Yadda ake manne bangon waya a cikin sasanninta: umarni, mannewa na waje, kusurwar ciki, shiga

Pin
Send
Share
Send

Umarnin-mataki-mataki don manna sasanninta na ciki

Lokacin yin ado, bangon da bai dace ba da ninkawan sakamako a cikin bangon waya na iya zama babbar matsala. Har ila yau, ya kamata a tuna cewa tare da bangon da aka lanƙwasa, haɗin gidajen bangon waya na iya bambanta.

  1. Bayan manna na karshen a gaban kusurwar ciki na gidan yanar gizo, ya zama dole a auna ragowar sauran. Ana auna shi daga gefen zanen da aka manna shi zuwa bangon da ke kusa da shi, an ƙara milimita 10-15 zuwa adadi da aka samu. Idan ganuwar tana lankwasa da ƙarfi, to ƙarin adadi na iya zama babba.

  2. An yanke tsiri daidai da adadi wanda ya haifar, la'akari da alawus.
  3. Ana kula da saman tare da manne. Dogaro da nau'in suturar, wannan na iya zama bango ne kawai ko saman duka.
  4. An manne tsiri tare da nasa gefen gefen bangon. Fuskar bangon waya ya kamata zuwa wani jirgin sama.

  5. Idan fuskar bangon waya da aka liƙa tana murɗawa, kuna buƙatar yin ƙananan ƙananan yankuna da dama zuwa maɓallin.
  6. An zana layi na tsaye tare da matakin ko gangare a bangon da ke kusa. Nisa daga kusurwa daidai yake da fadin tsirin da aka yanke na baya, ban da ƙari.
  7. An ruɓe saman da gam, bayan haka ana manna murfin bango tare da gefen gefen layin da aka yi alama. Yankin da aka yanke ya yi daidai da bangon da ke kusa.

  8. Idan murfin ya yi kauri, to an yanke fuskar bangon waya tare da layin mai ruɗi.

Yadda ake manne ƙasan waje (na waje)?

Dole ne a liƙa kusurwar da ke fitowa ta hanyar kwatankwacin na ciki, amma akwai ƙananan bambance-bambance waɗanda dole ne a kula da su yayin aiki.

  1. Ana auna nisa daga bangon da aka liƙa zuwa bangon da ke kusa da shi. Zuwa adadi da aka samu, an ƙara milimita 20-25.
  2. An yanke sashin la'akari da ƙarin milimita 20-25.
  3. Kafin mannewa, ana bi da saman tare da mannewa.
  4. Dole ne a manna sumul mai santsi a fuskar bangon fuskar da aka riga aka gyara akan bangon, gefen da aka yanke da hannunka "yana tafiya" akan jirgin da ke kusa.

  5. Idan ya cancanta, ana yin ƙananan yankan a wurin bangon bangon da ke zuwa ɗayan bangon, a daidaita shi kuma a manna shi a bangon.
  6. An zana tsiri a tsaye a bangon da ke kusa da nesa da tsiri wanda aka manna shi da milimita 6-10.
  7. Bayan amfani da manne, ana amfani da tsiri a bango tare da gefen gefe zuwa layin da aka yiwa alama, yana wucewa zuwa gefen madaurin da aka riga aka lika.

  8. An haɗa haɗin haɗin tare da manne da ƙarfe tare da abin nadi. Bayan haka, ana yanka saman Layer tare da madaidaiciyar baki kuma an haɗa layin biyu wuri ɗaya.

Yaya idan kusurwoyin basu daidaita ba?

Bangon da bai dace ba matsala ce ta gama gari a tsofaffin gidaje. Kafin fara manne saman gashin, yana da kyau a gudanar da aikin share fagen da sanya saman yadda ya kamata. Idan kusurwoyin suna gani har ma basa buƙatar manyan gyare-gyare, zai isa ya yi tafiya tare da mayafi mai tauri, cire ƙananan abubuwan rashin tsari da ƙura. Idan ba daidai ba ne bayyane ga ido, to ya fi kyau a yi aiki kaɗan kafin fara lika bangon fuskar.

  1. Lokacin aiwatar da aiki akan abin ƙarewa, an saka kusurwar filastik kuma an gyara ta tare da cakuda putty. Waɗannan ana iya siyan su a shagon kayan aiki.

  2. Bayan bushewa, ana daidaita yanayin da putty ko plaster.

  3. Bayan bushewa, ana bi da ganuwar tare da share fage.
  4. Bayan aikin da aka yi, ana iya manna kammalawa ga bango.

Fasali na manna fuskar bangon waya

Manyan tashoshi suna dacewa saboda suna ba ka damar gama tare da ƙananan raƙuman ruwa a farfajiyar. Mafi wahalar manne su, amma sakamakon ya cancanci.

  1. Mafi yawanci, ana yin bangon waya na mita ɗaya da tushe wanda ba saƙa ba da murfin vinyl, ya fi sauƙi a manna su. Koyaya, ana samun samfuran faya-fayan takarda.

  2. Lokacin aiki tare da samfuran mita waɗanda ba a saka ba, ana amfani da manne a bango kawai.
  3. Don fuskar bangon waya mai faɗi, ana buƙatar shirin share fage na farko.
  4. Don manna sasanninta, kuna buƙatar yanke zane a cikin gunduwa da zoba. Sa'annan an yanke abin da ya wuce saman layi.
  5. Bayan amfani da tsiri zuwa bango na wani lokaci, zai kasance zai yiwu a daidaita murfin ta motsa shi a hankali.

Yadda ake shiga cikin sasanninta?

Zai zama alama cewa irin wannan ƙaramin abu kamar manne ginshiƙai a cikin ɗaki na iya lalata aikin gaba ɗaya idan an yi shi ba daidai ba. Kuma idan kuma akwai fasali akan fuskar bangon waya wanda yake buƙatar daidaita shi, to yakamata ku kusanci ƙarewar da alhakin.

  1. Rigun yana manne ta yadda zai tafi zuwa gefen dab. Faɗin shigarwa kada ya wuce santimita 5.

  2. An daidaita kusurwa tare da spatula ta filastik.

  3. Kashi na gaba an rufe shi.
  4. Don a daidaita yanke abin da ya wuce kima, ana amfani da doka a tsakiyar zoben kuma an yanke ƙarin gefen tare da motsi ɗaya tare da wuka na malanta. Don yin layin da aka yanke har ma, yi amfani da matakin.

Ta yaya zan dace da zane a kusurwa?

Yana da mahimmanci cewa zane yana ci gaba har ma da kewaye da ɗakin. Don yin wannan, kuna buƙatar haɗa haɗin ƙirar daidai, kuma yanke abin da ya wuce haddi.

  1. Hakanan ana haɗa gutsunan tare da juyewa. Bar izni don bangon biyu.
  2. Tare da spatula na filastik, ana mann bangon waya a kusurwa.
  3. Bayan manna takarda na biyu, ana yanke fuskar bangon waya bisa ga tsari. Wannan hanyar tana nufin fuskar bangon waya tare da ƙaramin tsari. Babban tsari na iya buƙatar gyara a gefuna.

Kafin mannewa, da farko dole ne a shirya kayan don aiki ta hanyar shimfida murfin ƙasa da nazarin zanen. Ana yanke sassan bayan dacewa da juna a tsayi.

Fasali na yankan bangon waya a cikin kusurwa

Domin samun daidaiton ko da dinkin a kusurwa, kuna buƙatar datse abin da ya wuce daidai.

  1. Bayan an manna fuskar bangon waya a bango, ana amfani da mai mulkin karfe mai lebur, shi ma zai iya zama spatula ko doka. Don yin layin yankan koda, zaka iya amfani da matakin.
  2. Tare da wuka mai wuka na malanta, yanke abin da ya wuce iyaka a gefen mai mulkin, bayan haka sai saman fuskar bangon waya zai fito.
  3. A hankali a kunna a cire layin bangon fuskar ƙasa, cire su a hanya ɗaya.
  4. An lullube shiffunan da manne kuma an matse shi sosai zuwa kusurwa. A sakamakon haka, suturar tana manne da juna sosai.

Ba shi da wuya a manna bangon waya a cikin sasanninta, amma ana buƙatar kulawa ta musamman da daidaito. A yau, akwai hanyar kammalawa wacce ke ba ku damar yin aiki ba tare da haɗin gwiwa kwata-kwata ba, wato bangon fuskar ruwa. Ana amfani dasu a cikin layin koda kuma baya buƙatar irin waɗannan matsalolin kamar daidaita ƙirar, faɗi, daidaito a cikin kewayen yanki da sauran nuances.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: YANDA ZAKI GANE KINADA JUNA BIYU CIKI (Mayu 2024).