Yadda ake yin karamin ɗakin kwana mai dadi?
Tsararren ɗakin dakuna sqm 12m a cikin gidan panel ko a cikin gidan ƙasa yana buƙatar mafita na asali waɗanda zasu tura bangon bango kuma suyi ƙaramin ɗakin gani da faɗi. Don yin wannan, zaku iya:
- yi amfani da mafi ƙarancin inuwa 3 ta kowane zane;
- yi amfani da fuskoki masu nunawa (madubai, mai sheki);
- sayi kayan daki daidai;
- ƙirƙirar ƙarancin zane;
- ƙara haske mai wucin gadi;
- rataye labulen haske.
Shirye-shiryen 12 sq m
12 murabba'in mita na iya zama daban-daban: murabba'i na yau da kullun, murabba'in rectangular, har ma da maharibai da zage-zage. Sanin duk fa'idodin ɗakinku zai taimaka muku yanki ɗakin kwana da tsara kayan daki daidai.
- Bedroomakin kwana na kwana. Ana samunta sau da yawa, babban ƙari shine sauƙin rarrabawa. Ta raba gida mai dakuna zuwa murabba'i biyu daidai ko murabba'i mai goguwa da murabba'i mai dari, zaku sami tsarin shimfida mai jituwa na 12 sq. Taga da kofa wadanda suke gaba da juna akan gajerun ganuwar suna nuna yadda ake sanya teburin aiki ko teburin ta taga, gado a tsakiya, da tufafi ko akwatin zane a ƙofar.
- Square ɗakin kwana. Tare da kyawawan matakan farko, zaku iya bin su ko karya su. Don ƙarfafa yanayin lissafi, zaɓi daidaitaccen tsari na kayan ɗaki: kabad biyu masu tsayi ko tebura a kowane gefen gadon. Gabatar da ɗan rudani kuma canza yanayin lissafi ta hanyar matsar da gado zuwa gefe kuma ƙara wuraren aiki don ajiya ko aiki a ɗayan bangon.
Hoto shine ainihin ɗakin ɗakin dakuna tare da tebur
- Dakin kwanciya bashi da tsari. Idan akwai gurbi a cikin dakin murabba'in murabba'in 12, ana amfani dashi ta hanyoyi da yawa: zaka iya shirya tsarin ajiya a ciki, saka gado ko tebur. Za'a iya shigar da tebur ko kujera a cikin taga mai kyau a cikin soro. Abu mafi wahala shine tsara ɗakin gawayi 5-6, mai yuwuwa dole ne kuyi furniturean gida na musamman.
Idan ɗakin kwanan ku na murabba'in murabba'in 12 yana da baranda, to rufe shi kuma ƙara addan mitoci masu amfani a yankin na ɗakin. Ana ɗaukar karatu ko yankin shakatawa zuwa loggia.
A cikin hoton, zaɓin shimfidawa tare da alkuki daga kabad
Wani launi ya fi kyau a yi amfani da shi a cikin ciki?
Tsarin launi na ɗakin kwana kai tsaye ya dogara da salon da aka zaɓa:
- farin, launin toka, launuka masu launin shuɗi don Scandinavian ko minimalism;
- kiwo, kofi da foda don litattafai;
- tsarkakakkun pastels na Provence;
- datti kuma yayi shiru ga zamani.
Don yin ɗakin kwana 12 m2, yana fuskantar arewa, mafi kwanciyar hankali, yi amfani da launi na ɗumi mai ɗumi. Paletin sanyi yana iya rage hasken rana daga tagogin kudu.
Hoton hoto ne irin na Scandinavia
Don ɗakin kwana, ilimin halayyar ɗan adam yana taka muhimmiyar rawa:
- Ja. Jin daɗi, yana haifar da damuwa.
- Lemu mai zaki A cikin adadi da yawa yana iya murkushe shi, cikin lafazi - yana ɗaga yanayi.
- Rawaya Cajin, sautunan sama. Yi amfani dashi da kyau sosai - misali, don kar a ga launi kafin kwanciya, amma don kuzari da safe - zana bangon bayan gadon dashi.
- Koren. Hutawa, yana sauƙaƙa damuwa.
- Shuɗi. Yana yaƙi da haushi, yana tabbatar da hutawa.
- Violet. Yana sa ka nutsar da kanka, cikin adadi da yawa yana haifar da rashin jin daɗi.
Hoton ciki ne na ɗakin kwana tare da shimfiɗa
Abin da za a yi la’akari da shi yayin gyara?
Zaɓin ƙirar nasara-nasara shine mafi sauƙi mai sauƙi. Babu kayan daki ko kayan ado da zasuyi jayayya da bangon fili, banda haka, canza ciki ta canza labule ko matashin kai yafi sauki fiye da sake komai daga karce kuma.
- Falo. Lokacin zabar murfin bene, tuna cewa koyaushe zakuyi tafiya babu ƙafafu a kanta. Sabili da haka, kayan dumi kamar parquet, laminate, linoleum ko abin toshewa sun fi dacewa. Zaɓi inuwar bene a cikin ɗakin kwana na murabba'in mita 12 fewan sautuna sun fi duhu duhu, amma ba haske sosai ba. Don ƙarin jin daɗin kwanciyar hankali, shimfiɗa katon babba ɗaya a sama ko kuma waɗansu ƙananan a kowane gefe.
- Ganuwar. Dogaro da abubuwan da kake so da kasafin kuɗi, zaɓi takarda, vinyl, fuskar bangon waya ko fenti. Babban abu shine cewa duk kayan suna da lamuran muhalli kuma basa fitar da abubuwa masu cutarwa. Idan saitin tsaka tsaki kamar ya zama mai gundura a gare ku, manna bangon ban sha'awa mai ban sha'awa a bayan maɓallin kai. A cikin dogon ɗakin kwana mai kunkuntar, yana iya zama shimfidar hoto tare da birane ko kuma dalilai na ɗabi'a, faɗaɗa sarari.
- Rufi. Babu wani abu mafi kyau kamar farin rufi na gargajiya - yana sanya ɗakin kwana 12 murabba'in murabba'i mai tsayi da gani sosai, sabo da faɗi. Farar fata, fenti ko oda tsarin tashin hankali. A halin na ƙarshe, ya dace idan fim ɗin yana da sheki mai haske ko satin.
A cikin hoto, aikace-aikacen buga fure akan bango
Yadda ake samar da gida mai dakuna?
Ko da a cikin ƙaramin ɗakin kwana, ba za ku iya wucewa da gado ɗaya ba. Matsakaicin kayan ɗaki wanda aka haɗa bugu da kari ya haɗa da teburin gado, tufafi ko akwatin zane, rubutu ko teburin ado.
Lokacin zabar kowane abu, tuna: kayan ɗaki tare da ƙafafu kamar ba su da yawa. Launi mai haske da kayan haske suma suna ba da ƙirar mara nauyi.
Girman gadon ya dogara da son zuciyar ka da ƙarin abubuwan da ake buƙatar sakawa a cikin ƙaramin yanki. Wato, katifa mai tsawon mita 2 * 2 zata dace daidai cikin ɗakin dakuna murabba'in mita 12 inda kawai kuke shirin bacci. Amma idan ɗakin ma yana da tebur da tufafi, rage yawan abincinku zuwa faɗin 140-160 cm Don ƙara iska, maye gurbin ɗakunan katako masu daidaituwa tare da tebur masu haske ko kuma bangon bango.
Gidan dakunan murabba'in murabba'in 12 ya zama karami, don haka idan kuna buƙatar TV, ku rataye shi a bangon da ke gaban gadon, ku guji shigar da ƙarin kayan wuta.
Don adana sarari, ana iya maye gurbin gado da gado mai matasai, kuma ƙarin yankuna zasu taimaka fadada ayyukan sararin samaniya. Yadda za a tsara su daidai - za mu bincika a ƙasa.
Gidan ciki 12 sq m tare da gado mai matasai
Tabbas, gado tare da katifa mai sa kota gado shine mafi kwanciyar hankali wurin kwanciya. Amma a wasu lokuta, maye gurbin shi da madaidaiciya madaidaiciya ko gado mai matasai, za ku amfana kawai.
- Ajiye sarari Kuma idan kuna buƙatar yin aiki a cikin ɗaki yayin rana, yi wasa tare da yaron ko karɓar baƙi - wannan babban zaɓi ne ga gado na yau da kullun!
- Magani ga matsalar ajiya. Misalan nau'ikan zamani suna da manyan kwalaye don lilin da sauran kayan haɗi.
- Aiki. Yana da kwanciyar hankali don kwana a kan gado, kallon Talabijin, karanta littattafai har ma da cin abinci.
A cikin hoton akwai gado mai matasai a cikin ɗakunan ɗakin kwana
Nuance kawai shine a cikin ilimin halayyar mutum. Ya fi dacewa da kowa ya yi bacci tare da kawunansu a jikin bango, don haka idan samfurinku ya ƙunshi yin bacci a ƙetaren, shigar da shi a kusurwa. Wannan ya shafi kowane irin inji, sai dai akidar - irin wadannan sofas an shimfida su gaba kuma zaka iya kwana akansu kamar a gado - tare.
Misalan dakunan kwana 12 murabba'ai tare da wurin aiki
Yana da ma'ana a girka teburin kwamfuta ta taga. Don haka ba za ku zama kawai haske ba, har ma da jin daɗi: bayan duk, wannan shine mafi ƙarancin yanki mai tafiya.
Koyaya, akwai wasu asirai a nan: a cikin daki mai faɗi 12 na M wanda ke da tagogin kudu, zama a gaban taga ba zai zama daɗi ba saboda hasken rana. Idan kun shirya shirya tebur a kan ko kusa da windowsill, yi amfani da makafi ko makafi a kusa da taga. Ko matsar da wurin aiki zuwa ɗayan bangon gefe. A cikin ɗakin kwana tare da hasken arewa, ana iya shigar da tebur ko'ina.
Thearfin tsarin, ƙarancin sarari zai "ci". Yi la'akari da tebur mai ƙyalƙyali tare da takalmin ƙarfe ko tebur mai ƙafafu masu kyau don dacewa da kayan adonku.
Ofungiyar tsarin adanawa
Kuna da ƙarin dakin adon ko kuna shirin sanya duk tufafinku a cikin ɗakin kwana?
- A farkon lamarin, kirji na zane zai isa - duk kayan ciki da na gida zasu shiga ciki. Kula da samfuran zamani tare da teburin ado na mata. Multifunctional furniture wata hanya ce ta adana sarari a cikin ƙaramin ɗakin kwana.
- A cikin yanayi na biyu, kuna buƙatar tufafi na ɗaki. Don yin babban tsari kusan ba za'a iya gani ba, an shawarci masu zane su sanya shi a hannun hagu ko dama na ƙofar ko kuma ɓoye su a cikin gungumen (idan akwai ɗaya).
Babban, amma kusan wurin ajiya mara ganuwa na iya zama ƙarƙashin mashigar ku. Ersaukan zane ko akwatunan da aka gina ba su buƙatar ƙarin sarari kuma suna iya ɗaukar abubuwa da yawa.
Yadda ake tsara daki?
Lokacin da aka gama gyaran kuma aka tsara kayan daki, sai a bar maganar zuwa kayan zaki. Cherry a kan kek ɗin a cikin ɗakin kwana ya zama kayan ado.
- Abunda yafi mahimmanci shine labule. Koda a cikin ɗakunan da suke da duhu, babu makawa idan baka jin kamar farkawa daga fitowar rana. Zaɓin zane na labule ya dogara da salon da aka zaɓa. Zaɓuɓɓuka na zamani suna da sauƙi kamar yadda ya yiwu, ba tare da lambrequins ba, zaren da fringes. Babban abu a cikin labule shine matattara mai nauyi, mai nauyi wanda baya barin haske ta ciki.
- Wani abin kwantar da hankali shine yadi. Jefa matashin kai da shimfiɗar shimfiɗa suna taimakawa wajen ƙirƙirar mafi kyawun yanayi. Rufe gadon da kilishi a cikin babban launi na ɗakin kwana, kuma ƙara lafazi tare da matashin kai da sauran ƙananan bayanai.
- Kada hotuna da yawa, zane-zane, gumakan hoto da kayan ado iri ɗaya su yi yawa. Girman su ma yana da mahimmanci: ƙarami da matsakaici zasu yi.
Hoton yana nuna kyakkyawan hade da ruwan hoda da turquoise
Haske a cikin ɗakin kwana yana da mahimmanci kamar sauran yankuna na ɗakin. Kwancen rufin siliki guda ɗaya ba zai isa ba, ƙari ma, yana da haske sosai kuma baya ƙarfafa yin bacci. Plementara tushen haske na tsakiya tare da shimfidar shimfiɗar gado ko fitilun ƙasa, fitilun tebur a cikin wurin aiki, wuraren da aka tsara kusa da tufafi ko hasken rufin ado.
A cikin hoto, aiwatar da salon zamani a cikin ƙaramin fili
Zaɓuɓɓuka a cikin salo daban-daban
Salon Scandinavia Nasashen Nordic ba rana ta lalata su ba, don haka sun koyi ƙirƙirar ta a cikin gidajen su. Mafi yawan inuwar haske, kayan halitta, shuke-shuke masu rai da kyawawan abubuwan da ke nuna bambanci.
Salon zamani. Bayyanannin layuka, inuw shadesyin da aka yi shuru, mafi karancin bayanai, yawan aiki. Bedroomakin Bedroom ɗinka 12 na gado zai zama burin maƙwabta!
Hoton wani farin ɗakin kwana ne tare da gado ba tare da allon kai ba
Ftasa Hada kayan girbi tare da zamani-zamani, ƙara laushi kamar tubali ko kankare, kar a wahalar da maskin wayoyi. Cikin ciki ya zama duka mai daɗi da taushi.
Salon gargajiya. Vedauren katako da aka sassaka, da ado, da kayan saka. Duk abubuwa yakamata su bayyana tsadarsu ta bayyanar su daya. Kar a cika shi da yawa, inganci yafi mahimmanci a nan.
Hoton yana nuna kayan ciki na gargajiya cikin launuka masu dumi
Gidan hoto
Ra'ayoyin ƙira don ɗakin kwana 12 sq m ba ya ƙare tare da nuna sararin samaniya da ƙin manyan kayan daki. Don ƙirƙirar ɗakunan ciki mai kyau, kuna buƙatar bincika cikin kanku kuma ku fahimci abin da kuke son cimmawa - kawai sai ku yanke shawara kan salon, tsarin kayan ɗaki da kayan ado.