Rarraba masu wankin ruwa ta nau'in girkawa
Akwai manyan zaɓuɓɓuka huɗu:
Dakatar
Wannan shi ne nau'in da aka fi sani. Attachedaraye an haɗa su a bango, wanda aka gyara kwano da shi. Ana iya shigar da ƙafa a ƙarƙashin kwano. Hakanan ana iya amintar da wankin wanka ta amfani da kayan wuta.
Sakawa
Irin wannan matattarar ruwa zata taimaka wajan shirya ƙarin sararin ajiya don abubuwa masu mahimmanci kuma zai amintar da ɓoye igiyar. Kwancen wankin yana yankewa a cikin saman tebur na tebur, tebur ko kayan wuta. Bugu da ƙari, za a iya samun hanyoyi biyu na yankan - gefunan kwanon suna ruɓe tare da saman tebur ko tare da tarnaƙi, lokacin da kwanon ya yi fice kaɗan.
Ginin da aka gina yana da fa'idodi da yawa akan wasu zaɓuɓɓuka don haɗa kwano mai kwalliya:
- yiwuwar mafita ta cikin gida mai ban mamaki, ƙirar ba-misali;
- hanya mai sauƙi ta shigarwa da ɗorawa, da kuma kabad don shigarwa ana iya saya ko sanya ta hannu;
- ƙungiyar ƙarin sararin ajiya, ƙarin amfani da sarari;
- farashin ƙirar mortise ya yi ƙasa da takaddar takarda.
Tsarin ƙasa ("tulip")
Ana aiwatar da shigarwa a kan "kafa" inda ɓoye eyeliner yake. "Kafa" kanta na iya zama rabin a buɗe - daga gefen da ke fuskantar bango, a cikin wannan yanayin ya riga ya zama rabi-rabi.
Kwanoni
Kwanan nan, kwanoni-kwanoni suna da mashahuri, waɗanda zasu iya samun siffofi iri-iri, daga ƙwallo zuwa kube. An girke su a saman tebur.
Rarraba kwasfa ta kayan abu
Zaɓin kayan wanka na wanka yana da faɗi sosai. Waɗannan ba wai kawai kayan kwalliyar da aka saba da su bane kawai, amma kuma suna da wuya, zaɓuɓɓuka na asali kamar itace ko gilashi. Tabbas, ingancin kayan kai tsaye yana shafar kaddarorin aiki na wankin ruwa, don haka zamuyi la'akari dasu dalla-dalla.
Faaience, ain, kayan yumbu
Mafi yawan kayan aikin harsashi. Sun bambanta a cikin ƙarancin farashi, tsawon rayuwar sabis, saukin kulawa, ƙawancen muhalli. Babban mahimmancin rashi na faaience shine porosity, saboda haka, yayin keɓewar wanka, ana yin su da haske don datti baya toshewa cikin pores, wanda kusan ba zai yuwu a wanke ba. Jirgin ruwa na tanki ba shi da wannan matsalar, amma suna da farashi mafi girma. Dukansu kayan kwalliya, na kasa, da bututun ruwa yumbu suna da nauyi kuma a lokaci guda mawuyacin hali ne, wanda ke buƙatar karfafa ƙwanƙwasawa da kulawa da hankali.
Lu'ulu'u na karya
Dangane da halayensa, kwatami da aka yi da dutse mai wucin gadi ya zarce analogues waɗanda aka yi da kayan ƙasa. Dutse na halitta yana da rauni sosai kuma yana da nauyi ƙwarai; ƙari kuma, samfura daga gare ta dole ne a yi su da hannu, wanda ya sa su tsada.
Dutse na wucin gadi ya ƙunshi polymer da kayan halitta masu cika shi. Ofarin launukan launuka suna ba da damar kusan kowane launi. Ana yin kwasfa ta hanyar allura da hanyoyin gyare-gyare, wanda ke rage farashin samfurin ƙarshe. Irin wannan matattarar ruwa sun fi kayan da aka yi daga dutsen halitta sauki, sun fi ƙarfi, sun fi sauƙi don kulawa, ba sa jin tsoron canjin yanayin zafin jiki da aikin sunadarai masu haɗari.
Fa'idodi na wucin gadi dutse sinks:
- Farashin ya yi ƙasa da na takwarorin halitta, yayin da a waje kusan ba za a iya rarrabewa ba.
- Farfajiyar wankin wanka daidai yake, wanda ke da matukar wahalar samu yayin amfani da dutse na halitta.
- Poananan porosity yana taimaka wajan wankin zama tsafta na dogon lokaci kuma yana sauƙaƙa tsaftacewa. Rashin karfin dutse na halitta ya fi girma, wanda ke nufin cewa wankin daga shi dole ne a wanke shi kusan kowace rana.
- Dutse na wucin gadi abu ne mai tsabta wanda baya riƙe danshi.
- Idan guntu ya haɓaka a kan wankin ruwa, ana iya rufe shi da hanyoyi na musamman.
- Nunin wanka da aka yi da dutse mai wucin gadi ba zai rasa aikinsa da bayyanar sa na dogon lokaci ba, shekaru da yawa.
Gilashi
Daga dukkan nau'ikan wankin gidan wanka, wannan shine mafi banbanci kuma har ma yana haifar da damuwa. Gilashi abu ne mai lalacewa wanda ya karye cikin gutsuttsura, don haka a kallon farko da alama bai dace da amfani a cikin gidan wanka ba.
Amma a zahiri, don keɓewar gilashin gilashi, ana amfani da gilashin zafin ƙara ƙarancin (aƙalla 15 mm) a hanya ta musamman. Bugu da kari, yayin da ake kera irin wannan gilashin, ana kara masa wasu abubuwa wadanda suke kara karfin inji. Irin wannan matattarar ba ta jin tsoron bugun haɗari kuma tana iya yin aiki shekaru da yawa. Misalan gilashi galibi suna kan tebur maimakon ɗora bango.
Babban fa'idodi na gilashin nutsewa:
- Tsayayya ga danniyar inji ba kasa da irin na samfuran kasa ba, kuma bayyanar ta fi kyau.
- Ba sa jin tsoron canjin yanayi.
- Saboda nuna gaskiya, basa cukurkude dakin wankan, kamar suna "narkewa" a ciki.
- Ko da kwandon wanki na babban ƙara alama yayi ƙanƙanta fiye da ainihin girmansa saboda kaddarorin gilashi.
- Bayyanar ba ta canzawa yayin da aka fallasa su da sinadarai masu tsauri ko kayayyakin tsaftacewa.
- Ba su da amfani da amfani, tunda gefunan waje na wankin wankin suna da yashi, kuma idan wankin wankin ya karye, kanana kuma ba masu kaifi ba za su samar.
- Gilashin wanka na Gilashi suna da nauyi don sauƙin kafawa.
Gilashi ma yana da rashin amfani. Gilashi abu ne mai ƙazanta da sauƙi, wanka zai kasance koyaushe ana tsabtace shi. Bugu da kari, dole ne a zabi wakilan tsaftacewa sosai: kasancewar abrasives a cikinsu na iya lalata bayyanar wanka.
Itace
Wani abu mai ban mamaki don wankin wanka shine itace. Jirgin katako yana da ban mamaki sosai, kuma yana da damar juya gidan wanka na yau da kullun zuwa cikin ƙirar zane-zane.
Sinks da aka yi da katako sun dace musamman da yanayin ɗabi'a, har ma da wasu yanayin yanayin cikin gida. Fa'idojin aikinsa ba su ƙasa da na ƙasa ba: ana kula da itacen ta wata hanya ta musamman don kar ta sha ruwa da datti. Koyaya, matattakan ruwa na katako suna da babbar illa: suna da tsada sosai.
Karfe
Idan a cikin ɗakunan girki ƙarfen wanka sun daɗe da sanin su, a cikin ɗakunan wanka har yanzu baƙon abu ne. Ba safai ake girka su ba, matatun ruwa na ƙarfe sun dace galibi don sifofin zamani, kamar su babbar fasaha ko ƙaramar hanya. Idan ana amfani da jan ƙarfe azaman ƙarfe, ana iya amfani da kwatami a cikin bene, ƙasa, da wasu ƙirar banɗaki, amma zaɓi ne mafi tsada fiye da baƙin ƙarfe.
Kula da wankin karfe mai sauki ne, babban abu ba shine karce shi ba, kar a yi amfani da abrasives da masu zana waya, kuma a tabbatar an goge shi bayan an yi amfani da shi, in ba haka ba tabo ya kasance.
Marmara
Kyakkyawan abu ne mai ɗorewa wanda ke buƙatar kulawa da hankali. Jirgin marmara yana kama da kayan marmari kuma ya dace da kayan ciki na gargajiya, haka kuma cikin ciki a cikin salon Rococo da Baroque. Akwai manyan fa'idodi guda biyu: datti da sauri yana taruwa a cikin ramin marmara, kuma yana taɓarɓarewa daga abubuwa masu ƙayatarwa. Hakanan zaɓi ne mai tsada.
Rarraba na bawo ta siffar
Lokacin zabar wurin wanka don gidan wanka, fasalinsa yana da mahimmancin gaske. Baya ga kwanukan gargajiya na rectangular masu zagaye kewaye, akwai zaɓuɓɓuka iri-iri da yawa don dacewa da dukkan dandano. Sinks sune:
- rectangular;
- murabba'i;
- zagaye;
- m;
- kusurwa;
- biyu;
- rashin daidaituwa.
Duk irin yanayin nutsarwar, gefunan gefenta suna zagaye gaba ɗaya don aminci da sauƙin amfani. Maganin gargajiya na rectangular shine mafi arha da zaɓin gama gari. Zai dace duka a cikin fili da ƙaramin gidan wanka. Zai fi kyau a samar da ƙananan ɗakuna tare da kwasan kusurwa.
Sinks tare da ƙafafun kafa
Ana sanya kwatamin wanka a saman kabad kuma an haɗa shi da bango ta amfani da ramuka masu hawa. Idan ba su nan, to ya zama dole a gyara kwatami a bango ta amfani da manne mai sinadarin silicone. Za a iya dakatar da dutsen ko tsayawa kai tsaye a ƙasa.
Fa'idodi na girka kwatami a kan dutsen ƙasa: a cikin ƙananan ɗakuna yana ba ku damar ba sararin ajiya ba tare da ɗaukar ƙarin sarari ba; za a iya cika ciko na cikin gida ta hanyoyi daban-daban, yana iya zama duka shiryayye da masu zane ko kwanduna.
Kusoshin jirgin ruwa
Daga dukkan nau'ikan wankan wanka, ya kamata ku ba da hankali na musamman ga zaɓuɓɓukan kusurwa. Suna iya zama na nau'ikan daban-daban guda biyu: an dakatar da su ko kuma zuriyarsu. A matsayinka na ƙa'ida, matattarar kusurwa ƙananan girma ne, kuma an girke su kuma a wuri wanda galibi ba a amfani da shi ko kuma da wahalar amfani da shi ta wata hanyar.
- Kwancen kusurwa yana ba da damar adana sararin gidan wanka, wanda, kamar yadda kuka sani, ba zai iya da yawa ba.
- Baya ga ainihin tanadi na sararin samaniya, matattarar kusurwa kuma yana ba da faɗin gani na ɗakin, tunda yana ɗaukar lessasa da yawa fiye da daidaitaccen sigar.
- Za'a iya sanya matattarar kusurwa a cikin ɗaki na kowane irin salo, kawai kuna buƙatar zaɓar kayan da suka dace don duka wankin kanta da mahaɗin shi, da kuma kabad, idan an samar dashi.
- Kayan wanka na wanka mai siffa-kusurwa na iya zama komai, amma ana amfani da fayel da ainzi mafi yawa.
An rarrabe kwarke-kwarran kwalliyar ta hanyar asalin ƙasa:
- bude (bututun dole ne a rufe su bugu da )ari),
- "tulip" (mafi shaharar nau'ikan kwasfan triangular, an ɓoye bututu a cikin "ƙafa" a ƙarƙashin kwatami),
- kwano (an shigar da kwatami a kan kabad).
Nasihu don zaɓar gidan wanka
- Nunin wanka ya kamata ya dace da salon sauran gidan wanka, gami da aikin famfo.
- Ana buƙatar rami mai ɓarna, in ba haka ba sakamakon da ba shi da kyau yayin aiki, musamman, ambaliyar ruwa, mai yiwuwa ne;
- Ramin famfo a kan wankin yakamata ya kasance a wuri mai kyau. Zai yiwu cewa mahaɗin ba a haɗe shi da wankin ruwa ba, amma ga bango.
- Idan gidan wanka yana da girma, kula da samfuran "ninki biyu" yayin zabar wankin wanka.
- Wajibi ne a kula da ingancin sassan sassan fentin da aka zana: kada su kasance suna da layu, zane-zane.
- Ingancin kayan aiki shine mai nuna ingancin ɗaukacin kayan. Mafi girma shi ne, ya fi tsayi, a matsayin mai mulkin, abun zai yi maka sabis ba tare da canza kamanninsa ba.
Tare da duk nau'ikan samfuran wanka, kayan aiki da siffofi, samfuran fayel sun fi shahara, tunda basu da daidaito dangane da darajar ƙimar farashi. A matsayi na biyu akwai dutse mai wucin gadi da na halitta, a bayansu akwai bawo da aka yi da haɗuwa, gilashi, ƙarfe.