Hasken aikin haske
Hasken fitila mai haske ya dace da kowane salon ɗakunan girki, yana tafiya daidai tare da haske ko ɗakunan girki mai duhu. Yana da datti cikin sauƙi kuma yana buƙatar halayen hankali daga uwar gida.
Farin launi
Mafi shahararrun launi mai rikitarwa shine fari don farfajiyar aiki. Haske wurare masu ƙyalƙyali masu dacewa da salo na zamani, fasaha mai ƙaranci, ƙarancin ƙarfi, Scandinavia. Haɗa tare da fari ko bambancin abinci. Kayan gargajiya na farin dutse wanda ya dace da salon mazan jiya.
M launi
Beige a cikin tabarau masu haske na hauren giwa, shampen, madara, vanilla, masu dacewa da tsaka-tsakin tsaka-tsakin da ke aiki azaman bayan fage ko naúrar kai.
Hoton yana nuna farin ɗakunan girki tare da saman tebur mai launuka iri iri, wanda baya jan hankali, amma a lokaci guda ya raba saman da ƙananan sarari.
Launin yashi
Ya kamata a zabi launin yashi na saman tebur don dafa abinci tare da facfo na katako da hasken dumi, kazalika don naúrar kai mai duhu.
Haske launin toka
Haske mai launin toka mai haske yana aiki da kyau tare da farin, launin toka, da duhun kai mai duhu, da launi mai kankare wanda baya bada fantsama da yuwuwar yankakke kamar fari.
A cikin hoton akwai shimfiɗar haske mai launin toka a kan teburin tsibirin da kuma babban yankin aiki, launi ya dace da bangon kuma ya yi kama da fararen tsari.
Launin ƙarfe
Launin ƙarfe ko kayan aiki na aluminium / bakin ƙarfe a cikin inuwar ƙarfe, ya fi kyau a yi amfani da su yayin ƙirƙirar salo na fasahar zamani. Zabi ne mai amfani don kicin inda ake yin girki sau da yawa.
Hoton yana nuna ƙaramin aikin ƙarfe wanda ya dace da shuɗi da fari na cikin ɗakunan girki na zamani kuma ya dace da kayan kicin.
Hasken aikin duhu
Haske mai duhu na farfajiyar aikin yana jan hankalinsu ta hanyar amfani da su; a cikin sifofin masu walƙiya da na mai, suna kama da fa'ida daidai tare da haske ko girke girke mai duhu.
Black launi
Counterunƙarar baki da launukan anthracite suna da kyau. Ya dace da matsakaitan matsakaita da manyan ɗakunan girki, a bayyane yana raba manyan kabad da ƙananan kabad na lasifikan kai. Yayi kyau a kowane salon.
A cikin hoton, tebur mai ɗanɗano mai haske a cikin salon kayan gargajiya na yau da kullun yana aiki azaman lafazin mai salo da kuma bayani mai amfani.
Launi galaxy
Launi na Galaxy ta dace da ɗakin girkin da suke son haɓaka ba tare da amfani da kayan ado ba. Hoton yana canja launuka mai santsi tare da sifofin halayya.
Launi mai duhu
Duhu mai duhu masu duhu, launi cappuccino, cakulan, yayi kyau tare da bene ɗaya ko teburin cin abinci. Ya dace da haske, ɗakunan farin kicin azaman bambanci.
Launin toka mai duhu
Girman aikin duhu mai duhu ya zama tsaka tsaki, ya dace da kowane salon, yayi daidai da fari, pastel, inuwar launin toka na kicin.
Zaɓin kayan kwalliyar mai launi
Don ƙirƙirar lafazi mai haske a cikin ɗakin girki, kawai zaɓi yanayin aiki mai launi, wanda za a haɗa shi da bangon waya ko yadi.
Ja
Sau da yawa ana samun jan tebur a haɗe tare da fari da duhu. Za a iya maimaita jan mai sheƙi a cikin launi na teburin cin abinci ko bene.
Burgundy
Zai fi kyau kada ku haɗa burgundy da ja, ya dace da ƙirar zamani na kicin mai haske.
Lemu mai zaki
Kayan kwalliyar lemu ya dace a hade tare da farin saiti don karamin kicin, kuma a hade tare da kayan daki masu duhu mai duhu don daki mai fadi.
Rawaya
Rawaya tana ƙara haske a ɗakin, amma ya fi kyau a zaɓe ta don kayan kwalliya da sauran abubuwa na ado, kamar masu ɗoki ko tukunyar ruwa, saboda launin rawaya na iya haifar da gajiyawar ido.
Hoda
Ya dace da lilac, ruwan hoda, fari, lasifikan kai mai ruwan toka. Kicin tare da shimfidar ruwan hoda mai duhu yana da ban sha'awa kuma a lokaci guda ba mai tashin hankali ba.
Shuɗi
Blue an fi dacewa da haɗin launin toka da fari a cikin Bahar Rum da salon zamani.
Koren
Yana da tasiri mai fa'ida akan gani, ya dace da kowane girman ɗakin. Hasken koren inuwa na saman tebur ya dace da babban fili da kuma girki a cikin fari, launin toka mai haske, launin ruwan kasa mai duhu. Launin zaitun yana da kyau a cikin ɗakin girke-girke na Provence, yana haifar da kyakkyawan yanayi.
A cikin hoton, farfajiya mai haske kore yana aiki azaman lafazi, haɗe yake haɗe da farar facade da allon mosaic.
Turquoise
Gidan doron turquoise yana da kyau tare da launin ruwan kasa mai duhu, fari da baki, kazalika da launuka masu launin rawaya da ruwan hoda.
Violet
Za a iya haɗuwa da fuskar aikin shunayya tare da bango iri ɗaya, amma ya fi kyau a zaɓi facades a cikin inuwa mai haske mai haske. Kayan kwalliyar lilac sun dace da kicin irin na Provence ko kuma karamin kicin na zamani.
Hoton ya nuna haɗuwa da tebur mai ɗanɗano, kan tebur da tiles ɗin mosaic a cikin ɗakuna mai launi, saitin ya ƙunshi launuka uku.
Launi da yanayin aikin dutse
An bambanta farfajiyar aikin dutse ba kawai ta tsada mai tsada da juriya ba, amma kuma ta hanyar tsari na musamman wanda baya maimaita kansa sau biyu.
Dutse
Launi na dutse ya dogara da abubuwan ma'adinai, yana iya zama ruwan hoda, da mulufi, da toka, da baƙi, da inuwar kofi.
Marmara
Launi mai launi na marmara ya haɗa da babban farin launi da launin toka, ja, kirji, ƙazaman kore.
Onyx
Onyx yana samuwa a cikin inuwar rawaya, shuɗi da ruwan kofi tare da halayyar manyan farare ko baƙin ɗakuna masu launi.
Almandine
Gidan almandine a cikin ɗakin girki yana da ƙarfi sosai kuma yana da tsayayyar yanayin zafi.
Opal
Fuskar aikin opal na dull ne ko inuwa mai haske tare da rubutun itace ko dutse, yana iya zama zinare, mulufi, baƙi, madara, ruwan hoda, shuɗi.
Ma'adini
Ma'adini, ko matattarar dutse, na iya zama na kowane launi saboda ƙarin fenti, yana iya zama fari fari, wanda yake da ƙarancin yanayi.
Malachite
Akwai daga turquoise mai haske zuwa Emerald da baƙi. Sananne ne saboda sauyin launinsa mai santsi da sifofin da'ira.
Travertine
Counteraƙarin kan gaba a cikin ɗakin girki launin toka ne, fari, ruwan kasa, zinariya.
Kayan aiki na itace
Itacen oak
An gabatar da Oak a launuka da yawa.
- Farin itacen oak ya zo da fari, launin toka saboda narkar da zaren. Zai iya zama ruwan hoda ko launin toka.
- An haɗu da itacen oak mai ƙanshi da orange, purple, turquoise, launin toka, baƙi da launuka na zinariya.
A cikin hoton akwai kicin irin na yanayin ɗabi'a, inda aka haɗa farar itacen oak wanda aka zana shi da bene mai haske da fari.
- Bog itacen oak
Bog itacen oak shine tsarkakakken baƙar fata ko hayaƙi, tare da inuwar launin toka. Ya dace da fari-launin toka, m-kasa-kasa, Emerald, mulufi abinci.
- Itacen oak na zinariya ko na halitta yana da zinare, kofi, kalar lemu. Sautunan suna wucewa ɗaya zuwa ɗayan, haɗe tare da kirjin kirji mai duhu, zinariya, rawaya, burgundy.
- Dark itacen oak shine kirji da launin cakulan mai duhu, haɗe shi da fari, ultramarine, zinariya, burgundy.
- Launin Wenge ya bambanta daga zinariya zuwa kirji, burgundy, purple mai duhu tare da layin rubutun baƙi. Ya haɗu da bishiyar itacen oak, maple, ash, shuɗi, lemu, cream, fari, Emerald na abinci.
Bishiya
Yana da dumi mai zinare mai ɗumi, an tsara shi tsakanin itace mai haske, wanda aka haɗashi da lilac, launin ruwan kasa, ruwan toka, ruwan kifin da aka girke a cikin ɗakin girki.
Nut
Gyaran goron goro yana zuwa cikin matsakaiciyar launin ruwan kasa mai launin toka ko ja. Ya ƙunshi jijiyoyin duhu da ƙwanƙwasa wuta. Haɗa tare da koren duhu, m, yashi mai yashi, burgundy, madara, baƙar fata.
Launin Cherry a cikin ɗakin girki ana iya ɗauka zinare, ja ko cakulan, haɗe shi da na sama, mai shayarwa, kodadde kore, m, kofi, ruwan hoda.
Alder
Yana da launin zinariya, launin ruwan zuma mai ruwan zuma ba tare da cikakken duhu ba. Ya yi kama da itacen oak na zinariya, haɗe da launin toka, shuɗi, ja ja, burgundy, zaitun, lilac, fari, baƙi.
Ash
Ash haske ne (launin kafi tare da layuka mabanbanta) da duhu (launin ruwan cakulan mai duhu tare da rubutu iri ɗaya). Ana hada ash mai haske tare da kankare, madara, fari, mint, furannin ruwan kasa a kicin, da toka mai duhu tare da burgundy, fari, madara, kore.
A cikin hoton, aikin saman da farfajiyar ɓangaren tsibirin an yi su ne da toka mai haske, wanda aka haɗe shi da saiti mai duhu mai duhu kuma an nanata shi da shigarwar haske.
Terrado yayi kama da launin kwalta, ƙarfe da kankare. An haɓaka tushen launin toka na launi ta hanyar inuwa mai kamar inuwa. Haɗa tare da fari, launin toka, launin ruwan kasa mai duhu, belun kunne.
Shafin aikin bamboo yana nuna fasalin da aka kirkira ta latsa mai tushe. Yana faruwa duhu, launin ruwan kasa mai haske, launin ruwan kasa tare da korayen jijiyoyi.
Zaɓin launi don matakan aiki daga abubuwa daban-daban
Filastik
Teburin tebur tare da filastik ba zai iya zama ƙasa da amfani ba, ban da haka, murfin PVC yana da nau'ikan launuka iri-iri, ado, kwaikwayon itace da dutse.
A cikin hoton akwai kicin tare da teburin filastik, wanda launuka da kayan aiki suka dace da allon, saboda abin da babu iyaka tsakanin farfajiyar aiki da taron.
Yankakken allo ko MDF
Ana yin katako na katako wanda aka sanya daga allon maɓallin laminated ko MDF ta amfani da dabarar sake fasalin, lokacin da aka yi amfani da murfin filastik da rufin da ke jure danshi a kan allon a ƙarƙashin matsin lamba, kuma an haɗa tiren da ke ɗigon ruwa zuwa ƙarshen don hana haɗuwar danshi.
Wurin aikin laminated a cikin ɗakin girki na iya zama duhu ko haske, na kowane inuwa da zane, maimaita dutse, kwakwalwan kwamfuta, itacen oak ko wasu kayan itace. Hakanan, ana iya yin kwatancen filastik ya zama kamar marmara ko dutse, ya zama mai sheki ko mai laushi, kuma ba zai shuɗe ba da rana.
Acrylic
Kayan aikin acrylic a cikin kicin yana kwaikwayon launin dutse, ya zo a cikin kowane launi tare da zane-zane da tabarau, a cikin kyalli mai sheƙi ko mai taushi.
A cikin hoton akwai tebur da kuma atamfa na aiki wanda aka yi da acrylic, waɗanda aka yi a ƙarƙashin dutse kuma an haɗa su da farin saiti.
Kicin da launi mai launi
Zaka iya zaɓar launi dangane da dokokin haɗuwa a sautin ko akasin haka. Hakanan zaka iya dacewa da launi na farfajiyar aikin zuwa launi na belun kunne.
Facade | Tebur saman |
Façade mai ruwan toka yana matsayin asalin fannoni don shahararrun abubuwa da cikakkun bayanai, haɗe da tsaka tsaki da launuka masu haske. | Fari, launin toka mai haske, launin toka mai duhu, baƙi, ja, lemu, duhu mai duhu, ruwan hoda, lilac. |
Farin façade yana da yawa kuma ana iya haɗa shi tare da launuka masu yawa, yana mai da shi cikakken zaɓi ga kowane girman girki. | Fari, baƙi, launin toka, ja, burgundy, lemu, launin ruwan kasa a cikin inuwa mai duhu, launuka masu haske na ruwan hoda, kore, rawaya, shuɗi, shuɗi, turquoise, launukan pastel. |
Shuɗi da kansa yana jan hankali kuma yana buƙatar daidaitawa tare da inuwar tsaka-tsakin masaku, feshin baya, bango da saman aikin. | Fari, launin toka mai haske, shuɗi, ruwan lemo, rawaya, baƙi, launin ruwan kasa mai haske. |
Beige yana da kyau tare da kowane inuwar dumi da sanyi. | Beige shine sautin sautin ko duhu, fari, launin ruwan kasa, launin cakulan, vanilla. |
Saitin kore a cikin ɗakin girki shine mafi kyawun haɗuwa da tsaka tsaki ko launuka masu dumi. | Rawaya, ja, launin ruwan kasa, fari, baƙi, launin toka. |
Baki yana jan hankali kuma yana buƙatar narke duhun tare da sautunan haske. | Hoda, lilac, fari, launin toka, ƙarfe, baƙi, launin ruwan kasa, duk inuwar itace. |
A cikin hoton akwai saiti mai shuɗi, wanda a cikin ɗakunan girki an haɗa shi da ganuwar launin toka mai haske, bangon tubali, ƙungiyar cin abinci ta baƙar fata da kuma kangon toka mai ruwan toka. Haske mai kyau yana da mahimmanci don wannan haɗin.
Launin tebur, bene, atamfa, nutsewa da tebur
Launi na saman tebur na iya haɗawa cikin jituwa ta bambanta ko ya dace da launi na teburin cin abinci, bene ko atamfa.
Tebur din dare
Ana iya daidaita teburin aiki zuwa launi na rukunin cin abinci idan yana cikin ɗakin girki. Don haɓaka launuka masu launi, za a iya zaɓar launi mai raki, alal misali, tebur mai toka da kuma saman tebur. Hakanan, don salon salo, haɗuwa da launi ɗaya ya dace, misali, yashi da rawaya a sautuna daban-daban.
A cikin hoton, tebur na tebur da tsibirin ɗakin girkin ya bambanta da launi, amma yana da kyau tare da lasifikan kai da inuwar bene.
Falo
Falon aikin lebur yana iya dacewa da launi na ɗakin ɗakin girki. Misali, tayal mai laminate ko itace mai duhu zai yi aiki da kyau tare da kanti kamar wannan. Blackasa mai baƙar haske mai walƙiya zai haɗu tare da shimfidar haske mai haske, yayin da tiles masu duhu masu duhu za su yi kyau tare da shimfiɗar zuma-zinariya.
A hoton, kalar falon yayi daidai da saitin, kuma saman tebur ya dace da launin bangon kicin.
Gaba-gaba
Kada ku zaɓi sautin ɗaya don labule da farfajiyar aiki, saboda wannan sarari ba zai ba da layin bayyana iyaka ba. Zai fi kyau a zaɓi launi ɗaya a cikin tabarau daban-daban, misali, lilac da purple, ko launin toka mai haske da kankare. Don bambanci, gaba-gaba na gilashi tare da buga hoto, takaddar mosaic ta dace. Idan teburin girkin yana da sheki, to ya fi kyau a zabi katon matte.
A cikin hoton, ba kawai laushi ba, har ma ana yin bango a launi ɗaya tare da farfajiyar aiki a cikin launin ruwan hoda-fari mai launin fari-fari.
Sink
Ruwan wanka na kicin na iya zama yumbu, ƙarfe ko dutse, don haka zai iya dacewa da launi na saman ko kuma ya bambanta da bambanci. Tsarin aikin yana kama da ƙarfi, wanda ya haɗu tare da kwatami. Gwanin bakin karfe tare da saman mai toka yana jaddada salon gabaɗaya.
A cikin hoton, kwatangwalo da teburin suna daidaita a launi ɗaya, wanda ke sa aikin saman ya zama ɗaya ba tare da bambancin launi ba.
Lokacin zabar saman teburin girki, kuna buƙatar ginawa akan girman ɗakin, launi na belun kunne da ƙarewa. Hasken aiki mai haske kansa yana aiki azaman lafazi, yayin da tsaka-tsakin tsaka-tsakin ke zama matsayin asalin kayan kayan kicin.