗa ta kasan, mai yuwuwa tare da tsari mara kyau, sanya shi a tsakiya ko kuma a gefe ɗaya na ɗakin zama. Kuma a matsayin cibiyar mai da hankali, yana da kyau a yi amfani da launuka masu launuka masu haske, masu launuka waɗanda suka fito daga sauran ɗakunan cikin ɗakin. Af, zaɓin cibiyar mai da hankali ga ɗakin zama yana da amfani. Idan akwai, a ra'ayinku, kuskure ko gazawa, tabarma a matsayin cibiyar mai da hankali za ta dauke hankali daga sauran ƙananan abubuwa.

Zaɓuɓɓuka don ɗakin gida mai dakuna

Dakin kwana yana buƙatar yanayi na jin daɗi da dumi don sauti da lafiyayyen bacci. Zaɓuɓɓuka mafi kyau na shimfida na ɗakin kwana suna da taushi, mai tsayi mai tsayi wanda yake da daɗin tafiya tare da ƙafafun ƙafafu, kuma yana da kyau don sanya sauti.

Yawancin lokaci a cikin ɗakin kwana, launuka masu ƙarfi "suna ba da shawarar kansu", suna kwantar da hankali bayan wahala mai wuya. Haske mai haske ko fari mai laushi babban zaɓi ne. Zaka iya amfani da wasu inuw ofyin da ka zaba (misali, baƙi da fari kilishi).

Yi amfani da bambancin launi don ƙirƙirar ƙirar ɗakin kwana na musamman. Misali, bango da darduma suna cikin ruwan kwalliyar pastel, kuma kayan daki suna cikin inuwar cakulan. Ko akasin haka - shimfiɗa cikin launuka masu duhu. Wannan hanyar za ta fadada sarari ta gani kuma ta cika ɗakin da sabbin launuka. Zaka iya zaɓar siffofi daban-daban da girman katifu. Babban abu shine cewa da safe kafafu suke tashi ba akan linoleum mai sanyi ba, amma akan laushi mai laushi da dumi.

Ga waɗanda ba su da sha'awar launukan pastel kuma suna gundura, kilishi mai ɗauke da launi mai haske cikakke ne, kuma fasalin shimfidar shimfidar kilishi zai faranta maka rai kuma ya ƙara matakin ƙarfi a farkon ranar. Mafi yawan sha'awa, ana haɗe da suturar kamala tare da inuwa mai nutsuwa ta ado ta bango.

Katifu a cikin ɗakin kwana ba sa buƙatar kulawa saboda ba a amfani da su sau da yawa kamar sauran ɗakuna.

Fasali na zaɓi don ɗakin yara

Yara suna so su ba da mafi kyawun duka, don haka ana ba da kulawa ta musamman ga ƙirar ɗakin yara. An halicci kyakkyawan haske mai haske a cikin ɗakin don yara koyaushe suna da yanayi mai tasowa.

Game da suturar bene, yana da mahimmanci musamman ga ɗakin yara:

  • Dumi don kiyaye kafafu daga daskarewa.
  • Tsaro. Yara suna gudu kuma suna yin wasa da yawa, don haka zaɓi na saman zamewa ya ɓace. Katifu ya dace da gidan gandun daji: yana da wuya zamewa kuma ya faɗi akan sa.
  • Taushi da ta'aziyya. Yara ba kawai suna son gudu ba, har ma da zama a ƙasa, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a shimfiɗa shimfidar shimfida a cikin ɗakin.
  • Zane. Ga yara, kafet tare da tsarin geometric ko hotunan halayen wasan kwaikwayon da suka fi so ya dace. Akwai kayayyakin dake nuna wasannin yara (misali, na gargajiya).

Lokacin sayen kafet don gandun daji, ka tabbata cewa an zana murfin da dyes mai aminci ga yara! Bayani game da dyes an nuna a cikin takardar shaidar magana. Ana buƙatar ma'aikatan Stores su samar da shi akan buƙata!

Tipsarin shawarwari masu amfani yayin zaɓar kafet:

  1. Idan bayan siyan sabon laushin fenti ya fado daga ciki, wannan ba babban abu bane. Al'amarin yana cikin jigilar kaya da adana samfurin, a cikin 'yan kwanaki ya kamata ya wuce. Idan kafet ta ci gaba da rugujewa, to da alama yana da nakasa. Adana rasit ɗin ku bayan ziyartar shagon!
  2. Lokacin siyan kayan da aka yi da hannu, ka mai da hankali ga sashinta na keɓaɓɓe: dole ne sa hannun marubucin aikin ya kasance, kuma samfurin da launi dole ne su daidaita da gefen gaba.
  3. Ya kamata a kula da darduma na ulu tare da wakilai na musamman masu hana asu.
  4. Shafin bazai ba da wari mara daɗi ba!

Katifu daman gaske ado ne na gidan. Zaɓar madaidaiciyar magana ba ta da sauƙi a cikin nau'ikan kayan shaguna na zamani. Da farko, yanke shawara daidai wane nau'in kafet da kuke buƙata. Ka tuna abin da kake buƙatar la'akari: girman, launi, kayan abu, haɗuwa tare da wasu abubuwan ciki. Ku je sayayya tare da "hoto" da aka shirya a cikin kanku, to zai zama da sauƙi a zaɓi zaɓinku!

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: 001 Matsalar kariyan kashi (Mayu 2024).