13 halaye marasa kyau matar gida mai kyau kada ta kasance da su

Pin
Send
Share
Send

Kowa yana son rayuwa mai tsafta, don haka suna amfani da dabaru don tabbatar da tsari a cikin gida. Akwai dokoki da kowace matar gida ta sani:

  • yana da kyau a wanke kwanon rufi bayan oatmeal nan da nan;
  • abubuwa masu launi kada a wanke su da farin;
  • Zai fi kyau cire kitse daga murhu tare da soso mai laushi.

Dubi waɗanne abubuwa bai kamata matar kirki ta kasance tana da su ba.

Amma akwai kura-kuran da ko gogaggun matan gida sukan yi. Irin waɗannan halaye na gidan zasu rage darajar duk ƙoƙarin don tsabtace gida kuma har ma zai cutar da lafiyar ku.

Kula da tsafta

Abubuwa da yawa a cikin gidajenmu basa buƙatar wankewa koyaushe. Amma wannan ba ya hana yawancin mata wankin labule da goge kayan kwalliya da kujeru a kowane wata. Sakamakon yawan wanka, yadin da aka wanke ya rasa asalinsa kuma bai yi kama da sabo ba. Kuma muna ɓatar da lokaci da kuɗi akan foda da wutar lantarki.

Kada a rataye ka kan cikakken tsafta, zai fi kyau ka huta karin minti ko ka ciyar da shi tare da iyalanka.

Zuba ruwan kofi a cikin kwandon shara

Yawancin masoya kofi suna da wannan ɗabi'ar. Kauri da sauri zai zama sanadin toshewa. Daidaitawar ta yi kauri, cakuda yana manne da kayan mai a cikin bututun, sakamakon siffofin abin toshewa.

Kusan ba zai yuwu a kawar da toshewar da kan ka ba. Zai haifar da wari mara dadi a cikin kicin.

Usalin amfani da murfin

Zai fi kyau a tuna a kunna murfin abin dafa abinci yayin dafa abinci. Ta:

  • tsabtace iska;
  • yana kawar da wari (wannan yana da mahimmanci a lokacin dafa abinci mai ƙanshi mai ƙarfi. Misali, kifi);
  • yana ɗaukar ƙwayoyin mai;
  • taimaka wajen rage zafi a cikin ɗaki.

Idan kun ƙi yin amfani da wannan fasahar, to, za a sami babban ɗumi a cikin ɗakin girki (mummunan tasirin yanayin kayan ɗari), kuma ƙanshin girki zai ratsa cikin sauran ɗakunan.

Kiyaye labule a kowane lokaci

Idan windows suna fuskantar gefen rana, zai fi kyau a rufe labule daga safe zuwa yamma. Cigaba da bayyanar da haskoki mai haske zai shafi samfuran. A sakamakon haka, kayan gado na gado mai matasai, kujerun kujeru za su yi sanyi, kuma samfurin zai zama kodadde. Ko da benen itace da sauran kayan kwalliya da rana suna iya lalata su.

Zuba man shafawa a buta

Kowace matar gida na biyu aƙalla sau ɗaya tana zuba kitse daga kwanon soya ko kasko a cikin kwandon ruwa. Yin hakan haramtacce ne, saboda wannan yana haifar da saurin toshewar bututu kuma, sakamakon haka, bayyanar wari mara dadi a cikin ɗakin.

Ba za ku iya shigar da shi cikin bayan gida saboda dalili guda ba. Dole ne a tattara kitse a cikin wani akwati dabam, sannan a jefa cikin kwandon shara.

Sanya tawul a cikin banɗaki

Tawali mai laushi, babba, mai dadi, mai dumi mai terry suna shahara sosai a yau. Amma ba kowa ya san yadda ake amfani da su daidai ba. Ba za a iya ajiye su koyaushe a cikin ɗaki mai ɗumi mai zafi ba, saboda suna iya zama wuraren kiwo da ƙwayoyin cuta. Zai fi kyau a adana tawul ɗin terry a cikin kabad a cikin ɗakin kwana, amfani dasu bayan yin wanka ko wanka.

Duba abin da ba za'a iya adana shi a cikin gidan wanka ba.

Yi amfani da sinadarin chlorine don tsaftace wurare

Amfani da irin wannan hanyar don wankan gidan wanka, wurin wanka, bene ba kawai aiki bane, amma kuma yana da haɗari:

  • yiwuwar konewa akan hulɗa da fata;
  • ta inhalation - lalata hanyar numfashi.

Chlorine, a cikin haɗuwa mara kyau, yana lalata kowane farfajiya (ƙarfe, laminate, linoleum, da sauransu).

Yi amfani da samfuran tsabtace duniya

Dukkanin sanadaran sunadarai na gida hanya ce mai kyau don sauƙaƙa tsaftacewa kuma ana iya amfani dasu akan yawancin saman gidan mu. Koyaya, yafi kyau kada a tsabtace wasu abubuwa dasu. Misali, ba za a iya cire tsofaffin wuraren ajiyar ruwa daga ruwa mai wuya daga mahaɗin da sauran kayan aikin famfo ba.

Zai fi kyau a yi amfani da samfuran musamman kai tsaye kuma a sauƙaƙe cire tambarin.

Kayan gida a ƙafafun

Motsi na yau da kullun na kujeru, kujeru har ma da ƙarin sofas mummunan tasiri akan saman laminate ko linoleum. Sabili da haka, idan kuna da buƙatar saurin motsi na kayan ɗaki, za ku iya sa sape a ƙarƙashin sa kawai.

Yi watsi da tiyo da tsaye

Yaya kyau zama a kan kujera, kalli silsilar da kuka fi so akan Talabijin kuma ku sha shayi. Koyaya, akwai matsaloli a bayan irin wannan jin daɗin - mummunan tabo a kan kayan ɗakunan lacquered, waɗanda ke da matukar wahalar kawar da su (kuma wani lokacin ma ba zai yiwu ba). Saboda haka, yana da kyau kar a basu dama.

Yi amfani da kwali da marufin kofi don hana waɗannan tabo da karce.

Bada dabbobi damar kwanciya a kan kujeru da kujerun zama

Bayan dabbobi, sai gashi ya kasance, sai faratan ƙyallen kayan kwalliyar suka bar alamu. Don haka, dole ne ku tsabtace farfajiyar kayan ɗakuna sau da yawa, wanda zai haifar da lalacewa cikin bayyanar. Kyakkyawan bayani a cikin irin wannan halin wuri ne na musamman don dabbobi.

Aiwatar da wakilan tsabtace kai tsaye zuwa farfajiya

Dole ne a fara amfani da mayuka masu wanki da farko a rago ko soso sannan kawai zuwa farfajiyar don tsabtace. Wannan yana adana kuɗi kuma yana hana tabo da zane.

Yawan amfani da fresheners na iska

Sanya fresheners a cikin dukkan ɗakunan ba zai sami tasirin da ake buƙata ba. Zai fi kyau gano asalin ƙanshin mara daɗi da cire shi. Kuma don ƙirƙirar ƙanshi mai daɗi a cikin ɗakin, zaka iya sanya sabbin furanni. Hakanan ba a ba da shawarar sanya masu fesa a ɗakuna:

  • inda akwai furanni da yawa;
  • da nufin yin bacci da hutawa.

Bin shawarwari masu sauki zasu taimaka tsabtace gidan ku da jin daɗin rayuwa na dogon lokaci.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Innalillahi. yanzu aka binciko wani tsohon bidiyon fantami wanda yayi. (Mayu 2024).