Mai biyowa yanayin salo
Lokacin yanke shawara game da ƙirar gidan wanka, kicin ko corridor tare da tiles, bai kamata ku kori sababbin abubuwan ba. Akwai wasu sanannun nau'ikan tayal da ba za a iya mantawa da su a wannan lokacin ba: hog, faci da hexagons. Ana samun waɗannan samfuran sau da yawa, don haka ba su da asali.
Ya kamata ku zaɓi tayal don dandano, amma ku saurari ra'ayin ƙwararru. Mafi kyawun yanayin yanayin yau shine dutse, itace da kankare. Hakanan, samfuran kayan masarufi na monochromatic ba za su taɓa fita daga yanayin zamani ba. Manyan launuka masu haske suna da ban sha'awa, amma bayan lokaci sai suka zama marasa ban sha'awa.
Siyan tayal mara kyau
Don ƙirƙirar haɗin ciki, ɓangaren gani na samfuran yana da mahimmanci: zane ya zama ya bayyana, ba tare da manyan pixels ba, kuma farfajiyar ya zama mai santsi ko tare da kayan ɗamara iri ɗaya ba tare da lahani ba.
Samfurai masu inganci bazai yi kama da tayal ba - masana'antun zamani sun koya kwaikwayon kayan ƙasa don haka ainihin cewa kayan kwalliyar da ake amfani da su suna da wahalar banbanci daga dutse ko itace. Zabi samfuran tare da babban bambancin tsarin: yanayin maimaita maimaitawa sau da yawa yana kama da al'ada. Hakanan ya zama dole a bincika daidaiton tsari ta hanyar sauti da zamo. 
Girman-kawai fuskantarwa
Ba shi yiwuwa a yi tsammani tare da tsarin tayal wanda ya dogara ne kawai da girman ɗakin. Zaɓin samfuran koyaushe na mutum ne. Wasu lokuta manyan abubuwa suna dacewa a cikin ƙaramin gidan wanka ko ɗakin girki, kuma wani lokacin yana da kyau a yi amfani da ƙaramin tsari.
Tsarin sayan mafi kyau shine zaɓin tarin da kuke so, zana tsarin shimfidawa ko ƙirƙirar gani, sannan siyan samfuran. Yana da kyau a tuna: ƙaramin abubuwan abubuwa, ƙarancin ɗimbin yawa zai kasance a farfajiyar, sabili da haka girmar ta fi tsayi Hakanan yakamata kuyi la'akari da nau'in samfuran don wurare daban-daban: duk bayanan da ake buƙata an rubuta su dalla-dalla akan fakitin.
Haɗuwa ba daidai ba
Idan ƙirar ƙirar ta yi ƙasa, ba mu ba da shawarar gwaji tare da haɗuwa da ba tsammani.
Fuskantar daki tare da tiles ɗaya shine mafita mai nasara don cikin laconic ciki, tunda samfuran kayan masarufi suna ba da ƙarin ɗaki don ado. Amma idan wannan zaɓin ya zama mai banƙyama, zaku iya sa tayal a launuka daban-daban da girma dabam, bin wasu shawarwari:
- Haɗa launuka daban-daban, yi amfani da haɗakar launi mai shiri daga tarin jigo guda.
- Kada kayi amfani da samfuran tare da sheki mai sheki idan zaɓin ya faɗi akan lamuran halitta (itace mai haske, marmara da kyan gani basu da tabbas).
- Kada ku haɗa abubuwa masu matsi da walƙiya a jirgi ɗaya.
Lissafi mara daidai
Idan yawan fale-falen ya yi daidai da yankin, ba za ku biya fiye da kima ba don kayan da suka wuce kima ko ku saya shi ƙari idan akwai rashi.
Don gano adadin abubuwan abubuwa don fuskantar daki, kuna buƙatar lissafin yankin sa kuma ku raba girman tayal, ko amfani da kalkaleta ta kan layi. Hakanan yakamata ku ƙara gefe - kusan 10% na duka, tunda kayan suna iya lalacewa yayin safara ko kwanciya. Idan ana buƙatar dacewa, to gefen ya zama 20%.
Fale-falen yumbu suna ɗaya daga cikin abubuwan da suke da ɗorewa da ƙarancin mahalli. Idan an yi zaɓin daidai, to kayan zasu zama kyakkyawan ƙari zuwa cikin ciki kuma zai ɗauki dogon lokaci.