Menene mafi kyawun gida ko gida? Ribobi da fursunoni, kwatancen kwatanta

Pin
Send
Share
Send

Ribobi da fursunoni na gidaje masu zaman kansu

Zaɓi da siyan gida mai kyau ba shi da sauƙi, kuma ginin ma ya fi wuya. Sabili da haka, kafin fara yarjejeniya, dole ne ku tabbatar da buƙatar irin wannan aikin.

Abubuwan gida

  • Gida mai fadi Yankin murabba'in mita a cikin gida ya fi rahusa yawa fiye da na gida: saboda haka, yankunansu ya fi girma kusan 20-50% girma. Idan kuna gina gida daga tushe, ƙirƙirar tsarin gini don dacewa da bukatun iyalinku. Ta hanyar tambayar adadin ɗakunan da ake buƙata da yankinsu, zaku sami fasalin mafarkinku.
  • Yiwuwar ƙara sararin zama. Hanyar hanyar fadada daki a cikin daki ita ce hada shi da baranda. Kuma an hana zaɓuɓɓuka masu haɓakawa da yawa a cikin BTI. A cikin gidan da aka gama, zaka iya yin tsawo ko canza shimfidawa idan buƙatar hakan ta taso. Gaskiya ne, wasu canje-canje suma suna buƙatar haɗawa, misali, ginin sabon bene.
  • Fresh iska. Babban fa'idodi na gidaje dole ne ya haɗa da ilimin halittu. Babu ƙananan motoci a cikin garuruwa da ƙauyuka, babu ƙarancin masana'antu da ke haifar da ciyayi. Ya danganta da wurin da aka sasanta, akwai yiwuwar akwai kogi ko tabki, daji ko makiyaya da ke kusa. Yanayi kamar wannan yana da amfani fiye da hayaƙin birni.
  • Kasancewar shafin. Kuna iya zubar da yankinku kusa da yadda kuke so - daga noman lambu / lambun lambu, zuwa ƙarin gine-gine ta hanyar gidan wanka ko gareji. Ari da, ba za ku taɓa samun matsala tare da filin ajiye motoci ba - babu wanda zai iya maye gurbinku. A cikin yanayin dumi, yana yiwuwa a gina keɓaɓɓen tafki.
  • 'Yanci ga dabbobi. Kaji, geese, aladu, shanu da dawakai suna buƙatar kayan gona tare da makirci. Amma koda ba zaku nutsar da kanku a harkar noma ba, dabbobin gida na yau da kullun zasu so zama a cikin gidan. Manya da ƙananan karnuka, kuliyoyi, aku da ma kifi. Ba kwa buƙatar tafiya tare da kare, buɗe ƙofa kawai. Kuma tsuntsayen ba zasu tsoma baki tare da rera waƙoƙi ba idan kun zaunar dasu daga dakunan kwana.
  • Yankin kai da ƙananan kuɗin gidaje da sabis na gama gari. Masu gidaje masu zaman kansu basa shan wahala daga yanke ruwa kuma suna tsara dumama wutar da kansu. Godiya ga shigar da mitoci don ruwa, gas da wutar lantarki, za ku biya kawai don albarkatun da kuka yi amfani da su. Toara zuwa wannan ragin kuɗin kewayen birni ka sami ƙarami kaɗan a kan kuɗin kuɗin kuɗin kowane wata.
  • Rashin makwabta. Maƙwabtan ku mafi kusa suna nesa da aƙalla mita 50, wanda ke nuna cewa koda sautuna yayin gyara su ba zai dame ku ba. Dokar tana aiki ta kishiyar shugabanci: zaku iya yin amo bayan 9 na dare ba tare da damun kowa ba.

Fursunoni na gida

  • Rashin ingantattun kayan more rayuwa. Yanayin ya dogara da girman yankin. Manyan cibiyoyin makwabta suna da shaguna, asibitoci, lambuna da makarantu. Villagesananan ƙauyuka na iya zama ba su da dakunan shan magani da sauran mahimman abubuwan zamantakewar jama'a, don haka dole ne ku kai ɗanku makaranta ko ku yi tafiya zuwa ƙauyen da ke kusa da ku don magani.
  • Hakkin sabis. Dole ne masu mallakar su tsabtace dusar kankara da kansu, su gyara gida, su kula da lambun, kuma su inganta yankin. Akwai ayyukan gida da yawa fiye da ɗakin gida a cikin babban hawa kuma yana buƙatar lokaci mai yawa da ƙoƙari.
  • Barazanar tsaro. Yana da haɗari kawai rufe ƙofar kuma barin na dogon lokaci, saboda bisa ga ƙididdiga, ana sata gidaje masu zaman kansu fiye da gidaje. Hanyar hanyar fita ita ce ta sanya makararrawar tsaro mai tsada.
  • Matsalar motsi. A yawancin kauyukan da ke kewayen birni, akwai matsaloli game da jigilar jama'a - bas ba safai suke gudu ba, akwai 'yan tasha kaɗan kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a same su da ƙafa. Sabili da haka, idan kuna buƙatar yawan tafiye-tafiye zuwa birni, sami mota. Tafiya kilomita da yawa kowace rana don aiki ko ɗaukar yara zuwa da dawowa daga makaranta na iya zama matsala.
  • Rashin yiwuwar sakewa kyauta Jihar ta samar da gidaje masu fifiko ga masu gidaje a cikin gine-ginen da suka lalace. Amma mazaunan gidajen ba su da wannan dama - tsohon gidan da ke cikin mummunan hali dole ne a sake shi ko sake gina shi ta hanyar kuɗin su.
  • Haɗin mara kyau. Rashin rashi ko ƙaramin hasumiyar tarho yana haifar da katsewa a cikin hanyar sadarwar salula. Wayar Intanet ba ta nan kusan ko'ina, kuma tauraron ɗan adam zai ci kuɗi da yawa. Hakanan ya shafi talabijin - kebul ya maye gurbin tasa, amma sayan sa da kiyaye shi yana buƙatar kuɗi.
  • Rashin rashi ko rashin ingancin hanyoyi. Ba shi da kyau ga kwalta mai santsi don ƙauyuka na cikin gari. Hanyar kwalta na buƙatar gyara ko an maye gurbin ta da ƙasa ko tsakuwa baki ɗaya. Wannan yana nufin cewa duk wani mummunan yanayi zai iya zama cikas a hanyar zuwa gida ko daga gida - a cikin hunturu zaka iya makalewa cikin dusar ƙanƙara, a bazara da kaka a cikin laka.

Ribobi da fursunoni na gidaje

Ingancin rayuwa a cikin ɗaki yana da tasiri daga abubuwa da yawa: daga jeri da ranar gina gida, zuwa maƙwabta mafi kusa. Lokacin yanke shawarar zama a cikin gida ko ginin kanku - kimanta kowane sikelin.

Fa'idodi na gidaje

  • Kyakkyawan kayan aiki. Rayuwa a cikin birni mai sauƙi ne: wuraren renon yara, makarantu, shaguna suna cikin nisan tafiya. Asibiti, wurin aiki, jami'a, babban kanti ko cibiyar nishaɗi ana iya isa da sauri ta mota, jigilar jama'a ko taksi.
  • Ingantaccen tsarin jigilar jama'a. Metro, motocin safa, ƙananan motoci suna saukaka rayuwa ga mazaunan birni. Nesa daga gida zuwa tashar bas yawanci baya wuce minti 10, kuma bashi da tsada sosai don zuwa ko'ina cikin gari.
  • Babu buƙatar kulawa. Kamfanin gudanarwa shine ke da alhakin yanayin da gyaran sadarwar gidan gama gari, suma suna ɗaukar ma'aikata don kiyaye tsafta da oda akan yankin. Ya kamata a lura a nan cewa ba kowane kamfani ke jimre da nauyin 5 + ba, yana barin farfaji da mashigai a cikin mummunan yanayi.
  • Babban sadarwa. Hasumiyar suna tabbatar da ingantaccen aiki na cibiyar sadarwar tarho. Shigar TV na USB da intanet tsada ne kuma baya ɗaukar dogon lokaci. Gidajen sata na gida ba su cika cika da launin ruwan kasa ba. Wani bangare saboda kasancewar makwabta. Bugu da kari, yawancin rukunin gidaje suna da kula da bidiyo da tsarin wucewa.
  • Canza wuri kyauta Idan dukiyar ku tana cikin wani gida mai lalacewa, za a sake tsugunar da kudin jihar. Za ku karɓi sabon gida ko kuɗaɗen sayan sa, wanda zai iya kiyaye kuɗin ku yayin motsawa.
  • Saukake na siye da siyarwa. A cikin manyan biranen, ana sayarwa da siye da yawa, don haka ba zai zama da wahala a sami zaɓi zuwa ƙaunarku yayin bincika ba. Kuma bai kamata a sami matsala yayin siyarwar ba, saboda kuɗin gidan haya ya fi na gida yawa.
  • Saukake rajista na lamuni. Bankuna sun fi bayar da rance don siyan gidajen da aka gama fiye da gina gida mai zaman kansa. Bugu da kari, sharuɗɗan jinginar gida don gida suna da riba da yawa - fa'idodin sun yi ƙasa, kunshin takardu ƙasa da ƙasa.

Fursunoni na Apartments

  • Gurbatar iska. Yawan motoci, masana'antu da masana'antu na da mummunan tasiri ga mahalli. Kuma mummunan ilimin halittu hanya ce kai tsaye zuwa cututtuka daban-daban. A cikin biranen masana'antu da yankunan ƙauyuka, shan taba shine mafi mulkin fiye da banda.
  • Babban farashi a kowace murabba'in mita. Ingantaccen kayan more rayuwa, shirye-shiryen da aka shirya da sauran abubuwan more rayuwa na cikin birni suna shafar farashin gidaje. Kudin ɗakin ɗari na 100 m2 idan aka kwatanta da gidan ɗaya na iya bambanta sau 2.
  • Areaananan yanki. Wani gida a cikin gidan rukuni na zamani, kodayake ya fi fadi a cikin Khrushchev, har yanzu yana da wahala ga babban iyali su zauna. Idan dukiyar ku ba ta da gareji ko lambu, ku ma kuna yanke shawara yadda za ku tsara ajiyar yanayi - baranda ɗaya ba zai isa ba.
  • Da alama asarar dukiya. Rayuwa a cikin yanki ɗaya tare da maƙwabta da yawa, ba za a cire batun ɗan adam ba. Zasu iya fara gobara ko ambaliyar ruwa, wanda sakamakonta na iya shafar gidanka.
  • Gidan zama mai tsada Baya ga albarkatun da aka cinye, masu su suna biyan kuɗin gyaran babban gari, aikin kamfanin gudanarwa ko HOA da sauran ayyuka. Gidaje na tsakiya da sabis na gama gari. Hada dumama a kan jadawalin, rufe lokutan ruwan zafi da sauran yanayi na haifar da rashin jin dadi ga 'yan kasa.
  • Rashin wahalar yin kiliya. Dole ne ku biya kuɗin sanya motar cikin birni mai sauƙi. Ko kuma duk lokacin da kuka dawo gida don neman wurin zama babu kowa. Girman ginin da ƙaramar yadi, mafi wahalar shirya mota.
  • Yawan surutu. Maƙwabta a gefen, sama da ƙasa suna yin sautin da yawa. Idan muka ninka wannan ta hanyar kyakkyawan sauraro a cikin bangarori, zamu sami kwararar sauti koyaushe. An kara “kiɗan birni” ga maƙwabta - amo na zirga-zirga, ihu daga tituna, da dai sauransu. Rufin sauti yana magance matsalar, amma mai ƙarancin ƙarfi zai biya muku kyawawan dinari.

Wanne ne mafi kyau: kwatancen kwatancen da ƙarshe

Muna sake ba da shawara don tunatar da fa'idodi da rashin fa'ida ga zaɓuɓɓuka biyu kuma yanke shawara ta ƙarshe:

Gida mai zaman kansaApartment
Kudin kowane murabba'in mita70 + m225-100 m2
Biyan sabis na amfaniDon albarkatu kawaiDon albarkatu, aikin kamfanin gudanarwa, bukatun gidan gaba ɗaya, manyan gyare-gyare
Kayan more rayuwaCi gabaMai rauni, ya dogara da girman batun
Jigilar jama'aTsayawa nesa, da ƙyar tafiyaIngantaccen hanyar sadarwa, yana tsayawa a kusa
Motar motaA gida, koyaushe kyautaAn biya ko ana buƙatar bincike akai-akai don wuri
SadarwaIngantaccen haɗin haɗi, intanet da TV masu tsadaHaɗin haɗi mai inganci, shigarwar Intanet da kebul cikin sauƙi
Ilimin LafiyaTsabtace iska, kusa da gandun daji da tabkunaMuguwar iska, yawan hayaki
Matakin surutuAnanan, maƙwabta 50 mBabban, musamman a cikin gine-ginen kwamiti
Kulawa yankinMai zaman kansaYana bayar da Burtaniya
Canza wuri kyautaBa a bayar baJihar ta tabbatar da sabon gida ko biyan kudi
Rijistar lamuniWuya da tsada, ba duk bankuna zasu amince da rancen baMafi sauki, mai rahusa, mafi girman yarda

Mun sake nazarin manyan fa'idodi da fa'idodi na rayuwa a cikin gine-ginen gidaje da gidaje masu zaman kansu. Don ƙayyade zaɓin da ya dace, ƙayyade ba kawai bukatunku ba, har ma da iyawarku: misali, kuna iya kula da yankin da ke kusa da gidan ko za ku fi so ku danƙa shi a hannun mai kula da gidan?

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Mafi Kyawun Gida a Duniya. The Most Beautiful House In the World (Mayu 2024).