Shuda bangon shudi: haɗuwa, zane, zaɓin labule, salo da kayan ɗaki, hotuna 80 a ciki

Pin
Send
Share
Send

Siffofin zane

Launin shuɗi mai canzawa yana haɗuwa da sararin samaniya mara iyaka ko ruwa, yana haɗuwa da zurfinsa kuma yana nutsar da kai cikin yanayin nutsuwa. Yawan amfani da shuɗi mai zurfin na iya haifar da baƙin ciki. Akasin haka, inuwa mai shudin shuɗi na haɓaka sadarwa mai daɗi da halayyar abokantaka.

  • Launin shuɗi a cikin ɗakin kwana yana haifar da yanayin bacci;
  • Don hana ɗakin daga bayyana da duhu sosai, ana iya haɗa shuɗi tare da fari;
  • An ba da shawarar inuwa mai sanyi don yin ado da ɗaki mai windows mai fuskantar kudu;
  • Haske labule masu haske zai taimaka don sauƙaƙa cikin ciki tare da shuɗi mai shuɗi.

Irin

Nau'ukan bangon da aka fi sani sune wadanda ba saƙa, da vinyl, da yadi, da takarda, da fuskar bangon waya da ruwa, ana yin la'akari da ɗayansu.

IrinBayani dalla-dallaHoto
TakardaKayan adon bango mai ban sha'awa, mai numfashi, mai yawan launi da ƙananan tsada. Fuskar bangon waya na iya shuɗewa da rana, sha ƙamshi kuma kusan bazai yuwu a tsabtace shi ba.

Ba sakaFuskar bangon waya tana ɓoye ƙananan ɓarna da lahani na bango. Juriya danshi na irin wannan murfin yana ba da damar amfani da shi a kowane yanki.

RobaZa a iya yin launi na ƙasa da wannan nau'in fuskar bangon waya ta takarda ko mara saƙi, amma an yi ta sama da polyvinyl chloride. Kusan ba za a iya yin iska ba. Theoye rashin daidaito na saman bangon.

Fuskar bangon ruwaAn sayar dasu bushe; don aiki, kawai kuna buƙatar tsarma su da ruwa kuma ku haɗu sosai. Aiwatar zuwa bango tare da spatula. Suna rufe ɓarna da kyau kuma suna barin iska ta ciki.

Don zaneRarrabe tsakanin takarda, fuskar bangon waya da ba a saka da fenti ba. Za'a iya fentin masana'anta da aka zana sau da yawa ba tare da shafar bayyanarta ba.

YadiTushen shine takarda ko kuma ba'a saka ba. Murfin saman murfin. Canjan zane yana da datti da sauƙi a kiyaye shi.

Zaɓuɓɓukan zane

Fuskar bangon fili

Launin shuɗi mai launin shuɗi zai iya zama tare da inuw calyin natsuwa a kan wasu ganuwar, don haka yana jawo hankali ga kanta. M bangon fuskar shudi mai kauri zai kawata kayan ciki dana zamani.

Hoton yana nuna ɗakin kwana mai haske a cikin shuɗi mai duhu.

Fuskar bangon waya tare da ado

Za'a iya maimaita kayan ado a cikin wasu cikakkun bayanai na ciki ko kuma suna da jigo na gama gari. Misali, seashells akan bangon waya da matasai masu ado da yawa da hoto daban, amma ma'ana iri daya.

Tare da furanni

Furanni na iya mahimmantar da yanayin salo na ɗakin. Kyawawan furanni masu ado za su jaddada fasalin ɗaki na yau da kullun ko ɗakin girki, kuma ƙananan shuɗaɗɗen shuɗi a kan farin baya a cikin salon "Gzhel" za su sa wutar ciki ta yi haske.

Tare da hoto

Zane ya sanya ƙirar ɗakin ta zama mafi ban sha'awa. An haɗu da bangon waya tare da kwafi tare da launuka masu haske. Kyawawan zane masu ban sha'awa za su yi ado ɗakin gandun daji, kuma hotunan ganyen bishiyoyi za su goyi bayan batun layin muhalli.

Alamu

Monogram da damascus a bango mai shuɗi mai duhu zasu dace sosai da kayan gargajiya, na Venetian da neoclassical, ƙari, suma zasu iya zama "haskaka" a cikin ɗakunan hawa masu salo. Zane-zanen zane zane ne mai matukar dacewa da falo ko ɗakin kwana na zamani.

Tsiri

Hakanan ratsi na iya yin ado da zane a cikin salo daban-daban. Kari akan haka, suna aiki azaman kayan aiki mai inganci wanda zaka iya daidaita yanayin dakin ta fuskar gani, gwargwadon jagorancin ratsi.

Kwayar halitta

Farar da shudi keji zai wartsakar da cikin kuma zai zama babban maganin ciki don ƙirar ɗakin kwana ko gandun daji.

Kwaikwayo

Kwaikwayon kayan bangon bango kamar bulo ko itace yana adana sarari kuma umarni ne na girma ƙasa da kayan ƙasa. Witharshe tare da kwaikwayon yadi ko filastar yana sauƙaƙa aikin gyara. Fale-falen fale-falen burai sun yi kyau, yayin da bangon suke da dumi kuma ciki yana da daɗi.

3d fuskar bangon waya da bango

Bangane na iya yin ado kwata-kwata da hoto, misali, shimfidar sararin samaniya don ɗakin saurayi ko tsaunuka masu tsayi marasa iyaka don ɗakin salo mai kyau.

Tare da zane

Fuskar bangon waya da aka zana da dabara tana jaddada ƙirar ƙirar. Textures na iya ƙirƙirar hoto gabaɗaya ko maimaita fasali mai sauƙi a duk faɗin zane.

Nasihu don zaɓar launuka na labule

Duk da cewa shuɗi ba shine mafi daidaitaccen bayani na ado na cikin gida ba, a hade tare da wasu tabarau, yana samar da wadataccen maɗaukakiyar duet.

  • Farin labule ko tulle zasu haskaka ɗakin, koda tare da bangon shuɗi mai duhu,
  • Labulen rawaya mai kauri zai sa launin shuɗi na bangon ya zama mai juci, kazalika da ƙara haske mai haske a cikin ciki,
  • Launin labulen ya dogara da inuwa da ƙirar fuskar bangon waya, kamar su rawaya ko zinariya monogram da tulle beige.

A hoto, ɗakin kwana yana cikin shuɗi da fari, godiya ga launi mai haske, ɗakin da alama ya fi faɗi.

Hotuna a cikin ɗakunan

Bedroom

Ganuwar shudi zata huce kuma ta haifar da yanayin bacci. Don ɗakin kwanan ɗaki na gargajiya, a sarari ko ado da kyawawan azurfa ko tsarin zinare sun dace. A cikin ɗakin kwanan zamani, bangon da ke sama da allon za a iya yin ado da bangon tasirin 3D ko fuskar bangon waya ta 3D.

Kitchen

Kyakkyawan zaɓin ɗakunan girki zai zama bangon waya tare da samfurin da ba a san shi ba, misali, a cikin fararen fata da shuɗi, ɗigon polka ko ƙananan fure. Wani zaɓin ƙira zai iya zama haɗe da bangon bangon fili da atamfa mai launi, a wannan yanayin, za a mai da hankali kan yankin aikin. Haɗin ganuwar shuɗi da fararen kayan ɗaki suna kama da jituwa sosai.

Falo

Shudi zai zama kyakkyawan ra'ayi musamman don ɗakin zama ko zauren da ke fuskantar windows ta kudu ko ɗaki tare da wadataccen hasken halitta. Dogaro da yanayin ɗakin, za a yi wa ganuwar ado da manyan furanni, yadudduka yadudduka ko salo mai salo da hotuna.

Yara

Launi shuɗi babu shakka yana haɗuwa da ƙirar ɗakin yara don yaro. Koyaya, ana iya kunna inuwa mai ɗimbin yawa kuma ta sanya jigogi na ciki wanda kowane yaro zai so, misali, sarari ko taken teku.

A cikin hoton akwai ɗakin yara tare da taken sarari. An kawata bangon da nau'ikan bangon waya daban-daban.

Hanya

Ana ba da shawarar shuɗin shuɗi don buɗewa ko kuma shimfidar fitilun da ke da haske. A cikin ƙaramin sarari, ana iya haɗa shuɗi tare da sautunan haske kamar fari ko beige. Don haka corridor ba zai zama kamar ƙarami ba kuma zai zama mai ban sha'awa sosai.

Haɗin launuka

Zaɓin haɗuwaBayaniHoto
Farin-shuɗiZai yiwu mafi nasarar haɗuwa tare da shuɗi. Cikin zai zama haske da sabo.

Grey shuɗiHaɗin launi mai duhu. Ya dace da ɗakuna masu haske.

Baki da shuɗiDon hana ɗakin kallon duhu da duhu, yana da daraja ƙara cikakken haske zuwa ado ko adon.

Shudi koreHaɗin launi mai launi mai hade da wurare masu zafi.

Shuɗi-shuɗiZa'a iya samun sakamako mai ban sha'awa tare da adon bango ta amfani da hanyar gradient, daga shuɗi mai haske zuwa shuɗi.
Blue-zinariyaAbubuwan haɗin gwal za su jaddada zurfin launin shuɗi kuma za su yi kama da ainihin ado.

Rawaya-shuɗiLauni mai launin rawaya zai yi kama da hasken haske a kan shuɗin sama.

Shuɗi-jaDogaro da jikewar launuka, cikin zai iya zama mai haske da walƙiya ko hanawa da maƙerin mulki.

Shuɗi-shuɗiM, kamar fari, yana da kyau tare da kowane inuwa mai shuɗi.

Blue-ruwan hodaHaɗin yana da taushi da kuma soyayya. Ya dace da yin ado gandun daji ko ɗakin kwana.

Shuɗi-launin ruwan kasaInuwar shuɗi zata yi jituwa da cakulan mai taushi da itace na halitta.
Blue violetKyakkyawan haɗuwa mai kama da wasan fuka-fukan tsuntsaye.

Launin shuɗiHaɗin shuɗi da lemu mai nuna bambanci ne tsakanin launuka masu ɗumi da sanyi. Hoton zai zama mai kuzari, da wasa da kuma kuzari.

Zaɓuɓɓukan haɗuwa

Bango lafazi

Wannan zaɓin kammalawa ba kawai ya ƙawata ɗakin da launi mai ma'ana ko tsari ba, amma kuma yana jan ido kuma yana sanya yankin tsakiyar ɗakin. Za'a iya yin ado da bangon lafazi da kwaikwayo na kayan halitta, hoto na 3d, ko kuma kawai a kawata shi da launi mai haske.

M + juna

Fuskar bangon waya tare da alamu za su ƙawata ɗakin kwata-kwata. A cikin shagunan kayan kwalliya, ana gabatar da zaɓuɓɓuka don bangon bango mai ban sha'awa kuma tare da alamu daban-daban waɗanda ke da asali iri ɗaya. Abu ne mai sauki a hada su daidai gwargwado.

Juna + Juna

Misalai daban-daban na iya samun jigo ɗaya ko tsarin launi, kamar ciyayi, jigogin ruwa, ko alamu na yau da kullun tare da tsarin launi iri ɗaya. Wani zaɓin kammalawa na iya zama tsarin bangon waya iri ɗaya tare da bango daban.

Haɗa tare da hoton bangon waya

Fuskokin bangon hoto zasu kasance cikin jituwa tare da fuskar bangon waya mai kama da haske. Hoton zai jaddada hankali kuma ya sa cikin ciki ya zama mai ban sha'awa. Fuskar bangon hoto zata iya rufe bango ɗaya ko fiye. Yana da kyau a tuna cewa hotuna masu duhu da duhu na iya ɓoye sarari.

Raba bango gida biyu a kwance

Aarshen hanyar da aka yi amfani da ita na dogon lokaci kuma baya rasa dacewa. A matsayinka na mai mulki, ana yin ɓangaren na sama da launuka masu haske, kuma ɓangaren ƙasa a cikin launi mai duhu. Plinth na ado ko tsiri na bangon waya na iya raba sassan biyu.

A cikin hoton, an gama bangon cikin falo ta hanyar rarrabawa zuwa gida biyu.

Kayan ado

Fuskar bangon waya na iya zama aiki na ado kuma ana yi masa ado kamar zanen gaske. Misali, fuskar bangon waya mai launin shudi mai duhu mai dauke da kayan kwalliya, wanda aka tsara a cikin firam din kyallen takarda, zai kawata kayan ciki na ciki, kuma wani zane mai kyau na inuwa mai ruwan dumi wanda aka yiwa kwalliya da kayan kwalliya zai zama mai salo a bayan haske.

Yankunan yanki

Kuna iya raba daki zuwa yankuna masu aiki ta amfani da launi, launuka daban-daban ko zane. Wannan hanyar tana taimakawa wajen adana sarari, yayin yin alama a kowane yanki.

A cikin hoton, tare da taimakon fuskar bangon fuskar shuɗi mai shuɗi, an nuna yankin da ke zaune.

Haɗuwa tare da kayan daki, bene, rufi

Kayan daki

Kayan kayan cikin fararen launuka zasu kasance cikin jituwa tare da bangon shuɗi, zai haskaka cikin ciki. Siffar kayan ɗaki za ta goyi bayan salo mai salo. Shapesananan siffofi sun dace da yanayin jirgi, na zamani, ɗakuna da kuma manyan fasahohi. Kayan gida tare da siffofi masu kyau da gudana suna dacewa da kayan ciki na gargajiya, makircin launi na iya zama cikin farin, launin ruwan kasa ko m.

Falo

Dakin zai iya zama laminate, carpet, parquet, tile ko bene mai girma. Zane tare da farin farin ƙasa zai zama mai ban mamaki, bambanci da shuɗi zai jaddada zurfin launi na bangon da kuma tsarin wadata a ƙasa. Laminate na beige ko carpet ya dace da ƙirar daki a kowane salon kuma zai haɗu da jituwa tare da kowane kayan daki.

Hoton wani ɗakin kwana ne na zamani a cikin shuɗi mai launin shuɗi da shuɗi.

Don kicin, dakunan wanka da banɗaki, tiles sune mafi kyawun zaɓi na bene.

Rufi

Don ganin ɗakin ya bayyana da haske kuma ya fi faɗi, zaka iya amfani da farin rufin falon mai sauƙi. Haske mai sheki zai ninka sararin samaniya ta fuskar abubuwa masu kyau. Faɗin faɗin falon mai faɗi tare da santsi mai sauƙi daga shuɗi zuwa fari yana da ban sha'awa.

Style bayani

Na gargajiya

Don cikin ɗaki a cikin salon al'ada, inuwa mai datti ko, akasin haka, inuwa mai launin shuɗi za ta zama kyakkyawan zaɓi. Ganuwar na iya samun shimfidar shimfidar mataccen shimfidawa ba tare da zane ba ko kuma a yi wa ado da silkin allon siliki tare da furanni, monogram da damask

Hoton dakin cin abinci ne na yau da kullun. An yi wa bangon ado da bangon bangon shuɗi mai duhu da bangon bangon farin.

Na zamani

Za a yi ado cikin ciki tare da bangon waya tare da kayan ado, tsarin 3D, zane ko abubuwa daban-daban.

Hoton yana nuna cikin ciki na falo na zamani, akan bangon akwai bangon shuɗi masu ɗimbin yawa tare da tasirin 3D.

Provence

Salon ya haɗu da taushi, soyayya da ta'aziyya. Fuskar bangon shuɗi mai haske tare da ƙaramin fure mai fure ko bangon fuskar ruwa tare da tasirin filastar zai zama mafi kyawun maganin cikin gida.

Kasa

Don ƙasar tsattsauran ra'ayi, zaku iya zaɓar duka haske da duhu na shuɗi. Ana iya yin ado da bangon tare da farin fari da shuɗi mai ƙarancin haske, kyakkyawan tsarin furanni ko kwaikwayon itacen da aka zana.

Hoton ya nuna falo mai daɗi cikin yanayin ƙasar. Daban-daban tabarau na shuɗi suna tare cikin nasara tare da kayan ƙasa.

Nautical

Blue yana da alaƙa hade da taken marine. Monochromatic, fuskar bangon waya ta tage da kayan ado mara kyan gani zasu zama masu jituwa.

A cikin hoton, bangon da ke saman kan gadon an kawata shi da bangon fuskar shuɗi mai duhu tare da buga jigo.

Hoton hoto

Bluearshen shuɗi zai iya ƙirƙirar yanayi daban-daban. Faleti mai haske ya cika ɗakin da tabbatacce da haske, palet ɗin duhu yana kwantar da hankali kuma yana kawar da matsaloli.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Kasuwar raguna ta yi kasa a Nigeria (Yuli 2024).