Sigogin fasali
Wannan shugabanci yana da halaye masu zuwa:
- Salon ƙasar yana amfani da kayan ƙasa kamar dutse, itace ko yumbu don ƙirƙirar ɗumbin ɗumbin cikin gida.
- Ba a siffanta salon tsattsauran launuka masu haske da bambanci, sabili da haka, ana amfani da tsarin launi na halitta a yashi, launin ruwan kasa ko zaitun don ado.
- Adon yana da sauki kuma karami. A cikin zane, abubuwan chrome masu haske ba su dace ba. Abubuwan karafa irin na ƙasa an yi su da tagulla, ƙarfe na ƙarfe, tagulla ko ƙarfe a cikin cognac mai ɗumi ko launin zinariya ta gargajiya.
- A cikin ɗakunan kwanciya akwai adon adon mai yawa a cikin kayan ɗamarar hannu, yadin da aka saka, saƙaƙƙen ɗamara da wasu abubuwa, har da lilin na halitta da yatsun auduga waɗanda suke da fure, dabba ko kayan kwalliya.
Hoton ya nuna fasalin ciki na ɗakin kwana na ƙasa a cikin katako na katako.
Zabin kayan daki
Lokacin zabar kayan daki don ɗakin kwana na ƙasa, ana ba da fifiko ga samfuran ƙira wanda aka yi amfani da kayan adabi da mahalli. Abubuwa na iya zama na da da kuma tsufa. Saboda wannan tasirin, ya zama mafi kyawun isar da yanayin wannan hanyar.
Maganin da ya dace zai zama katako mai katako mai katako, wanda ke da kwari, mai ƙarfi kuma mai ɗan kaɗan. Hakanan, gadon kwana na yau da kullun tare da babban allon kai da ƙafafu zai dace da yanayin.
Hoton ɗakin kwana ne a cikin salon ƙasar mai ɗorewa tare da gado mai baƙin ƙarfe.
A cikin zane mai tsattsauran ra'ayi, tufafin ɗakunan zamani ba zai dace da kwata-kwata ba. Don ɗakin kwana, ya fi kyau a zaɓi zane tare da kofofin da aka zana da shigar da kirji na zane da teburin gado tare da zane a cikin ɗakin.
Zaɓuɓɓukan gamawa
Rufi a cikin ɗakin kwana ya zama mai sauƙi. Zane ko farar fata galibi ana amfani dashi azaman mannewa. Tsarin tallafi tare da katako ko bangarori za a iya tsara su don yin ado saman. Salon ƙasar da ba ta dace ba ba ya son tashin hankali da kayan ɗamara.
An manna jirgin saman bangon dakin tare da bangon haske ko an zana shi. Canvases tare da kayan ado na tsire-tsire masu matsakaici zai yi kyau. Hakanan ana iya yin ado da bangon bango tare da amfani da takamaiman aikin filastar ko fenti.
Hoton ya nuna bangon, an yi wa ado da farin katako da bangon bango tare da furanni a cikin ɗaki mai dakuna a yanayin ƙasar.
Za'a iya shimfida falon a cikin ɗakin kwana tare da parquet mai daɗin muhalli tare da kyakkyawan yanayi. A cikin gidan, ana barin goge goge da allon bango. Solutionarin bayani na kasafin kuɗi ta hanyar linoleum ko laminate tare da kwaikwayon itace ya dace da ɗakin gida.
Launin daki
Babban yanayin yanayin ƙirar launi shine rashin inuwa mai haske azaman asalin asali da kuma amfani da launuka da ba su wuce 3 ba a cikin ɗaki ɗaya.
Range da aka yi amfani da shi dole ne ya kasance cikakke haɗe da yanayi. Misali, launuka masu launin kore, launuka masu launin shuɗi, launin rawaya mai ƙwanƙwasa, terracotta ko sautunan shuɗi na sama suna dacewa.
Tsarin ɗakunan gida irin na ƙasar zai dace da daidaitaccen farin fari, dumi mai haske da launukan madara, gami da dukkan launukan itace.
Hoton ya nuna fasalin ɗaki irin na ƙasar, wanda aka yi shi da launuka fari, shuɗi da shuɗi.
Babban launi a cikin ɗakin za a iya yin diluted da ƙaramin ƙaramin lafazi. Reds, lemu, ruwan hoda, shuɗi, ko shuɗi za su ƙara ƙwazo a yanayin ba tare da sanya shi bambanci ba.
Hasken wuta
Don ɗakin kwana irin na ƙasar, zaɓi haske mai wucin gadi mai ɗumi. Cikin zai yi kyau da burtsatsin wuta, fitilun ƙasa da kayan ƙyalli tare da yadin da aka bayyana ko kuma fitilar takarda.
Hoton ɗakin ɗaki ne na ƙauye tare da fitilun rufi da fitilun gefen gado.
Za'a iya samun yanayi na musamman a cikin dakin ta amfani da kayan wuta wadanda aka sassaka su azaman fitilun kananzir ko kuma tsoffin fitilu da kandelabra. Irin waɗannan halayen halayen tare da haske mai laushi mai laushi zai haifar da yanayi na musamman a cikin ɗakin, haɗe da gidan ƙauye mara natsuwa nesa da wayewa.
Hoton ya nuna hasken karamin ɗakin kwana a cikin yanayin ƙasar a cikin gidan da aka yi da katako.
Textiles da kayan ado
Abubuwa iri-iri na kayan yadi wadanda aka shimfida su, matashin kai ko duk wani kayan kwalliyar kwalliya za su baku damar cika ciki da kwalliya. Don irin wannan yanayin na ƙasa, yadin da aka saka, cikakkun bayanai da takaddun da aka yi wa ado da zane-zanen karkara, kamar su injinan Dutch, da makiyaya masu kyau da sauran abubuwan motsa jiki, sun dace.
Ana iya yin ado da windows a cikin ɗakin kwana tare da lilin ko labulen auduga a cikin madara, taupe ko wasu launuka na ƙasa waɗanda ke dacewa da kayan katako. Labule na iya bambanta cikin tsari tare da filawar daji mai sauƙi, ƙararrawa, ƙyalli mai ƙyalli ko ɗakunan ajiya, da buga rajistan shiga, manyan ko ƙananan ɗigogin polka.
Zai zama ya dace a haɗa bene a cikin ɗakin tare da ƙaramin launuka masu launuka ko layin wicker wanda yayi kama da tabarma. Bear, tumaki ko fatun saniya za su zama kayan ado na halaye.
Hoton ɗakin bacci ne irin na ƙasar a cikin soron ƙasa, an yi masa ado da leda masu laushi da labulen furanni masu haske.
Mafi kyawun kayan haɗi don yanayin ƙasa za su zama itacen tsire-tsire ko sabbin furanni a cikin vases. Don tukwane, zaku iya amfani da tasirin tsufa na wucin gadi, fasahar yanke hukunci, ko kuma zana su cikin launi mara kyau.
Agogon bango da keɓaɓɓen bugun kiran Rome tare da hannuwan ƙarfe shine kusan halayen ado na kayan ado na stylistics.
Don yin ado da bangon, zaku iya amfani da hotunan iyali, zane-zane tare da rayayyun rayuka ko madubai a cikin manyan abubuwa da aka sassaka da sassaka, kuma sanya kyawawan siffofin auduga da siffofi iri-iri a kan kantoci da teburin gefe.
Tsara dabaru
Bedroomaki a cikin gidan ƙasa za a iya wadata shi da ainihin murhu tare da datti na dutse. Murhun ba kawai zai cika sararin samaniya da yanayi na soyayya ba, amma kuma ya jaddada kyakkyawan dandano da matsayin ciki na ciki. Don ɗakin kwana irin na ƙasa a cikin ɗaki, murhun wutar lantarki tare da ƙirar da ta dace ya dace.
A dacha, dakin hutu wanda ke kan soro a ƙarƙashin rufin zai yi kyau musamman. Katangar plank, katako na katako da rufin ruɓaɓɓe suna haifar da daɗaɗan yanayi a cikin ɗakin.
Hoton ya nuna fasalin ɗaki irin na ƙasar tare da murhu a cikin gidan ƙasar.
Zai dace a haɗa ciki da gida ko gida tare da abubuwa da yawa na retro a cikin akwatunan tsohuwa, tsoffin akwatuna, ƙananan kujeru, ottomans ko madubai masu jujjuya a cikin katako.
Gidan hoto
Tsarin ɗakin ɗakin kwana na ƙasa yana ba ku damar sake ƙirƙirar yanayin ƙasa mara kyau a cikin ciki, wanda ke ɗauke da ɗanɗano na cikin gida, rashin kwanciyar hankali mai ban sha'awa da ta'aziyya.