Yadda za a zabi?
Nau'ikan kayan daki suna da banbanci ba kawai a yanayi da kayan aiki ba, har ma da launi, kayan aiki, girmansu da kuma fasalin su .. Kayan daki yana daukar fili da yawa, don haka launinsa yana da matukar mahimmanci. Akwai hanyoyi uku don zuwa nan:
- Haske mai launi. Mafi yawan ɗakunan kwanciya sune fari, shuɗi da launin toka. Ya dace da ɗakuna na duk masu girma dabam, ba ya da girma, baya buƙatar rikitarwa mai rikitarwa. Kari akan haka, yana la'akari da dalilin aikin dakin (bacci da hutawa) kuma yana inganta shakatawa.
- Duhu. Yana da kyau a yi tanadi nan da nan - irin waɗannan kayan kwalliyar sun dace ne kawai ga ɗakunan kwana masu faɗi sama da 20-30 sq.m. Kuma har ma a cikin manyan ɗakuna, ya zama dole a daidaita baƙar aiki, launin ruwan kasa ko launin toka mai ƙarewa tare da haske - in ba haka ba yanayin zai zama ya zama mai tsananin ɗaci.
- Launi. Guji launuka masu haske a cikin kayan ɗaki mai dakuna, ya fi kyau a zaɓi kowane irin pastel. Mafi kyau shine shuɗi ko turquoise; masana ilimin halayyar ɗan adam sune waɗannan launuka waɗanda ke ba da gudummawa ga shakatawa. Hakanan launin rawaya mai launin shudi da ganye na iya sauƙaƙa tashin hankali da haɓaka bacci.
Motsawa zuwa zaɓi na kayan:
- Chipboard. Yawancin saitin dakunan kwana ana yin su ne daga allon almara. Irin waɗannan maɓallin kai ana rarrabe su ta hanyar zaɓi mai yawa na laushi da launuka, da kuma farashi mai araha. Koyaya, yayin siyan kowane abubuwa, tambayi mai siyar da takaddun shaida - bayan duk, kayan ƙarancin inganci sau da yawa suna fitar da abubuwa masu guba, wanda ba shi da karɓa a wuraren zama.
- Itace ta halitta. Eco-friendly, high quality da kuma m. Akwai siffofin daban daban, amma babban rashin tasirin tsararru shine farashin. Gadon gado da teburin gado guda biyu zasu yi tsada mai yawa, kuma idan kun ƙara kirji na zane, tufafi da tebur a wannan, rajistan zai ƙaru sau da yawa.
Tukwici: Don tabbatar da ingancin samfurin kafin siya, duba takardu don samfurin bai isa ba. Tabbatar da gudanar da duba na gani: bincika yadda maɓuɓɓuka da ƙofofi suke buɗewa da rufewa, bincika sassan haɗi, bincika farfajiyar abubuwa marasa ma'ana a cikin alamun alamu, smudges, irregularities.
Hoton saiti ne na zamani
Lokacin zabar saitin ɗakin kwana, kula da girmanta. Babbar doka ita ce cewa lasifikan kai ya zama daidai da ɗakin. Wato, da faɗin fili, da girman abubuwan da ke ciki zasu iya zama. Misali, na mita 10-12, maimakon gado na 2 * 2, tilas zaka samu tazarar cm 140-160. A lokaci guda, irin wannan wurin bacci zai rasa kawai a yankin murabba'i 30. Hakanan ya shafi sauran sauran kabad da kayan kwalliya.
Amma siffar kayan ɗakin kwanan gida ba ta da mahimmanci. Kaifi kusurwa da tsaftatattun layuka ko kuma fuskoki masu lankwasa da kafafu masu lankwasa - ya danganta da dandano. Ka tuna cewa mafi ƙarancin ƙirar ƙirar, tsayin ɗakin kwanan gida ba zai ƙare ba.
Menene a cikin lasifikan kai?
Babu daidaitaccen tsarin saiti na ɗakin kwana - an zaɓi komai bisa laákari da buƙatun mabukaci. Mafi sau da yawa, saitin ya haɗa da kayayyaki 3-4, gami da:
- gado;
- teburin gado;
- tufafi;
- kirji na masu zane;
- teburin bayan gida;
- tebur;
- benci ko pouf;
- kujera, kujera ko kujera
Babban jigon kowane ɗakin kwana shine, tabbas, gado. A wurinta ana zaɓar sauran kayan daki yawanci. A cikin ƙananan ɗakunan bacci, wani lokacin ana maye gurbinsa da catwalk don adana sarari, kuma a ƙananan dakunan kwana, gadaje tare da masu zane suna dace da adana gado ko tufafi. Hakanan, lokacin zaɓin, ka tuna cewa samfura a ƙafafu za su kasance da iska fiye da tsarin kurma guda ɗaya.
Teburin gado na zamani sun zo da dimbin kayayyaki - daidaitacce tare da aljihun tebur da kofa ko kayan wuta mara nauyi mara nauyi, a kan 'yan kwali ko kwalliya, tsaye a ƙasa ko rataye. Sanya zaɓinku ba kawai ga bayyanar ba, har ma a kan girma - a cikin ɗakuna masu kunkuntar, alal misali, bayan shigar da gado, akwai iyakantaccen wuri don teburin gefe.
Teburin gado ba lallai bane ya zama mai daidaita kuma abu ɗaya ne - maye gurbin ɗayansu da kirji na zane ko cire su gaba ɗaya don sanya cikin cikin ya zama na zamani.
Wardrobes ana samun su kyauta da ginannen gini - facade ya haɗa su da sauran naúrar kai. Girman da sifa (madaidaiciya ko kusurwar kusurwa) an zaɓi bisa ga girman ɗakin da kuma wurin da ake buƙata na ajiya.
Sayi akwatin kirji ban da ko maimakon tufafi. Ba kamar sigar da ta gabata ba, ayyukanta basa karewa da adanawa a ciki - sau da yawa ana sanya TV akan tebur ko amfani dashi azaman yankin kayan shafa.
A cikin hoton akwai ɗakin kwana wanda aka saita tare da tufafi da kirji na zane
Tebur na ado shine mafarkin kowace mace, saboda kada ya fita daban daga rukunin kuma ya zama mai jituwa, saya iri ɗaya kamar yadda aka tsara ɗakin kwana. Dole ne a rataye madubi ko sanya shi a saman, wannan ba za a manta da shi ba yayin shirin haske. Ana buƙatar ƙarin tushen haske a nan.
Idan kana yawan yin aiki daga gida - samar da ofishi mai kyau a cikin ɗakin kwana. Wannan na buƙatar tebur da kujera mai kyau.
Saitunan ɗakunan kwanciya sun haɗa da guntun kayan daki:
- yana da kyau a shimfiɗa shimfiɗar shimfiɗa a kan benci a ƙasan gadon kafin kwanciya;
- ana amfani da kujeru ko alfarma kusa da tebur;
- kujeru mai kwanciyar hankali ko shimfiɗa zai maye gurbin wurin zama ko wurin karatu.
Menene mafi kyawun tsari a cikin ɗakin kwana?
Ko kun girka ɗakin dakuna ko na zamani, kuna buƙatar farawa tare da tsari. Kafin saya, auna ɗakin ku, yi zane a takarda ko a cikin shiri na musamman kuma kuyi tunani akan shimfidar har zuwa santimita. Irin wannan hanya mai sauƙi zata taimaka maka kada a kuskure da girma da yawan abubuwa.
Tsarin koyaushe yana farawa daga babba zuwa ƙarami. Da farko dai, sami wuri mai dacewa don gado - ya fi kyau a girka shi tare da bangon kai a bango, a bar hanyoyin kyauta na akalla 60 cm a kowane gefe. Don haka zai zama da sauƙi ga kowane mutum ya zagaya kuma zaka iya samun ɗakunan shimfidar gado masu dacewa.
Abu na gaba shine tufafi. Babban abin da ake buƙata don girka shi yana kusa da bango don ɗaukar lessasa sarari. Ofaya daga cikin wurare mafi dacewa shine gefen ƙofar (ko kabad biyu a gefen ƙofar idan yana tsakiyar bangon). Don haka majalisar za ta kasance ba a gani kuma ba za ta ci sararin sama da ido ba. Wani makircin da aka yarda dashi shine kabad biyu a gefen gadon, a tsakanin su zaka iya rataya ɗakuna ko kuma bangon ajiya mai ɗauke da bango.
Zaɓin wurin da akwatin kirji yake ba'a iyakance shi da komai ba, galibi ana sanya shi ne a gaban gado, rataye TV a kai. Hakanan zaka iya maye gurbin teburin gado ɗaya ko duka biyu tare da kirji na zane.
Yana da ma'ana a girka aiki ko teburin ado ta taga - ƙari, ga mai hannun dama, taga ya kamata ya kasance a hannun hagu, kuma na hannun hagu - a dama. Bayan haka ba zaku toshe haske ba kuma ƙarin haske a lokacin rana bazai buƙaci ba.
A cikin hoton akwai ɗakin kwana a cikin tabarau mai laushi tare da teburin aiki
Menene kamanin ta a cikin salo daban-daban?
Mafi sau da yawa, ana amfani da saitunan ɗakin kwana a cikin sifofin gargajiya, neoclassical ko baroque.
Tsarin Baroque yana ɗaya daga cikin mafi kyawu - ana ɗauke shi da ƙyalli, alamu na taimako, karammiski tare da mahaɗan ɗaukar kaya, kayan ado na asali masu rikitarwa.
Bedroomakin ɗakin kwana mai kyau yana da kyau amma yana da kyau. Mafi sau da yawa yana da katako, a cikin inuwa mai dumi.
Neoclassicism a cikin ciki yana da laconic, amma ba ƙasa da kwazazzabo. Wannan salon, ba kamar biyun farko ba, yayi kama da zamani da sabo.
Thewarewar ƙirar gidan salon Provence tana haɓaka shakatawa kuma yana haifar da kyakkyawan yanayi mai sanyaya rai. Fasali na salon sune tsufa na wucin gadi, amfani da abubuwan ƙirƙira da sassaka.
A cikin hoton, saitin kayan daki iri ɗaya don ɗakin kwana
Saitunan ɗakin kwana cikin siffofi masu sauƙi da ban sha'awa na al'ada na Art Nouveau ba su da yawa. Kayan gida a cikin wannan salon ana yawan yin ado da madubai da gilashi, kayan haɗi masu ban sha'awa.
-Wararrun fasaha tare da walƙiya da chrome an fifita ta da manyan mutane da mutanen zamani. Aiki ya fara zuwa nan, don haka idan ba kwa son yin sama da fadi don ƙarin kayan ado, zaɓi hi-tech ko ƙaramin aiki.
Fasali na zaɓi don ƙaramin ɗakin kwana
A cikin ƙaramin ɗakin kwana, yana da mahimmanci don adana sarari ba kawai a zahiri ba, har ma da gani. Wato, saitin ɗakin kwana ya zama karami, mai laconic kuma mai haske ne sosai. Anan ga wasu ƙarin nasihu don yin ado ƙaramin ɗakin kwana:
- saya mafi mahimmancin abubuwa na belun kunne, wanda tabbas ba za ku iya yin sa ba;
- zabi nau'ikan aiki da yawa: gado tare da zane, kirji na zane tare da tebur na kayan shafa;
- amfani da fuska mai haske, gilashi da madubai - suna ƙara sarari;
- ɗaga dukan ɗakin kwanciya da aka saita sama da bene - saya samfura tare da ƙafafu ko rataye;
- rage zurfin - debe 10-15 cm daga kabad ba zai sanya shi karami ba, amma zai adana sarari a cikin ɗakin;
- ba da abubuwa masu ado, gwargwadon lasifikan lasifikanta, mafi daidaitaccen alama;
- sami samfuran da suka fi sauƙi - bayyanannu na tayoyi masu ƙafafu ƙafa maimakon tsugunne, misali.
Hoto a cikin ciki
Saitin gida mai dakyau babbar hanya ce idan ba kwa son ɓata lokaci don neman abubuwan da suka dace. Koyaya, masu zanen kaya suna ba da shawara kada su sayi saitin kayan daki, amma su tattara shi daga wasu kayayyaki daban a cikin salon. To lallai zaku sayi abin da kuke buƙata kawai.
A cikin hoto, ƙirar laconic na ɗakin dakuna
Mafi kyawun zaɓi shine saitin farin ɗaki. A wannan yanayin, kayan ɗaki za su yi aiki azaman bango, kuma a sauƙaƙe zaku iya jaddada daidaikun ɗakunan tare da kayan ɗamara da kayan haɗi. Hakanan farin belun kunne suna da kyau saboda basu cika yanayin ba - komai yawan kayan da kake amfani dasu.
Hoton hoto
Saitin ɗakin kwana nesa da mafita mai ban sha'awa wanda har yanzu sanannen sa ne. Babban abu shine zaɓi kayan ɗakuna masu kyau waɗanda suka dace da ku a cikin aiki da aiki.