Zane na gidan bulo na iya zama mai ɗorewa a kusan kowane irin tsarin gine-gine - daga tsofaffin gargajiya har zuwa sanannen gidan kwanan nan.
Brickwork yana da tsayayya ga canjin yanayi, canjin yanayin zafi da hazo. Brick yana da tsayayya ga damuwa na inji, ba zai taɓa fita daga salo ba. Wani fa'idar tubalin shine ikon zaɓar kayan da ke fuskantar kusan kowane launi, kuma don haka sami facade na salon da kuke so.
Tsarin launi na facades na gidajen bulo
A al'adance, fuskokin gidajen bulo suna da launi na cakuda tubali da aka kora, amma kwanan nan an yi amfani da tubali na musamman azaman kayan da ke fuskantar, wanda za a iya ba shi kusan kowane launi daidai da ra'ayin mai zanen.
Launi na iya canza hangen nesa na gini. Misali, don yin wuta mai faɗi, zaka iya shimfida ta da tubalin yashi masu launuka masu haske.
Tubali mai launin rawaya zai dace da rufin ruwan kasa, windows da ƙofofi.
Farin gidan tubali ƙarƙashin baƙin rufi mai duhu ko duhu mai duhu yana kallon zamani da ƙarami.
Kyakkyawan facades na tubali a cikin salon gargajiya ana samun su ne daga tubalin jan inuwa da launin ruwan kasa. Gidajen da aka kawata ta wannan hanyar suna da kwatankwacin filayen noma na ƙarni da suka gabata kuma suna haifar da kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.
Ginin ginin a cikin salon "melange" ya zama mai ban sha'awa sosai, wanda a cikinsa wasu tubalin suka fi sauƙi dayan kuma suka fi duhu. Sakamakon sakamako ya haifar da kyan gani na gidan.
A cikin zane na gidan bulo, ana amfani da haɗin tubalin inuwa daban-daban. Misali, an jingina bangon da tubalin haske, kuma kusurwa da gimbiyar tagogi da ƙofofi sun yi duhu.
Wata dabarar ado ta yau da kullun ita ce amfani da tubalin rubutu don kammalawa. Wannan dabarar tana baka damar ƙirƙirar ainihin masaniyar gine-gine ta hanya mai sauƙi da araha.
Fa'idodi na facades na tubali
Fannonin gidajen bulo an rarrabe su ta ƙarfinsu, dorewarsu, da kyan gani. Amma wannan kawai wani ɓangare ne na fa'idodin da tubali ke bayarwa yayin gina gida. Bugu da kari, kammala tubalin yana da fa'idodi masu zuwa:
- gidan tubali yana da sifofi da sifofi na sihiri na sihiri;
- bulo abu ne mai raɗaɗi, don haka yana ba iska damar wucewa da kyau, baya barin danshi ya tsaya cik a cikin ɗakin;
- fuskantar tubali yana da tsayayya ga radiation na ultraviolet, tunda ana amfani da dyes masu ƙarfi sosai wajen samarwa;
- facades na tubali suna riƙe da kyaun bayyanar su na dogon lokaci, yayin da ba'a buƙata don kare su daga tasirin tasirin muhalli mai ƙarfi;
- wannan kayan ba ya jin tsoron tsallewar zafin jiki ko dai a waje ko cikin ginin;
- madaidaicin facin tubalin da aka haɗu zai ɗauki tsawon shekaru 150, dangane da yanayin aiki;
- ba a buƙatar kulawa ta musamman, ya isa a wanke facade da ruwa daga tiyo idan gurɓatawa;
- gidajen bulo suna da ƙarfi ga nauyin iska mai ƙarfi;
- facade na gidajen bulo ba safai ake tsinkaye a kan lokaci ba, tun da alamun nuna damuwa na wannan kayan da haɓakar nakasa sun yi ƙasa ƙwarai;
- tubali yana da tsayayya ga aikin wuta, idan aka kwatanta shi da sauran kayan, yana jure tasirinsa tsawon lokaci ba tare da hallaka ba;
- tubali kayan gini ne masu tsabtace muhalli wanda baya fitar da abubuwa masu cutarwa cikin iska, kuma yana da aminci ga muhalli da kuma lafiyar ɗan adam;
- Fuskokin bulo ba su tsoron danshi mai yawa, yayin da suke shan danshi sosai a matsakaici (daga 6 zuwa 30% na nauyinsu);
- tsarin gidan bulo na iya zama kowane - daga wannan kayan abu ne mai yiwuwa a shimfiɗa abubuwa daban-daban na gine-gine, kamar su baka da alkuki, don ƙirƙirar masu saurin kusurwa da lanƙwashe, da alamu;
- Fuskokin bulo suna da sauƙi a dawo da su - idan tubali ɗaya ko fiye ya lalace, ana iya maye gurbinsu da zaɓar tubalin inuwar da ake so.
Dangane da asalin waɗannan fa'idodin, wasu ƙananan fa'idodi waɗanda tubalin azaman kayan kammala kayan facade har yanzu suna da kusan rasa:
- ana buƙatar ƙarfafa tushe, tun da tubali abu ne mai nauyi;
- tsada na kayan aiki, fuskantar da aikin gini.