Nuances don nau'ikan murhu daban-daban
Don cimma ƙirar ƙirar falo tare da murhu, ya kamata ku mai da hankali ga fasalin ɗakin, fasalinsa, girmansa, adonsa har ma da tsara kayan ɗaki.
Lokacin zabar tsayayyen murhun wuta, da farko dai kuna buƙatar fahimtar kanku da dokokin girkin murhu. Don dalilai na aminci, dole ne a sanya hayakin hayaki mai kyau da ƙyallen iska don tabbatar da wadatar iska mai kyau.
Misalin lantarki ko murhun karya shine zaɓi mafi nasara ga ɗakuna da ƙaramin yanki. Don waɗannan samfuran, yana da kyau a tsara wuri kusa da bangon babban birnin ciki. Wutar lantarki tana da kaɗan, amintacciya, mara nauyi kuma baya haifar da wata matsala lokacin gyara ɗakin.
Wutar gas tana da ayyuka guda biyu a lokaci guda, ya zama kayan ado na asali kuma yana zafafa ɗakin. Irin wannan mayar da hankali baya samar da soshi da toshiya. Akwai samfuran buɗe, rufe, ginannen da tsayayyun samfura, waɗanda, saboda ƙwarewar su, ana iya samun kusan ko'ina, misali, kusa da ciyawa ko a tsaye na musamman.
Hoton yana nuna fasalin falo mai haske tare da murhun ƙarya na wucin gadi.
Wurin murfin halitta shine kyakkyawan mafita don cikin gidan. Irin wannan samfurin bai bambanta a cikin buƙatu na musamman don wuri ba kuma bashi da lahani ga yanayin. Wurin lantarki mai haske na iska wanda aka gina a cikin bangon bango yana da asali na asali kuma ba sabon abu bane.
Yadda ake sanya murhu?
Yakamata a sanya murhun ta yadda bazai tsoma baki ta hanyar amfani da dakin hutu ba.
Murhu a kusurwar falo
Misalin kusurwa yana da ƙira na musamman wanda ke ba shi izinin dacewa cikin kowane nau'in ɗakin ɗaki. Ana iya yin ado da irin wannan murhun tare da kowane irin abu, sanya kujeru masu kwanciyar hankali kusa da shi, ko kuma a haɗa da gado mai matasai.
Don hana murhun daga ɓacewa a cikin ɗaki, ya kamata a sanya ta a wani kusurwa wanda aka fi gani daga sassa daban-daban na ɗakin.
Hoton yana nuna ciki na falo na gargajiya tare da murhu wanda yake a cikin kusurwa.
Murhu a tsakiyar falo
Wuraren wuta na tsibiri ba safai ba, amma suna da ban sha'awa sosai. Irin waɗannan samfuran galibi ana amfani dasu don ƙirar manyan ɗakuna. An rarrabe ƙirar da kasancewar hayakin da aka dakatar da yuwuwar kyakkyawar ganuwa a kowane fanni, saboda haka mafi yawan lokuta yana taka rawar tsakiyar ɓangaren ɗakin ɗakin.
Wutar murhu da aka sanya a tsakiya ana rarrabe ta gani da launi ko ƙare kuma ana ɗora manyan kayan daki kewaye da shi.
Murhu tsakanin windows
Tsari ne mai ban mamaki. Koyaya, wannan zaɓin yana da nakasu: saboda dumama na bangon waje, ƙarancin zafin zai yi asara. Za'a warware rashin dacewar ta zafin yanayin wannan yankin.
Wurin murhu da aka sanya tsakanin windows biyu na Faransa zai yi kyau. Gabatarwa ko sanya kusurwa tsakanin buɗe taga biyu masu girma dabam shima ya dace.
Hoton yana nuna tashar murhu tsakanin tagogi biyu a cikin tsarin zauren haɗuwa.
Tsakanin kofofi biyu
Gindin murhu dake tsakanin ƙofar gida biyu bazai zama mai matukar dacewa da ɗakin zama ba. Tunda yawanci yanki ne na shakatawa kusa da tashar murhu, 'yan uwa waɗanda ke wucewa koyaushe na iya tsoma baki tare da kwanciyar hankali. Sabili da haka, kafin shirya irin wannan murhun, ya kamata ku yi la'akari da hankali da shimfidu da kayan ɗakin.
Murhu a bango kyauta
Mafi maganin gargajiya. Zai fi kyau sanya abun murhu kusa da bangon ciki don dumi a cikin gidan. Ba za a gina ƙofar da ke buɗe da harshen wuta kusa da abubuwan katako ba.
Hoto a cikin gida mai zaman kansa
A cikin ɗakin zama a cikin cikin gidan ƙasa, yana yiwuwa a shigar da ainihin murhu mai cin itace. Don yin wannan, kuna buƙatar kula da kyakkyawan ƙarfi na ƙasa da ganuwar, kula da tsayin rufi da kula da lafiyar wuta. Saboda wutar da ke rayuwa a cikin yanayin gida, an samar da makamashi mai ɗumi, kuma yanayin yana cike da jin daɗi kuma yana ɗaukar fasalin kowane mutum.
Salon gidan galibi ya haɗa da falo haɗe da kicin. A cikin ƙirar ɗakin da aka haɗu, zai zama mai ban sha'awa duba murhu, wanda ke aiki azaman raba abu tsakanin bangarorin aiki biyu.
Hoton ya nuna falo a cikin gidan irin na ƙasar tare da murhun kusurwa, wanda aka yi layi da aikin bulo.
Don ƙirar zauren fili tare da babban rufi, ƙofar da aka yi a cikin tsarin ƙasar rustic cikakke ne. Irin wannan murhu a cikin siffar harafin D yana da girma cikin girma kuma yana da zane wanda aka keɓance shi da sauƙaƙan ƙauyuka na musamman da na halitta. Don cimma matsakaicin sakamako, ƙofar tana fuskantar dutse ko itace, kuma ana shimfiɗa itacen wuta a cikin maɓallin murhu.
Misalan murhu a cikin ciki na gidan birni
Gidan cikin gida zai dace da murhun lantarki. Idan kayi amfani da ƙare mai inganci, samfurin karya zaiyi kyau kamar gaske murhun gaske. Irin waɗannan zane-zane yawanci suna da hanyoyi da yawa don haɗa wuta. Ana nuna sakamako na ƙonawa ta amfani da nuni, ana aiwatar dashi ta hanyar hasken baya ko fan, wanda ke sa harsunan ɓarna na wuta suyi motsi.
Hoton ya nuna murhun wutar lantarki a cikin ɗakunan falo a cikin gidan zamani.
A cikin zauren cikin gida, ana iya sanya murhu tare da bangon duka ko ɗaukar takean fili kaɗan. Zai dace a rataye TV a kan murhu, kuma a sanya gado mai matasai akasin haka. Hakanan bangon da ke saman ƙofar wani lokacin wasu lokuta ana sanya shi da ɗakuna, waɗanda aka yi wa ado da madubi ko zane a cikin kyakkyawan tsari. Maganin aiki zai zama shigar da bango mai sassauci azaman faɗaɗa murhu a kwance.
Ra'ayoyi a cikin salo daban-daban
Shigar da murhu ya dace a cikin falo tare da nau'ikan salon salo iri-iri waɗanda aka gabatar a cikin ayyukan ƙirar gaske.
Murhu a cikin ciki na falo a cikin salon salo
A cikin zauren gargajiya, mafi yawan lokuta ana gina murhu mai faɗakarwa tare da hayaki, wanda aka gama shi da tubalin dutse, marmara ko tubalin clinker. A kusa da murhun, zaka iya sanya kujeru masu zaman kansu da aka yi da katako na halitta, yi wa mantet ɗin ado tare da kayan ado daban-daban a cikin kayan agogo na d photograph a, hotuna a cikin katako na ƙarfe, ko doke ƙofar da fitilun tagulla.
Hoton ya nuna zane na yanki tare da murhu a cikin ɗakin cikin salon salo.
Yanayin falo-falo tare da murhu
Cikakken samfurin gas tare da shararrun abubuwa kuma ba tare da ado maras amfani ba cikakke ne don hawa. Stoarfen murhun ƙarfe wanda aka rufe shi da fenti mai jure zafi ko baƙi na azurfa zai ba da damar yin ado da farfajiyar masana'antu ta hanya mai fa'ida.
Zaɓin kasafin kuɗi don ɗakin ɗakin masana'antu shine murhun karya ne tare da tasirin tsufa, an yi masa ado da fitilun ƙarfe.
Dakin zama tare da murhu irin na Provence
Tashar murhu tana kasancewa cikin jituwa da salon da aka ayyana, wanda ke tattare da sauƙi, kira mai daɗin da baƙon abu, kyawawan shuke-shuke da launukan pastel ba tare da kaɗan ba.
Wurin murhu wanda aka jera tare da kayan aiki a cikin hanyar dutse mai ado, tiles na yumbu, tubalin da ya tsufa da sauran kayan shafawa tare da rubutun matt za a haɗu da fa'idar tare da sautunan haske.
A cikin hoton akwai zauren falon Provence tare da murhu na kusurwa, mai tiled da tiles.
Babban dakin zama
Babban murhun murhu mai ɗauke da ƙofar-U mai siffar U bai dace da fasaha ba. A cikin zane na zauren, ya dace don sanya murhu na zamani mai ɗauke da murabba'i mai siffar murabba'i mai dunƙule ko mai faɗi, kazalika da samfurin haɗe da teburin kofi. Samfurin na iya zama bango ko an dakatar dashi kuma yana cikin tsakiyar ɗakin ɗakin.
Neoclassicism a cikin cikin ɗakin ɗakin
A cikin salon neoclassical, murhu shine babban daki-daki wanda aka gina dukkan abubuwan da ke ciki. Symofar murhun wuta mai daidaitawa da wutar lantarki tare da kayan ado daban-daban ana haɓaka su da kayan adon halaye daban-daban, waɗanda aka kawata su da kayan kwalliyar jigo, rotse da kuma taimako.
Murhu a cikin ɗakin rayuwa a cikin salon kaɗan
Tsananin faɗi tare da laconic tare da ƙarfe, filastik ko gilashin abubuwa a haɗe tare da kayan ƙirar kayan aiki a cikin ƙaramin salon zai ba ɗakin zama mai salo. Consideredananan murhu ana ɗaukar zaɓin kasafin kuɗi, tunda ana iya yin sa a cikin yanayin harshen wuta wanda yake a cikin bangon bango ba tare da ƙarin kayan ɗamara da kayan haɗi ba.
A cikin hoton akwai dogon wurin kashe wuta wanda aka gina a cikin bangon kayan daki a cikin ƙirar zauren a cikin salon minimalism.
Ra'ayoyin ƙira na ciki
A cikin karamin ƙaramin falo tare da murhu, babban aikin shine amfani da hankali da kuma adana sarari mai amfani. Misali na wucin gadi zai dace daidai da irin wannan ɗakin. A wannan yanayin, baku buƙatar la'akari da tsayin rufi da lambar murabba'in mita kyauta a cikin ɗakin.
Don zauren, zaku iya zaɓar lantarki mai ƙarancin ƙarfi, samfurin gas ko matsakaiciyar gidan wuta. Tsarin gidan ƙasa ko gidan rani zai sami nasarar haɗuwa da karamin murhu, wanda shine kyakkyawan madadin tashar tashar.
Hoton ya nuna ciki na ƙaramin zauren tare da murhu na ƙarya.
Hanya madaidaiciya mai dacewa don ƙaramin sarari zai zama samfurin kusurwa. Irin wannan murhun ba kawai yana amfani da kusurwa a zauren yadda yakamata ba, har ma yana canzawa da kuma daidaita tsarin ɗakin.
Tsarin bango tare da siraran gilashi ko jikin filastik shima zai dace. Wani samfuri makamancin haka ta fuskar allo na plasma tare da kwaikwayon tsarin ƙonewa an rataye shi a bango a cikin falo, wanda ke ba da sarari muhimmanci a cikin ɗakin.
Don babban falo, samfurin tsibiri wanda ke tsakiyar ko murhun bango ya dace. A cikin wani katafaren zaure kusa da murhun, sun shirya wurin hutu, sun kafa kujeru, gado mai matasai da teburin kofi.
A cikin hoton akwai murhu wanda aka sanya tsakanin buɗe taga biyu a cikin babban falo.
Gidan hoto
Tsarin falo tare da murhu yana zama alamar kowane gida ko gida. Irin wannan abin a fili yana nuna kyakkyawar ƙimar masu gidan kuma yana ba ku damar cimma yanayin karɓar baƙi don ɗan hutawa tare da dangi ko abokai.