Yadda za a yi ado a cikin salon salon Provence? - cikakken salon jagora

Pin
Send
Share
Send

Fasali na Provence

Masu gidaje da gidajen ƙasa, waɗanda suka gaji da tsananin kayan alatu na gargajiya, sun zaɓi Provence don ɗumi da sauƙi, ba tare da ladabi ba. Ana samun wannan tasirin ta hanyoyi daban-daban:

  • Adon cikin gida a launuka masu ƙira, wanda ke da mahimmanci ga ƙananan ɗakunan zama.
  • Yawancin kayan adon fure, kwafin fure.
  • Kasancewar kayan tarihi tare da tarihi.
  • Kusancin kusancin yanayin kudanci, wanda ke nuna amfani da kayan ƙasa da shuke-shuke na furanni.

Launin falo

Zauren salon Provence daki ne mai dadi, mai haske wanda ke ba da salama da dumi. Inuwar pastel masu taushi ne: kayan gado a cikin tabarau masu kyau suna tallafawa dalilai na halitta saboda godiya na koren kore, pistachio da shuɗi. Tsarin falo yana amfani da launuka masu laushi: Provence a cikin launuka masu jan hankali suna hana salon fara'arta.

Dalili na launuka masu launi sau da yawa farare ne, wanda yake da kyau haɗe shi da kewayon da aka yi shiru. Fari mai kyau yana sauke wadatattun alamu da adon, yana zama matsayin kyakkyawan asali a gare su. Lokacin da aka sake ƙirƙirar Provence a cikin ƙaramin falo, fari ya fi dacewa: salon yana maraba da wadatar haske da iska, da inuwar hauren giwa don cimma wannan.

Hoton ya nuna falo mai kyau salon falo cikin ruwan hoda tare da feshin zaitun da mint.

A cikin gidaje a kudu, inda rana ke ziyarta koyaushe, inuwar lavender kuma sananniya ce: amfani da ita shine ɗayan hanyoyin da za a sanya salon salon Provence ɗan sanyaya. A cikin ɗakunan zamani, sprigs ne na lavender waɗanda sune manyan alamu na salon Faransanci: an zana su akan matashin kai da zane-zane.

Haske mai cikakkiyar launuka da aka ara daga yanayi (shuɗi, turquoise, rawaya) ana ƙara su da ƙananan shanyewar jiki kuma kar a keta cikakken hoton natsuwa.

Yadi

Yadudduka suna taka rawa ta musamman a cikin salon salon Provence. Ba shi yiwuwa a yi tunanin ciki guda tare da nuna fifiko na Faransanci na lardi ba tare da labule da matasai ba: su ne suke ba wa yanayi farin ciki. Matakan da ke kan windows a cikin salon Provence su ne labule da lambrequins, labule da ƙugiyoyi da kuma makafin Roman kawai.

Idan za a haɗu da zauren tare da ɗakin girki ko kuma ya taka rawar cin abinci, to, tufafin tebur waɗanda aka yi wa ado da kroidre da kayan ɗamara, na leda da kujerun kujera za su ba da jin ɗumi na gida.

Hoton ya nuna labule masu ƙyalli tare da ruffles da kayan ɗakuna masu ado da kayan adon fure.

A cikin salon salon Provence, ana amfani da yadudduka na al'ada ko'ina - chintz, linen da auduga. Barguna masu taushi na launuka masu laushi, matashin kai da gado mai shimfiɗa tare da dalilai na halitta mashahuri ne. Amma yayin yin ado a cikin ciki, ya zama dole a kula da daidaituwa kuma ba a cika yanayin ba: idan kayan gado na gado mai matasai suna da kayan ado masu aiki, ya kamata matashin kai ya zama mai ɗaurewa, kuma akasin haka.

Ishesarshe da kayan aiki

Don yin ado da ɗakin zama a cikin salon Provence, yana da daraja ta amfani da kayan ƙasa da analogs kusa da su.

Falo. Tsarin plank wata hanya ce mai kyau don isar da dumi da kuma yanayin rayuwar karkara. Masana'antar zamani sun koyi gamsuwa sosai don kwaikwayon itace mai tsufa: wannan yanayin yana ba da yanayin ciki.

Injiniyan injiniya, kayan kwalliya, da kwaikwayonsa ta hanyar laminate mai inganci suna da kyau. Idan falo ya haɗu da ɗakin girki, tiles na terracotta zai zama zaɓi na zahiri don gama bene a yankin dafa abinci.

Ganuwar. Adon bangon da ya fi dacewa a cikin Provence shine filastar. Irrearin rashin tsari da dents, mafi yawan kwayoyin halitta yana kama da yanayin ƙasar Faransa, kuma aikin tubalin da ya bayyana ta ciki yana daɗa irin salon Provencal.

Wani sanannen hanyar adon itace bangon waya. Don kada a cika ɗakin falo tare da alamuran fure, an yi bango ɗaya ado da bangon waya, yana ƙirƙirar nau'in lafazi. Hakanan, ana amfani da bangarorin katako na rectangular, tubalin ado ko dutse don manne bango: ana iya fentin sauran wuraren kawai.

Rufi. A matsayinka na mai mulki, an rufe rufi a cikin salon Faransanci da fenti mai launi. A cikin gidajen ƙasa, galibi ana barin katako a buɗe don kare itacen da tabon itace. A cikin gidaje na birni, don yin kwatancen rufin ƙasar, ana saka katakun ado da nauyi mai sauƙi.

Kofofin. Galibi, kofofin ƙofa ba sa fitowa daga cikin haske na gaba ɗaya: don sake fasalin salon tsattsauran ra'ayi, ana zana su farar fata ko kirim, wani lokacin suna yin ado da zanen hannu, yanke ko tsufa a hannu.

A cikin hoton akwai falo tare da murhu a cikin gidan ƙasa. An kawata bangon da dutse mai kwalliya da filastar, kuma murfin katako yana ƙara rubutu zuwa yanayin salon Provence.

A cikin ƙasar Faransa, alheri da haɗin abubuwa suna haɗuwa da yarda da jituwa. Sabili da haka, katako da katangar katako suma sun dace a cikin wannan salon. Sharadin kawai shine itace dole ne ya zama mai haske ko kuma a goge shi.

A cikin hoton, gado mai matasai mai launuka masu launi na sama sama da bangon bango.

Kayan daki

Kayan kayan daki a cikin falo a cikin salon Provence an bayyana shi da sauƙi da ladabi a lokaci guda. Kyauta ne daga kayan adon da ba dole ba kuma yana cika ayyukanta sosai, amma a lokaci guda tana iya samun sifofi masu lankwasa, abubuwan da aka sassaka, ƙarfe da abubuwan sakawa na zinariya.

Sofa mai fure-fure ta zama mafi cikakken sanannen bayanin Provence. Babu wani salon da zai iya yin alfahari da irin wannan yalwar tsarin furannin. Har ila yau, shimfida kujeru masu ɗamara a cikin ratsi na gargajiya da keɓaɓɓu ma sananne ne.

Bangon katako a cikin ɗakin cikin launuka masu haske, duk da faɗin girmansa, ana rarrabe shi da kyawawan kayan haɗi, zane-zane kuma ana iya haskaka shi ta ƙofofin gilashi. Amma mafi yawanci ba haka ba, ana amfani da tsoffin kofuna ko tsoffin buɗe kabad don adana abubuwa da jita-jita.

Lokacin ƙirƙirar falo a cikin salon Provencal na gaske, yana da matukar mahimmanci a nuna ruhun zamani: yakamata a bi rayuwar tsararraki da yawa cikin kayan ɗabi'a da adonsu.

Lokacin zabar tebura, kujerun zama da kuma kirji na zane, ana ba da fifiko ga kayan halitta: itace, saƙa, da sassan da aka ƙirƙira, daidai da patina da taɓawar zamanin. A cikin ɗakunan zama na zamani, kayan ɗaki sun tsufa da gangan, suna barin kwakwalwan kwamfuta da abubuwa - ana maraba da abubuwa masu wadataccen tarihi a Provence.

Yana da wuya a yi tunanin falo a cikin gidan ƙasa ba tare da murhu ba. Ba wai kawai yana ba da ɗumi ba, amma kuma shine babban ɓangaren ɗakin, yana mai da asalin zuciyar iyali.

A cikin hoton akwai gidan ƙasa tare da murhu wanda aka gina a bango tare da buɗe ɗakuna da masu zane.

Hoton falo tare da murhu

Murhu shine ainihin kayan ado na zauren salon Provence, amma idan babu gidan rani na rani, ana iya shigar da ƙofa ta ado ko murhu a cikin dakin. Akwai wuri a ciki koda a ƙaramin falo: samfura masu kwaikwayon salon tsattsauran ra'ayi za su iya tallafawa Provence daidai. Don ƙarin rinjayarwa, an shimfiɗa bene kusa da murhu da fale-falen yumbu.

Hasken wuta

Haske a cikin yankin Provencal abu ne mai mahimmanci, tunda falo a cikin wannan salon yana cika da iska yayin yini kuma ya shiga cikin maraice mai dadi da yamma. Tsoffin kwanoni masu lankwasa, fitilun ƙasa a ƙafafu, da bangon bango tare da abubuwan ƙirƙira kayan fasaha sun dace da ƙirƙirar haske mai matakai da yawa.

Fitilu tare da fitilun fitila da freses, suna haifar da haske, da ma fitilun fitilun ma sun dace. Bai kamata ku yi amfani da haske a ciki ba - irin wannan tsarin na zamani zai iya lalata kyawun ƙasar Faransa.

Hoton yana nuna fitila na asali tare da zagayayyen fitila mai haske a ƙafa mai lankwasa.

Kayan ado na Provence

Adon ado wani abu ne wanda ba tare da shi ba zai yiwu a yi tunanin asalin ƙasar Faransa, saboda shi ne yake ba da jin daɗin sararin samaniya. Zane-zane suna da matsayi na musamman a cikin falon Provencal, musamman, shimfidar wurare a cikin mai ko launukan ruwa - suna taimaka wajan ɓata iyaka tsakanin gida da yanayi. Furanni suna yin aiki iri ɗaya - wardi a cikin kyawawan vases, ganye a cikin kwanduna ko tukwanen yumɓu, kuma ba shakka lavender.

Masanan Provence sun zaɓi kyawawan tsuntsaye don kayan ado na falo, waɗanda zasu iya zama tukwanen fure. Abubuwan kwalliyar ainar, kwanduna, launuka masu ado na gilashi, tsofaffin agoguna da hotunan na da suna haifar da yanayi na musamman. An kawata madubin da manyan hotuna.

Hoto a cikin gidan

Yana iya zama alama cewa Provence yana da wahalar sakewa a cikin gidan birni, misali, Khrushchev, amma ba haka bane. Ko da karamin daki ana iya cike da ruhun nutsuwa, kwanciyar hankali da kwanciyar hankali ta amfani da kayan daki na gargajiya, kwafin fure da lamuran yanayi a cikin dakin zama mai haske.

Hoton yana nuna ɗaki na zamani tare da taɓa Provence, wanda ke nuna kanta a cikin paletin halayya da kyawawan kayan ɗaki. An yi ado da taga ta bayyane da labulen fure cikin jituwa da bangon lafazin.

Tantannin gilashi ba kawai zasu mamaye ɗakin da haske ba, amma kuma zasu ba da ƙarancin haske da faɗi, wanda yake da mahimmanci a cikin salon Provencal. Don faɗaɗa sarari a gani, kuna buƙatar amfani da inuwar haske don bango. Tsarin launi mai ƙuntata zai taimaka ƙirƙirar ƙirar yanayi mai rufewa na ƙauyukan Faransa.

Hoton ya nuna falo mai faɗi, wanda aka yi wa ado da kayan haɗi "tare da tarihi": kayan ɗaki iri-iri, da kuma kyawawan wayoyi a ɗakunan ajiya.

Ra'ayoyi a cikin gidan ƙasa

Abu ne mai sauqi don tallafawa batun batun karkara ta hanyar kawata dakin zama a gidan qasa. Falon katako, yalwar haske, katako da murhu zai taimaka wajan sake fasalin salon Provencal: abin da ya rage shine a kara kayan daki masu kyau kuma a kawata dakin da kayan masaka tare da tsari mara kyau. Kari akan haka, ya fi sauki a nemo furanni a bayan gari don tsara abubuwan da zaku iya rayar da ciki. Filin bene a cikin gidan yawanci katako ne: tare da balusters ko kuma aikin iron dokin ƙarfe.

Hoton ya nuna kyakkyawan falo tare da murhu da TV.

A wasu lokuta masu ɗakin falo suna fuskantar tambayar ta yadda za a tsara kayan aikin lantarki waɗanda ke da wuyar shiga yanayin yanayin lardin. Masu zane-zane suna ba da shawarar yin amfani da kayan aikin da aka gina, kuma suna rataye TV a bango ta hanyar saka shi a cikin wani sassaka.

Gidan hoto

Provence salo ne inda, lokacin da ake ado falo, yana da mahimmanci a kula da layin kirki tsakanin falalar Faransa da kwanciyar hankali. Wannan wuri ne mai natsuwa ga waɗanda suka gaji da wahalar hawa da laconicism na ƙaramar aiki, amma ba a shirye suke da zama cikin tsaffin ɗalibai ba. Godiya ga ta'aziyya da yanayi na musamman da Provence ya ƙirƙira, ɗakin ɗakin cikin wannan salon yana sanya nutsuwa daga hutun yau da kullun.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: How Did 140 People Avoid Coronavirus At Salon Where 2 Stylists Tested Positive? TODAY (Mayu 2024).