Dokoki da jagororin zabi
Kayan labulen gargajiya zai dace a cikin cikin zamani na zamani ba ƙasa da salon salo ba, amma akwai wasu siffofin da ake buƙatar la'akari yayin zaɓar su.
- Kuna buƙatar zaɓar faɗin labule don girman wani taga, in ba haka ba yana iya zama ba daidai ba.
- Yawaita ninkawa da tassels zasuyi kyau a kan windows da manyan tagogin zauren.
- Duhu da zurfin tabarau na burgundy, kore, shuɗi zai dace a cikin ɗakuna masu faɗi kaɗai; don ƙananan ɗakuna da ɗakin kwana, labule irin na gargajiya tare da tulle da ƙaramin lambrequin sun dace.
- Gyarawa yana cikin madaidaicin zaɓi na kayan abu. Salon gargajiya bai yarda da roba ba, ana karɓar yadudduka masu daraja: karammiski, siliki, satin.
Alamomin labule na gargajiya sune kasancewar tulle, labulen zanare tare da ko ba tare da dunƙule ba, kayan yashi mai tsayi, yadudduka masu tsayi, ɗakunan almara.
A cikin tsofaffin ɗalibai na zamani, haɗin halaye da nau'ikan labule ya halatta, wanda baya cutar da bayyanuwar ciki. Misali, ana iya haɗa labulen gargajiya tare da Roman ko abin nadi, da tulle mai iska tare da makafi.
Nau'in labule
A yau, kasuwar labule tana ba da zaɓuɓɓuka masu yawa na zaɓuɓɓukan ado na taga, waɗanda masu zanen zamani suka yi nasarar amfani da su don ƙirƙirar ciki na musamman.
- Kayan Roman na yau da kullun sune yadudduka waɗanda ke ƙirƙirar layi ɗaya ta amfani da tsarin buɗewa. Za a iya haɗe su duka biyu zuwa taga da zuwa buɗe taga. Suna da kyan gani, sun dace da ƙaramin ɗaki, masu sauƙin tsaftacewa.
- Tsawon dogon labule na gargajiya na iya faɗuwa zuwa ƙasa ko ɗan kaiwa shi. An tattara labule a gefuna tare da alaƙa na ado kuma an haɗa su da labulen haske, wanda aka ɗan tattara shi a cikin raƙuman ruwa. Irin waɗannan labulen suna da kyan gani saboda kayan, amma kuma suna buƙatar kulawa ta musamman.
Hoton yana nuna misali na ɗakin kwanan ɗaki mai ɗorewa, inda labule ke faɗowa daga alkuki, wanda ya sa taga ta fi girma girma.
- Labulen Faransanci yana ƙirƙirar gidan wasan kwaikwayo da yanayi na shaƙatawa saboda raƙuman ruwa masu sauya haske akan dogaye da faɗi windows. Za a iya amfani da labulen Faransanci masu tsaye azaman tulle ban da labule, kuma ana iya tattara labule tare da kayan ɗagawa a cikin lambrequin.
- Lambrequin za a iya amfani da shi don yin ado sararin saman taga, don haka ya sa ya zama tsayi na gani. Abun kwalliyar ba daidaitacce a tsayi, yana iya zama mai tauri ko mai laushi, ya zama launi iri ɗaya kamar na labule, ko kuma ya zama lafazin da yake nuna bambanci.
Hoton yana nuna misalin falo tare da tsayayyen lambrequin, a ciki wanda aka ɓoye ɓarnar masara, wanda ke ba da kwalliyar kwalliya.
Zaɓin zane da launi na labule
Yana da mahimmanci a zaɓi ba kawai kayan abu da nau'in labule ba, har ma da launi wanda zai iya fadada sararin samaniya a zahiri, nemo amsa a cikin abubuwan adon kuma kawai canza tunanin ɗakin.
Zaka iya zaɓar labule waɗanda zasu zama lafazi mai haske, amma zasu sami kwatankwacin irin wannan tare da bangon waya ko kayan ado iri ɗaya kamar na kayan daki. Hakanan, ana iya haɗa labule a launi tare da kayan ɗakuna masu bango ko bango. Amintaccen fare shine dacewa da labule iri-iri na al'ada zuwa launi na facin kicin, babban katifar falo ko shimfidar shimfiɗar gado.
Haske masu haske suna ƙara sarari, zurfin tabarau masu dumi suna rage shi, dole ne a kula da wannan yayin zaɓar labule don ƙaramin ɗaki.
A cikin salon gargajiya, fari da kirim, launuka masu launin fata koyaushe zasu dace, wanda za'a iya haɓaka tare da garter mai ruwan kasa ko edging mai haske, geza, tassels.
Don mayar da hankali kan taga, za a iya zaɓar labule tare da tsiri mai faɗi, inda launuka 2 ko 3 suke haɗe da sauƙi.
Labule na fili sun dace da fuskar bangon waya tare da tsari ko tsari, a wannan yanayin ba za a cika cikin ciki ba. Idan fuskar bangon waya a fili take ko tana da haske, to, za ku iya zaɓan labule tare da alamu ko kayan ado don dacewa da launi na fuskar bangon waya. Kayan labulen gargajiya tare da tsari zai dace a ɗakin yara.
Zaɓin zaɓi, halaye na masana'anta
Kayan alatu na gargajiya an rarrabe su da darajar masana'anta, wanda aka wakilta ko'ina kuma yana da mutuncin-lokaci.
- Siliki yana da ƙarfi mai ƙarfi, yana shimfiɗawa sosai, baya barin haskoki na rana su ratsa, shimmer masu kyau a cikin haske, suna lullubi da kyau.
- Taffeta yana da yawa ga taɓawa, an lulluɓe shi cikin shimfiɗa fadi, yana tunkude danshi, kuma yana aiki na dogon lokaci tare da kulawa mai kyau.
- Satin shine kayan siliki mai ɗorewa tare da halayyar haske. Ta bushe da sauri, baya tara wutan lantarki. Yana da mahimmanci kada a shanya masana'anta a wanke ta da karamin zafin jiki.
Hoton yana nuna misalin ado na taga a cikin salo irin na yau da kullun, inda ake yin labule da lambrequin daga abu iri ɗaya, kuma abubuwan sakawa tare da tsarin fure suna aiki azaman ado mai haske.
- Brocade masana'anta ce ta siliki tare da samfurin da aka saka da lurex. Ya bambanta a nauyi, yawa. Kayan wuya, mai wahalar shaƙuwa.
- Karammiski abu ne mai ɗimbin yawa tare da natsuwa mai kyau wanda aka yi da zaren siliki. Yana shayar da danshi, yana da tsawon rayuwa, baya jan ƙura, yana lullubi da kyau, yana ɗumi, yana barin iska ta wuce.
Hoton yana nuna misalin yadda labulen karammiski zai iya zama mai sauƙi saboda launi da kariya daga rana a lokaci guda.
- Yakin Jacquard yana da babban tsari, yawa, juriya ga abrasion, yana riƙe da launi da kyau, baya shimfiɗawa. Washble a ƙananan zafin jiki, ba za a iya fitar da shi ba.
- Chenille masana'anta na da juriya mai ɗorewa, mai daɗin taɓawa, kyakkyawar riƙe launi, mai sauƙi a ɗora, an gabatar da shi cikin kewayon abubuwa da yawa, launi da tsari.
Ire-iren kayan kwalliyar gargajiya da sanya su
Muhimmiyar rawar da ake takawa ba kawai ta hanyar abu ba, amma har ma da bayyanar masara, da ƙarfin haɗe-haɗe da labule da shi.
- Baguette cornices sun fi dacewa da salon salo. Ba a bayyane azaman bayan sandar, yana mai sanya taga ya zama cikakke. Baguette na iya zama filastik tare da kwaikwayo na ƙirƙira ko itace, mai santsi ko sassaka.
- Cornunukan kwalliyar tubular suna da matakai iri ɗaya da kuma matakai biyu, waɗanda aka yi wa ado da tukwici a gefuna kuma an yi su da wani takamaiman girman.
Hoton yana nuna cikin ciki tare da mashin ɗin katako na katako, wanda akansa akwai labule masu fure-fure masu haske. Anan masu karatun gargajiya suna cikin sauki da ladabi.
- Profile cornices suna dacewa don yin ado da taga ko kusurwa. An saka su duka a bango da kan rufi. An yi shi da silsilar aluminum.
- Kirkirar masara za ta jawo hankali, don haka labule ya zama mai sauƙi. Wannan masararriyar ta dace da yadudduka masu nauyi. Hanya mafi kyau ta ɗorawa ido da zobba.
- Cornungiyoyin katako na katako na iya zama rufi, bango, tubular da baguette. Inuwar halitta ta itace zata dace da cikin ɗakunan gargajiya na kowane ɗaki.
Hoton yana nuna gyaran katako a cikin tsarin salo irin na yau da kullun, wanda daga shi ne tulle mara nauyi har ma da labulen inuwar pastel.
Za a iya haɗa labule da mashi ta hanyoyi daban-daban, gwargwadon nauyin yashi da salon ɗakin.
- Abun haɗe da ƙyallen ido ya dace da salon salon zamani na zamani. Wannan hanya ce ta tsinkaye inda aka dinka zobba a cikin labulen labule, wanda yafi dacewa da labule.
- Lokacin da aka haɗe da zobba, ana ƙera masana'anta a kan ƙugiyoyi, kuma zoben suna zuriya a kan masassar tubular.
- Labule na gargajiya tare da alaƙa suna da asali da banbanci saboda hanya daban ta ɗaure (bakuna da nau'ikan ƙulli daban-daban). Bugu da ƙari, launi na haɗin na iya bambanta da launi na labule.
- Madaukai na zane, kamar gashin ido, ana jingina a kan masassarar mashin. Faɗin madaukai da lambar su ya dogara da nauyin labule. Madaukai na iya kasancewa a kan shirye-shiryen bidiyo, a cikin sifar braids ko a dinka su a kan zane.
- Kirtaccen zaren yana ɓoye saman masarar tare da babban murdaɗi. Irin wannan dutsen ya dace da windows na musamman, masara ta tubular, don labule-cafes. Lokacin motsawa, za a ji ƙaramar rudanin masana'anta, kuma ba sautunan zobba a kan masarwar ba.
- Labule masu ɗaurin yadin suna da sauƙi da kyau saboda ƙananan ƙananan ninjewa waɗanda aka kafa saboda jan layin zuwa iyakar da ake so. Don lush drapery, yadudduka suna buƙatar ɗauka sau 2 girman taga.
Kayan ado na ado
Kyawun salo na gargajiya yana cikin alatu da yalwar wadata da bayanai ke kawowa. An yi wa labulen ado da kayan aiki kamar:
- Masu riƙe da katako ko ƙarfe, waɗanda aka ɗora a bango, suna riƙe da sifar labulen kuma suna yi wa labulen ado. Hakanan masu riƙewa na iya zama maganadisu, yadudduka ko ɗamara.
Hoton yana nuna misalin shimfida labule da gyara tare da masu riƙewa. Matsayin hawa na gargajiya shine matakin taga.
- Grips suna sarrafa matakin haske, suna da sauƙin amfani kuma ana iya canzawa akai-akai. Suna cikin nau'in gashin gashi, beads, yadudduka, igiyoyi. Sun bambanta da masu riƙewa saboda ba a haɗe da bango ba.
- Goge suna taimakawa siffar da riƙe labule. Hakanan, ƙananan goge na iya zama ado don lambrequin ko gefunan masana'anta.
- Lambrequin tare da yawan gyare-gyare ya dace don ado taga a cikin ɗakin. Za'a iya yin shi da wani abu daban da launi mai banbanci, a wannan yanayin yana da mahimmanci kada a cika ɗakin da wasu abubuwa na ado.
Hoton yana nuna misali na yadda lambrequin zai iya zama ado ba kawai a cikin falo ba, har ma a cikin kicin.
- A cikin salo na gargajiya, geza yana ƙawata iyakar labulen. Zai iya zama na tsayi daban-daban, tare da beads, bugles da beads, tare da tassels da saƙa.
Yi lilo ta daki
Bedroom da dakin yara
Don ɗakin dakuna a cikin salon gargajiya, inuwa masu haske na koren shuɗi, shuɗi, cream sun dace. Ana ba da shawarar hada labule tare da tulle ko roman blinds a nan.
A cikin hoto, ana haɗa launi da samfurin labule tare da bangon waya akan bangon lafazi a cikin ɗakin kwana.
Falo
A cikin falo, zaku iya gwaji tare da launi na labule da fasalin su. Lambrequin mai laushi zai yi ado daki mai faɗi. Labulen Faransanci na iya zama tulle tare da labule masu kauri.
A cikin hoton, cikin ɗakin falo a cikin gida tare da haske na biyu, inda labulen haske basa jan hankali zuwa kansu.
Kayan gargajiya irin na labulen girki
Don kicin, zaku iya amfani da labule masu haske a cikin salo na gargajiya, wanda zai bari hasken rana ya daidaita tare da launi na belun kunne.
Za'a kawata dakin cin abinci na marmari tare da yalwar beige ko zaitun tare da tulle mai haske.
Gidan wanka
Roman, abin nadi ko labulen Faransanci a cikin salon al'ada cikin shuɗi mai haske ko fari tare da tsari sun dace da gidan wanka.
Lokacin zabar nau'in da launi na labule a cikin salo na gargajiya, yana da mahimmanci la'akari da girman ɗakin, matakin haske na ɗabi'a, abubuwan adon, da kuma kulawa da kyau na masana'anta na ba da tabbacin rayuwa mai tsawo.
Hoton hoto
Tare da taimakon labule, zaku iya gwaji tare da cikin cikin ɗakin kuma kuyi ado buɗe taga ta hanyar asali. Da ke ƙasa akwai misalan hoto na amfani da labulen gargajiya a cikin ciki.