Me za'a rataya akan gado a cikin ɗakin kwana? 10 ra'ayoyi masu ban sha'awa

Pin
Send
Share
Send

Zane a cikin ɗakin kwana sama da gado

Hotuna masu firam sune mafi kyawun zaɓi na ado na ciki. Akwai hanyoyi biyu na kasafin kudi na yin kwalliya (hotuna, hotuna, buga-zane babba a zane), da kuma hanyoyin tsada (ayyukan fasaha). Zai iya zama babban zane, biyu ko uku a cikin saiti (diptych da triptych), ko abun da ke cikin hotuna da yawa waɗanda aka haɗa tare da jigo guda.

Idan ɗakin karami ne, bai kamata ku raba shi da ƙananan bayanai ba - yana da kyau a zaɓi hoto mai girma-girma, misali, wuri mai faɗi. Zanen da ke saman gadon ya dace da dacewa kuma ya dace da yanayin ɗakin.

Moldings ko fanfunan fanko

Kuna iya yin ado da ɗakin kwana ba tare da kashe kuɗi da yawa ba ta amfani da taimako. Akwai hanyoyi biyu don kawata bangon sama da saman allon:

  1. Manna faya-fayen a saman, a hankali la'akari da wurin da sassan da tsarin kayan daki suke.
  2. Rataya hotuna mara kyau daga ƙarƙashin hotunan ko zane, da a baya an zana su a cikin sauti ɗaya kuma tare da tsara abubuwan jituwa.

Ta hanyar yin ado da ɗakin kwana a cikin ɗayan waɗannan hanyoyin, zaku iya samun kyawawan abubuwa, amma ba adon ado. Ya dace a cikin ɗakunan zamani da na gargajiya.

Kafet

Dayawa sun yi watsi da al'adar rataye kapet a bango: wannan abu an daɗe ana ɗaukarsa abin tarihi ne wanda ya gabata kuma galibi yana bayyana ne a cikin tarin adawa. Amma magoya bayan kwalliya da haɗuwa suna son launuka masu launuka iri-iri waɗanda suke ado da allon kai.

Abubuwan hannu suna daɗaɗa godiya saboda suna ƙara ƙarfafawa ta musamman a cikin ɗakunan ɗakin kwana.

Madadin kafet, zaku iya amfani da labulen inuwa mai dacewa: yarn da ke bangon koyaushe yana kama da asali da rubutu.

Madubai

Takaddun madubi abu ne mai aiki wanda yake fadada ɗaki da gani. Ta hanyar nuna haske da sarari, samfurin yana ƙara iska da zurfin zuwa ɗakin. Madubi mai faɗi wanda yake ɗauke da bangon duka sama da allon kai yana da ban sha'awa da amfani - wannan babbar dabara ce ga ƙaramin ɗakin kwana. Hakanan, madubi ɗaya ko fiye na wani nau'i mai ban mamaki ko a cikin tsari mai ƙyalli sun dace da ado.

Shiryayye

Wata hanyar da za ku yi wa ɗakin kwananku ado tare da fa'ida ita ce rataye wani shiryayye a saman allon kai. Ana amfani da shi maimakon teburin gado don adana ƙananan abubuwa, an rataye fitilun a kai, an saka fitila da fastoci da kuma littattafai. Abu mai kyau game da shiryayye shine cewa abin da yake ciki yana canzawa ba tare da ƙoƙari mai yawa ba.

Idan ɗakin kwanan ku bai sami sararin ajiya ba, zaku iya rataye kabad a saman kan allon. Wannan ra'ayin ya dace da waɗanda suke da kwanciyar hankali a ƙarƙashin manyan abubuwa.

Hasken wuta

Sconces da dakatarwa ba kawai abubuwa ne masu mahimmanci don haskaka ɗakin kwana ba, amma har ma da ƙari mai yawa don kula da salon da aka zaɓa. Hasken dumi na fitilun yana ba ka damar karanta littafi kafin lokacin bacci, yana daidaita bacci kuma yana haifar da yanayi mai kyau.

Lokacin zabar fitilu, ya kamata a tuna cewa wasu na'urori suna kama da kayan ado masu zaman kansu kuma basa buƙatar ƙari a cikin zane ko madubai.

Macrame

Mafi kyawun gidajen zamaninmu an kawata su da samfuran ta amfani da fasahar saƙa. Macrame yana haifar da jin daɗin keɓaɓɓen abin da aka yi da hannu ko aka keɓance da shi, wanda ke nufin yana da tsada. Sakar kayan aiki yana bawa ɗakin kwana yanayi mai daɗi, mai kyau. Macrame ya fi dacewa a cikin Scandinavian, boho da yanayin eco.

Garland

Hasken wuta, an rataye shi a kan gado, yana da kyau ba kawai a cikin Sabuwar Shekara ba. Garlands tare da dumi mai dumi suna ba da sihiri kuma suna sanya ku cikin yanayin soyayya, kuma suna aiki azaman hasken dare kuma suna da kyau a ɗakin yara.

Yanke katako

Itace itace kayan halitta tareda takaddama na musamman, ƙamshi mai ƙamshi kuma mai daɗin sauƙin taɓawa. Sau da yawa ana samun slabs a cikin tsada. M slabs ko cuts gyarawa a headboard ƙara launi zuwa dakin.

Abubuwan zane

Abubuwan da za a iya rataye su a kan gado dole ne su kasance amintattu. Duk sauran abubuwa batun dandano. Abstractions, abubuwan da aka tsara daga origami, ainzi ko ƙarfe na iya zama ado.

Babban abu shine cewa kayan adon ba ya fita daga yanayin salo na ciki da farantawa masu shi rai.

Gidan hoto

Za a iya samun ideasan ƙarin ra'ayoyi masu ban sha'awa don yin ado ɗakin kwana a cikin zaɓinmu.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Rabon gado a musulunci 6 sheikh Abdullahi Jibril palladan 960x540 1 91Mbps 2019 02 12 18 38 42 (Mayu 2024).