Yadda ake wanke labule yadda yakamata a gida?

Pin
Send
Share
Send

Janar shawarwari

Babbar tambayar da matan gida suke yi ita ce sau nawa labule ke bukatar wanka. Regular na yau da kullun ya dogara da dalilai da yawa:

  • Daki Yana da ma'ana cewa ana wanke labulen dafa abinci fiye da labulen daga ɗakin kwana - sun fi sauƙi ga datti da gyaran man shafawa. Har ila yau ya zama dole a wanke labule sau da yawa a cikin ɗakin yara - ƙurar da ke kwance a kan masana'anta na iya haifar da jaririn ci gaba da rashin lafiyar.
  • Nau'in labule. Madaidaiciyar labule ba tare da lanƙwasawa ba su da saurin datti, ya bambanta da zane mai rikitarwa tare da labule, lambrequins, dangantaka da sauran bayanai.
  • Zanin. Velor da labulen labule, tulles na buɗe zai zama mafi datti a lokaci ɗaya fiye da kayan laushi.
  • Wurin gidan. Idan tagogin sun kauda hanya ko kuma gidan yana kusa da yankin masana'antu, labulen suna aiki azaman matattara, suna ɗaukar duk ƙazantar cikin kansu. Wanke su sau da yawa don sanya iska a cikin gidan ku mai tsabta kuma sabo.
  • Tsarin iyali. Arin antsan haya a cikin gidan (gami da manya da yara, dabbobin gida), da sauri labulen zai zama datti.

Matsakaicin tazarar wankan ga labule sau ɗaya ne a kowane watanni shida. Yawancin lokaci ana haɗa wannan tsari tare da tsabtace taga. Ba a ba da shawarar a wanke ba sau da yawa, kawai sau da yawa (sau ɗaya a kowane watanni 3) - idan kuna zaune a cikin birni mai ƙura, 'yan uwa suna da saurin kamuwa da cuta, kuna da dabbobi a gida ko labulen an yi su da kayan ƙura.

Gaba, zamu bincika nuances da ake buƙatar la'akari dangane da nau'in masana'anta. Amma da farko, tukwici waɗanda suka dace don wanke kowane labule:

  1. A wane zazzabi don wanke labule an ƙaddara shi da nau'in kayan abu, amma ya fi kyau kada a saita ƙimar ƙasa da 40 ° C. A cikin ruwan sanyi, datti bazai yuwu a cire shi ba.
  2. Cire duk ƙugiyoyi da shirye-shiryen bidiyo kafin wanka. Banda shine hingin filastik mai laushi, wanda ba zai lalata ƙarar ba.
  3. Shafe tabo mai taurin kai ko pre-jiƙa na 'yan awanni, to, zaku iya wanke labulen.
  4. Yi amfani da gels na ruwa ko capsules don na'urar wankan - basa barin yatsu, suna wanka da kyau.
  5. Duk wani yadudduka (musamman masu nauyi da saurin mikewa) sun fi kyau bushewa a kwance a cikin bushewa. Haske kawai, kayan da ba sa miƙawa an rataye su a kan igiya.

Siffofin wanka ta kayan abu

Akwai zaɓuɓɓuka 4 don labule, waɗanda suke buƙatar wanka ta hanyoyi daban-daban:

  • a cikin na'urar wanki akan yanayin daidaitacce - auduga, baƙi;
  • a kan zagayen wanka mai tsafta - viscose, acrylic, karammiski, organza;
  • a cikin jaka ta musamman a cikin keken rubutu - samfura tare da gashin ido, zare;
  • wanke hannu kawai - zaɓuɓɓuka tare da ƙwayoyin cuta, beads, beads, sauran kayan ado.

Siliki, organza, mayafi

Ya kamata a wanke m tulle a cikin yanayi mai laushi, yawan zafin ruwan bai fi 40 ° C ba, juyawar ba ta fi 600 rpm ba. Yana da kyau ku sayi sabulun wanka na musamman masu dacewa da waɗannan yadudduka daga shagon.

Ba kwa buƙatar ko da goge mafi kyawun kwayar halitta da mayafi - kawai rataye ɗanyan mayafi a tagar, zai daidaita da kansa.

Mahimmanci! Wajibi ne a wanke siliki da organza dabam - ya kamata a sami labule kawai a cikin ganga, an hana ƙara wasu abubuwa.

Lilin ko auduga

Dogaro da ainihin abin da ya ƙunsa, ana iya wanke labule a cikin ruwa daban-daban:

  • ƙananan digiri 30-40 ° С - don 100% kayan halitta;
  • babban 40-70 ° С - don auduga da labulen lilin tare da ƙarin abubuwan haɗin anti-ƙyama.

Mafi yawan hoda ta dace, ba ma mahimmanci a yi amfani da gel ɗin ruwa don wankin labule ba. Dry kamar yadda ya dace - a kan igiya ko bushewa ta musamman. Kafin ratayewa, tabbatar da tururi - yadudduka na halitta suna yin wrinkle sosai

Outoyo

Labule masu toshe haske suna da nau'ikan daban-daban; galibi ana samun shawarwari don wanka akan marufin samfurin. Idan alamar ta ɓace, gwada saitunan wankin inji mai zuwa:

  • tsarin kulawa;
  • ruwa har zuwa digiri 40;
  • juya har zuwa juyin juya halin 600.

Ana cire manyan labulen labulen daga cikin injin ɗin kuma a rataye su a kan labulen, in ba haka ba suna iya ruɓewa. Idan kayan ba a kwance ba, cire shi kuma a goge shi bayan ya gama bushewa.

Mahimmanci! Ba za a iya wanke labule tare da kayan acrylic ba, kawai ta hannu.

Acrylic da viscose

Abubuwan da ake buƙata kusan ɗaya suke da na siliki da mayafi:

  • shirin tsaftace tsafta;
  • ruwa har zuwa 40 ° С;
  • keɓaɓɓun kayan wanki;
  • kurkura tare da kwandishana;
  • juya a mafi ƙarancin (har zuwa 400-600) juyin juya hali;
  • bushewa a cikin inuwa;
  • m ironing a low yanayin zafi.

Taffeta

Labule a cikin na'urar wankan basa tsoron ruwan zafi (har zuwa 50 ° C), amma ba za su iya tsayawa juyawa ba - saita aƙalla juyi 300, ko mafi kyau a share shi da hannuwanku ta tawul mai laushi.

Sanya yadudduka

Zai fi kyau a danƙa wa ingancin wanki na labule da aka yi da velor mai tsada ko karammiski na masarauta ga mai tsabtace bushewa. Idan kayi shawara kan kulawar gida mai zaman kanta, saita saituna masu zuwa akan na'urar wanki:

  • tsarin kulawa;
  • ruwa 30 ° C;
  • saurin wanka;
  • ba tare da juya aiki ba.

Mahimmanci! Kafin saka shi a cikin injin, ana narkar da kyallen tare da tari a ciki, bayan an wanke shi ya bushe a kwance tare da tari din.

Zaren labule

Ana tsaftace labulen filament da aka yi da muslin ko wasu roba a hanyoyi biyu:

  1. An saka labulen cikin braids, an saka su a cikin jaka ta musamman kuma an ɗora su a cikin injin wanki a kan yanayi mara kyau.
  2. Suna amfani da wankin hannu, jika su na wasu awanni, sannan kuma a kurkura su da ruwa mai tsafta.

Nasiha! Bushe zaren kai tsaye a kan eaves, ba kwa buƙatar ƙarfe su.

Yadda ake wanka a cikin injin wanki?

Bari mu gyara kan wane yanayi don wanke labule, a kan digiri nawa kuma ta wace hanya.

Yanke shawara a kan abu don wanka

Mafi kyawun zaɓi shine mala'ikan ruwa. Akwai su don na halitta, na roba, fari, haske, duhu, masu laushi, mai yawa da sauran kayan aiki. Zaɓi zaɓi mafi dacewa dangane da abun da ke ciki da launi.

Idan kun shirya yin amfani da kayan wanki na yau da kullun, ƙara ƙarin kurku don hana farin yatsu daga yin labule.

Zaɓin yanayin da ya dace

Ba za ku yi kuskure ba idan kun sanya wuri mai kyau don kowane labule a cikin injin wanki a digiri 30-40 tare da mafi ƙarancin juyawa.

Wanke hannu

Ya kamata ku wanke labule da hannuwanku kusan kamar yadda ake amfani da dabarar: mala'ikan ruwa masu sauƙaƙewa, ruwan sanyi, murɗawa da mayaƙi mai laushi, bushewa kwance.

Nuances don samfura tare da kayan ado

Ba shi da wuya a share labule na madaidaiciyar siffar ba tare da abubuwa masu ado ba, waɗanda ba za a iya faɗi game da samfuran tare da tsari mai rikitarwa ba.

Labule masu ƙugiya

Tabbatar cire ƙugiyoyin ƙarfe - sa'annan ku yanke shawara daga abin da ake yin labulen labulen kuma bi shawarwarin.

Za a iya barin rataye filastik a kan bel, babban abu shi ne rufe kowannensu kafin yin loda cikin ganga.

Labule a kan gashin ido

Idanun karfe, ba kamar ƙugiyoyi, ba za a iya cire su ba - saboda haka, don kare zoben labule da gangar inji daga fashewa da lalacewa, ɗora labulen a cikin babban jakar raga.

Fringed model

Dogaro da tsayi da ƙwarewar kulawa, zaku iya amfani da ɗayan zaɓuɓɓukan:

  1. Gajere, mai sauƙin cire fringe zai iya sauƙaƙe wankin inji a cikin murfi na musamman.
  2. Doguwa, mai ɗorewa koyaushe, yana da sauƙin wanka a hankali da hannu.

Bi shawarwarinmu kuma wanki zai zama aikin gidan da kuka fi so.

Pin
Send
Share
Send

Kalli bidiyon: Muhimmin Alamari Yadda Ake Wankan Gawa A Koyarwar Addinin Musulunci (Nuwamba 2024).