Launi mai launin rawaya - Misalan hoto 30 a cikin ciki

Pin
Send
Share
Send

Kwanan nan, farin jinin rawaya ya fara girma cikin ƙirar ciki a cikin gida. Masu zanen kaya suna ɗokin amfani da ɗayan manyan abubuwa na launuka masu launi, saboda sauƙaƙe yana haɗuwa da wasu launuka kuma yana da ɗumi a yanayi. Launin rawaya a cikin ciki yana da tabarau daban-daban, wanda ke ba ku damar daidaita shi da kowane kayan ado. Koyaya, maigidan ya kamata ya tuna cewa launi kanta tana da matukar damuwa, kuma dole ne a zana shi da kyau. Akwai wasu sharuɗɗa don aikace-aikacen sa waɗanda yakamata a bi don kar a sami akasi akasin haka daga abin da aka ɗauka. Da ke ƙasa akwai manyan fa'idodi da rashin fa'idar kayan ado na rawaya, zaɓuɓɓuka don haɗuwa da jituwa tare da sauran launuka, da kuma shawarwari don amfani a takamaiman ɗakuna.

Janar halaye

Tasirin sa akan idanun mutum ana iya kiran shi mai daɗi, tunda akwai haɗin kai tsaye da rana. Kusan kowane yanayin sanyi yana da dumi idan an yi la’akari da launin rawaya. Godiya ga gradation, ana amfani da inuwarsa a ko'ina: waɗannan su ne zinariya, lemun tsami, yashi, beige har ma da sautunan itace. A cikin tsarkakakkiyar sigarsa, shine mafi kyawun yanayin launin launuka, wanda zai iya zama da ɗan nauyi, idan ba a gauraya shi da sauran launuka ba. Abun ciki wanda ya cika cikakken da rawaya zai haifar da ɓacin rai na ɓoye. Sabili da haka, ya kamata ku koyi wasu asirin haɗakar inuwa don matsakaita ƙarfin launi mai haske. Sai kawai a wannan yanayin zai iya nuna bangarorin sa masu haske, don gano kyawawan halaye.

Ya kamata a zaɓi ɗan tudun inuwar da ake so da aka mai da hankali kan manufar ɗakin da kanta, da kuma ingancin haske a ciki. Rawaya na iya zama mai dumi ko mai sanyaya. Idan an ba da izinin yin amfani da samfuran haske don ɗakin girki ko gandun daji, to a cikin ɗakin kwana ya riga ya cancanci amfani da inuwa mai sanyi. Kayan gargajiya na yau da kullun yana nuna jituwa ta rawaya tare da launi mai launi: irin wannan haɗuwa ana iya danganta ta da aminci ga zaɓuɓɓukan nasara-nasara. Wani lokaci, don ƙirƙirar cikakken ciki, ƙaramin fantsama na rawaya ya isa. Waɗannan na iya zama kayan haɗi daban-daban ko lafazi a cikin ado. Abubuwan kayan masarufi da kayan ɗaki na launuka masu dacewa suna ba da damar cimma jituwa.

Fa'idodi da rashin amfani

Duk wani mai zane zai gaya maka kayi amfani dashi da kyau. Kada kayi amfani da rawaya a cikin adadi mai yawa ko a kan farfajiya mai faɗi, tunda launi mai yawan aiki yana iya dannewa da damuwar yanayin mutum. Don kauce wa akasin haka, dole ne a zana shi a hankali. Hakanan ne kawai zai iya gano fa'idodi, waɗanda suka haɗa da masu zuwa:

  • Rawaya yana ƙarfafawa kuma yana ɗaukar nauyin kyakkyawan fata;
  • Inganta ci gaban kyawawan halaye, kai tsaye yana shafar yanayin;
  • Har ila yau, ya bayyana tasirinsa mai amfani a kan rigakafin ɗan adam;
  • A cikin matsakaici, yana haɓaka farkewar ƙarfi da bayyanar da ƙwarewar hankali;
  • Yana kawo sabo, dumi zuwa cikin ɗakin kuma yana haɓaka haske;
  • Da gani yana faɗaɗa sararin ɗakin.

Idan kun overdo shi da amfani da rawaya, to duk kuskuren sirrinsa zai bayyana da sauri. Waɗannan ɓoyayyun tarkon sun haɗa da masu zuwa:

  • Yawan amfani da rawaya a cikin ɗaki mai fuskantar kudu na iya ƙara yanayin zafi. Kasancewa cikin irin wannan mahalli daidai yake da yin tafiya cikin rairayin rairayin rairayin hamada;
  • Ya bayyana mummunan tasirin tasirin inuwar rana a yanayin tunanin mutum, wanda yake nesa da daidaito;
  • Tsarkakakkiyar launi ba tare da datti daban-daban ba na iya haifar da daɗi da ƙara ciwon kai.

A cikin falo

Don shirya ɗakin zama cikin kwanciyar hankali, kuna buƙatar zaɓar madaidaicin sashi na rawaya. Sai kawai idan an bi wasu dokoki za a iya ƙirƙirar yanayi mai daɗi inda taron dangi da na abokantaka za su zama al'adu mai daɗi. Misali, kar ayi amfani da launi mai haske yayin yin ado a rufi ko bene. Waɗannan ɗakunan za a iya yin ado da su da launuka iri-iri na rawaya: rufi a cikin sautin hauren giwa, da kuma shimfidar ƙasa a cikin kayan itace. In ba haka ba, akwai babban damar wuce gona da iri na jin daɗin zama tare da ƙare mai ban haushi, wanda kawai ba zai ba da damar nutsuwa yadda ya kamata ba. Zai yi wahala koda karanta littafi ko kallon shirin TV a natse.

Ana ba da shawarar yin amfani da rawaya a ƙirar falo don kayan haɗi daban-daban ko kayan ɗaki. Misali, na karshen zaiyi kyau idan aka hada shi da kore da rawaya. Wannan haɗin yana iya sadar da jin daɗin sha'awa ta hanyar bayyanar sa. An sami kwanciyar hankali ta hanyar amfani da sautunan rawaya mai kodadde, wanda ya ƙara salon ƙaƙƙarfan ƙarfi. Ko kowane sautunan da aka yi shuru na gamawa, sai dai idan kun wuce gona da iri. Misali, ɗayan bangon ɗakin ne kawai za'a iya sanya shi haske.

Bedroom

Don ɗakin kwana, wannan launi ba a ɗauka mafi kyau saboda ba ta inganta saurin sauri. Faduwar barci ba zai yi aiki nan take ba. Amfani da shi mai yiwuwa ne kawai tare da madaidaicin zaɓi na tabarau. An ba da izini mai launin rawaya na gado, kayan ado na matashin kai na kwalliya.

Da mahimmanci sosai. Tare da amfani kaɗan, rawaya a cikin ɗakin kwana yana iya ba da cajin ɗanɗanon ɗanɗano da safe, sauƙin farkawa.

Don samun irin wannan sakamako, ana maraba da launuka na pastel tare da bambancin farilla na kayan ado na kayan daki. Ana ba da izinin launuka masu haske kawai don masu fata masu kirki. Kuma har ma a lokacin, tare da halaye masu banƙyama, alal misali, kayan haɗi na inuwar cakulan. Sautunan apricot mai haske tare da birch na zinariya suna shahara.

Majalisar zartarwa

Dalilin wannan ɗakin yana ɗaukar adana kyakkyawan tunani na dogon lokaci. Sabili da haka, idan kun yi amfani da rawaya a cikin wannan ɗaki, to, ya fita daga ganuwa ta hangen ɗan adam. Misali, a bayan maigidan yayin da yake zaune a teburinsa. In ba haka ba, launi zai shagaltar da shi daga aikin tunani, ba zai ba shi damar tattara hankali yadda ya kamata ba. Zaɓuɓɓuka don yin amfani da rawaya a ofishin ku na iya zama kamar haka: labulen taga masu launin lemon, launukan saffron masu launi, kayan haɗin yumbu mai launin shuɗi mai launin rawaya (vases, kofuna), da dai sauransu. Rage amfani da irin waɗannan abubuwan zai ba su damar amfani da su yayin hutawa don haɓakar aiki. Takaitaccen tunani na launi mai fara'a yana dawo da aiki zuwa kwakwalwa.

Yara

Inuwar rana kusan shine mafi kyawun zaɓi ga ɗakin yaro. Su ne suke ba yara damar kasancewa masu kuzari, son sani da fara'a. Masana ilimin halayyar dan Adam sun ba da shawarar kwatankwacin amfani da rawaya a cikin gandun daji don taimakawa haɓaka haɓaka da ƙarfafa tsarin mai juyayi.

Idan yaro yana da rikicewar tsarin juyayi ko haɓaka haɓaka, to amfani da rawaya ya zama mai da hankali sosai. Zai yiwu ya kamata ku yi watsi da shi gaba ɗaya.

Ofarfin rawaya don haɓaka ayyukan tunani abu ne mai mahimmanci a cikin tsarin koyo na 'yan makaranta. Don ci gaban halin mutum, ana ƙarfafa haɗuwa da sautunan rawaya tare da inuwa koren haske. Idan haka ta faru cewa ɗakin yara yana gefen arewacin gidan, to ana ba da izinin amfani da launuka masu ɗumi: wannan na iya haɗa da pear cikakke, peach, cakude da 'ya'yan itatuwa citrus. Zai yiwu a haɓaka dumi mai dumi tare da taimakon kayan haɗin cakulan, ja da burgundy kayan ado. Wannan rawar na iya zama da kyau ta kayan aiki ko kayan wasa masu laushi.

Kitchen

Ofaya daga cikin wurare mafi dacewa don amfani da rawaya. Haskakawar hasken rana game da haske da kyau yana jaddada nau'ikan jita-jita, yana haifar da ta'aziyya mai dumi a cikin ɗakin girki.

Tasirin motsa launi game da narkewar ɗan adam sananne ne.

Ana ba da shawarar yin amfani da inuwa mai sauƙi a matsayin babban ƙare. Masu haske zasu yiwu ne kawai azaman ƙarin abubuwa: kayan kwalliyar kayan abinci na kicin, labule, tsarin fure na gilashin fure. Mafi daidaituwa da fa'ida shine inuwar tangerine, wanda zai iya nutsuwa ya shafi hangen ɗan adam na dogon lokaci. Hakanan wannan ya haɗa da sautunan peach da apricot, tare da laushin lallensu mai shakatawa mai shi.

Gidan wanka

Haɗarin amfani da rawaya a cikin gidan wanka saboda ƙuntataccen wannan sarari ne. Oversaturation zai iya sa ku m da tashin hankali. Amfani da matsakaiciyar kayan ado a launuka na rana zai ba ka damar walwala da nishaɗi bayan farkawa. Hakanan zai iya ƙara ƙarin dumi wanda ɗakin danshi ke buƙata.

Haɗuwa tare da sauran launuka

Anan zamuyi la'akari da waɗanne haɗuwa sune mafi dacewa don tsinkaye.

Haɗuwa tare da baƙar fata da fari. Haɗa waɗannan launuka masu tsaka-tsaki tare da rawaya a lokaci guda yana haifar da kyakkyawan ma'auni na launuka masu launi. Kwantar da hankali, sautunan sanyi sune hanyoyi don ƙara chic zuwa sararin da aka bayar, tunda aristocracy shine abin haɗin su. Masu zanen kaya suna son amfani da tushe mai ɗanɗano, don haka koda ɗan ƙaramar launin rawaya mai haskakawa nan take yana canza ƙuntataccen ɗakin. Kasancewarsa zai kasance mafi dacewa idan ɗakin yana buƙatar ƙarin haske. Yanayin mara daɗi zai iya zama mai sauƙin haɓaka ta ɓangaren rawaya mai daɗi.

Haɗa tare da nau'ikan grayscale gradients da launi na itace. Haske mai launin ruwan kasa mai haske na wasu nau'in bishiyoyi suna cikin cikakkiyar jituwa da rawaya. Koyaya, ana bada shawara don tsarma su da nau'in lafazi na hoto, wanda zai iya zama kowane inuwar launin toka.

Haɗuwa da karfe. Amfani da sautunan jan ƙarfe, tagulla ko zinariya ya yi kyau sosai idan aka haɗa shi da rawaya. Latterarshen na iya nufin ado na bango tare da sautunan nutsuwa na apricot ko peach, waɗanda suke da laushi da sauƙi.

Haɗuwa tare da launuka masu duhu. Wannan yana nufin daidaitaccen daidaitaccen hasken tabarau na rawaya tare da zurfin bambanci na wani launi, walau shuɗi, burgundy ko emerald. Wannan yana ba ka damar yin laushi, shakatawa yanayi.

Haɗuwa tare da shunayya, shuɗi mai duhu. Abu ne mai sauki a ga cewa waɗannan launuka suna adawa da juna a kan keken launi. Abun hulɗar su yana nuna bambanci mai ban mamaki, yana jaddada daidaiton mai shi. Haɗuwa da shuɗi da shuɗi mai shuɗi kuma sananne ne sosai, tunda kyawawan zane-zanen Rothko za su kasance farkon ƙungiya. Yana da kyau a daidaita wannan zangon da tabarau masu tsaka.

Haɗuwa tare da launuka masu haske. Idan kuna da ƙarfin hali don ɗaukar lokaci don gwaji da launi, abu ne mai yuwuwa don samun tasirin zane mai ban mamaki. Launin rawaya na ɗakin zai zama mai ban sha'awa mai ban mamaki a hade tare da ja, shuɗi da kore. Launuka na shahararren burauzar nan take na iya ƙarfafa ku kuma su caje ku da halin kirki.

Haɗuwa tare da inuwar dumi. An lura da jituwa ta musamman tare da nasarar haɗin sautunan ƙasa tare da rawaya. Wadannan sun hada da zaitun, peat, tubali, inuwar zuma na kayan duniya na Uwar Duniya. Irin wannan haɗin zai dace musamman a cikin ɗakin sanyi mai fuskantar gefen arewa.

Haɗuwa mai haɗari tare da inuwar dumi da sanyi a lokaci guda. Isar da kai na kowane ɗayan launuka masu haɗuwa na wannan haɗin zai ba da gudummawa ga bambancin da faɗaɗa sararin gani na ɗakin. Salo mai ƙarfi yana buƙatar ƙayyadaddun yanayin zaɓaɓɓun tabarau, tunda za'a ɗauka shi cikakke ne kawai lokacin da aka rarraba dukkan abubuwan haɗin a ko'ina. Saboda wannan, ana amfani da sikelin achromatic, wanda ke kiyaye daidaitattun daidaituwa da daidaitattun launuka daban-daban.

Zane sirrin

A ƙarshe, ga wasu shawarwari na ƙwararrun ƙwararru waɗanda suke amfani da su a aikinsu:

  • Don jin sabon abu, ya isa ya cika kayan adon cikin gida tare da rairayin rawaya mai haske na cikakkun bayanai (alal misali, tukunya tare da furanni masu ado);
  • Tare tare da fari, rawaya yana ba ku damar gani ƙara sararin ƙaramin ɗaki;
  • Labulen rawaya a cikin ɗaki mai duhu suna haifar da ruɗar hasken rana;
  • Amfani da kayan daki na wannan launi yana ba ku damar kawo ɗumi a cikin ɗaki mai sanyi.

Kammalawa

A hannun dama, rawaya ta zama kayan aiki masu kyau don adon kayan cikin gida. Amfani da shi cikin matsakaici kuma idan aka haɗashi da wasu launuka na iya haɓaka haɓakar kowane ɗayi da ban mamaki. Yanayi mai daɗi, mai daɗi zai yi kyau musamman a cikin ɗakin girki da kuma cikin ɗakin yara.

 

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Maganin fitsarin kwance fisabilillahi. (Mayu 2024).