Tsarin rufi a cikin ɗakin kwana + 70 hotunan ra'ayoyin ƙira

Pin
Send
Share
Send

Halin jin daɗi, mai gayyata a cikin ɗakin kwana ya dogara ne kawai ga mai shi, irin zane da ya zaɓa, waɗanne kayan aiki yake amfani da su. Kowane ɓangare na ɗakin yana haɗuwa, don haka ya kamata ya zama na al'ada. Tsarin rufi a cikin ɗakin kwana yana buƙatar halaye na musamman ga kai. Bayan duk wannan, wannan ɗakin sarari ne na mutane biyu, saboda haka dole ne ya dace da dandano da sha'awar masu mallakar.

Zaɓuɓɓukan zane masu sauƙi

  • Toning;

Wannan hanyar ado rufin yana daya daga cikin mafi sauki zabin, ma'ana, ana zana fuskar a cikin launin da ake so. Suna zaɓar inuwa dangane da abubuwan da suke so da kuma kasancewar tsarin launi na kayan ɗaki. Don zana rufin, ana amfani da fenti mai amfani da ruwa, wanda aka ƙara launin da ake buƙata. A wasu lokuta, ƙirar ta haɗa da rufin shimfidawa tare da abubuwan da aka zana. Godiya ga irin wannan ƙirar-matakai masu yawa, yana yiwuwa a ɓoye duk ɓarnar yanayin.

A wannan yanayin, ta amfani da zane mai launi, yana yiwuwa a haskaka yankin da ake so na rufi, la'akari da girman ɗakin. Misali, idan kuna son haɓaka zurfin rufi da gani, to launinsa ya wuce iyakokin ɓangaren sama na bangon - kimanin 20-30 cm.


  • Itace a matsayin ado;

Hanya mafi mashahuri kuma mai ma'ana don yin ado da rufi ita ce rufe samansa da katako ko kayan da ke kwaikwayonsa. Abubuwan da suka fi dacewa don wannan aikin itace itace na halitta, waɗanda aka riga aka bi da su akan kwari kuma aka rufe su da tabo, kakin zuma ya zama babban matakin sama. Daga cikin samfuran da ake dasu don karewar samaniya, allon laminated tare da sakamako mai kama da itace shine.


Tashin hankali

Mikewa (dakatar) rufin kwanciya a cikin ɗakin kwana sune mafi mashahuri hanyar ƙirƙirar daɗi, yanayi na zamani a cikin ɗakin. Sune:

  • Matsayi ɗaya;
  • Mataki biyu;
  • Multilevel, inda akwai matakai uku ko fiye.

Yayin shigar da irin wannan rufin, an rage tsayin ɗakin. Misali, tare da tsari iri ɗaya, yana ɗaukar 5-7 cm, kuma idan matakai uku, to ninka sau biyu. Sabili da haka, yayin haɓaka ƙirar shimfiɗar rufin rufin, dole ne a kula da wannan ƙimar.


Ba tare da la'akari da yawan matakan ba, shimfiɗa rufin rufi yana da salo mai kyau, na zamani. Idan gidan yana da ƙananan ɗakuna da ƙananan rufi, to wannan shine mafi kyawun mafita ga ciki. Idan sararin zama yana da faɗi, to tare da taimakon ɗakuna masu matakai daban-daban, zai yiwu a raba wuraren aiki na gani, wato ofis, ɗakin kwana, wuri don karatu. Haka kuma, kanfanonin a wurare daban-daban na iya zama daban-daban cikin launi, rubutu. Tsarin tsari da yawa, inda akwai jirage uku ko sama da haka, galibi ana samun su a cikin manyan ɗakuna, inda ya zama dole a haskaka kowane yanki.


Gishirin bushewa

Filayen filastar filastik sune hanya mafi ban sha'awa amma hanya mai wuya don shirya daki. Bayan duk wannan, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ƙirar shimfidar wuri, ana buƙatar yin tunani daidai kan wurin da kayan aikin hasken wuta suke, tsara fasalin da lissafin lodi. Dangane da kayan da kansa, ana amfani da katangar bushe mafi dacewa, mai sauƙin aiki tare, yana iya daidaita matakin ƙasa kuma ya ba shi siffofi na musamman. Hakanan yana da wuta, baya fitar da abubuwa masu guba kuma ya dace da kowane ƙirar ɗakin. Tunda gypsum bashi kansa sosai yankan, ana yanke sassan sifofi iri-iri daga ciki. An huda shi zuwa farfajiya ba tare da tsoron kwakwalwan kwamfuta ba, fasa ko karce. Wasu daga cikin abubuwan tsarin an sanya su da dunƙule-gyaɗa kai, wasu a kan ƙarfe tare da dakatarwa ta musamman. A sakamakon haka, an sami gurbi tsakanin rufi da bangon bushewa, inda zaku iya ɓoye wayoyin lantarki na kayan aikin hasken wuta. Dangane da tsari da fasali, rufin filastar ya zo cikin matakai da siffofi daban-daban.

Bangarorin Styrofoam

Wadannan bangarorin ana rarrabe su ta hanyar babban rufin zafi da rufin sauti, da kuma juriya ga tasirin waje daban-daban. Suna da kyau sosai a waje kuma sun dace da kowane ciki. Godiya ga amfani da fasahohin zamani don samar da faɗaɗa polystyrene, bangarori daga gareta suna samun farfajiyar da ke kwaikwayon dutse, itace, da sauransu. Shigar da bangarori abu ne mai sauki kuma mai sauki, saboda haka ana iya yin wannan aikin ta mutumin da ba shi da ƙwarewar kammalawa.

Manyan masu siye da ƙwararrun masu fasaha suna yaba da babban fa'idar wannan kayan kammalawa waɗanda ke aiwatar da shigar rufin rufin. Tunda suna da fa'idodi da yawa, suna daɗa ƙaruwa a cikin ɗaki, bayyanar ta. Irin wannan rufin rufin ba ya jin tsoron danshi, saboda haka ana amfani da su cikin shawa, bandakuna, dakunan wanka, har ma a cikin ɗakunan abinci da sauran ɗakunan da akwai danshi mai yawa. Tunda faɗaɗa polystyrene yana da ƙaramin nauyi, ana ɗora shi a kan kowane rufi.

Wannan ingancin yana da darajar gaske ga waɗancan wuraren da benaye basa iya tsayayya da kaya masu nauyi. Bugu da ƙari, bangarorin kumfa suna da sauƙin aiki tare, masu sauƙi a yanka cikin guda kuma su dace da siffar da ake so. Bugu da ƙari, kewayon waɗannan samfuran suna da girma, saboda akwai ɗaruruwan launuka, alamu da girman faranti, sun dace da kowane ciki. Misali, maigidan zai iya yin ado da rufi da tiles mai santsi, ko da alamu ko kayan kwalliya.

Toning da zane

Kodayake akwai hanyoyi da yawa don yin ado da rufi, wasu mutane sun fi son amfani da hanyoyin gargajiya na kammalawa - yin kwalliya da zane. Wasu kawai suna zanen saman rufin da fenti mai ruwa, yayin da wasu ke cika cikin ciki tare da baguettes, gyare-gyaren. Godiya ga wannan, yanayin ya zama mafi dadi, mai ladabi. Wasu lokuta rufin ba ya zama mai launi gaba ɗaya, amma kawai wani ɓangare ne don samun zane na musamman. Misali, ta amfani da wannan hanyar, yana yiwuwa a sami samfuran asali, waɗanda ke haɓaka da nau'ikan abubuwa masu ado, waɗanda hasken LED ya haskaka.

Idan aikin rufin yana faruwa a cikin ɗaki inda akwai ɓangarorin katako da yawa, kuma rufin kansa yana buƙatar kusantowa yadda ya kamata da ƙirar halitta, to ya fi kyau a mai da hankali ga maganin antiseptic ko glazing. Wadannan tsarin suna da fa'idodi da yawa, kamar su:

  • Farfajiyar da za a bi ta sami inuwa mai haske da haske;
  • Rayuwar sabis na rufin katako yana ƙaruwa sosai;
  • An adana rubutun itace sosai.


Adon itace

Itace itace mafi kyawun kayan halitta, wanda koyaushe ake yabawa, saboda komai daga ciki ake yin sa. Duk wani abu na katako yana da kyau ƙwarai, ana rarrabe shi da asali da halayen waje masu kyau. Wasu mutane sun gaskata cewa itace itace mafi dacewa da kayan hawa da bango, amma a yau ana amfani dashi sosai don adon silin. Irin wannan suturar za ta ba da kyakkyawan murfin sauti da murfin zafi, wanda ke da mahimmanci ga kowane gida.

Akwai babban zaɓi na nau'ikan itacen, tun daga zaɓuɓɓukan kasafin kuɗi zuwa mafi ƙimar. Godiya ga wannan tsari, kowane mai gida zai zabi mafi dacewa rufin gamawa. Babban fasalin itacen shine ƙawancen muhalli, kasancewar samfuran asali da ƙamshin ƙanshi na musamman. Wannan shine dalilin da ya sa kowane daki yake da irin tsarinsa, wanda ba kamar sauran ba. Akwai wani mahimmin bayani dalla-dalla game da kayan halitta, wannan shine ikon watsa haske. Kusan dukkan masu zane suna san wannan nuance, saboda haka suna ƙirƙirar tasirin inuwa ta ɗabi'a a cikin ɗakunan su, inda wasan inuwa da haske shine babbar fasahar ado.


Sophisticatedarin fasahohin ƙirar ƙira

Daga cikin hadaddun hadaddun, amma ingantattun hanyoyin zane, yana da daraja a nuna girkawa ta fuskar madubi. Yana da haɗari da tsada a yi amfani da manyan katifun madubi masu nauyi don aiki, don haka takwarorin filastik suka kasance zaɓi mafi karɓa. Misali, ya isa sanya bangarorin madubi na filastik a kan rufin, kuma cikin ɗakin zai canza sosai. Duk da cewa suna da ƙarancin ikon yin tunani, waɗannan bangarorin suna iya ƙirƙirar yanayi mai yaji a cikin ɗakin kwana, yana mai da shi mafi so da sha'awa. Wannan zaɓin kammala shine kyakkyawan zaɓi ga ma'aurata matasa waɗanda ba sa damuwa da damuwar iyali.

Madubai masu launi

Idan kana son sanya yanayin ya zama mai firgita, nishaɗi da asali, to rufi mai launi zai zama kyakkyawan mafita. Bugu da ƙari, a cikin 'yan shekarun nan, rufin launi mai launi ya kasance cikin yanayin kuma ana samun su a cikin shahararrun masu zane-zane da yawa. Irin wannan maganin zai taimaka muku don tunatar da ku don magance mahimman matsaloli a safiyar yau, ku cika ƙarfin ku kuma ku ji ƙarfin ƙarfi. Don ado, zaka iya amfani da lemu, rawaya ko ja mai haske.

Zane da kwafi

Zanen a rufin ya banbanta, amma koyaushe yana dacewa da ƙirar ciki na ɗakin. Sabili da haka, kafin kammalawa, yakamata kuyi la'akari da mahalli, wadatar kayan daki da buri. Yawancin lokaci, ɗakin kwanciya yana da iska, abun da ke haske wanda baya ɗaukar hankali kuma ya dace da yanayin yanayin ciki.

Bugawa

Sabon salo na ado na ciki shine kwafi. Ana amfani dasu sau ɗaya akan rufi, bango har ma da kayan daki. Suna kawo sabbin bayanai, suna sanya ɗakin mai ban sha'awa da ban mamaki. Tare da taimakon bugawa, an sanya babban lafazin ɗakin kwana a kan rufi, ba a manta game da launuka na yanayin ba. Ba za ku iya yin kwafi mai haske ba, mai tarawa, in ba haka ba gida ba zai zama daɗi ba. Duk inda ya kamata a sami awo, tare da kwafi ma.

A mafi yawan lokuta, ana amfani da kwafi tare da kayan kwalliyar fure don wuraren zama. Hakanan, masu zane-zane sukan zaɓi abubuwa na halitta, misali, bakin teku, gandun daji, faɗuwar rana. Kwafin dabbobi ya kasance mafi mashahuri na gaba, kodayake, idan ana so, ana iya amfani da kowane irin zane zuwa rufi.


Beam benaye

A wasu gidaje da gidaje, akwai katako na katako a rufin, wanda yau ba a ɓoye shi a ƙarƙashin kayan ɗamara. Bayan duk wannan, irin waɗannan ƙananan abubuwan daki-daki waɗanda ke tsoma baki da yawa na iya zama kyakkyawan kayan ado don ƙawancen cikin gida na gidan zama. Idan kun sake duba wasu sifofin ciki, to a cikin zane-zane da yawa akwai ɗakunan katako waɗanda suke ba da ƙyama ga ɗakin, sa shi ya zama na zamani da mai salo. Hakanan katako na katako yana da yanayi mai kyau kuma yana da kyau.


Yawanci, waɗannan zane-zane suna nan a cikin waɗancan salon inda adon itace ya fi yawa, kuma ana samun su a wasu kwatancen inda ake amfani da itace azaman ƙarin abun da ke ƙara chic zuwa yanayin gabaɗaya. Misali, katako na katako zai yi ado da salon fasahar zamani, kayan tarihi, kayan ciki da sauran jama'a. Bambanci kawai tsakanin su shine kasancewar abubuwa daban-daban na ado.

Zaɓin launuka

Idan kun shirya sanya wuri mafi nasara a cikin gidan don shakatawa da hutawa daga ɗakin kwana na yau da kullun, to ya fi kyau a zaɓi kwanciyar hankali, inuwa mara kyan gani don ado ɗakin:

  • M;
  • Tsarkakakken yashi;
  • Haske launin ruwan kasa;
  • Shudi na sama;
  • M rawaya.

A cikin gida mai dakuna, ya kamata mutum ya huta, ya natsu kuma kada wasu abubuwa na cikin gida su rude shi. Sau da yawa, dole ne ku yi yankuna da yawa a cikin ɗaki ɗaya - don hutawa, aiki da bacci. A wannan yanayin, zaku iya haɗa launuka da yawa a cikin ɗaki ɗaya, misali, ƙara launin toka, kore ko shunayya zuwa sautunan haske. Godiya ga wannan haɗin, yana yiwuwa a sauƙaƙa tashin hankali daga idanuwa, yi shirin kwanciya.


Zaɓin launuka don kayan daki

Idan ana amfani da ɗakin kwana ne kawai don bacci da mutane biyu, to mafi kyawun zaɓi shine ado da shi cikin salon soyayya. Yana da kyau a yi ado da kayan daki, kayan daki da rufi tare da tattausan lafazi, sautunan kwantar da hankali wadanda ke inganta shakatawa cikin sauri. Idan ana so, ana yin ado da gado da labule ko alfarwa, wanda hakan zai sa gadon ya kasance mai daɗi sosai. Mafi kyawun zaɓi don ado ganuwar da rufi zai zama launin ruwan kasa, m ko ruwan hoda. Idan akwai yaro a cikin ɗakin kwana tare da iyaye, to bai kamata a iyakance ku zuwa ga inuwar nutsuwa ba. Yaron yana buƙatar motsin rai, haɓaka, sabili da haka, ana amfani da abubuwan kore, launin toka mai duhu, shuɗi ko shuɗi a ɗakin kwana.


Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: HIRA DA DELU CHOGAL MATAR KABIRU MAKAHO TA SHIRIN DADIN KOWA (Mayu 2024).