Fasali na zaɓi
- Bai kamata ku yi ado da ɗakuna masu duhu tare da labulen shuɗi ba, za su sa ɗakin yayi sanyi kuma ba mai dadi ba.
- A cikin haske mai kyau, shuɗi na iya ƙirƙirar yanayi na sabo da sanyi.
- Godiya ga labulen shuɗi mai haske, a zahiri kuna iya faɗaɗa ɗakin.
Hoton yana nuna ɗaki mai ƙananan ƙarami tare da labulen lafazi a cikin sautunan shuɗi, kayan ɗaki masu haske da bangon lilac mai haske.
Nau'in labule
Labule suna da mahimmin ɓangare na ciki. Ofayan manyan alamun zabi shine salon, wanda akwai adadi mai yawa.
Zare
Wadannan labule galibi ana kiransu da "ruwan sama". Sun yi kama da zaren iri-iri waɗanda za a iya yinsu da ƙarfe, filastik, da yarn, da beads, da kuma wasu abubuwa da yawa a hannu. Sau da yawa ana amfani da waɗannan labulen don ƙirƙirar lafazi a ƙirar ɗaki.
A cikin hoton ɗaki ne na yarinya, wanda aka yi wa ado da labulen zaren shuɗi mai haske.
Roman
Wannan zane ne mai ƙarfi, girmansa daidai yake da girman taga. Zasu iya watsa haske kuma su zama masu haske, ko kuma akasin haka, su zama masu yawa, ya danganta da dakin da suke.
A cikin hoton akwai dakin saurayi na saurayi mai makafin Roman akan windows.
Mirgine
Wannan nau'ikan yana wakiltar madaidaiciyar kanvun da aka yi da abubuwa masu tsauri daban-daban, a ƙasansa akwai wakili mai auna nauyi, godiya ga abin da labulen ba ya canzawa. Waɗannan labulen na iya zama launuka daban-daban kuma ana iya yin ado da su da alamu daban-daban. An yi amfani dashi duka biyu da kansa kuma azaman ƙirƙirar haske mai duhu a cikin ɗakin.
Tulle
Yadi ne, mai ƙyalli. Zai iya zama ko dai santsi mai santsi ko sanya shi tare da abubuwa daban-daban.
Jalousie
Wannan nau'ikan tarin faranti ne na tsaye ko na kwance waɗanda ke haɗe da hawan kowa. Raɓunan na iya zama ƙarfe, yadi, ko filastik. An sanye su da swivel da zamiya (faranti a tsaye) ko kayan ɗagawa (kwance a kwance), wanda ake sarrafa walƙiya a cikin ɗaki da shi.
Labulen hoto
Mafi sau da yawa, nau'in labulen yadin yana a cikin hanyar bangarori ko labule masu kyauta. Babban fa'idar wannan nau'in labulen shine ikon ƙirƙirar labulen da aka tsara ta al'ada.
Labule biyu
Abubuwan da aka kera na wannan nau'in sune tilasta sanya yadudduka biyu daban daban ɗaya akan ɗaya. Don ƙirar labule biyu, zaku iya amfani da haɗin launuka daban-daban, nauyin yadudduka daban-daban da laushi daban-daban.
Girman labule
Zabin tsawon labulen ya dogara da wane ɗakin da za su kasance, kuma a kan halayen wannan ɗakin, kamar tsayin rufi, haske, yanki.
A mafi yawan lokuta, ana amfani da gajerun labule a cikin ɗakin girki, tunda a can galibi ƙaramin yanki ne kuma ɗakin yana da kyau. Don haka, ba a ƙirƙirar ƙarin tasirin gani na ƙaramin yanki.
Ba kamar ɗakunan girki ba, a cikin ɗakin kwana, ɗakin gandun daji ko ɗakin zama, ya fi kyau a yi amfani da doguwar labule zuwa bene, wanda zai yi ado cikin ciki kuma ya kare daga shigar hasken rana, yana ba ku damar shakatawa da shakatawa.
Kayan labule
Ana amfani da abubuwa daban-daban don labule. Babban nau'ikan: yadudduka na halitta, yadudduka na asalin dabba, kayan haɗi da haɗin keɓaɓɓu.
Yadudduka yadudduka
Ana yin labule da abubuwa masu ƙyalli kuma suna da aikin kariya da na ado. Zasu iya zama monochromatic ko tare da alamu daban-daban.
Outoyo
Outarƙwara wani yanki ne na kayan yashi mai yawa. Sau da yawa ana amfani da baƙin baƙi guda ɗaya don kare masana'anta, yayin da ake amfani da baƙin baƙi biyu don ɗaukar hasken rana mafi kyau. A wannan yanayin, mafi yawanci ana amfani da Layer ta farko a baƙar fata.
Lilin
Lilin shine kayan halitta mai yawa na halitta. Mafi yawanci ana amfani dashi a cikin masana'antar labule da labule masu sauƙi.
Karammiski
Karammiski yadi ne mai tsananin nauyi wanda ke sanya dakin dumi sosai. Yana haifar da yanayi mai mahimmanci, saboda haka yawanci ana amfani dashi a cikin zauren salon gargajiya.
Satin
Atlas yashi ne mai laushi da yaudara. Yana iya zama embossed ko santsi. Hakanan galibi ana amfani dashi a cikin zaure ko ɗakin kwana.
Jacquard
Yakin Jacquard suna da kyau a bangarorin biyu saboda tsananin saƙar zaren. Ana iya amfani da waɗannan labulen a cikin salo daban-daban da ɗakuna daban-daban.
Mat
A waje, matting ɗin ya yi kama da burlap, ana yin sa ne ta hanyar saƙa mai zaren zaren haɗe, wanda ke haifar da wani irin sassaucin dubawa. Irin wannan labulen ya fi kyau don yin ado da ɗakin girki da falo.
Software
Wannan nau'in ana amfani dashi mafi yawa don labule. Labule masu laushi, masu taushi, mai santsi da gudana, suna da tabarau na matte. Yayi kyau a cikin ɗakuna daban-daban.
Taffeta
Yadi mai nauyi wanda aka yi shi da yadudduka na halitta da na roba. Babban fa'idar wannan nau'in shine cewa labulen yana yalwata a launuka daban-daban ƙarƙashin yanayin haske daban-daban.
Tulle yadudduka
Godiya ga tulle da aka zaɓa daidai, zaku iya yin ado da kowane ciki. Shagunan suna ba da babban zaɓi na yadudduka daban-daban, laushi da kwafi.
Mayafi
M masana'anta, mai saurin lalacewa. Sau da yawa ana amfani dashi a cikin ɗakin kwana ko ɗakin zama.
Organza
An ƙirƙira masana'anta ta murɗa yadudduka da ƙarfi, yana haifar da abu mai haske da ƙarfi. Wannan tulle zai dace da kowane daki.
Kiseya
Wannan nau'in saiti ne na zaren rataye daban. Ana amfani dashi sau da yawa don rarraba wurare daban daban daga juna.
Nau'o'in haɗe-haɗe zuwa masara
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don haɗa labule. Bari muyi la'akari da manyan.
Eyelets
Yawancin lokaci ana yin su ne da filastik, wani lokacin kuma ƙarfe ne, kuma zobba ne waɗanda ke manne da masassarar kuma aka ɗinke su cikin zane ɗin da kanta.
Velcro
Velcro kawai yana riƙe da labule masu haske. Sideayan gefensa an haɗe da labulen, ɗayan kuma a kan dutsen na musamman a bangon.
Hinjis
Madaukai, waɗanda aka yi su da kayan labule iri ɗaya, suna da sauƙin zamewa a kan sandar labulen. Tare da wannan ratayewa, ana ƙirƙirar girmamawa a kan tsari na tsaye ko a lanƙwasa na tsaye.
Kirtani
Mafi sau da yawa, ana haɗa labule madaidaiciya ta wannan hanyar. A wannan yanayin, dukkan labulen an sanye shi da aljihu mai fadi mai fadi, wanda yake a cikin sashinsa na sama, tare da taimakonsa aka sanya labulen akan masassarar. Wannan nau'in ya dace da ɗakuna tare da tsari mai sauƙi da mara kyau.
Amarya
Mafi amfani da tef shine tef ɗin labule. An haɗe shi zuwa cikin labulen kuma yana ba ku damar daidaita faɗinsu a kan taga.
Zobba
Saurin labule akan zobe ya shahara musamman a duniya. Wannan nau'in yana ba ku damar zaɓar zobba a cikin salon cikin ɗakin, kuma an rataye shi kawai a kan masassarar masar.
Inuwar shuɗi
Kyakkyawan zaɓin inuwa na shuɗɗan shuɗi yana tabbatar da yanayi mai jituwa a cikin gida.
Shuɗi mai duhu
Waɗannan launuka suna da kyau a cikin babban ɗaki ko ɗakin kwana. Zasu taimaka samarda yanayi na nutsuwa da tsafta.
Hoton ɗakin kwanan ɗaki ne mai fasalin bango mai duhu da labulen shuɗi mai duhu.
Shuɗi mai haske
Haskoki masu haske zasu yi kyau a ɗakin yara. Ana ba da shawarar hada su da bangon waya mai haske da ado.
Masarar Masara
Haɗe da fari, zai iya yin ado da daki yadda yakamata.
Shuɗi-shuɗi
A cikin ɗakunan rana a cikin ɓangaren kudancin ɗakin, shuɗi masu duhu za su ba da sabon yanayi. Har ila yau, ya fi kyau a yi amfani da sautunan shuɗi a cikin ƙananan ɗakuna, tare da taimakon irin waɗannan labule zai yiwu a gani don faɗaɗa sarari, duba misalan labulen shuɗi a cikin ciki.
Misalai a cikin ɗakuna
Kuna iya yin ado da kowane ɗaki tare da labulen shuɗi.
A cikin falo ko zaure
Lokacin amfani da labulen shuɗi a cikin falo, kuna buƙatar la'akari da gefen tagogin windows, da kuma girman ɗakin. Don babban ɗaki, inuwar duhu sun dace, a cikin ƙaramin ɗaki ya fi kyau a yi amfani da sautunan shuɗi don sa ɗakin ya zama kamar ya fi girma.
Hoton ya nuna zauren da ke cikin tabarau mai ruwan kasa, wanda aka kawata shi da silin mai haske mai shuɗi da kuma ƙarin inuwar labulen labule.
Zuwa kicin
Launin shuɗi na iya rage ci, saboda haka ba a yawan amfani da shi don girki. Idan an yi kicin a cikin salon jirgi, to ya fi kyau a rataya shuɗi mai haske ko gajeren labule mai haske mai shuɗi.
Cikin dakin bacci
Blue sautunan a cikin ɗakin kwana zai haifar da yanayi mai dadi da annashuwa. Zai fi kyau a yi amfani da labule waɗanda aka yi da yadudduka masu kauri wanda zai toshe hasken rana.
Hoton ya nuna zane mai kyau irin na ɗakin kwana mai labulen shuɗi mai duhu da lafazi iri ɗaya akan gado.
Zuwa dakin yara
Don gandun daji, haɗuwa da shuɗi mai arziki tare da kowane launi mai haske, misali, rawaya ko koren haske, ya dace. A cikin ɗakin yaron, labulen shuɗi mai duhu a cikin salon jirgi zai yi kyau.
Don gidan wanka
Idan gidan wanka yana da taga, to ya fi kyau a yi amfani da sautunan haske da iska na shuɗi a gare shi, misali, shuɗi mai haske ko azure. Hakanan zaka iya amfani da jigon ruwan, babban abu shine kada a sanya ɗakin yayi sanyi sosai saboda kasancewar adadi mai yawa na launuka masu duhu masu duhu.
A kan loggia
Lokacin zabar launuka masu launin shuɗi na labule don loggia, kuna buƙatar la'akari da ƙimar haske da wurin taga. Don windows mai haske a gefen kudu, zurfin tabarau na shuɗi sun dace da yanayi mai sanyi. Don loggias mai duhu, inuwar haske sun fi dacewa.
Hoton labule a cikin salo daban-daban
Za a iya amfani da labule a cikin sautunan shuɗi a cikin kowane salon ɗakin, kawai kuna buƙatar sanin yadda ake haɗa labule yadda yakamata tare da sauran kayan ɗakin kuma wane inuwa mai shuɗi ya fi kyau zaɓi.
Provence
Labulen shuɗi zai yi kyau a cikin salon Provence, yana kawo yanayin teku da dumi, iska mai sauƙi. Don ƙirƙirar daidaituwa, ya fi kyau a haɗa su da launuka na pastel na ɗakuna da kayan haɗi.
Na zamani
Wani fasali na labule a cikin salon zamani shine haske ko lafazi launuka, monotony, kuma, a matsayin mai mulkin, rashin bakuna da ruffles. Sabili da haka, misali, a cikin falo, labule mai launi iri ɗaya madaidaiciya mai shuɗi haɗe da kayan ɗamara mai haske, ko labulen shuɗi-shuɗi, kewaye da launuka masu ɗumi, za su yi kyau.
Na gargajiya
Idan fuskar bangon waya a cikin ɗakin an kawata ta da alamu, to ya fi kyau a yi amfani da labulen shuɗi mai haske a kan windows. Idan ba a buga murfin bango ba, to, za ku iya yin ado da labulen shuɗi tare da samfurin lissafi mai haske. Hakanan, kar a manta cewa ya fi kyau amfani da inuwar duhu a cikin manyan ɗakuna, da haske a ƙananan.
A cikin hoton akwai babban ɗaki mai haske tare da labulen shuɗi-shuɗi a gefen taga, haɗe da labulen Faransa.
Ftasa
A cikin salon hawa, don ado na taga, ana amfani da launuka masu haske, fari ko shuɗi, da masu duhu, misali, shuɗi. Tare da wannan shawarar, yana da kyau a ƙara kayan ɗamara ko kayan haɗi zuwa ɗakin a inuwa ɗaya da labulen.
Imalaramar hankali
Minimalarancin minimalism bashi da launuka masu haske. Labulen shuɗi mai shuɗi mai duhu wanda aka kawata shi da tsarin banbanci mai haske ko yadi mai haske tare da saman saman sun fi dacewa.
Zane ra'ayoyi da zane don labule
Labule a cikin launuka masu launin shuɗi na iya zama ko dai na ɗaya ko kuma da nau'ikan alamu.
Furanni
Ana amfani da labule da furanni a cikin salon zamani ko na ƙasa.
Garuruwa
Akwai labule a cikin shuɗɗan shuɗi waɗanda ke nuna tituna da birane da yawa. Ya dace da matasa da ɗakunan zama.
Tsiri
Mafi sau da yawa, ana amfani da labulen da aka tagu a ɗakunan yara.
Kwayar halitta
Labulen da aka bincika yana da sauƙin gaske, amma a lokaci guda mai kyau. Wannan nau'in ya dace da ɗakin dafa abinci da ɗakin kwana ko gidan gandun daji a cikin salon zamani.
Taurari
Ofaya daga cikin zaɓuɓɓukan gama gari don tsarin taurari shine labulen shuɗi masu duhu waɗanda aka kawata da wasu taurari. Wannan abun shine yafi dacewa da dakunan yara.
Dan tudu
Labulen Ombre cikin shuɗi da fari tare da sauye-sauye da yawa zai yi kyau a cikin ɗakin da ke da rufin sama, yana haifar da yanayin iska mai iska. A matsayinka na mai mulki, irin waɗannan labulen ba sa yin ado da komai, in ba haka ba "zest" ɗinsu ya ɓace.
Karkashin jeans
Wannan zaɓin ƙirar ya dace da ɗakunan yara, labulen yana da alaƙa da tafiya da kuma sneakers na matasa.
Gzhel
Mafi amfani da labulen Gzhel shine a cikin ɗakunan girki ko karatu a cikin salo iri ɗaya: fararen bango tare da kayan shuɗi masu haske, kayan ɗaki masu haske, benaye masu tsaka-tsaki, da labule masu shuɗi da fari.
Haɗuwa tare da wasu launuka
Wajibi ne don haɗuwa da shuɗɗan launuka masu labule tare da sauran launuka, don kada ya yi duhun ɗakin kuma kada ya haifar da yanayi mai kuzari mai ƙarfi.
Grey
Wannan haɗin yana ba da tsaka tsaki ga launuka shuɗi. Ya dace da ɗakin kwana, ƙirƙirar kwanciyar hankali.
Lemu mai zaki
Inuwar lemu tana da kyau tare da haske, labulen da ke sama, yana haifar da yanayi mai nutsuwa. Haɗuwa da launi mai yashi tare da sautin mai shuɗi mai kyau shine mafi kyau ga zane mai haske.
Zinare
Launi mai launin shuɗi-shuɗi yana da kyau sosai. Ana amfani da wannan haɗin sau da yawa a cikin ɗakunan gargajiya ko na zamani.
M
Wannan launin palon yana da kyau, nutsuwa da taƙaitawa. Launin shuɗi da shuɗi masu kyau suna dacewa da kayan ciki na gargajiya.
Fari
Haɗe tare da farin, zaka iya ƙirƙirar sauƙi da sabo na ciki. Ga salon jirgi, wannan haɗin ba za'a iya maye gurbinsa ba. Za a iya ƙara ƙarin launuka masu ƙayatarwa ga kayan haɗi da kayan ado.
A cikin hoton akwai wurin cin abinci tare da shimfidar shuɗi, da rufin turquoise da ƙarin zane-zane da labulen shuɗi da fari.
Rawaya
Haɗuwa da shuɗi da rawaya galibi ana amfani da su a yanayin ƙasar.
A cikin hoton akwai gandun daji a cikin salon zamani tare da zane mai haske da abin birgewa a cikin launuka masu launin rawaya da shuɗi.
Zaɓuɓɓukan haɗuwa
A halin yanzu, ana amfani da haɗuwa da labule daban-daban don ƙirƙirar jituwa a cikin ɗaki. Mafi sau da yawa, ana amfani da haɗin labulen translucent da labule masu kauri, yana ba ku damar daidaita hasken.
Tulle da labule
Sau da yawa ana haɗa tulle da labule a cikin ɗakuna da ɗakuna. Ana daidaita labulen shuɗi tare da tulle mai rawaya don lafazi mai haske, ko fari don yanayin annashuwa.
Bicolor
Lokacin haɗa labule masu launuka biyu, yakamata mutum yayi la'akari da cewa waɗannan launuka zasu dace da juna kuma suyi banbanci. Ofaya daga cikin inuwar an zaɓi shi a matsayin babba, kuma na biyu inuwar shi. Misali, labule mai launin shuɗi-shuɗi tare da labulen shuɗi zai yi kyau.
Lambrequins
Ana yin ado da zauren yawanci da lambrequins. Tare da taimakon su, zaku iya haɓaka hoton ɗakin, rayar da ƙirar, kuma ku ɓoye kuskuren cikin rufi da rashin daidaituwar ganuwar kusa da taga. Labule tare da lambrequins na ruwa ko emerald kore zai yi kyau.
Haɗuwa na tsayi daban-daban
Tsawon labulen yana da mahimmanci, idan sun yi yawa, to, ƙura mai yawa za ta taru a kansu, gajere zai yi kyau. Amma kuma zaka iya haɗa tsayi daban-daban, misali, mai salo kuma ana yawan amfani dashi - Roman da labule masu tsayi. Mafi sau da yawa, ana samun wannan haɗin a cikin ɗakin da ɗakin kwana.
Tare da bangon waya
Haɗin launuka na iya zama ko dai a cikin palette iri ɗaya, alal misali, labulen shuɗi da bangon shuɗi mai haske, ko nuna bambanci (shuɗi mai duhu da shuɗi) ko ƙarin (turquoise da lilac).
Hoton falo ne mai labulen shuɗi da bangon fuskar zane.
Murnar
Blue shades na labule an fi kyau haɗe su da kayan kwalliyar palette iri ɗaya, da sautunan pastel na murfin bango. Misali, gado mai launin shuɗi, kafet da labule a haɗe tare da launuka masu launin shuɗi ko fari na sauran kayan za su kayatar.
Yadi
Labule, shimfiɗar shimfiɗa, matashin kai na iya zama ɗaya-ɗaya, ya bambanta a inuwa ko yana da launuka daban-daban, yayin da yake maimaita dalilan gama gari a cikin zane.
Zaɓuɓɓuka don yin ado da labule
Akwai kayan adon labule daban-daban, an gabatar da manyan a ƙasa.
Masu riƙewa
Zasu iya kasancewa na abubuwa daban-daban da siffofi daban-daban, babban abu shine cewa masu riƙe su suna dacewa da cikin cikin ɗakin gaba ɗaya. Sau da yawa launinsu yana dacewa da launi na labule.
Matsawa
Za a iya siyan clamps a cikin shago ko ku yi da kanku. Misali, wani kyakkyawan kyakkyawan gashin gashi na iya taimakawa wajen yin ado a ciki.
Pickups
Ana iya yin ƙugiyoyi da beads, twine ko fabric, ya dogara da ɗakin da aka yi amfani da su. Dangane da tsarin launi, suna iya kasancewa cikin sautin labule, ko kuma a cikin launi mai bambanta. Kuna iya yin shi da kanku daga nau'ikan kaset da ake samu a shaguna.
Goge da fringes
Zasu dace da kowane labule kuma su kawo daidaitattun su zuwa zane. Zaka iya amfani da goge launuka daban daban ka canza su ya danganta da yanayinka.
Hoton hoto
Akwai launuka masu yawa na shuɗi, kuma labulen shuɗi na iya yin ado da kowane ɗaki a cikin ɗakin. Kuna buƙatar kawai sanin yadda za a zaɓi kyawawan kayan ado, kayan ado, kayan haɗi da haɗa launuka daban-daban.