Yadda ake adana kayan aikin lambu

Pin
Send
Share
Send

Tsaya

Irin wannan ƙirar za a iya siyan ta a shago ko yi da hannu. Zai fi dacewa a riƙe sandar filastik a kusurwar rumfa ko gareji, kuma idan ya cancanta, ɗauka zuwa kowane wuri.

Kayan aikin gida galibi ana yinsu ne daga itacen da aka dasa, kayan aiki masu arha, masu ɗorewa waɗanda ke da sauƙin aiki da su.

Za a iya gina tsayuwa daga pallu da aka shirya - babban abu shi ne cewa tsarin ya daidaita. Godiya ga ɗumbin ɗakunan, kayan aikin lambu basu faɗi, suna da sauƙin adanawa da fitarwa.

A cikin hoton akwai tsayayyar shebur da rakes, haɗe shi da benci mai ninkawa.

Gidan lambu ko toshe kayan amfani

Babban fa'idar katunan lambu shine kasancewar ƙofofi waɗanda ke ɓoye hoto mara kyau. Tsarin zai iya tsayawa daban a cikin zurfin gidan bazara, ko kuma a haɗe shi da bangon gida ko rumfa.

Ana siyar da Hozbloks a shirye, amma tare da himma, ana iya gina irin wannan ginin daga kayan yaɗa da ƙirƙirar abun ciki don bukatunku. Ya kamata a ƙusa ƙugiyoyi da yawa (don tiyo da ƙananan abubuwa), shelf, rails, ko tsaye a tsaye.

Wani zaɓi shine amfani da tsohuwar tufafi mai kariya ta tabo ko fenti. Yana da mahimmanci cewa tsarin ya dace da ƙirar shimfidar wuri.

A cikin hoton akwai katako mai amfani da katako, inda ba kawai ana amfani da sararin ciki ba, har ma da ƙofofi.

Mobile akwatin

Tsarin mai siffar kubba na katako hanya ce mai ban sha'awa da kyau don adana kayan aikin gonarku. Tushen aljihun tebur shi ne rataye masu ruɓaɓɓu guda uku. Ramuka suna ba da kwanciyar hankali don kayan aiki na dogon lokaci. A gefen akwai ƙugiyoyi don ƙananan ƙananan abubuwa, kuma a ƙasan akwai ƙafafun kayan ɗaki waɗanda ke taimakawa don matsar da akwatin zuwa kowane wuri.

Masu riƙe da bututu

Sauran bututun filastik tare da madaidaicin diamita hanya ce mai kyau don sanya shebur da rake a tsaye. Don yin wannan, haša dogo na katako zuwa bangon rumfa ko gareji, kuma idan akwai kayan aiki da yawa, sanya firam daga sassan da yawa.

Dole ne a sare bututun PVC a cikin silinda masu girman girma iri ɗaya kuma a kulla su da hankali tare da mashin.

Irin waɗannan masu riƙewa suna da mashahuri tare da masu lambu, amma akwai ra'ayi cewa ba shi da sauƙi a nutsar da kayan aiki a cikin bututu - saboda wannan, yakamata a ɗaga shebur sama zuwa rufi. Ana iya magance matsalar cikin sauƙi ta yanke bututun daga gefe.

Masu riƙe da mashaya

Wani mai shirya Oganeza mai sauki don kayan aikin lambu, wanda aka hango ra'ayinsa akan tagogin ginin da shagunan kayan aiki. Tabbas, zaku iya samun waɗanda aka yi da ƙarfe a shirye, amma ƙirar da aka yi a gida yana da fa'idodi masu mahimmanci: baya buƙatar farashi kuma an ƙirƙira shi ɗaiɗai daidai da lamba da girman kayan.

Kafin ka yanke sandunan da ƙusoshin su zuwa tushe, kana buƙatar yin lissafin daidai nisan da cokula da rake ke yi idan an dakatar da su.

Hoton yana nuna sauƙaƙan ginin ƙananan sanduna shida - an ƙusance su kai tsaye zuwa kan katako na rumfar.

Ganga

Idan kana da tanki mai ƙarfi mai ƙarfi amma yana kwance a cikin lambun ka, zaka iya juya shi zuwa kyakkyawar mai tsara kayan aikin gonar. A cikin ganga ta filastik, ya isa a sanya ramuka a cikin murfin kuma sanya tushe ya yi nauyi, kuma ya kamata a tanada tanki na yau da kullun tare da daskarewa. Mai shirya ganga yayi kama da babban fensin fensir kuma yayi kyau sosai.

Ga masu madaidaiciyar hanyoyi da ƙananan kayan aiki, ganga da aka shirya akan ƙafafu, sanye take da madaidaiciyar maɓalli, guga da aljihunan ƙananan abubuwa, ya dace. Kayan yana yin ayyuka biyu a lokaci ɗaya: a sauƙaƙe yana zagayawa cikin shafin kuma yana adana kaya.

Gwanin yashi

Dayawa sunada masaniyar tunanin sanya kananan kayan aikin gonar cikin gwangwanin yashi.

Umarnin mai sauƙi ne: cika kwandon da yashi busasshe, ƙara man inji kuma sanya kayan aikin. Yashin da ya haɗu da mai yana hana su dusashewa kuma yana taimakawa cire datti da tsatsa.

Matsalar ita ce man mashin yana barin wari mara daɗi a hannu, kuma bayan an yi amfani da abin yanka ko sikilin, ƙananan ƙwayoyin sunadarai sun daidaita a kan gubar kuma sun faɗi ƙasa. Maganin matsalar ita ce amfani da man flaxseed na ɗabi'a, an kawo shi a tafasa. An zuba shi cikin yashi, don haka tabbatar da kyakkyawar muhalli da amincin ajiya.

Tsaya

Irin wannan mai tsarawa yayi kama da garkuwar wuta - ƙirar da ta dace, an tabbatar da ita tsawon shekaru. A kan irin wannan tsayuwa, duk kayan aikin a bayyane suke kuma kiyaye oda baya haifar da matsaloli.

Za'a iya yin na'urar da araha ta hanyar tura dogayen kusoshi cikin shinge daidai nisa daga juna.

Wata hanyar kuma ita ce ta yin masu riƙe abubuwa daga alluna biyu ta hanyar yin ramuka ta gefen rami tare da rawar tsuntsu. Dole ne a yi sandar da samfurin, a rufe shi da mahaɗin kariya kuma a gyara shi zuwa saman daidai matakin.

Hoto shine kayan aikin kayan aiki da aka yi da doguwar dogo biyu da ƙusoshi.

Perforated shiryayye

Adana kayan aikin lambu a cikin rumfa zai ɗauki kayan aikin lambun ku zuwa mataki na gaba ta amfani da allon ɓoye da aka gyara bangon. Babu sauran ɗakunan ajiya da kwantena - kayan aikin basu ɓace ba, amma sun rataye a wuri.

Yana da dacewa har ma ƙananan abubuwa suna cikin gani, kuma filin aikin ya kasance kyauta.

Jigon jirgin da ke da ruɓaɓɓen abu mai sauƙi ne: ramuka da yawa suna ba ka damar sanya katako a tsayi daban-daban kuma canza su da damarku. Ya dace da duka sarari da matattun wurare.

Kuma yadda za'a iya samun rack a cikin ciki anan.

Hoton hoton bango ne a cikin gareji, an yi masa layi ɗaya da zane-zane.

Masu shirya DIY

Ajiye kayan aikin Aljanna na iya zama tsari mai ƙira. Don ƙananan abubuwa - masu zaman kansu, safofin hannu, wuka, fartanya - abin da aka yi da hannu zai iya shirya daidai.

Don ƙirƙirar zaku buƙaci kwantena da yawa tare da gefuna masu aminci, layin dogo, abin ɗaukar hoto da ƙyalli don gyara. Muna ba da shawarar zana samfurin da aka gama.

Wani mai shirya wayar hannu yana da saukin yi daga bokitin karfe da tsohuwar jeans. Galibi ana adana manyan kayan aiki a ciki, kuma ana adana abubuwa masu haske a aljihun waje. Na'urar ta dace don ɗauka da sanyawa kusa da gadaje yayin aiki a gonar.

Ra'ayoyin ajiya mara kyau

Don tsara wurin ajiya don adana kaya a cikin ƙasa, ba lallai ba ne a ɓatar da kasafin kuɗi na iyali. Yawancin na'urori suna da sauƙin yi da hannunka, ta amfani da tunani da kayan aiki a hannu.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: GYARAN JIKI DA ALBASA. DIY FACE CLEANSER. Rahhajs DIY (Mayu 2024).