DIY kayan ado na Easter: ra'ayoyi da azuzuwan jagora

Pin
Send
Share
Send

Easter dai-dai tana cikin jerin ranakun hutu na Kirista. Wannan al'adar addini tana nuna sake haihuwa da hasken Allah. Don cikakken jin yanayin, yawancin masu imani suna ƙirƙirar ƙawancin Ista da hannayensu a wannan rana. Teburin tare da jita-jita na bukukuwa ma yana da mahimmanci. Ya haɗa da ƙwai tsarkakakke a matsayin alama ta sabuwar rayuwa da wainar gargajiya ta Ista. Za mu fada muku daki-daki a kasa yadda za ku yi ado gidan sufin gidanku don Ista.

Kayan ado na asali

Kuna iya amfani da samfuran samfuran da abubuwa da yawa don ƙirƙirar kayan ado na Easter. Suna iya zama na halitta da na wucin gadi. Bari mu lissafa manyan:

  1. Fentin ƙwai kaza;
  2. Abubuwan da aka yi da katako (tsire-tsire, ganye, haushi, ciyawa, gansakuka, da sauransu);
  3. Wicker da yadi (yadin da aka saka, tebur na tebur, yadudduka masu launi);
  4. Furannin yanayi;
  5. Kayan ado na ado (kwalliya, tsayayyen, kwanduna, katako, zane-zane na kwalliya);
  6. Daban-daban kayan ado (gilashin gilashi, fitilun fitilu);
  7. Da kuma kyandirori masu launuka masu haske.

Mutane suna sakar kyawawan haɗi daga abubuwan da ke sama, waɗanda ke nuna ƙwarewar kere-kere tasu. Waɗannan furanni ne na furanni, garuruwa na biki, haɗuwa da wicker da abubuwa masu ƙyalli. Sanannen kayan ado na Ista shi ne tsarin tsuntsayen tsuntsaye domin sanya ƙwayayen da aka tsarkake a ciki. Hakanan, ana sanya kek na Easter da kyandirori a cikin kayan wicker. Tare da irin wannan saitin ya dace don zuwa coci da sassafe.

Mahimmanci. Additionarin mahimmin abu shine itacen willow, wanda ke alamta bazara mai dumi da taushi. Wasu lokuta ana amfani da rassan sauran kyawawan shrubs masu kyau, waɗanda ke ƙawata ɗakin.

Daga cikin abubuwan da aka lissafa, an sami tarurruka masu ban mamaki wadanda zasu iya tsayawa na dogon lokaci.

Maballin ado

Waɗannan sune ƙwai kaza na talakawa. Da kyar mahimmancin su zai iya misaltuwa, tunda ƙwai a lokaci guda suna nuni zuwa dawwama da jin daɗin iyali. Abubuwan sabon rayuwa ana saka su cikin kwandon wicker don ado yanayin hutu da ƙirƙirar yanayin da ya dace. Daga cikin shawarwarin kawata ciki da kwai akwai masu zuwa:

  • An ba da izinin yin amfani da ƙwai na halitta da na ƙwai. Thearshen ya zama dole idan masu mallakar suna son barin su a matsayin kayan ado na bikin Easter na dogon lokaci;
  • Suna yin abubuwa daban-daban tare da ƙwai: an zana su, an lika su, an zana su da alamu. Mutane da yawa suna samun manyan abubuwa waɗanda ba su ƙasa da kyau ga sanannen Faberge ba. A lokaci guda, ba wanda ya iyakance a cikin abubuwan ado da ra'ayoyi;
  • Game da canza launi, a nan za ku iya amfani da dyes na halitta da na musamman. Ana sayar da na ƙarshen a cikin shaguna, yayin da na farko suna da sauƙin ƙirƙirar kanku. Shahararren ƙawa don ƙwai don Ista na kirista shine launin zinare, wanda ake kafa shi lokacin da aka tafasa shi cikin fatun albasa;
  • Hakanan zaka iya ƙoƙarin yin ƙwai Easteran Ista da hannunka. Abubuwan da akayi amfani dasu sune katako, kwali, gypsum, waya, zaren, da sauransu. Wane ne yake da ƙwarewar hakan. Bayan haka, an yi musu ado da rhinestones, mosaics, graphics, beads na ado;
  • Ginaye na musamman da gida gida an gina su don ƙwai masu launi. Shirya a cikin kwanduna don ku iya yin ado da sauran abubuwan Ista. Ana samun haɗuwa masu kyau tare da ƙirar adon dabbobin ƙira - kaji, zomaye, da dai sauransu.

Wuri

Wani abun dole-dole ne na shirin bukukuwa don Ista shine furanni na musamman. Ya haɗa da furannin bazara da ƙwai na roba. Irin wannan sifa ta musamman ana rataye ta a bangon kofofin ƙofar gidan. Don yin shi, zaka iya amfani da kayan aiki iri-iri:

  • Waya ko ƙarfe mai sulɓi Koyaya, tare da na ƙarshe, ya fi kyau a tuntuɓi gwani;
  • Ryanƙan busassun bishiyoyi ko bishiyoyi. Daga cikinsu, zaku iya yin komai ta amfani da waya, tunda ƙwai suna da nauyi ƙwarai. Za'a iya haɓaka zane tare da hydrangea;
  • Ulu ko zare don saka. Mata masu sana'ar hannu suna amfani da allurar saka don samun kyakkyawan tsarin saƙa;
  • Katako mai ado, polystyrene mai launuka iri-iri, takarda mai walƙiya.

Ana amfani da abubuwa masu amfani waɗanda za'a iya haɗa su tare da waya ɗaya.

Ra'ayoyin kayan ƙwai

Ra'ayoyin kayan ado na Ista sun haɗa da yin amfani da kwai da yawa. Farawa da rinin da aka ambata, hannaye masu ƙwarewa suna yin ado da santsi tare da zaren ado da ƙananan beads. Mafi shahararren shine beads na gargajiya. Don yin wannan, da farko dole ne a yi amfani da abin ɗoke m. Sannan ya kamata a mirgine ƙwai mai ɗauri a cikin fenti. Tunda mutane da yawa suna so su ci gaba da ƙirƙirar kansu har tsawon lokaci, ana bada shawarar yin amfani da ƙwai na roba.

Hakanan za'a iya faɗi don walƙiya a launuka masu haske. An yayyafa kayan zinaren akan kwan da aka shirya. Wasu mutane suna sarrafawa don yin ƙawa mai ado ko tsari daga kayan iska. Ana samun wannan idan kuna amfani da zaren azurfa. Tare da taimakonsu, ana yin zane-zane masu kayatarwa, waɗanda ake manna su da kayan ado na Ista na gidan.

Hakanan suna amfani da taliya mai ƙarancin tauraruwa, waɗanda aka riga aka zana su da launukan abinci. Dukkan taurari an halicce su daga gare su, suna tuno da farkon bazara. Idan ba kwa son yin rikici da kayan abu na halitta, to zaku iya siyan lambobi na musamman a cikin shagon. Thearshen yana nuna maƙarƙashiya a kan batutuwan addini. Koyaya, damar yin zane-zane da hannuwanku bazai yuwu ba. Alamar ruwan ɗanɗano na bazara zai ɗumi zuciya tare da begen farkon ɗumi.

Daga cikin zaɓuɓɓuka don zanen gargajiya na ƙwai na Ista, ana bambanta waɗannan masu zuwa:

  • Qwai na Easter. Mafi shahararren, kuma a lokaci guda yana aiki tuƙuru a cikin zane, zaɓi na ado. Ya ƙunshi yin amfani da zane-zane da ƙudan zuma don ƙirƙirar kyawawan halaye;
  • Speckled. Hakanan ana kirkirar waɗannan samfuran da narkakken zakin. Halin halayyar prongs shine tsananin haɗuwa da launuka da ratsiyoyi. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa a nan gaba, za a yi amfani da kyawawan speck a kansu;
  • Krashanki. Designananan zane na waɗannan samfuran suna ɗaukar launi ɗaya ba tare da amfani da kayan ado ko alamu ba;
  • Dryapanki. Handaƙƙarfan aikin hannu ya haɗa da amfani da ƙarfe a matsayin kayan aiki. Tare da taimakonsa, ana nuna alamu masu ban mamaki akan farfajiyar ƙwai. Aikin mara dadi yana ɗan tuna da fasahar zane-zane. Tunda har ila yau ya haɗa da amfani da launuka masu launuka da yawa waɗanda ke manne da farfajiyar;
  • Malevanki. Wannan zaɓin bashi da alamun addini, ana iyakance shi da hoton yanayin bazara. Yana amfani da fenti na yau da kullun da na wucin gadi.

Itace

Ta ƙirƙirar kayan ado na Ista na gida, a sauƙaƙe kuna yin bishiyar idi. Wannan samfurin, na gargajiya ga iyalai da yawa, yana da asalin al'adu a cikin Zamanin Tsakiya mai nisa. Don ƙirƙirar shi, ya isa ya bi matakan da aka sani. Da farko dai, kuna buƙatar tukunyar yumbu na siffar da ta dace. Ka rufe gindinta da tsinken shafawa, gansakuka da busasshiyar ciyawa. An haɓaka wannan abun tare da furanni na yanayi, itacen bishiya ko tsarin waya. Sannan halittar yakamata a shafe ta da maƙerin likaɗewa kuma a nade shi da kayan kwalliya. Wasu mutane suna amfani da zaren woolen don wannan.

Hankali! Amfani da rassan Willow na alama yana ƙarfafawa sosai.

Lokacin da itacen Ista ya shirya, zaku iya yi masa ado tare da sauran halayen hutun haske na kirista. Waɗannan na iya zama siffofin malam buɗe ido, dabbobin gida. Mafi yawa ana yinsu da katako mai kauri. Za'a iya ɗaukar furanni da rai, tunda suna da sauƙin maye gurbinsu da sababbi. Amma qwai ya fi na roba, tunda suna da nauyi sosai. Kada kuyi haɗarin itacen ku mai salo, wanda zai iya fadowa daga abubuwa masu nauyi kwatsam.

Hakanan ana iya yiwa tukunyar ado da kyawawan alamu. Zai amfane shi kawai.

Gida na ciki tare da furanni

Tunda Easter ta kasance a cikin ranakun bazara, amfani da sabbin furanni ana ɗaukarsu al'adar gargajiya. Abubuwan haɗuwa, wreaths da appliques an halicce su daga tsire-tsire. Sau da yawa, itacen willow yana aiki a matsayin babban abu. Koyaya, amfani da wasu launuka don mai kyau ne kawai. Waɗannan na iya zama farkon tulips, violets, har ma da sakura na Japan. Babu ƙuntatawa a nan. Ana sanya furanni na yanayi a cikin kwalliyar kwalliya, waɗanda aka kawata su da kayan kwalliyar Ista, ado da zaren. Kuma wreath na iya ma da ma'ana ta alama. Inda kowane tsiro yake da ma’anar asirce. Bugu da ƙari, ya bambanta ga kowane yanki.

Kayan kwalliyar fure sun cika gida da ƙanshin sabo, danshi mai ɗumi da farin ciki. Godiya da kasancewar wani kamshi mai kamshi a cikin gida, kowa na iya cikakken jin daɗin hutun ban mamaki na rayar da rayuwa.

Amfani da kyandir

Adon kayan ado ba'a iyakance shi ga abubuwan kirkirar gida ba, tare da amfani da kyandir mai ƙanshi. An kuma yi musu ado da sifofin alamomin Ista. Wasu lokuta ana iya samun abubuwan da aka shirya a cikin shagon. Koyaya, yafi dacewa da sanya su da kanku. Bugu da ƙari, yana da sauƙi don ƙirƙirar kyandir a cikin yanayin biki. Yi la'akari da jerin ayyuka:

  1. Da farko kana buƙatar kula da kayan kwalliya don kayayyakin kakin zuma. Don yin wannan, kuna buƙatar ɗaukar ƙwan kaza - kuma a hankali ku yi rami don zubar da abin da ke ciki. Sannan dole ne ya bushe;
  2. Bugu da ari, an kawata kwalayen da aka zana da kayan ado ko zane ta amfani da fenti;
  3. Sannan ya kamata ku shirya kakin zuma mai zafi ko narkewar kakin zuma. Don wannan, yana da kyau a tsara wanka na ruwa;
  4. To, kuna buƙatar saka lagwani a cikin ɓoyayyen ƙwai. Yana da sauƙin gina shi daga yadin da aka saka ko zare mai kauri. Kayan na iya zama komai;
  5. A hankali sosai, zuba kwandon ruwan kakin a cikin harsashi, sannan a bar shi ya daskare a ciki;
  6. Irin wannan kyakkyawan kyandir galibi ana sanya shi a cikin fitilar da aka yi da ƙarfe ko kuma mai yanke gilashin talaka. Ana iya siyan ersan kwalliyar Easter na musamman a shagon.

Ya kasance bambancin kyandir mai kama da kwai. Koyaya, babu wanda ya iyakance mata masu fasaha a cikin aikin kirkira. Siffar na iya zama kowane, tunda kakin zuma kayan roba ne. Bayan haka ana ba da shawarar samfurin don a tsarkake shi a cikin coci don ya sami mahimmancin ma'anar sa.

Ideasarin ra'ayoyi

Ba kwa buƙatar ƙwarewa sosai don yin kayan ado. Ana iya amfani da kayan aikin da ke hannun waɗanda suke cikin gidan. Irƙirawa yana taimakawa haɓaka yanayi da sanyaya yanayi. Murna daga kayayyakin da aka yi da hannu za su fi waɗanda aka saya a cikin shagon yawa.

Daga cikin ra'ayoyin kayan adon da aka nema, ana iya rarrabe mai zuwa:

  • Hotunan dabbobi masu taɓawa, waɗanda aka yanke daga kwali mai kauri. An zana su ko an buga su a kan firintar hotunan da aka shirya. Za'a iya yanke ƙarshen ta hanyar kwane-kwane kuma a lika shi a hankali akan abu mai ƙarfi. Wadannan adadi zasu sami sauƙin dacewa cikin abubuwan Ista, suna ɗaukar matsayinsu da mutunci. Cikin gidan yana daɗa dumi da irin waɗannan kyawawan kayan haɗi;
  • An haɗu da kayan ado na ado tare da ƙwayoyin ƙwai, waɗanda aka riga aka fentin su kuma aka yi musu ado da beads, walƙiya ko zaren azurfa. Da yawa kyawawan bawo ana iya manna shi zuwa irin wannan tef ɗin a lokaci ɗaya. Bayan haka, an rataye shi a ƙofar gida, ƙyallen falo, labule akan tagogi, da sauransu;
  • Babban kwan hutun yana da sauƙin yi tare da balan-balan na yau da kullun. Don yin wannan, ya isa a kumbura shi, a rufe shi da abin ɗaurewa, sannan a kunsa shi da zaren zinariya. Lokacin da manne ya bushe, ya kamata a huda huji na bakin ciki. Za a iya jefa ƙwallon da aka lalata, kuma za a iya yin ado da sifar zaren da ƙarin kayan haɗi;
  • Matasan matashin kai daga masaku. Thearfin masana'anta, mafi ƙarancin abin da aka gama zaiyi kallo. Yana da kyau a cika pads din da ciyawa ko auduga ta likita. To kwandon ba zai yi nauyi ba.

Wannan ba cikakken jerin ra'ayoyin kayan ado bane, tunda babu wanda ya sanya takunkumi. Yi amfani da kwatankwacinku gabaɗaya don ƙirƙirar yanayi na sihiri a cikin gidanku.

Yanayi

Akwai zaɓuɓɓukan kayan ado da yawa don wannan hutun. Kuma suna da sauƙin ƙirƙira da hannunka. Tun yarinta, kowa ya san tsarin ɗakuna da ado na Sabuwar Shekara. Don Ista, zaku iya yanke waɗannan abubuwa masu ban mamaki daga kayan ji da na takarda. Wani sanannen zaɓi shine zane na adiko ko na babban tebur. Idan alamu sun dace da jigon hutun kirista, to kowa zai iya yaba da ƙaunar al'adun masu gidan. Juices da launuka masu ƙyalƙyali na kayan ado suna ba ku damar shayar ɗanɗanon ɗanɗano a cikin cikin. Kyakkyawan haɗuwa zai kasance inda ake amfani da fari, shuɗi, rawaya da kore. A lokaci guda, alamomin ƙasa a cikin zane abu ne da ya zama gama gari. Ana iya samun dalilanta a kan yadi, kyandir da kwai.

Kayan kwalliyar buki

Zuwa ga abincin gargajiya na Ista (fentin ƙwai kaza da kek ɗin Easter), zaku iya ƙara waɗannan abubuwan masu zuwa don teburin bukukuwa:

  • Fresh furanni a cikin vases na ado;
  • Aikin tebur na hannu wanda aka yi da auduga ko yarn na lallausan lilin;
  • Saka kanki da kanki;
  • Sassaka gumakan dabbobi;
  • Fastocin Easter a cikin kwandunan wicker;
  • Sauran kayan haɗi.

A lokaci guda, yana da mahimmanci kada a manta game da jita-jita mai haske na fes. Hakanan zaka iya ƙara abun da ke ciki tare da willow twigs. Abu ne mai sauki ka yi shi da kanka idan kana da abubuwan da suka dace a hannunka. Wadannan sun hada da kwano mara kyau, gansakuka na halitta, kwai kwarto, da kintinkiri na ado. An zuba ƙasa a cikin kwano, kuma an rufe shi da gansakuka. Ana saka ƙwai tsuntsayen a tsakiya, kuma igan itace suna makale a cikin ƙasa kewaye da kewaye. Ya kamata a ɗaure su a hankali tare da jan kifin mai haske. Kuna iya yin baka mai kyau.

Ba safai ake samun giya a cikin abin sha a irin wannan ranar ba. Yawancin lokaci waɗannan ruwan 'ya'yan itace ne, kayan kwalliya iri daban-daban, da tsabtace ruwa. Rashin bayanin abin sha mai karfi an bayyana ne ta asalin addinin hutun, wanda ya kebanta da shan kayan maye.

Hankali! Ya zama al'ada mai ban sha'awa don yin katunan suna don baƙon da suka zo wannan hutun.

Ana ajiye su kusa da faranti na bikin kuma an sa hannu a kyakkyawan rubutun hannu. Don yin su kawai daga kwali ɗaya da azurfa ko zaren zinare. Idan ana so, zaku iya yin ado da ƙari tare da walƙiya ko rhinestones. Arancin keɓancewar wurin zai fi girma idan kun sanya ɗakunan gida na furanni masu bazara da kwai Ista kusa da shi.

Kammalawa

Shiryawa don hutun kirista mai haske na iya kawo farin ciki sosai. Wannan ya faru ne saboda yiwuwar bayyanar da kai, wanda ke nuna kanta cikin halittar kayan adon Easter. Abubuwan halayensa sun daɗe da sanin kowa, kuma dabarar aiwatarwa yana da sauƙin sarrafa kanku. Abubuwa da yawa suna da ma'ana ta alama. Yana da kyau a tsarkake kayayyakin da aka gama a cikin haikalin don su kawo farin ciki a gidan.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How to make goron tula syrup at home (Mayu 2024).