Yadda za'a zabi kayan daki?

Pin
Send
Share
Send

Tukwici game da Kayan Gida

An zaɓi saitin ɗakin zama la'akari:

  • Girma. Babban dokar da dole ne a kiyaye shi shine daidaito. Wato, mafi girman ɗakin, ya fi girma abubuwan iya zama. Zaɓi kayan ado la'akari da ba kawai girman zauren ba, har ma da juna - akwai ƙaramin tufafi don ƙaramar gado mai matasai da akasin haka.
  • Launuka. A cikin zaɓin launuka, girman ɗakin falo ma mahimmanci ne - kowane ɗakin an kawata shi cikin launuka masu haske, manyan ɗakuna ne kaɗai a cikin masu duhu. Duhun inuwa (ruwan hoda, rawaya, lemu, m) zai sa ɗakin ya zama mafi daɗi, sanyi (shuɗi, shuɗi, kore) zai taimake ku shakatawa.
  • Salon daidaitawa. Kafin siyan kayan daki don falo, yanke shawara akan salon ciki na gaba. Kayan gargajiya yana da kyawawan kayan kwalliya, waɗanda aka sassaka da ado da alamu da kayan kwalliya. Hi-tech, akasin haka, ya fi son laconicism da bayyana siffofin yau da kullun.
  • Ayyukan da aka nufa. Saitin abubuwan ciki ya dogara da yawan mutane da yadda suke shirin amfani da wannan ɗakin a cikin ɗakin. Smallaramin gado mai matasai ɗaya bai isa ba ga babban iyali ko yawan taro tare da abokai, misali. Idan kuna son littattafai - saka a akwatin littattafai, lokaci zuwa lokaci shirya liyafar cin abinci - teburin cin abinci da kujeru.

Wani irin kayan daki za'a saka a zauren?

Mun riga mun taɓa kan batun saitin kayan daki na kayan buƙata, zamu bincika shi daki-daki. Babban kayan aikin sune:

  • Sofa. Girmanta, launi da bayyanarta ya dogara da dalilai da yawa, amma yawancin ɗakunan zama suna da shi. Wani lokaci ana amfani da gado mai matasai ko maye gurbinsu da kujerun zama, kujeru, kujeru.
  • Bango ko tara. Girman da nau'in an zaɓi shi gwargwadon abin da za ku adana a ciki. Buɗe ɗakuna don littattafai da abubuwan tunawa, waɗanda aka rufe don komai.
  • Teburin kofi. Kuna iya ƙi shi, amma kasancewar wannan kayan haɗin kayan yana fadada aikin ɗakin. Kuna iya shan shayi, yin wasanni har ma kuyi aiki dashi.

Hoton falo ne tare da kofofin falon

Theaddamar da abun zai iya zama:

  • Tebur din dare. Idan kuna da ƙaramin ɗakin girki ko situdiyo, yana da ma'ana a matsar da wurin cin abinci zuwa zauren ta amfani da dabarun yanki.
  • Teburin TV. Matsayinta wani lokaci ana buga ta da kirji na zane. Ya zama dole idan TV ba a rataye a bango ba.
  • Tebur. Wani zaɓi don amfani da sararin samaniya shine samar da yankin aiki. Kamar yadda yake a yanayin ɗakin cin abinci, dole ne a kewaye shi daga babban ɗakin.

A cikin hoton, kayan ɗaki don falo na gargajiya tare da yankin cin abinci

Mun zabi kayan daki masu kyau

Kayan daki waɗanda aka keɓe, musamman sofa mai daɗi, babban yanki ne na cikin ɗakin. Akwai manyan nau'ikan 3:

  1. Madaidaiciya. Girman abubuwa sun banbanta sosai: daga 2-seater zuwa 4-5 mai faɗi mai faɗi. Ana amfani da ottoman madaidaiciya sau da yawa a haɗe tare da ƙarin wurin zama ko dabam a cikin ƙananan ɗakuna.
  2. Mai kusurwa. Sectionarin sashe a gefe ɗaya yana kawar da buƙatar saka kujera ko siyan jakar kuɗi. Sofa ottoman ya dace idan kuna son ciyar da lokaci a cikin kwanciyar hankali a gaban TV.
  3. Mai daidaito. Babban fa'idar irin wannan kayan kayan gidan shine sauye-sauye. Za'a iya canza gado mai matasai a madaidaiciya tare da ottomans ko kujeru daban daban Sofas tare da abin nadawa zai iya maye gurbin gadon maigidan a cikin ɗakin studio ko kuma ya zama actarin gadaje ga baƙi.

Lokacin zabar launi na babban yanki na kayan ɗakuna, dogara ga waɗannan makircin:

  • don daidaita ganuwar;
  • tsaka tsaki (asali a kan asali - launin toka a kan fari, misali);
  • bambancin ƙarewa (mai haske akan haske, haske akan duhu).

Hoton shine babban gado mai matasai

Ba lallai ba ne a zaɓi kujeru daidai kamar gado mai matasai, amma ya kamata su kasance cikin salo iri ɗaya. Ya isa a ƙara wuri ɗaya a kan gado mai matasai na kusurwa a ɗaya gefen kusurwar. Ana ajiye biyu kusa da gado mai matasai madaidaiciya ko ɗauka zuwa wani yanki daban - haɗe, misali, tare da teburin kofi ko ɗakunan ajiyar littattafai.

Mutane da yawa ba su da girman kai, suna yin watsi da siyan su. Koyaya, samfuran zamani suna aiki da yawa: yi amfani dasu azaman ƙafafun kafa, ƙarin wurin zama har ma da teburin kofi. Kari akan haka, wasu suna da daki mai fadi - idan ka sanya bargo da matashin kai a ciki, zaka iya samun su a kowane lokaci.

Hoton saiti ne na kujerun zama da teburin kofi

Me za'ayi la'akari dashi yayin zabar kayan kwalliya?

Shahararrun ganuwar bango, da mutane da yawa ke ƙauna, ba su da dacewa, kayan ɗakunan kaya don ɗakin ɗakin su ne ɗakin ajiyar kaya, rack, slide, cabinet ko ginannen ɗakuna.

Babban fa'idar buɗaɗɗen sutura ita ce iska ta tsarin. Ba su da girma kuma sun dace har ma da kayan daki don ƙananan ɗakunan zama. Babban abu ba shine sanya abubuwa da yawa a kan ɗakunan ajiya ba, don kada su haifar da jin dadi.

A cikin ɗakunan ajiya da aka rufe, ba za a sami matsala game da yawan abubuwa ba, saboda ana iya ɓoye da yawa a bayan facades. Don haka ƙirar ba ta da girma, zaɓi tufafi don dacewa da kayan ɗaki.

Gefen gefe giciye ne tsakanin tara da tufafi. Gilashi a cikin facades na sama suna sanya shi airier. Godiya a gare su, ana amfani da bangon gefe azaman kayan ado, cike shi da cikakkun bayanai masu ban sha'awa.

A cikin hoton, shiyya-shiyya na falo tare da yankin aiki

Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda suke son komai a lokaci ɗaya - yi oda ɗakunan kayan aiki masu daidaito. Anan, kamar yadda yake a cikin ɗakin girki, kawai kuna zaɓar ɗakunan aiki da kabad da ake buƙata, waɗanda tare suke ƙirƙirar abu ɗaya. Ainihin, matakan sune kabad don littattafai, jita-jita, tufafi, ɗakuna masu buɗewa, kayan sawa, kabad.

A yau, mutane da yawa suna sanya TV akan bango, amma wani lokacin ya zama dole a girka akwatin saiti ko tsarin kiɗa tare da shi - ƙananan kabad suna dacewa da wannan. Ba lallai ba ne cewa ya kasance daga maɓallin kai ɗaya tare da tufafi - babban abu shi ne cewa ya dace da shi cikin salon ko launi.

Babu ƙarancin mahimmanci kayan da ake yin ɓangarorin:

  • Chipboard. Kayan gida akwai, akwai samfuran yanayi daban-daban.
  • Itace. Itace na gari yana da tsada amma zai yi muku hidima shekaru da yawa. Yayi kyau sosai a cikin ɗakunan gargajiya.
  • Filastik. Dangane da masu zane-zane, ya dace daidai da sifofin zamani kaɗan, ba sa bukatar kulawa.
  • Gilashi Ya zama mai hangen nesa, yana sauƙaƙa fahimtar babban hoto.

A cikin hoton, ra'ayin zayyana babban ɗakin tufafi a cikin zauren

Ayyuka don ƙaramin ɗakin zama

Kayan dakin dama don ƙaramin falo yayi daidai da sigoginsa. Ofananan kujerun kujera za su maye gurbin gado mai matasai, ƙaramin sifa ko aljihun fensir zai maye gurbin babban ɗakin tufafi. Don yin ƙaramin zauren duba 5+, yi amfani da nasihun:

  • Yi amfani da kayan aiki da yawa. Teburin jakar kuɗi, gadon gado, wurin aiki a cikin kabad zai adana sarari da yawa.
  • Aiwatar da hanyoyi don faɗaɗa sarari ta gani. Haske mai haske, saman mai sheki, madubai, abubuwan haske za su sa ɗakin zama mai faɗi.
  • Bar cibiyar kyauta. Ya kamata ku kasance cikin kwanciyar hankali ku zagaya ɗakin. Matsakaicin abin da zaka iya sakawa shine ƙaramin tebur.

A cikin hoton, bambancin kayan ɗaki ne don ƙaramin falo

  • Sanya kayan daki akan kafafunta. Ko ya kasance gado mai matasai ko gefen bango, zasu zama mafi sauƙin fahimta.
  • Sayi low ko oda kayan gini na zamani. Lokacin da kabad wani bangare ne na bangon, baya cinye sararin samaniya, kuma idan babu wata toshewa a matakin ido, dakin ya fi girma.
  • Yi la'akari da hasken wuta. Kada ku toshe windows, saka ƙarin haske. Wannan zai kara ba sarari kawai ba, har ma da ta'aziyya.

A cikin hoton, tebur ne wanda aka yi da katako da ƙarfe a salon hawa

Gidan hoto

Dole ne kayan ɗakunan zama su kasance masu aiki, amma suna da daɗi. Sayi kayan aikin da ake buƙata kawai ka haɗa su yadda kake so.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Zaa fasa auranta Sabo da Basu da halin sayan kayan daki Allah sarki marainiya. (Mayu 2024).